• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

anhtuhntl

Cái này bác chịu khó nhờ bác Google đi,search một cái nó ra cả đống đó mà!

meomeotom

Các bác giúp em với. Sao em chỉnh thời gian không được thế này. Giả sử em chỉnh thời gian trong đienj thoại của em lên ngày 02/ 12 / 2018 chẳng hạn, thì khoảng vài giây sau nó trở về thời gian và ngày tháng hiện tại. Không thể chỉnh theo ý mình được. Em nghĩ nó liên quan đến ứng dụng Titanium, tại khi em chỉnh thế thì thỉnht hoảng nó hiện lên cái chữ Redo gì ở Titanium ấy. Có cách nào giúp em không ạ

Các bác giúp em với. Sao em chỉnh thời gian không được thế này. Giả sử em chỉnh thời gian trong đienj thoại của em lên ngày 02/ 12 / 2018 chẳng hạn, thì khoảng vài giây sau nó trở về thời gian và ngày tháng hiện tại. Không thể chỉnh theo ý mình được. Em nghĩ nó liên quan đến ứng dụng Titanium, tại khi em chỉnh thế thì thỉnht hoảng nó hiện lên cái chữ Redo gì ở Titanium ấy. Có cách nào giúp em không ạ
Mình nghĩ do bạn kết nối mạng (WiFi hay 3G,..) nên khi chỉnh ngày tháng khác với ngày tháng hiện tại thì nó sẽ mặc định trở về ngày tháng hiện tại.

meomeotom

Mình nghĩ do bạn kết nối mạng (WiFi hay 3G,..) nên khi chỉnh ngày tháng khác với ngày tháng hiện tại thì nó sẽ mặc định trở về ngày tháng hiện tại.

Đúng rồi. Mình online 24/24. Nhưng cái gì quyết định thời gian vậy bạn? Mình sẽ dừng nó lại

Nguyenson318

Đúng rồi. Mình online 24/24. Nhưng cái gì quyết định thời gian vậy bạn? Mình sẽ dừng nó lại

Trong phần Thời gian ở mục Cài đặt (Setup) của máy có mục chọn Thời gian tự động, nếu không tích vào đó thì mình sẽ tự thiết lập thời gian bằng tay mà!

thongbich

giúp

Cho hỏi là con EVO của mình bị hư IC nguồn mà kím ko ra chổ thay cho hỏi là bác nào biết ko chỉ em với lại đt CDMA hay locked về VN xài đc ko

biii8x

SOẠN TIN NHẮN CỦA EVO 3D

Em muốn cài đặt chế độ soạn tin nhắn và chat để khi thao tác máy không bị rung phản hồi mà không tài nào cài được các bác ạ. Vào phần Âm Báo Chạm tắt đi thì chỉ tắt được các thao tác trên màn hình thôi, chứ soạn tin nhắn hay chat fb hoặc yahu vẫn bị rung. Các bác làm ơn chỉ giúp. Cảm ơn các bác nhiều.

bác dùng bàn phím mặc định của android hay phần mềm bàn phím khác
nếu dùng bàn phím khác như gotiengviet hay vietnamese ime thì vào phần cài đặt / ngôn ngữ và bàn phím, trong mục đó có phần tùy chỉnh bàn phím, bạn bỏ tích ở chỗ " rung khi gõ phím " là được

biii8x

bác dùng bàn phím mặc định của android hay phần mềm bàn phím khác
nếu dùng bàn phím khác như gotiengviet hay vietnamese ime thì vào phần cài đặt / ngôn ngữ và bàn phím, trong mục đó có phần tùy chỉnh bàn phím, bạn bỏ tích ở chỗ " rung khi gõ phím " là được

Em chưa dùng phần mềm bàn phím nào cả. Mặc định của android thì không có phần Rung khi gõ phím như bác nói đâu ạ. Em tìm kỹ lắm rồi :( . Cảm ơn bác nhiều.

Em chưa dùng phần mềm bàn phím nào cả. Mặc định của android thì không có phần Rung khi gõ phím như bác nói đâu ạ. Em tìm kỹ lắm rồi :( . Cảm ơn bác nhiều.
Có đó bạn. Bạn vào Settings/Language & keyboard/HTC Sense input và Off ở Vibration feedback đi là được.

sammykira93

Mình up rom con evo lên 4.0 bản rom ship giờ máy hay bị treo cảm ứng nhưng ấn nút nguồn rồi bật lên thì lại bình thườngai có cách khắc pục ko nhỉ mình cảm ơn

Anlucky

Mình cũng bị lỗi này, thậm chí nặng hơn vì phải tháo pin ra thì mới khởi động lại được còn bấm phím nguồn trên đỉnh chỉ thấy máy sáng lên chứ vẫn bị treo cứng luôn. Mong các bác ra tay cứu giúp ạ! Thank!

tình hình là cái EVO 3D của em dạo này khi thay pin khác vào ( em dùng 2 pin, 1 pin theo máy và 1 pin Scud ) thì có lên màn hình khóa nhưng ko có hình nền mà hình nền đen xì
khi mở khóa vào thì các chương trình đều bị FC hết ( như là vietnamese ime, . . . ) em đành phải tháo pin ra và up lại ROM
ROM em đang dùng là của Mwakious trên xda, ko thấy ai kêu về tình trạng này như em cả
ko biết có phải tại thay pin khác vào nên thế ko ạ, bác nào đã từng bị vậy chưa ạ

meomeotom

tình hình là cái EVO 3D của em dạo này khi thay pin khác vào ( em dùng 2 pin, 1 pin theo máy và 1 pin Scud ) thì có lên màn hình khóa nhưng ko có hình nền mà hình nền đen xì
khi mở khóa vào thì các chương trình đều bị FC hết ( như là vietnamese ime, . . . ) em đành phải tháo pin ra và up lại ROM
ROM em đang dùng là của Mwakious trên xda, ko thấy ai kêu về tình trạng này như em cả
ko biết có phải tại thay pin khác vào nên thế ko ạ, bác nào đã từng bị vậy chưa ạ

Mình nghĩ pin chỉ cung cấp năng lượng, chứ đâu có liên quan gì đến ứng dụng bị FC. Cho nên, mình nghĩ rom bạn bị lỗi rồi. Mà bạn dùng Mwakious giờ lỗi thời rồi. Có nhiều rom đã cải tiến từ Mwakious mà

ROM này có update nhiều mà bác, em dùng các bản khác ko vấn đề gì, chỉ mỗi bản v15 này là bị thế, em thích mấy cái hiệu ứng trong đó :D