• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

luongbao

e up rồi , trải nghiệm mới thôi . Nếu chỉ cần đẹp , nghe gọi , nghe nhạc , web thì OK . Công nhận nhìn sense 4.0 khác hẳn các bác ạ . Nên up

Thía máy chạy ổn ko bác,camera tốt hem. Mà ngoài những thứ bác kể thì có gì không ổn ah.

pandemonium109

Preview cho anh em ICS nhé ;;)

archos

Sao mình thấy giao diện ICS mà bạn pandemonium109 post chẳng có gì khác giao diện máy của mình nhỉ @@

joker1711

Các bác ơi giúp em với! Không hiểu sao e cứ up room cook là thường xuyên bị tình trạng khi có cuộc gọi đến là màn hình ko mở lên,bị đen thui....còn quay về room ship thì lại bình thường!mong các bác giúp em vụ này với....

vnreview

Các bác ơi giúp em với! Không hiểu sao e cứ up room cook là thường xuyên bị tình trạng khi có cuộc gọi đến là màn hình ko mở lên,bị đen thui....còn quay về room ship thì lại bình thường!mong các bác giúp em vụ này với....
ROM cook bạn đang nói là ROM nào? Bạn dùng kernel gì, Radio gì? Lưu ý là mỗi ROM cook thường sẽ có kernel được khuyến cáo sử dụng đi kèm và các thao tác up ROM cần thực hiện chính xác nhé. Lưu ý trước khi up ROM cook thì cần Wipe ALL để đảm bảo ROM hoạt động ổn định!

joker1711

Mình đang dùng room của leedroid v5.0 kernel đi cùng room luôn mà!màn hình lúc có cuộc goi đến nó không bật lên nhưng mình vẫn chọc vào màn hình mở khóa,nghe gọi bình thường được!

Billytruong

Cho em hỏi là 2 apps Titanium Backup Pro và SystemApp Remover phải Root máy mới sử dụng được phải ko?
E mới mua máy.Giờ phải bắt đầu từ đâu?
Thanks

yeskia

Moderator
Cho em hỏi là 2 apps Titanium Backup Pro và SystemApp Remover phải Root máy mới sử dụng được phải ko?
Thanks

Bạn phải bắt đầu từ việc tìm hiểu các thuật ngữ: sang bên box kỹ thuật chung xem.
Sau đó đọc hết tất cả các bài được treo trên mục chú ý của EVO 3D là OK.
Lưu ý: nếu không sử dụng Room cook thì chỉ cần unlock bootloader (bằng trang HTCdev), revovery và Root là xong (khỏi S-off)

joker1711

Các pro giúp mình vụ màn hình evo với loay hoay mãi mà mình không biết nó bị bệnh gì...hxhx

vnreview

Các pro giúp mình vụ màn hình evo với loay hoay mãi mà mình không biết nó bị bệnh gì...hxhx

Thanks
Hai ứng dụng đó đều phải Root máy, trước khi Root thì phải tìm đọc các bài viết cơ bản để biết cách Unlock bootloader và sau đó cài recovery+root. Sau khi hoàn thành các bước trên bạn mới up ROM cook+kernel custome+radio được nhé. Hơi mất thời gian đấy nhưng bạn cần phải kiên trì (trước mình làm rồi hơi nản nhưng mãi cũng làm xong).
Mình đang dùng room của leedroid v5.0 kernel đi cùng room luôn mà!màn hình lúc có cuộc goi đến nó không bật lên nhưng mình vẫn chọc vào màn hình mở khóa,nghe gọi bình thường được!
Màn hình gọi đến không bật được lên như thế khéo liên quan tới Proximity Sensor rồi, bây giờ bạn lên XDA tải bản ROM LeeDroid3D+Kernel mới nhất về. Vào Recovery thực hiện lần lượt Factory Reset, Wipe cache, Wipe Dalvik cache sau đó up ROM, khởi động lại máy rồi up kernel mới nhất xem thế nào?

joker1711

[ROM]LeeDrOiD 3D V5.3.0[KERNEL] V5.3.2 mình up bản mới nhát rồi đấy đúng thao tác mà vẫn thỉnh thoảng bị tối đen màn hình lúc có cuộc gọi đến!mà các bản trước của Lee mình cài cũng bị thế rồi đổi về roomship h quay lại bản update mới nhất mà vẫn bị lỗi này chán quá!hxhx

vnreview

[ROM]LeeDrOiD 3D V5.3.0[KERNEL] V5.3.2 mình up bản mới nhát rồi đấy đúng thao tác mà vẫn thỉnh thoảng bị tối đen màn hình lúc có cuộc gọi đến!mà các bản trước của Lee mình cài cũng bị thế rồi đổi về roomship h quay lại bản update mới nhất mà vẫn bị lỗi này chán quá!hxhx

Bạn làm theo hướng dẫn này để up lại Kernel chuẩn Châu Âu: http://www.pdaviet.net/showthread.p...K-CHO-EVO-3D&p=1872234&viewfull=1#post1872234
Sau khi up lại kernel chuẩn Châu Âu này 99,99% ROM LeeDroid3D sẽ lại trở lại bình thường. Good luck to you!

demon000

bác nào biết sao h con Evo của e nó ko hiển thị ảnh 3D được nữa =.= , nó cứ là 2 cái ảnh chồng lên nhau ko ~.~
Mình dùng ROM LeeDroid V5.3.0 với bản Kernel 24/2/2012 :(

quang_vinh

bác nào biết sao h con Evo của e nó ko hiển thị ảnh 3D được nữa =.= , nó cứ là 2 cái ảnh chồng lên nhau ko ~.~
Mình dùng ROM LeeDroid V5.3.0 với bản Kernel 24/2/2012 :(

Mình thỉnh thoảng cũng hay bị vậy lắm,restart lại là hết,lâu lâu lại bị,Rom ship hay Rom cook cũng vậy,có lẽ đụng phần ứng dụng nào đó.

Nay em mới phát hiện cái skin burgundy có 1 đường sọc,không biết là hình nó vậy hay là lổi của máy em,bác nào rảnh kiểm tra hộ em với,thanks nhiều ạ.
Đường sọc ngang em vẽ mũi tên đấy,các bác xem hộ em máy các bác có như thế không??....
:-/:-/:-/:-/:-/

Billytruong

Em xài con này lục banh cả máy mà vẫn ko thấy cách sắp xếp và di chuyển ứng dụng bằng tay theo ý mình.Nó mặc định sẵn là sắp xếp từ A-Z,mới nhất và cũ nhất.

Bác nào Pro ra tay chỉ giúp em với.

vnreview

Hic,không bác nào test hộ em àh :((??
Em nghĩ là bác chuyển qua màn hình nào đó toàn màu xanh hoặc trắng rồi quan sát kỹ xem có thấy sọc gì khác thường hay không là biết thôi, có thể tone màu xám đó có chút vấn đề?

quang_vinh

Em nghĩ là bác chuyển qua màn hình nào đó toàn màu xanh hoặc trắng rồi quan sát kỹ xem có thấy sọc gì khác thường hay không là biết thôi, có thể tone màu xám đó có chút vấn đề?

Chỉ có skin burgundy ấy là bị thôi,nên em mới nhờ các bác test hộ,vậy là máy của bác không bị giống em phải không ạ?