• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

meomeotom

ROM này có update nhiều mà bác, em dùng các bản khác ko vấn đề gì, chỉ mỗi bản v15 này là bị thế, em thích mấy cái hiệu ứng trong đó :D

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1668918

đây là Rom mình đang dùng. Hiệu ứng đủ cả. Quay chụp 3D tẹt. Còn một điểm hay nữa là có thể slide to wake được, bạn có thể chọn nút để slide, ví dụ mình chọn slide từ nút option đến nút search. Dùng OK lắm. Pin lại trâu bò. Thử đi ko hôi hận đâu. Giờ đã lên a14 rồi

đây là Rom mình đang dùng. Hiệu ứng đủ cả. Quay chụp 3D tẹt. Còn một điểm hay nữa là có thể slide to wake được, bạn có thể chọn nút để slide, ví dụ mình chọn slide từ nút option đến nút search. Dùng OK lắm. Pin lại trâu bò. Thử đi ko hôi hận đâu. Giờ đã lên a14 rồi

thanks bác
em cũng đã xem qua ROM này, nhưng ko biết nó có beats Audio ko bác nhỉ
một cái nữa cho em hỏi là trên xda em thấy nhiều người dùng ROM nhưng flash kenel khác ( như ButteredToasT chẳng hạn ), ko biết nếu flash theo cách của bác Ancola có được ko hay cần làm gì nữa, và nếu flash thì có ảnh hưởng gì ko, vì em tưởng ROM nào đi với kenel đó chứ :|

à quên, link bác đưa ở trên là cho Evo 3D CDMA đó ạ :D

bản của mwakious có sile to wake, trượt từ trái qua phải để mở màn hình, còn trượt từ phải qua trái để tắt, và cái em thích nhất là hiệu ứng của JB + Beats audio , em đang flash thử bản của bác xem thế nào :D

meomeotom

Bản này cũng có Beats Audio bạn à. Thì cái slide to wake defaut là mở từ trái qua phải, tắt thì ngược lại. Nhưng dùng bản này bạn có thể tùy chỉnh lúc cài rom là chọn nút bắt đầu và kết thúc. Ví dụ như tớ chọn bắt đầu vuốt từ nút option và kết thúc là nút search. Còn flash thì bạn dùng kernel của rom này cho đồng bộ. Chắc tớ đưa nhầm link CDMA, nhưng link GSM cũng cho cả kernel mà.

Anlucky

Mình cũng bị lỗi này, thậm chí nặng hơn vì phải tháo pin ra thì mới khởi động lại được còn bấm phím nguồn trên đỉnh chỉ thấy máy sáng lên chứ vẫn bị treo cứng luôn. Mong các bác ra tay cứu giúp ạ! Thank!

Không bác nào cứu giúp em vụ này ạ? Nó bị từ khi up lên bản 4.0, còn lại máy em đang nguyên bản ạ! Kê dép ngồi chờ các bác! :|

quachphuong91

Hiện trạng HTC EVO 3D

Chào các bác,
Các bác làm ơn chỉ giáo giúp em với ạ!
Thông tin HBOOT như thế này có ý nghĩa gì ạ?
***RELOCKED***
SHOOTER_u_PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT - 1.49.0018
eMMC - BOOT
Cái là giờ em không thể nào recovery được ạ? Cài ROM SHIP của RUU thì toàn lỗi thôi.
Mong các anh và các bạn chỉ giáo giúp phương hướng ạ??
Many thanks ạ!

Chào các bác,
Các bác làm ơn chỉ giáo giúp em với ạ!
Thông tin HBOOT như thế này có ý nghĩa gì ạ?
***RELOCKED***
SHOOTER_u_PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT - 1.49.0018
eMMC - BOOT
Cái là giờ em không thể nào recovery được ạ? Cài ROM SHIP của RUU thì toàn lỗi thôi.
Mong các anh và các bạn chỉ giáo giúp phương hướng ạ??
Many thanks ạ!
Nhìn HBOOT là thấy hết rồi mà bạn...:p Máy của bạn đang bị khóa Bootloader (RELOCKED), đã S-OFF và có thông số HBOOT là 1.49.0018. Bạn úp Ship Rom nó báo lỗi gì vậy?

quachphuong91

Nhìn HBOOT là thấy hết rồi mà bạn...:p Máy của bạn đang bị khóa Bootloader (RELOCKED), đã S-OFF và có thông số HBOOT là 1.49.0018. Bạn úp Ship Rom nó báo lỗi gì vậy?

Em cài các bản ROM SHIP của RUU, vào ngon lành nhưng dính 3 lỗi siêu nghiêm trọng sau anh ạ:
- Không dùng được Camera
- Gọi điện không dùng được loa trong
- Chuyển sang mạng 3G mất tịt sóng
Huhu! Giờ coi như không dùng gì được ngoài... nhắn tin ạ!
Các anh có cách nào không ạ???

Em cài các bản ROM SHIP của RUU, vào ngon lành nhưng dính 3 lỗi siêu nghiêm trọng sau anh ạ:
- Không dùng được Camera
- Gọi điện không dùng được loa trong
- Chuyển sang mạng 3G mất tịt sóng
Huhu! Giờ coi như không dùng gì được ngoài... nhắn tin ạ!
Các anh có cách nào không ạ???
Bạn đã úp thử bản rom cook nào chưa vậy?

quachphuong91

Em cũng đã thử cài Recovery 4XTE gì gì đó theo hướng dẫn nhưng không sao cài được ạ!
Chán quá các anh ạ!

Bạn đã úp thử bản rom cook nào chưa vậy?

Dạ lần trước em có dùng mấy bản Cool với KingCoba rồi nhưng đợt này máy bị mất Recovery không tài nào sử dụng được ạ!
Hic hic:((

Em cũng đã thử cài Recovery 4XTE gì gì đó theo hướng dẫn nhưng không sao cài được ạ!
Chán quá các anh ạ!
Khi cài nó báo lỗi gì mà không cài được vậy bạn?

Dạ lần trước em có dùng mấy bản Cool với KingCoba rồi nhưng đợt này máy bị mất Recovery không tài nào sử dụng được ạ!
Hic hic:((
Vậy những bản rom đó có lỗi như bản rom Ship bạn đang dùng không?

quachphuong91

Khi cài nó báo lỗi gì mà không cài được vậy bạn?

Vậy những bản rom đó có lỗi như bản rom Ship bạn đang dùng không?

Nó báo là failed gì gì đó anh ạ!
Còn các bản ROM lần trước em dùng không có lỗi gì mấy, mỗi tội không vào được market, thế là giờ muốn đưa máy về nguyên gốc ạ!
Ai ngờ!
Đại hiệp giúp em tìm cách unlock lại rồi cài recovery được không ạ?
Many thanks!

quachphuong91

Mà mấy bản ROM SHIP em cài lại này toàn thấy ngôn ngữ Tiếng Anh của Ucraina với Nga thôi ạ!
Không biết thế nào nữa!

Nó báo là failed gì gì đó anh ạ!
Còn các bản ROM lần trước em dùng không có lỗi gì mấy, mỗi tội không vào được market, thế là giờ muốn đưa máy về nguyên gốc ạ!
Ai ngờ!
Đại hiệp giúp em tìm cách unlock lại rồi cài recovery được không ạ?
Many thanks!
Muốn Unlock lại Bootloader thì bạn phải có file Unlock_code.bin nhé, cách Unlock bạn tham khảo tại topic này (nếu bạn đã có file Unlock_code.bin rồi thì thực hiện từ Bước 12). Bạn Unlock Bootloader và thử cài Recovery ở topic này coi sao.

quachphuong91

Muốn Unlock lại Bootloader thì bạn phải có file Unlock_code.bin nhé, cách Unlock bạn tham khảo tại topic này (nếu bạn đã có file Unlock_code.bin rồi thì thực hiện từ Bước 12). Bạn Unlock Bootloader và thử cài Recovery ở topic này coi sao.

Vâng. Em thử ngay, cảm ơn đại hiệp trước đã ạ!
Tiện đây, đại hiệp có bản ROm nào ngon ngon không cho em xin cái link với ạ!