• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

anhhung_245

Hic , các bác có cách nào tắt tính năng nhận biết sai chính tả khi soạn thảo trên EVO 3D không ????????

Em nhắn tin mà nó cứ có cái dòng màu đỏ dưới chữ cái hoài .Nhìn khó chịu quá !!!!!

luongbao

các bác ơi,cho em hỏi cái này cái
đó là làm sao để kiểm tra máy của mình đã mở bootloader hay chưa và kiểm tra hboot của máy mình bằng cách nào vậy mấy bác?
các bác thông cảm hùi đó giờ xài Blackberry quen ùi giờ thấy em evo hay hay nên đú đởn nên gà quá hem biết gì hết. các chỉ dùm em với nhé,em cảm ơn các bác nhìu nhìu. hj

venusian

Moderator
Hic , các bác có cách nào tắt tính năng nhận biết sai chính tả khi soạn thảo trên EVO 3D không ????????

Em nhắn tin mà nó cứ có cái dòng màu đỏ dưới chữ cái hoài .Nhìn khó chịu quá !!!!!

Con HTC nào cũng thế cả. Nếu bạn dùng bàn phím mặc định của rom HTC thì đều bị vậy cả. Cách giải quyết là cài đặt phần mềm bàn phím khác.

venusian

Moderator
các bác ơi,cho em hỏi cái này cái
đó là làm sao để kiểm tra máy của mình đã mở bootloader hay chưa và kiểm tra hboot của máy mình bằng cách nào vậy mấy bác?
các bác thông cảm hùi đó giờ xài Blackberry quen ùi giờ thấy em evo hay hay nên đú đởn nên gà quá hem biết gì hết. các chỉ dùm em với nhé,em cảm ơn các bác nhìu nhìu. hj

Tham khảo thêm cách Unlock ở đây để hiểu rõ hơn bạn nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM)
Nếu máy đã đc Unlock Bootloader rồi thì banj sẽ thấy dòng chữ Unlock ở phía trên cùng của Hboot.
Cách vào Hboot: tắt máy > giữ Volume Down. + nhấn Power

pipchic

mình up thử nhiều rom có sen 3.5 mà sao cái chụp hình 3D cứ bị văng ra hoài chụp mà nó ko save lại. nhưng bản rom đó qua máy của bạn mình thì lại chuọ 3D đc. ban nào bít cách chỉ mình khắc phục với. bản rom đã text trên 2 máy là Shooter Beats. (máy mình châu á đã hạ hboot 0007 giống máy chuâ âu của ông bạn) bạn nào có rom sen 3.5 ngon share mình cũng đc. hoặc chì mình cách khắc phục cái vụ chup hình 3d bi văng ra ngoài mình cám ơn nhiều. bàn rom sen 3.0 phiên bản camera cũ thì chụp 3D vẫn tốt

KjepNgh3o

mình up thử nhiều rom có sen 3.5 mà sao cái chụp hình 3D cứ bị văng ra hoài chụp mà nó ko save lại. nhưng bản rom đó qua máy của bạn mình thì lại chuọ 3D đc. ban nào bít cách chỉ mình khắc phục với. bản rom đã text trên 2 máy là Shooter Beats. (máy mình châu á đã hạ hboot 0007 giống máy chuâ âu của ông bạn) bạn nào có rom sen 3.5 ngon share mình cũng đc. hoặc chì mình cách khắc phục cái vụ chup hình 3d bi văng ra ngoài mình cám ơn nhiều. bàn rom sen 3.0 phiên bản camera cũ thì chụp 3D vẫn tốt

với các ROM Sense 3.5, 1 số tính năng 3D như video, game, camera có thể chưa hoạt động được

cũng có thể bạn đang sử dụng phiên bản Shooter Beast cũ, bạn thử up lên bản mới nhất Shooter Beast 1.7 đã hỗ trợ chụp ảnh 3D

pipchic

với các ROM Sense 3.5, 1 số tính năng 3D như video, game, camera có thể chưa hoạt động được

cũng có thể bạn đang sử dụng phiên bản Shooter Beast cũ, bạn thử up lên bản mới nhất Shooter Beast 1.7 đã hỗ trợ chụp ảnh 3D
mình cũng test qua bản 1.7 ấy rồi. máy mình châu á (hạ hboot 007 rồi) vẫn bị còn máy châu âu ông bạn(hboot 007) thì ko? mình nghĩ nó kỵ phần mêm chụp ảnh mới trên sen 3.5, chứ sen 3.0 thì vẩn bình thường

Chỉnh sửa cuối:

nvn1010

mình cũng test qua bản 1.7 ấy rồi. máy mình châu á (hạ hboot 007 rồi) vẫn bị còn máy châu âu ông bạn(hboot 007) thì ko? mình nghĩ nó kỵ phần mêm chụp ảnh mới trên sen 3.5, chứ sen 3.0 thì vẩn bình thường

Flash cái này qua recovery nha bạn
HTC Amaze camera

pipchic

mình đang xai bản android market 3.3.11 có nhiều ứng dụng ko down về đc, mình down bản Android Market 2.3.6 thì xài đc mà lúc thoát ra thì nó tự động update lên bản 3.3.11 khó chịu quá ai biết cách giúp mình với :)

KjepNgh3o

mình đang xai bản android market 3.3.11 có nhiều ứng dụng ko down về đc, mình down bản Android Market 2.3.6 thì xài đc mà lúc thoát ra thì nó tự động update lên bản 3.3.11 khó chịu quá ai biết cách giúp mình với :)

với Market bản mới đôi khi mình gặp phải lỗi No connection :(

cài lại Market là lại dùng bình thường :|

đã có ai test thử ROM LeeDr0iD 3.0 chưa, thấy hỗ trợ Beats Audio, mình đang down mà chưa xong :-s

pipchic

với Market bản mới đôi khi mình gặp phải lỗi No connection :(

cài lại Market là lại dùng bình thường :|

đã có ai test thử ROM LeeDr0iD 3.0 chưa, thấy hỗ trợ Beats Audio, mình đang down mà chưa xong :-s
mình cài lại rồi bản mới là bị ko down đc 1 số các ứng dụng(vd: yahoo....), bản củ 2.3 thì down đc tất cả các ưng dụng vô tư :(

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
mình cài lại rồi bản mới là bị ko down đc các ứng dụng, bản củ 2.3 thì down đc tất cả các ưng dụng vô tư :(
Thực ra bản Market mới chỉ hơn mỗi cái là có thể dùng được nhiều AAC Market chứ nặng nề hơn bản cũ.

pipchic

Thực ra bản Market mới chỉ hơn mỗi cái là có thể dùng được nhiều AAC Market chứ nặng nề hơn bản cũ.
vậy bạn biết cách nào cài bản cũ mà nó ko tự update lên bản mới ko. mình xài bản cũ mỗi lần thoát ra là nó tự động update lên bản mới à. bản mới nhiều ứng dụng có dấu xanh ko cho down về mà bản cũ thì lại down dc:(

ancola66

Super V.I.P
vậy bạn biết cách nào cài bản cũ mà nó ko tự update lên bản mới ko. mình xài bản cũ mỗi lần thoát ra là nó tự động update lên bản mới à. bản mới nhiều ứng dụng có dấu xanh ko cho down về mà bản cũ thì lại down dc:(
Up rom xong thì bạn chưa kết nối mạng và chưa vào market vội. Dùng Root Explorer vào system/app xóa ứng dụng MarketUpdater.apk đi là OK.

takaru

Theo e thì market mới không quá cần thiết . a e ta dùng cài pm xong rồi thì chẳng để làm gì cả . mảket cũ nhanh và nhẹ nhàng hơn nhiều . nên dùng . e đang tiến hành biến con evo 3D phiên bản Hong Kong sang châu âu đây .

các bác cho e hỏi . Ban đầu mua thì máy là lock . sau đó unlock thì nó là unlock . Lúc lock lại thì nó lại là relock . hehehe , sao nó không là lock cho giống như lúc xuất sưởng nhỉ .

Điều kiện để up rom ship có phải là Lock ( hoặc relock ) + rom phù hợp với hboot không bác ?

S 0ff liệu có quay về được S On không và với S Off liệu có update rom qua OTA không ạ ?

Ngày trước DHD quay về tình trạng xuất sưởng 100 % nhưng ít cái nghịch hơn bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

cantiensinh

các bác ơi giúp em,máy của em mua ở Bạch Long được 1 tháng rồi,bị tình trạng tự nhiên tắt nguồn hoặc tự restart lại máy.Khi khoá máy để chút xíu thì màn hình với nút Search ửng sáng lên,nếu ko để ý kỹ thì ko thấy,áp vào da thấy máy nóng,không chạy ứng dụng j cả.Do e mới xài androi lần đầu với ko có time nên chưa vọc được j cả
ai giúp em với

ancola66

Super V.I.P
ai giúp em với
Tự khởi động lại máy thì nguyên nhân hay do Sim hoặc Thẻ nhớ
Máy chạy Rom Ship thì nhiều ứng dụng chạy ngầm và chưa được tinh chỉnh tối ưu (Như rom Cook) nên máy nhiều lúc hơi âm ấm
*** Bạn thử Unloc, root máy rồi cài một bản Rom Cook xem sao.

luongbao

Tham khảo thêm cách Unlock ở đây để hiểu rõ hơn bạn nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM)
Nếu máy đã đc Unlock Bootloader rồi thì banj sẽ thấy dòng chữ Unlock ở phía trên cùng của Hboot.
Cách vào Hboot: tắt máy > giữ Volume Down. + nhấn Power

em cảm ơn bác,em chỉ có một điều thắc mắc còn lại đó là,làm sao để phân biệt giữa máy htc evo3d cdma và máy htc gsm. thật sự là em mới mua 1 máy của KMOBILE trên tinhte.vn nhưng em chẳng biết là sao để phân biệt giữa 2 máy hết,mong anh em giúp đỡ nhen,cảm ơn anh em nhìu lắm.

ancola66

Super V.I.P
em cảm ơn bác,em chỉ có một điều thắc mắc còn lại đó là,làm sao để phân biệt giữa máy htc evo3d cdma và máy htc gsm. thật sự là em mới mua 1 máy của KMOBILE trên tinhte.vn nhưng em chẳng biết là sao để phân biệt giữa 2 máy hết,mong anh em giúp đỡ nhen,cảm ơn anh em nhìu lắm.
Máy CDMA thì không có khe cắm thẻ SIM ( Muốn dùng phải đi Add số ) và thường thì nó có tên nhà mạng SPRINT ở góc trên bên phải