• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

quang_vinh

Máy mình cũng bị y như vậy :(

=D>Thanks bác,vậy có lẽ là lỗi skin chung hoặc là mặc định nó như thế,thế là mình không phải lo nữa rồi,tối qua cứ tìm skin ấy trên google để so sánh mà chẳng thấy đâu.:))

l_n948

Các bác cho e hỏi ,máy e đã root (máy dùng ROM gốc,có app superuser) nhưng mà khi cài app 2 SD pro thì nó chỉ chuyển đc mấy cái app lặt vặt , còn cái mấy MB thì nó nằm chình ình trên máy , e ko có cách nào move nó qua thẻ SD được,mong các bác giúp đỡ ạ.

starback

cần các bác góp ý về htc hàng ngoài :chất lượng,cách kiểm tra máy

tình hình là em muốn mua 1 em HTC EVO 3D.thấy máy hàng cty thì gần 15tr mà hàng ngoài thì 8tr,gần 9tr.khả năng của em cũng chỉ mua dc máy hàng ngoài thôi nhưng em phân vân không biết hàng ngoài (bảo hành cửa hàng 12 tháng)và hàng chính hãng(bảo hành chính hãng 12tháng) là như thế nào,và cách kiểm tra máy như thế nào nên lập pic này mong các bác giúp đỡ
thank các bác rất nhiều!

l_n948

App 2 SD Pro không họat chạy

Tình hình là máy e dùng ROM gốc , đã S-off,Recovery,Root xong xuôi hết rồi ( e không nhầm thì mấy cái đó xong thì trong máy mới có biểu tượng superuser thì phải ) , nhưng khi cài app 2 SD Pro thì cài 10 app thì nó move đc 2 app,mà chỉ là mấy app lặt xặt,còn mấy cái dung lượng khủng thì nó move ko nổi , như cái ASTRO quản lý file thì nó nằm chình ình trên bộ nhớ máy các bác ak :(( , các bác giúp e với .

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh21

Bạn dùng bản nào.Mình dùng bản App 2 SD Pro v2.44 (0948).Phần mềm nào nếu không tự chuyển bạn có thể vào App 2 SD Pro và chọn phần mềm đó.Sau đó "Move to SD card".

l_n948

Bạn dùng bản nào.Mình dùng bản App 2 SD Pro v2.44 (0948).Phần mềm nào nếu không tự chuyển bạn có thể vào App 2 SD Pro và chọn phần mềm đó.Sau đó "Move to SD card".
e cũng đã down và cài đặt bản của bác nói nhưng ko có tác dụng bác ak,làm sao đây bác?

tomcathct

Có cách nào khắc phục HTC EVO 3D bị rung yếu không?

Chào các bro. Tình hình là con EVO 3D của mình rung rất yếu kể từ lúc mới mua. Tình hình là không dám dùng bao da, vì khi đi xe máy thì không cảm nhận được cuộc gọi đến.
Mang lên Nhật Cường thì bảo là máy nào cũng vậy. Mình cũng đoán thế.
Con Evo này chắc bố HTC nhà ta nhồi 3D vào nên dầy và nặng, trong khi lại dùng bộ rung của các máy khác.
Các bác có giải pháp nào hay không, cho lời khuyên với! TKS so much

yeskia

Moderator
tình hình là em muốn mua 1 em HTC EVO 3D.thấy máy hàng cty thì gần 15tr mà hàng ngoài thì 8tr,gần 9tr.khả năng của em cũng chỉ mua dc máy hàng ngoài thôi nhưng em phân vân không biết hàng ngoài (bảo hành cửa hàng 12 tháng)và hàng chính hãng(bảo hành chính hãng 12tháng) là như thế nào,và cách kiểm tra máy như thế nào nên lập pic này mong các bác giúp đỡ
thank các bác rất nhiều!

Bạn phải đọc các topic khác trước khi hỏi, đã có topic cho các kiểm tra máy EVO 3D rồi! Ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?188325-Tổng-Hợp-Cách-Test-Máy-HTC-EVO-3D

Còn việc hàng ngoài thì chưa có giá dưới 8 Tr đâu nhé. Giá của HTC gọi là "chính hãng" hiện nay tầm trên dưới 13,5 Tr. Bảo hành chính hãng là bảo hành tại HTC Việt Nam. Còn bảo hành ngoài thì tuỳ cách bảo hành, bạn phải hỏi cặn kẽ, nhưng dân chơi đồ công nghệ đa số đều dùng hàng xách tay, hiếm khi dùng hàng "chính hãng" do chênh lệch giá khá lớn.

Chỉnh sửa cuối:

yeskia

Moderator
Chào các bro. Tình hình là con EVO 3D của mình rung rất yếu kể từ lúc mới mua. Tình hình là không dám dùng bao da, vì khi đi xe máy thì không cảm nhận được cuộc gọi đến.
Mang lên Nhật Cường thì bảo là máy nào cũng vậy. Mình cũng đoán thế.
Con Evo này chắc bố HTC nhà ta nhồi 3D vào nên dầy và nặng, trong khi lại dùng bộ rung của các máy khác.
Các bác có giải pháp nào hay không, cho lời khuyên với! TKS so much

EVO 3D rung khá yếu, do cấu tạo bộ rung nhỏ, máy thì to, nên cái nào cũng vậy.
Còn về 3D thì không phải như bạn nghĩ, chỉ là chip đồ hoạ bé tí + màn hình đặc biệt + trình điều khiển nên không phải là lý do làm cho EVO 3D dày và nặng (dày đâu mà dày, nhẹ tưng mà: 126mm x 65mm x 12,05mm, 170g)

Giải pháp là bạn có thể chọn các trình quay số hoặc tin nhắn cho phép thiết lập chế độ rung theo các kiểu khác nhau.

yeskia

Moderator
Các bác cho e hỏi ,máy e đã root (máy dùng ROM gốc,có app superuser) nhưng mà khi cài app 2 SD pro thì nó chỉ chuyển đc mấy cái app lặt vặt , còn cái mấy MB thì nó nằm chình ình trên máy , e ko có cách nào move nó qua thẻ SD được,mong các bác giúp đỡ ạ.

Bạn dùng Link2SD nhé, đa số chuyển được hết. Tìm trong khu vực phần mềm hệ thống của android

yeskia

Moderator
Em xài con này lục banh cả máy mà vẫn ko thấy cách sắp xếp và di chuyển ứng dụng bằng tay theo ý mình.Nó mặc định sẵn là sắp xếp từ A-Z,mới nhất và cũ nhất.

Bác nào Pro ra tay chỉ giúp em với.

Không được đâu bạn, muốn sắp xếp tuỳ ý thì chỉ có cách sử dụng các launcher (Go launcher EX, ADW, iLauncher...) để thay đổi giao diện thôi.
Nhưng sẽ không dùng được giao diện Sense độc đáo của HTC nữa nhé

yeskia

Moderator
e cũng đã down và cài đặt bản của bác nói nhưng ko có tác dụng bác ak,làm sao đây bác?

Dùng Link2SD nhé, chuyển được hết.
Sẽ di chuyển bài viết này vào đúng nơi

joker1711

Ae có app nào mà unlock để vào được FB không cho mình với,suốt ngày vào bằng opera xí quá!thanks....

joker1711

starback

Bạn phải đọc các topic khác trước khi hỏi, đã có topic cho các kiểm tra máy EVO 3D rồi! Ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?188325-Tổng-Hợp-Cách-Test-Máy-HTC-EVO-3D

Còn việc hàng ngoài thì chưa có giá dưới 8 Tr đâu nhé. Giá của HTC gọi là "chính hãng" hiện nay tầm trên dưới 13,5 Tr. Bảo hành chính hãng là bảo hành tại HTC Việt Nam. Còn bảo hành ngoài thì tuỳ cách bảo hành, bạn phải hỏi cặn kẽ, nhưng dân chơi đồ công nghệ đa số đều dùng hàng xách tay, hiếm khi dùng hàng "chính hãng" do chênh lệch giá khá lớn.
em muốn hỏi là hàng ngoài và hàng chính hãng có khác nhau gì về chất lượng ko bác hay chỉ khác nhau về bảo hành
và cá nhân bác đã dùng qua máy thì bác có cảm nhận về Evo 3D thế nào
và máy thị trường nào thì nên mua,châu âu hay châu á?
mua máy GSM đúng ko bác?
hiện tại em đang dùng DHD,cũng ko có gì ko vừa ý cả,chỉ là muốn lên đời để dùng 3D xem thế nào,với lại thấy giá hàng ngoài(Nhật Cường)cũng ko cao lắm nên mới có ý định đổi máy
em chưa am hiểu nhiều về máy nên ko biết nhiều,có gì mong các bạn thông cảm!
thank các pro rất nhiều !

vnreview

em muốn hỏi là hàng ngoài và hàng chính hãng có khác nhau gì về chất lượng ko bác hay chỉ khác nhau về bảo hành
mua máy GSM đúng ko bác?
hiện tại em đang dùng DHD,cũng ko có gì ko vừa ý cả,chỉ là muốn lên đời để dùng 3D xem thế nào,với lại thấy giá hàng ngoài(Nhật Cường)cũng ko cao lắm nên mới có ý định đổi máy
HTC EVO 3D GSM dùng rất ngon, CPU xung nhịp thực tế là 1.5GHz nhưng bị cắt giảm xuống còn 1.2GHz, Unlock bootloader+root+up Kernel custom sẽ đạt tới 1.5GHz hiệu năng rất tốt. Hàng ngoài với hàng chính hãng đều do HTC sản xuất, Made in Taiwan bạn nhé, nếu hàng mới fullbox 100% thì như nhau cả thôi, bạn nên chọn cửa hàng uy tín mà mua sẽ yên tâm hơn.

airjordan

mua máy GSM đúng ko bác?
Nhật Cường gần 9m nhưng chưa có thuế (VAT) không biết lúc mua có bị tính thêm không nhỉ :-? Nếu tính thêm thì cũng gần 10m rồi

ohlexus

Nhật Cường gần 9m nhưng chưa có thuế (VAT) không biết lúc mua có bị tính thêm không nhỉ :-? Nếu tính thêm thì cũng gần 10m rồi

Nếu bạn muốn hoá đơn để về thanh toán vs vợ or bạn gái thì mới phải mất thêm tiền VAT, còn nếu ko thì giá như giá trên site

lebinh__hung

mới up lên 707.04, chờ cuối tháng lên ICS 4 nữa là ok
chơi evo hack root cũng vậy à, trước dùng sen hack từa lưa, evo cũng tương tự nên khỏi hack, rom ship chạy ầm ầm, game nào cũng xả láng.