• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình không dám chắc GPS của máy của bạn có vấn đề hay không. Nhưng các trả lời của Nokia Care là không chính xác. Vì đúng là Nokia Map không hỗ trợ tốt cho Việt Nam nói chung, nhưng đây là phần mềm mà, cho dù không hỗ trợ thì GPS - phần cứng của máy cũng phải làm việc tốt chứ.
Bạn thử cài chương trình bản đồ có hỗ trợ GPS vào để test thử. VD như Google Maps,...

Mình test với GOOGLE MAPS và nó xác định rất chính xác vị trí của nhà mình.
Như vậy NOKIA không nói sai nhưng không rõ ràng. Do mình xài nokia maps mà soft này không có bản đồ Cẩn Thơ nên không hoạt động.

tam_kitty

Nhưng mà các bác nhớ kiếm jack chuyển loại xịn có mạ vàng thì chất lượng âm thanh mới không giảm. Còn mua mấy loại dỏm thì dù tai nghe có xịn tới đâu thì chất lượng âm thanh cũng giảm rõ rệt đấy.

vậy mình kiếm cái jack xịn + tai nghe của I phone đc ko các ACE :D

Tiện đây cho mình hỏi E 71 có cái app nào giống cái app X_GPS của IP 3G ko vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
Như vậy khi mình mở GPS lên rồi vào mục tình trạng vệ tinh mà thấy có mấy con số và mấy cái cột kế bên là biểu hiện cho số vệ tinh mà máy tìm thấy phải không các bác?
Theo như kinh nghiệm của mọi người thì cần bao nhiệu vệ tinh thì mới hiển thị chính xác vị trí của mình?

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy mình kiếm cái jack xịn + tai nghe của I phone đc ko các ACE :D

Tiện đây cho mình hỏi E 71 có cái app nào giống cái app X_GPS của IP 3G ko vậy

Nhưng mình cũng đã so sánh chất lượng của tai nghe thông qua jack chuyển loại tốt vẫn không bằng chất lượng âm thanh khi cắm trực tiếp vào jack 3.5mm.
Mình thử so sánh cùng một tai nghe khi xài cho E 71 qua jack mạ vàng thì âm thanh hơi nhỏ hơn và ít bass hơn khi cắm tai nghe trực tiếp vào jack 3.5mm của E 63 nhưng chất lượng vẫn chấp nhận được. Phải chi E 71 cũng xài jack 3.5mm thì không còn gì tuyệt vời hơn. Nhưng mà nhìn E 71 đẳng cấp hơn E 63 lại có thêm GPS nên hơi thiệt thòi một chút vậy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình test thử với VIETMAP 1.05 thì có kết quả như hình sau đây:
Như vậy là bình thường hay không ổn.
Mong các anh em tư vấn giúp với vì mình chưa có kinh nghiệm về GPS.

buianhtuan77

Nếu test với Google map và Vietmap mà cho vị trí chính xác thì theo mình nghĩ GPS của bạn không có vấn đề gì đâu. Còn chương trình Nokia Map thì bạn quên nó đi, nó chỉ hiện đường quốc lộ không àh, Việt Nam mình chưa dùng được đâu.
Cần phải nói thêm là Vietmap nhiều khi cũng kén GPS lắm, bạn qua mục Hướng dẫn Vietmap sẽ thấy, có khi đứng giữa trời mấy chục phút vẫn không dò được sóng GPS, mặc dù GPS không bị gì, trong khi GoogleMaps vẫn chạy ầm ầm. Vì vậy nếu Vietmap chạy tốt trên máy của bạn thì theo ý kiến cá nhân mình là bạn cứ an tâm, GPS của bạn không vấn đề gì.
Bạn tham khảo thêm ý kiến anh em cao thủ khác xem sao.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu test với Google map và Vietmap mà cho vị trí chính xác thì theo mình nghĩ GPS của bạn không có vấn đề gì đâu. Còn chương trình Nokia Map thì bạn quên nó đi, nó chỉ hiện đường quốc lộ không àh, Việt Nam mình chưa dùng được đâu.
Cần phải nói thêm là Vietmap nhiều khi cũng kén GPS lắm, bạn qua mục Hướng dẫn Vietmap sẽ thấy, có khi đứng giữa trời mấy chục phút vẫn không dò được sóng GPS, mặc dù GPS không bị gì, trong khi GoogleMaps vẫn chạy ầm ầm. Vì vậy nếu Vietmap chạy tốt trên máy của bạn thì theo ý kiến cá nhân mình là bạn cứ an tâm, GPS của bạn không vấn đề gì.
Bạn tham khảo thêm ý kiến anh em cao thủ khác xem sao.

Mình thấy nhận xét của bạn chính xác lắm. Bản VIETMAP dành cho symbian không nhạy so với bản dành cho PPC. Có khi đang ở trong nhà mà nó lại nhận được tín hiệu của 5,6 vệ tinh nhưng khi ở ngoài trời lại báo không có tín hiệu vệ tinh. Đợi cả 10 p mà không được. Đúng là bó tay vì theo nguyên tắc thì ở ngoài trời trống trải thì phải dễ thu được tín hiệu.Nhưng đằng này ngược lại mới quái chứ.

xellos

sao con E71 của em bấm *#0000# nó ko hiện lên j cả nhỉ, có phải là do hack máy xong thì nó ko hiện ra phải ko các bác. Em gà quá các bác thông cảm :-/

AndyCuong

Supper Moderators
sao con E71 của em bấm *#0000# nó ko hiện lên j cả nhỉ, có phải là do hack máy xong thì nó ko hiện ra phải ko các bác. Em gà quá các bác thông cảm :-/

bấm *#0000# không hiển thị thì bạn tắt đi , rùi mở máy lại là bấm *#0000# sẽ hiển thị bình thường à .

xellos

bấm *#0000# không hiển thị thì bạn tắt đi , rùi mở máy lại là bấm *#0000# sẽ hiển thị bình thường à .

mình tắt máy rồi, khởi động lại rồi mà ấn *#0000# mà nó vẫn ko hiện cái j cả :(

Diamond-Black

Hỏi về hack E71 firmware 210.21.006

Mình thấy có nhiều bài hướng dẫn rồi nhưng vẫn không biết lấy và tạo Cer sign hay cái gì đó như nào,mong cao nhân nào hướng dẫn tận tình từ bước đầu với,hoặc ai giúp mình tạo 1 cái cer cho máy để cài đc HellOX 1.03 với.
Thân ái và cảm ơn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy có nhiều bài hướng dẫn rồi nhưng vẫn không biết lấy và tạo Cer sign hay cái gì đó như nào,mong cao nhân nào hướng dẫn tận tình từ bước đầu với,hoặc ai giúp mình tạo 1 cái cer cho máy để cài đc HellOX 1.03 với.
Thân ái và cảm ơn.

Thì bác qua box nhờ nhóm SYMVIET xin giúp file CER. Sau khi có file CER thì tham khảo cách SIGN mà MOD Kojiro đã chỉ rất kỹ càng rồi.
Cái vụ SIGN này thì bác phải tự làm lấy vì mỗi file CER là tương ứng với một IMEI của một máy thui.

anhtintin

ALO - Alo - Cho mình hỏi cách sử dụng GPRS của E71.
Đã đăng ký rồi vơi mobifone nhưng vẫn không sử dụng vào các tảng wap được? Có cần phải chỉnh thông số gì nữa ???
Giúp mình với !!!!

Auto

ALO - Alo - Cho mình hỏi cách sử dụng GPRS của E71.
Đã đăng ký rồi vơi mobifone nhưng vẫn không sử dụng vào các tảng wap được? Có cần phải chỉnh thông số gì nữa ???
Đk rồi thì Soạn gprs gởi 994 để lấy cấu hình đi bạn!
Giúp mình với !!!!
Posted via Mobile Device

anhtintin

Thank,
Đã làm theo hướng dẫn củ 994 nhưng sao vào trang wap.mobi thì không vào được ???

anhtintin

Đã vào được rồi!! Cám ơn bạn. Đi chỗ khác thì vào được, khu vực nhà mình không có sóng gprs (quận 10 !!!???)

thiethao271

Mấy anh cho em hỏi chút cái E63 của em sao ko tìm thấy GPS mà thật ra nó có GPS hay không??. Em vào mục cài đặt thì thấy có phần dữ liệu GPS nhưng khi kết nối thì nó lại hiện ra cái bảng để chon Bluetooth. Nếu anh nào sài cái này qua rồi sin chỉ giáo cho em hic

Auto

Mấy anh cho em hỏi chút cái E63 của em sao ko tìm thấy GPS mà thật ra nó có GPS hay không??. Em vào mục cài đặt thì thấy có phần dữ liệu GPS nhưng khi kết nối thì nó lại hiện ra cái bảng để chon Bluetooth. Nếu anh nào sài cái này qua rồi sin chỉ giáo cho em hic
K có gps đâu
Chỉ hộ trợ phụ kiện gps gắn ngoài và kết nối gps wa bluetút hoy :D
Posted via Mobile Device

bkmufc

hỏi cách khắc phục cách load nhạc chuông E71

mỗi lần vào nghe nhạc của E71 thì nó lại load ra 1 đống nhạc chuông,nghe rất khó chịu.Bạn nào biêt khắc phục cách load nhạc chuông của E71 thì chỉ cho mình biết với nhé:|
cảm ơn

BuuPhucCT

Well-Known Member
mỗi lần vào nghe nhạc của E71 thì nó lại load ra 1 đống nhạc chuông,nghe rất khó chịu.Bạn nào biêt khắc phục cách load nhạc chuông của E71 thì chỉ cho mình biết với nhé:|
cảm ơn

Muốn nó không Load file nào thì chuyển file đó sang chế độ ẩn thì sẽ không bị load nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.