• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

sacrifice

Mìnhgh mới tậu 1 chú E71:D, nhưng khi mình cài máy cái theme và skyforce reloaded thì nó có vẻ ko vừa màn hình nên ko chơi được( hình như màn hình E71 ko vừa với khung hình của skyforce nên mình ko thấy máy bay đâu hết:|), còn máy cái theme thì mình cài vào nó bị dẹt hình, hình bị mờ nữa, hình như ko đúng theme thì phải:-??! mấy bạn biết trang nào tải được mấy cái theme đúng với E71 thì chỉ dùm mình nha;;)!
với lại mình hay thích dọc máy lắm nên bây giờ hình như nó có vấn đề gì rùi! hôm bữa mình tự nhiên nó tự xóa tùm lum, ko bít có bị nhiễm virus ko! Bây giờ mình format lại máy luôn được ko? mình sợ bị mất hết mấy chương trình của máy quá! giúp mình với!:((

Auto

Mìnhgh mới tậu 1 chú E71:D, nhưng khi mình cài máy cái theme và skyforce reloaded thì nó có vẻ ko vừa màn hình nên ko chơi được( hình như màn hình E71 ko vừa với khung hình của skyforce nên mình ko thấy máy bay đâu hết:|), còn máy cái theme thì mình cài vào nó bị dẹt hình, hình bị mờ nữa, hình như ko đúng theme thì phải:-??! mấy bạn biết trang nào tải được mấy cái theme đúng với E71 thì chỉ dùm mình nha;;)!
với lại mình hay thích dọc máy lắm nên bây giờ hình như nó có vấn đề gì rùi! hôm bữa mình tự nhiên nó tự xóa tùm lum, ko bít có bị nhiễm virus ko! Bây giờ mình format lại máy luôn được ko? mình sợ bị mất hết mấy chương trình của máy quá! giúp mình với!:((
Bạn 4mat máy và thẻ đi rùi hack lại là ng0n hà ;)
Game và theme bạn chọn loại 320x240 mới hợp với màn hình máy bạn!
Posted via Mobile Device

kanguru2005

mình có việc chuẩn bị sang thái, vì đi lần đầu nên tính dùng GPS của con E71 để tiện việc đi lại. mà không biết down map của thái và dùng chương trình nào để có thể sử dụng GPS hiệu quả ( có khả năng dẫn đường ấy ). Cảm ơn các pác.....

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình có việc chuẩn bị sang thái, vì đi lần đầu nên tính dùng GPS của con E71 để tiện việc đi lại. mà không biết down map của thái và dùng chương trình nào để có thể sử dụng GPS hiệu quả ( có khả năng dẫn đường ấy ). Cảm ơn các pác.....
Ở Thái thì mình k rõ nhưng chắc là nó cũng có PM riêng kiểu như VIETMAP, VIMAP của mình. Mình nghĩ bạn có thể xài một số PM quốc tế như Google Máp hay Nokia Maps thôi.

Do_Toi

Hi all.
Mình mua máy E71, muốn hack để cài Vietmap
Sử dụng đủ cách theo hướng dẫn của các diễn đàn thì bị mắc ở đoạn khi chạy hellocarbide thì không hiện lên bảng để OK được => ko hack thành công.
IMEI của máy: 351940039200284
Firmware: 200.21.118

Nếu ai tìm giúp cho mình file Cer nữa thì... rất cám ơn.

MinhThang

Manager
Hi all.
Mình mua máy E71, muốn hack để cài Vietmap
Sử dụng đủ cách theo hướng dẫn của các diễn đàn thì bị mắc ở đoạn khi chạy hellocarbide thì không hiện lên bảng để OK được => ko hack thành công.
IMEI của máy: 351940039200284
Firmware: 200.21.118

Nếu ai tìm giúp cho mình file Cer nữa thì... rất cám ơn.

Bạn xem bài này thử bạn nhé:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

sacrifice

Hack ah? mình ko bít hack, với lại cho mình hỏi mình ko bít coi số firmware nên ko bít làm sao đề có cần up firmware mới ko!
Còn về game thì mình muốn tìm trò chơi skyforce mà họp với E71 kìa nhưng ko có! bạn có thể kiêm dùm được ko?

maximux3000

Hack ah? mình ko bít hack, với lại cho mình hỏi mình ko bít coi số firmware nên ko bít làm sao đề có cần up firmware mới ko!
Còn về game thì mình muốn tìm trò chơi skyforce mà họp với E71 kìa nhưng ko có! bạn có thể kiêm dùm được ko?

bạn bấm *#0000# là xem fw hiện tại, còn game sky bạn vô game cho 320*240 dành cho e71 có mà dễ lắm mấy trang đầu ah

sicklife

Tình hình là thế này, hôm qua ngồi update software lên bản mới nhất của nokia. xong xuôi hí hửng khởi động lại máy em E71 hỏi ngay pass của thẻ nhớ
mà đặt lâu quá nên quên mất.
Bác nào rành về vấn đề này thì chỉ giáo em phát:-/
em đang rất cần
than'k

nhockcon

các bác chỉ giúp em sau khi cài ứng dụng java vao máy e71 mà không biết nằm ở đâu nữa.. thanhk all

MinhThang

Manager
các bác chỉ giúp em sau khi cài ứng dụng java vao máy e71 mà không biết nằm ở đâu nữa.. thanhk all

Bạn cài vào máy thì nó nằm ở máy hoặc thẻ nhớ thì nó nằm trên thẻ, còn muốn xóa nó bạn có thể xóa tại Icon và còn có thể xóa nó trong App.manager

anhtruong3801

Máy mình dạo này cứ mở chương trình nào lên ấn vào phần help là nó báo bộ nhớ đầy rồi đá ra theme mặc định ban đầu của máy. mình coi bằng chương trình X-plore thì C vẫn còn khoảng 90 Mb. Tình trạng này là sao vậy mọi người.Ai chỉ mình khác phục với.Nếu cái này ai hỏi rồi thì cho mình đường link giải quyết với.thks all!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy mình dạo này cứ mở chương trình nào lên ấn vào phần help là nó báo bộ nhớ đầy rồi đá ra theme mặc định ban đầu của máy. mình coi bằng chương trình X-plore thì C vẫn còn khoảng 90 Mb. Tình trạng này là sao vậy mọi người.Ai chỉ mình khác phục với.Nếu cái này ai hỏi rồi thì cho mình đường link giải quyết với.thks all!

Cái này thì mình đã gặp rất nhiều khi xài nhiều loại máy từ N5320 XM cho đến E 63 hay E71. Có lẽ do nó bị xung đột với một PM nào đó. Cái này thì thật ra cũng k có gì bất tiên vì nó chỉ báo memory full nhưng một lúc sau thì nó vẫn mở phần trợ giúp ra mà. cái này rất khó khắc phục nếu bạn cài quá nhiều PM vì không biết PM nào xung khắc. Tui thì vẫn để nguyên vì nó không ảnh hưởng nhiều đến quá trình use PM.

maximux3000

bạn ơi sao cái e71 của mình cứ để 1 thời gian lâu thì lúc vô menu thì nó khựng lại mấy s sau đó nó mới chạy trơn tru dc, ko biết có phải mình cài cái chuong trình diệt virut có bảng quyền nên nó chậm giống như mới khởi động pc vậy ko, trước khi cài vẫn ok. nó tên là mobile security. có cách nào khắc phục ko, cũng thử xoá đi nhưng vẫn vậy.

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi sao cái e71 của mình cứ để 1 thời gian lâu thì lúc vô menu thì nó khựng lại mấy s sau đó nó mới chạy trơn tru dc, ko biết có phải mình cài cái chuong trình diệt virut có bảng quyền nên nó chậm giống như mới khởi động pc vậy ko, trước khi cài vẫn ok. nó tên là mobile security. có cách nào khắc phục ko, cũng thử xoá đi nhưng vẫn vậy.

Cài chương trình diệt virus là thế đó :) Hồi đó mình cài KAS vào N95, cắm tai nghe vào treo máy nên ko dùng nữa. Bạn xem lại có ghỡ triệt để chưa, ko thì 4mat lại máy.

suddenboy

Mình đang sài con E71 Firmware : 200.21.118. Khi cắm vào PC, chế độ USB chép dữ liệu ra vào bình thường. Khi rút ra thì gặp tình trạng mở camera chương trình báo "Thẻ nhớ đang sử dụng", Khi cài chương trình vừa chép vào USB thì không cài vào thẻ nhớ được, rất khó chịu. Nếu tắt nguồn bật lại thì tình trạng này hết, cài chương trình vào thẻ nhớ được ngay, có ai bị tình trạng trên mà khắc phục ko cần khởi động lại phone thì chỉ mình với nhé. Thanks

sacrifice

mình format lại máy và thẻ nhớ lun rùi!:), nhưng bây giờ thì trong phần lắp đặt ko còn mấy cái file lúc đầu trong máy khi mới mua! mà mình lại cứ nghĩ là nó là của máy mặc định, ko ngờ...:(( giờ mình phải làm sao để có lại mấy soft đó, vì mình cũng chẳng nhớ tên nữa! Cứu mình với!:|

Status
Không mở trả lời sau này.