• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

w2k

Bạn dùng CM11 rồi thì có biết cách chụp màn hình bằng tổ hợp phím thế nào không?

bạn dùng như bác Dũng nói hoặc bạn vào setting ->button -> power menu bật screenshot lên

Bác hướng dẫy mình flash rom đó với, máy mình như mới chạy phiên bản 4.0.3 gốc, à cho mình hỏi bản rom này có xem được phim 3D không bạn, cảm ơn!
Việc đầu tiên bạn đưa máy về HBOOT xem máy đã Unlock Bootloader hay S-OFF chưa? Sau đó cài 4EXT Recovery Touch thì mới flash được bản rom đó nhé bạn.

dangkiemvp

Việc đầu tiên bạn đưa máy về HBOOT xem máy đã Unlock Bootloader hay S-OFF chưa? Sau đó cài 4EXT Recovery Touch thì mới flash được bản rom đó nhé bạn.
cảm ơn Bác đã tư vấn, máy mình chưa unlock Bootloader hay s-off, mình đang đọc mấy hướng dẫn về unlock và s-off nhưng chưa thấy cái nào thuận nhất.., bác có tool nào dễ thì tư vấn cho mình với, tks!
(thông số máy mình ở phần boot: ship S- ON RL; HBOOT -1.53.0007)

cảm ơn Bác đã tư vấn, máy mình chưa unlock Bootloader hay s-off, mình đang đọc mấy hướng dẫn về unlock và s-off nhưng chưa thấy cái nào thuận nhất.., bác có tool nào dễ thì tư vấn cho mình với, tks!
(thông số máy mình ở phần boot: ship S- ON RL; HBOOT -1.53.0007)
Máy bạn có HBOOT 1.53.0007 thì chỉ S-OFF bằng JuopunutBear (câu dây đồng) thôi bạn nhé. Tham khảo trong Box này.

Trời.. Không còn cách nào êm ải hơn vậy bác, thế là phải từ bỏ flash rom mới rồi:((
Vẫn flash bình thường nhé bạn. Giờ bạn tiến hành Unlock Bootloader, cài 4EXT Recovery Touch bản mới nhất và flash rom cook theo chế độ Smart flash hay flash boot.img của bản rom đó thông qua Fastboot trước khi vào Recovery để flash bản rom đó nhé..

Amumu

Em up lại rom thì bị nhầm sang rom của Sky A770, bây giờ ko biết cách nào để vào bootloader, máy không thể khởi động, cắm cable vào đèn báo cũng không sáng nữa... Mọi người ai biết lỗi gì không giúp mình với :((

Em up lại rom thì bị nhầm sang rom của Sky A770, bây giờ ko biết cách nào để vào bootloader, máy không thể khởi động, cắm cable vào đèn báo cũng không sáng nữa... Mọi người ai biết lỗi gì không giúp mình với :((
Mình đoán máy bạn đã chết boot. Mang ra tiệm repair lại boot xem sao.

dangkiemvp

Các bác cho mình hỏi mình flash rom CyanogenMod 11.0 - KitKat 4.4.2 - Unofficial, thì thấy có yêu cầu Flash GAPPS vậy Flash GAPPS là làm gì vậy? tks!

Các bác cho mình hỏi mình flash rom CyanogenMod 11.0 - KitKat 4.4.2 - Unofficial, thì thấy có yêu cầu Flash GAPPS vậy Flash GAPPS là làm gì vậy? tks!
Gapps (Google Apps) là bộ các ứng dụng của Google bao gồm PlayStore, Google Map, Google New,.. mà các bản rom CM không có sẵn.

dangkiemvp

Có bác nào cài được FM cho rom CyanogenMod 11.0 - KitKat 4.4.2 - Unofficial này không vậy? nếu được thì tứ vấn cho mình vơi, Tks!

maphin

Máy này hiện nay dùng rom nào là phổ biến nhất vậy các bạn?

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2