• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

lebinh__hung

bác giảm xuống hết cỡ thì nó thành 2d mà?

cám ơn bạn dù câu trả lời ko chính xác nhưng nhờ đó mà mình chỉnh rồi.

nếu để chế độ 3d chỉnh xuống hết thì vẫn 3d ko sử dụng dc control A kiểu sensor lắc máy, vào option chọn visual rồi off cái 3d thì mới chọn dc control A y chang như game nova 3d, game con nhện thì đơn giản hơn chỉ cần kéo xuông hêt là 2d

NbaOps

Minh đang định mua EVO trong tuần sau, cho mình hỏi EVO có nắp lưng màu đỏ là bản Châu Âu hay Châu Á và xem HBOOT của máy thì xem ở đâu?Mình trước giờ toàn dùng Nokia nên chưa bit j về Android **!

doquangduc

Well-Known Member
Minh đang định mua EVO trong tuần sau, cho mình hỏi EVO có nắp lưng màu đỏ là bản Châu Âu hay Châu Á và xem HBOOT của máy thì xem ở đâu?Mình trước giờ toàn dùng Nokia nên chưa bit j về Android **!

Theo như mình biết là nắp lưng mầu Đỏ là bản Châu á, xem HBOOT là bao nhiêu thì bạn làm theo cách sau
1. Tháo Pin và lắp Pin lại, Sau đó bấm đồng thời Power + Volume - để vào Fastboot xem HBOOT là bao nhiêu. 007, 008 0011, 0012, 0018.

ancola66

Super V.I.P
1/Các bác nghiên cứu hộ e vụ đồng hồ này với..máy e hb 0011,s-on..

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1332234

2/e cài cái %pin(qua recovery) bên xda thỉnh thoảng lại bị force close thanh bar,có cách nào khắc phục không các bác..e mún gỡ ra thì làm thế nào?
1. Đang nghiên cứu

2. Khi bạn cài qua CW thì không gỡ được, chỉ có cài đè hoặc up lại rom :
Cách 1 Up lại bản Rom bạn đang dùng : Cách này đơn giản nhưng các bản rom bây giờ hay tích hợp Wipe nên bạn dễ mất dữ liệu
Cách 2 *Giải nén bản rom bạn đang dùng sau đó vào system / framework lấy file framework-res.apk
*Dùng 7z : nhấp phải chuột vào cái file % pin (*.zip) chọn 7z / Open archive . Kéo thả file framework-res vừa lấy ra ở bản rom đè vào thư mục system / framework. Đóng cửa sổ Archive lại. Chép file zip đó vào thẻ nhớ rồi flash qua Recovery là OK

tuandung85

1. Đang nghiên cứu

1/Khi nào bác nghiên cứu xong bác hướng dẫn e cài nhé. thaks bác nhiều.

2/còn vụ kia chắc e phải cài đè lại rồi..tự dưng lại bị.Hay e nghĩ nó xung đột với cái thằng Amaze camera mà e cài vào không???

3/Hình như con của e nó yếu sinh lý(wifi) hay sao các bác ạ..cùng chỗ nhưng con iphone thì 2 vạch,con e scaning toét cả "mắt" chả thấy gì..có cách nào khắc phục không các bác,hay phải bơm thuốc(up rom) cho e nó ạ..

4/ Còn vụ sóng sánh chập chà chập trờn nhưng chưa rớt cuộc gọi bao giờ,liệu có sao k các bác??

Chỉnh sửa cuối:

mrlynk9x

e mới dùng evo3d nên k biết nhiều thông số lắm...chẳng biết tìm game như nào để cài vào máy....game full màn hình của e nó :-<.....

KjepNgh3o

có ai gặp phải lỗi như mình ko : sau khi sạc đầy pin máy tự chuyển về chế độ usb connected, ko nhận thẻ nhớ, ứng dụng bị force close, vào settings phần mount sd card bị mờ đi, phải khởi động lại máy mới trở về bình thường :(

tình trạng máy mình: bản Châu Á, rom KingCobra 1.6, cài thêm LeeDroid Tweaks 1.0, khả năng lỗi là do Tweaks vì máy mới bị tình trạng này cách đây 2-3 ngày nhưng chưa tìm được cách khắc phục :(

tuanbkhn

có ai gặp phải lỗi như mình ko : sau khi sạc đầy pin máy tự chuyển về chế độ usb connected, ko nhận thẻ nhớ, ứng dụng bị force close, vào settings phần mount sd card bị mờ đi, phải khởi động lại máy mới trở về bình thường :(

tình trạng máy mình: bản Châu Á, rom KingCobra 1.6, cài thêm LeeDroid Tweaks 1.0, khả năng lỗi là do Tweaks vì máy mới bị tình trạng này cách đây 2-3 ngày nhưng chưa tìm được cách khắc phục :(

Mình ko bị nhưng ko cài Tweak của leedroid mà dùng cái có sẵn trong Rom, nhưng lại bị lỗi ko xem dc film 3d .mp4 và ảnh 3d. Ví du như sex and zen. Mình xem bằng c.trình mặc định của rom. Mmà cái Rom cobra 1.6 này ngốn pin nhanh kinh

doquangduc

Well-Known Member

Mình ko bị nhưng ko cài Tweak của leedroid mà dùng cái có sẵn trong Rom, nhưng lại bị lỗi ko xem dc film 3d .mp4 và ảnh 3d. Ví du như sex and zen. Mình xem bằng c.trình mặc định của rom. Mmà cái Rom cobra 1.6 này ngốn pin nhanh kinh

MÌnh cũng dùng Rom này, không bị các tình trạng trên, chỉ bị là khi xem phim bằng Rock Player, được khoảng 20p thì bị treo, phải rút Pin ra mới đc. Nhưng lần sau ko bị nữa, bị phát đầu rồi thôi.

KjepNgh3o

tình hình là vẫn còn n lỗi vặt nhỉ :(

thôi a e chấp nhận sống chung với lũ, chờ rom cook 4.0 ra vậy

hi vọng là sớm có chứ stock đầu năm sau mới ra :-s

thanharts

TÌnh hình là hiện giờ kernel nào là ngon nhất hả các bác????
Bác nào thik Evo 3D ko em mới lấy máy 1 tuần còn bảo hành 12 tháng cửa hàng, đang cần tiền để lại 9t5 cho bác nào cần :)

Chỉnh sửa cuối:

uandi2009

Hi, hôm nay mình vừa ghé qua 1 cửa hàng để mua con evo 3d này, tuy nhiên khi xem qua máy mình thấy có vài điểm khác khác, không biết có đúng ko nữa nhưng phiền các bạn nhận xét giúp mình nhé.
- Máy này viền camera màu đỏ, phía sau có logo của hãng viễn thông Telstra >> cái này sao khác khác. Máy đó y chang như này http://www.telstra.com.au/mobile/phones/phone_details.cfm?phone=evo 3d, hãng này của Úc
- Mở Phone thì thấy đã có sẵn 6-7 cuộc gọi, theo bà chủ cửa hàng ban đầu nói là máy mới, sau hỏi thì nói là người ta mở ra gọi để test!!!
- Loa ngoài quá nhỏ >> Phần này mình chú ý nhất, theo mình biết thì loa của HTC ko dc to cho lắm, mình cũng đã từng dùng HTC HD2, HD7, Wildfire nhưng loa nghe ko đến nỗi tệ. Bạn nào xài con Evo 3d này cho mình nhận xét về cái loa nha.
Test máy chưa được 15 phút mà chủ cửa hàng đã hối làm gì mà lâu thế.
Giá ở cửa hàng là 10tr850
Cuối cùng mình phải trả lại máy sau 1 hồi cãi nhau
Thanks.

tuandung85

10t850 là đắt rồi,mà bạn ở đâu..?nên mua ở cellphone nếu ở HN,còn SG thì qua HNam..bạn có test cả ngày cũng k ai nói hjhj

uandi2009

10t850 là đắt rồi,mà bạn ở đâu..?nên mua ở cellphone nếu ở HN,còn SG thì qua HNam..bạn có test cả ngày cũng k ai nói hjhj
mdphoneshop.net của Smod pdaviet BatKid :|, cellphone cũng 11tr1 rùi.
Thất vọng. Thui chuyển qua S2 :)

NbaOps

Mình cũng rất sợ vấn đề về pin con này, nó cứ tụt ầm ầm thế thì cũng hơi nản:(