• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

kimazure

với Market bản mới đôi khi mình gặp phải lỗi No connection :(

cài lại Market là lại dùng bình thường :|

đã có ai test thử ROM LeeDr0iD 3.0 chưa, thấy hỗ trợ Beats Audio, mình đang down mà chưa xong :-s
Mình đang xài Lee 3.0 đây bạn,Beat Audio lỗi 1 bên tai nghe:))

luongbao

Máy CDMA thì không có khe cắm thẻ SIM ( Muốn dùng phải đi Add số ) và thường thì nó có tên nhà mạng SPRINT ở góc trên bên phải
Cam on Bac lan nua,em xin hoi Bac la may em co khe cam the sim,khong co logo Sprint nhung luc em vao cho setting/wireless-networld/mobile networlds thi co 3 chon lua la: wcdma only,gsm only va gsm/wcdma auto thi em nen chon cho nao
ha Bac? Tai em chon thu thi co 2 bieu tuong mang la E va H vay E la 2g va H la 3g ha cac Bac? Em cam on cac Bac nhieu nhen.

anhhung_245

Cam on Bac lan nua,em xin hoi Bac la may em co khe cam the sim,khong co logo Sprint nhung luc em vao cho setting/wireless-networld/mobile networlds thi co 3 chon lua la: wcdma only,gsm only va gsm/wcdma auto thi em nen chon cho nao
ha Bac? Tai em chon thu thi co 2 bieu tuong mang la E va H vay E la 2g va H la 3g ha cac Bac? Em cam on cac Bac nhieu nhen.

Ặc , thế thì máy bác là bản GSM chứ có phải CDMA đâu
Nếu ở thành phố sóng ổn định thì bác nên chọn gsm/wcdma auto
E là 2G
H là 3,5G ( nhanh hơn 3G một chút )

Chúc mừng bác

luongbao

Cảm ơn bác nhìu nha. Hi,tại em gà quá,mới lần đầu xài android nên lo biết gì mong bác thông cam. Hj.

luongbao

các bác ơi,cho em hỏi tí, khái niệm S-OFF và S-ON là như thế nào ah? cảm ơn các bác trước nha! hj

luongbao

các bác ơi,giúp em với. em mới xài android lần đầu nên còn rối quá,số là em đã unlock bootloader trên trang htcdev như các bác hướng dẫn nhưng em tải adb tool và file *.img về máy làm như các bác hướng dẫn rồi nhưng khi em vào bootloader trên máy htc và nối với máy tính thì nó lại không nhận,em vào cái flash.bat nhập lệnh xong thì nó cứ waiting for device hoài ah,chẳng chịu làm gì cả mới lại em vào bootloader trên htc thì thấy nó kêu là :shooteru put ship s-on rl vậy máy em chưa S-OFF phải không các bác?
máy em là bản hboot 0012,em cảm ơn các bác nhìu,mong các bác giúp đỡ em với nhen.

hahduada

có bác nào dùng evo 3d ở mức bình thường mà dùng từ sáng tới tối tầm 9h là hết sạch nguồn k? hay do pin em có vấn đề :(

twantoan

Mức bình thường cuâ bác là ntn : xem fim, nghe nhạc,nghe gọi cộng với wifi hoặc 3g tầm 5 tiếng thì chưa kịp đến 9h đã hết rồi

hahduada

Mức bình thường cuâ bác là ntn : xem fim, nghe nhạc,nghe gọi cộng với wifi hoặc 3g tầm 5 tiếng thì chưa kịp đến 9h đã hết rồi
mức bt của em là nghịch fruit ninja khoảng gần 1 tiếng dùng khoảng 50 -70 tn dùng máy ảnh trong vòng 2 đến 3 phút nghịch film 3d khoảng 10 phút nghe gọi điện thoại trong khoảng 3 phút nghịch màn hình và các widgets hơn 5p và màn hình k dùng đến thì tắt đi :(. dùng wifi khoảng 30p và k kết nối 3g

luongbao

các bác ơi,giúp em với. em mới xài android lần đầu nên còn rối quá,số là em đã unlock bootloader trên trang htcdev như các bác hướng dẫn nhưng em tải adb tool và file *.img về máy làm như các bác hướng dẫn rồi nhưng khi em vào bootloader trên máy htc và nối với máy tính thì nó lại không nhận,em vào cái flash.bat nhập lệnh xong thì nó cứ waiting for device hoài ah,chẳng chịu làm gì cả mới lại em vào bootloader trên htc thì thấy nó kêu là :shooteru put ship s-on rl vậy máy em chưa S-OFF phải không các bác?
máy em là bản hboot 0012,em cảm ơn các bác nhìu,mong các bác giúp đỡ em với nhen.
Mọi người có ai ở Sài Gòn có thể chỉ em cách root em evo của em dùm với ah. Em mới xài nên còn gà quá. Em xin hậu tạ chầu cafe nhiệt tình ah. Hj,mong anh em giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhìu.

anhhung_245

mức bt của em là nghịch fruit ninja khoảng gần 1 tiếng dùng khoảng 50 -70 tn dùng máy ảnh trong vòng 2 đến 3 phút nghịch film 3d khoảng 10 phút nghe gọi điện thoại trong khoảng 3 phút nghịch màn hình và các widgets hơn 5p và màn hình k dùng đến thì tắt đi :(. dùng wifi khoảng 30p và k kết nối 3g

Pin con EVO này khỏe mà bác .Trước em dùng con DHD tra cứu trên lớp từ 7h đến 11h là vạch đỏ rồi .EVO vẫn dùng thế mà đến 12h chưa đến 50% ...
Khá hài lòng về EVO (^

binhhdda

Mình thấy các máy Htc khác có rất nhiều bản ROM tích ứng luôn cả phần mềm nghe nhạc Beat vậy không biết EVo đã có chưa các bác nhỉ?

KjepNgh3o

Mình thấy các máy Htc khác có rất nhiều bản ROM tích ứng luôn cả phần mềm nghe nhạc Beat vậy không biết EVo đã có chưa các bác nhỉ?

bạn vào đây tham khảo nhé :D

1 số bản ROM có tích hợp Beast: Shooter Beats 1.7, LeeDrOiD 3.0..

hanoiwap

Super V.I.P
cháu nghe nhạc thấy Dolby nó cũng có khác j với SRS của HTC đâu bác?

Dolby: Giảm thiểu tỉ lệ tín hiệu/tạp âm (S/N).Thể hiện khi yên lặng (khoảng cách mỗi bài) không còn tạp âm
Và nhiều đặc điểm khác

Còn SRS là âm thanh vòng.Lấy một phần tín hiệu của một kênh trộn sang kênh khác

Nếu chú ý, bạn sẽ thấy khác.Đặc biệt rõ khi bạn nghe với amply và loa

rockybs

mình mới mua em HTC 3D, trải nghiệm thật tuyệt vời. cám ơn các bạn rất nhiều, cung cấp nhiều film coi đã mắt! mình loay hoay mãi, không biết chổ nào để cài đặt tự động ok trả lời cuộc gọi đến khi dùng tai nghe! Bạn nào biết giúp mình với! Thanks