• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

meomeotom

Ở phần Status bar/Show carrier icon bạn nhé.

Xin lỗi, mình hơi lạc đề chút, nhưng mình nghĩ Mod Dung rất ok nên tin tưởng hỏi 1 vấn đề:

Mình mới mua được 1 con LG LU6800 CDMA của thằng bán dạo, biết là mua về chủ yếu là giải trí đọc sách chơi game chứ ko có gọi điện nhắn tin j được. Nhưng khốn nạn ở chỗ này: Một số ứng dụng phần mềm giải trí nó vẫn bắt đăng kí theo thời gian thực như Facebook, CH Play, Appstore, Kindle... Mà máy này lại ko có phần cài đặt Date và Time, giờ thời gian nó hiển thị là năm 2000.

Vậy có cách nào giải quyết vấn đề này ko Mod Dung?

Xin lỗi, mình hơi lạc đề chút, nhưng mình nghĩ Mod Dung rất ok nên tin tưởng hỏi 1 vấn đề:

Mình mới mua được 1 con LG LU6800 CDMA của thằng bán dạo, biết là mua về chủ yếu là giải trí đọc sách chơi game chứ ko có gọi điện nhắn tin j được. Nhưng khốn nạn ở chỗ này: Một số ứng dụng phần mềm giải trí nó vẫn bắt đăng kí theo thời gian thực như Facebook, CH Play, Appstore, Kindle... Mà máy này lại ko có phần cài đặt Date và Time, giờ thời gian nó hiển thị là năm 2000.

Vậy có cách nào giải quyết vấn đề này ko Mod Dung?
Con này chắc đồng bộ thời gian qua mạng, nếu có WiFi thì bật WiFi thử coi xem nó có đồng bộ thời gian không.

Mod coi thường tớ quá. He he. Dù gì cũng trải qua mấy đời Android nên mấy cái tìm phần chỉnh thời gian gì đó có khó j đâu. Nó ko có Mod ạ
Mình đâu có coi thường bạn mà mình thấy lạ là sao nó không có phần chỉnh Date & Time thôi. Lần đầu tiên gặp trường hợp này mà...

meomeotom

Cho mình hỏi là sao khi mình cài đặt hình nền, thỉnh thoảng vẫn cài được full cái hình đó, nhưng có lúc lại bị crop. Mà tình trạng này xảy ra ở cùng 1 tấm ảnh.

Muốn ko bị crop ảnh thì phải làm sao các bạn nhỉ

Cho mình hỏi là sao khi mình cài đặt hình nền, thỉnh thoảng vẫn cài được full cái hình đó, nhưng có lúc lại bị crop. Mà tình trạng này xảy ra ở cùng 1 tấm ảnh.

Muốn ko bị crop ảnh thì phải làm sao các bạn nhỉ
Muốn cài full thì hình ảnh phải có độ phân giải 1440 x 1280 nhé bạn.

arimatrinh

Kính tích hợp cho htc evo 3d

Các bác cho em hỏi?có loại kính nào tăng hiệu ứng 3d khi xem video 3d cua HTC evo 3d không ạ? các bác đã từng thử chưa chia sẻ mọi người xem!

meomeotom

Vắng quá :(

Xin lỗi cho mình hỏi 1 điều, mình mới mua 1 con gamepad blutooth để chơi game, nhưng hình như HTC không hỗ trợ hay sao ý. Cái này là do rom hay do nhà cung câp vậy? Có bạn nào dùng được HTC EVO 3D mà kết nối được tay cầm không?

đã có bạn nào flash rom này chưa. mình flash toàn báo Abort
Lỗi Install aborted phải không? File tải về bị lỗi hay trong quá trình copy vào thẻ nhớ bị lỗi, bạn copy lại (không nên copy thông qua Recovery hay đầu đọc thẻ có dây Hub USB nối dài). Nếu vẫn bị lỗi thì tải lại rom.

w2k

Lỗi Install aborted phải không? File tải về bị lỗi hay trong quá trình copy vào thẻ nhớ bị lỗi, bạn copy lại (không nên copy thông qua Recovery hay đầu đọc thẻ có dây Hub USB nối dài). Nếu vẫn bị lỗi thì tải lại rom.

m cũng tải lại rồi, cài vẫn bị. các rom khác thì flash bình thường. mỗi cái rom 4.4 thì bị

m cũng tải lại rồi, cài vẫn bị. các rom khác thì flash bình thường. mỗi cái rom 4.4 thì bị
Bạn copy vào thẻ nhớ qua Recovery, Rom hay đầu đọc thẻ? Đã cài 4EXT Recovery Touch chưa vì một số bản rom mới gần đây bắt buộc phải cài bằng 4EXT Recovery Touch thì mới cài được.

w2k

Bạn copy vào thẻ nhớ qua Recovery, Rom hay đầu đọc thẻ? Đã cài 4EXT Recovery Touch chưa vì một số bản rom mới gần đây bắt buộc phải cài bằng 4EXT Recovery Touch thì mới cài được.

đúng rùi, m mới update bản 4ext mới nhất thì fláh đc rùi.:)

w2k

Trên rom CM có cách bấm vào dòng nào đó 7 hay 9 lần để hiện lên dòng Deverlopment ccs bác nhỉ

meomeotom

Trên rom CM có cách bấm vào dòng nào đó 7 hay 9 lần để hiện lên dòng Deverlopment ccs bác nhỉ

Bạn dùng CM11 rồi thì có biết cách chụp màn hình bằng tổ hợp phím thế nào không?