• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

phonghoangka

mấy bác ơi , em có.câu hỏi này
máy em hàng asia hboot 0011 , unlocked , recovery , root , S-ON , vấn đề em muốn hỏi là tại sao em thử tất cả các ROM và kernel tren xda vẫn.không OC CPU được , vào recovery flash kernel cũng không thành công

ancola66

Super V.I.P
máy em hàng asia hboot 0011 , unlocked , recovery , root , S-ON , vấn đề em muốn hỏi là tại sao em thử tất cả các ROM và kernel tren xda vẫn.không OC CPU được , vào recovery flash kernel cũng không thành công
Bạn đọc bài NÀY để biết nguyên nhân và cách khắc phục

nvn1010

Chơi kernel UNITY v2 đi, lấy cái này về xả nén bỏ vô thư mục ADB_Flash_Tool flash với câu lệnh "fastboot flash boot boot.img"

tuanbkhn

Hiện tượng treo máy của máy Asian Hboot 0011

Chào các bác, em xin thông báo hiện tượng của máy của em để cùng chia sẻ kinh nghiệm và mong các bác chỉ cho phương pháp giải quyết

Máy : asia hboot0011 rooted, s - on

Các loại ROM đã cài ( theo thứ tự sau) : Rom Ship -> LeeDroid V2.0 -> KingCobra3D - > LeeDroid V.2.0
Các loại KENNEL đã flash : Ship - > Lee Kennel V.1.0 ( Lúc cài Rom LeeDroid v2 và KingCobra) -> Unity V2 -> Lee KENNEL V1.0
Bệnh: Máy bị khởi động lại về màn hình khởi động và lặp đi lặp lại việc khởi động cho đến khi nào rút pin ra khỏi máy và kđ lại thì mới về bình thường.

Tần xuất sảy ra: 1 ngày 1 lần.

Khi xảy ra: Lúc đang chơi Game, xem film 3D, sử dụng 1 ứng dụng nào đó. ( Không cố định ở 1 ứng dụng hay game nào cả)

Hiện tại em đang tìm 1 ROM nào khác úp lại thử xem thế nào ( Xin các bác nào có hiện tượng giống em mà đã sửa đc thì chỉ cho em với). Nếu đi 1 vòng các ROM mà không đc thì đành phải quay lại dùng ROM SHIP và KENNEL Ship ban đầu vây.

doquangduc

Well-Known Member

Chào các bác, em xin thông báo hiện tượng của máy của em để cùng chia sẻ kinh nghiệm và mong các bác chỉ cho phương pháp giải quyết

Các loại ROM đã cài ( theo thứ tự sau) : Rom Ship -> LeeDroid V2.0 -> KingCobra3D - > LeeDroid V.2.0
Các loại KENNEL đã flash : Ship - > Lee Kennel V.1.0 ( Lúc cài Rom LeeDroid v2 và KingCobra) -> Unity V2 -> Lee KENNEL V1.0
Bệnh: Máy bị khởi động lại về màn hình khởi động và lặp đi lặp lại việc khởi động cho đến khi nào rút pin ra khỏi máy và kđ lại thì mới về bình thường.

Khi xảy ra: Lúc đang chơi Game, xem film 3D, sử dụng 1 ứng dụng nào đó. ( Không cố định ở 1 ứng dụng hay game nào cả)

Hiện tại em đang tìm 1 ROM nào khác úp lại thử xem thế nào ( Xin các bác nào có hiện tượng giống em mà đã sửa đc thì chỉ cho em với). Nếu đi 1 vòng các ROM mà không đc thì đành phải quay lại dùng ROM SHIP và KENNEL Ship ban đầu vây.

Mình cũng bị vậy, nhất là khi xem phim, khoảng 20p đầu tiên thì bị 1 phát, rút pin ra là ko bị lại nữa, chẳng biết tại sao, có khi về Rom Ship cho lành.

lebinh__hung

dạo này có hiện tượng sạc báo đèn xanh nhưng rút ra chỉ có 99%

nữa là chả hiểu sao mình chạy chương trình ầm ầm mà vào thanh taskbar xem thấy tổng ram 808, used 393, free 415, và nó cứ vậy luôn mới ghê......

KjepNgh3o

theo mình nghĩ thì lỗi là do Lee Kernel :|

máy mình mới dùng được khoảng 1 tháng, up LeeDroid 2.0 nhưng chưa up Kernel thì dùng bình thường

hnay sau 1 hồi mày mò vất vả vật vả để up Kernel 1.0 của LeeDroid, cứ nghĩ độ tương thích với ROM sẽ cao hơn

nhưng chưa kịp tận hưởng thành quả thì bị lỗi reboot liên tục này :(

trên xda cũng có đồng chí bị lỗi này nhưng chưa thấy có cách giải quyết http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=19209123&postcount=1821

tiện thể có ai hướng dẫn mình về ROM Ship với, chi tiết 1 chút nhé, mình mới dùng Android, còn gà quá :p

Chỉnh sửa cuối:

mrlynk9x

anh ơi cho e hỏi....con evo của e toàn bị lỗi báo sai thời gian tin nhắn...tin nhắn của ngta trả lời toàn xếp truớc tin nhắn mình nhắn cho ho.

ancola66

Super V.I.P
anh ơi cho e hỏi....con evo của e toàn bị lỗi báo sai thời gian tin nhắn...tin nhắn của ngta trả lời toàn xếp truớc tin nhắn mình nhắn cho ho.
Đó là lỗi (Cũng có thể HTC làm thế nhưng không hợp với một số mạng trong đó có các mạng ở Việt nam) của HTC. Bạn lên Market tải ứng dụng SMS time fix hoặc cài ứng dụng tin nhắn khác như GO SMS Pro là OK.

kokoro194

Đó là lỗi (Cũng có thể HTC làm thế nhưng không hợp với một số mạng trong đó có các mạng ở Việt nam) của HTC. Bạn lên Market tải ứng dụng SMS time fix hoặc cài ứng dụng tin nhắn khác như GO SMS Pro là OK.
cho em hỏi vơi ạ. Không biết đây là lỗi của HTC hay của Android hay của máy em nữa :(
Nghĩa là thỉnh thoảng sạc máy nó cứ nhảy pin kiểu như thế này ạ. lúc thì từ 95%-> thẳng 100% luôn.. lúc thì nó lên dần dần bình thường.

như cái đường xanh bên trái thì nó bình thường còn bên phải thì nó bị nhảy cách % đấy ạ.
EM để ý là nó hay bị khi em sạc ở dưới mức 15% tức là mức báo pin yếu... vì em dùng cả 2 con DHD và EVO 3D đều thấy bị kiểu này ( con DHD hàng công ty hẳn hoi) :(
Con DHD thì em xài rom cook còn con EVO 3D vẫn rom ship 0011.

lebinh__hung

bác "cò lả" cho mình xin bản game 3d đua xe A6 với, bản nào có chức năng tắt mở 3d trong game như spider man hoặc nova 2 ấy, chơi 3d nhức mắt chuyển qua 2d chơi

bản đua xe A6 3d load trên forum ko có chức năng tắt mở hiệu ứng 3d mà chỉ có tăng hay giảm thôi, chơi chế độ 3d ko chỉnh dc control A dùng sensor.

thx bác cò lả

kokoro194

bác "cò lả" cho mình xin bản game 3d đua xe A6 với, bản nào có chức năng tắt mở 3d trong game như spider man hoặc nova 2 ấy, chơi 3d nhức mắt chuyển qua 2d chơi

bản đua xe A6 3d load trên forum ko có chức năng tắt mở hiệu ứng 3d mà chỉ có tăng hay giảm thôi, chơi chế độ 3d ko chỉnh dc control A dùng sensor.

thx bác cò lả
bác giảm xuống hết cỡ thì nó thành 2d mà?