• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

vnreview

Các bạn ơi. Máy mình Châu Âu, Hboot 007, S-off. Sao lại bị lỗi wifi vậ? Khi mình kích hoạt wi-fi thì máy nó báo: lỗi. Các bạn giúp mình nhé
Máy đã S-OFF rồi nhưng bạn đang dùng ROM nào và kernel gì ? Lỗi WiFi cụ thể thông báo là gì?

meomeotom

Mình dùng Rom của bác Hanoiwap VnEvo3D bản 3.0, rom leedroid bạn à. Tại mình dùng 3G trọn gói nên ko quan tâm đến wi-fi. Nhưng hôm nay vô tình đi cafe bật wifi lên để xem tốc độ truyền thì bật ngửa ra. Khi mình kích hoạt, nó ko hiện chữ :bật, mà nó hiện chữ "Lỗi..."

vnreview

Các bạn ơi. Máy mình Châu Âu, Hboot 007, S-off. Sao lại bị lỗi wifi vậ? Khi mình kích hoạt wi-fi thì máy nó báo: lỗi. Các bạn giúp mình nhé
Máy đã S-OFF rồi nhưng bạn đang dùng ROM nào và kernel gì ? Lỗi WiFi cụ thể thông báo là gì?

chickenvn

evo3d la bàn không hoạt động

may e tư dưng vào la bàn nó cứ nằm im như vậy, up up rom lam tum lum het ma no hok hết pro nào biết chỉ em với hic:(:)(:)((

zero2772002

Máy của bạn đã bị người ta vọc qua rồi ^^ . Thực sự máy của bạn là máy 0018, người ta đã hạ xuống 0007 để root, cách hạ xuống 0007 thì các anh đã nói nhìu rồi, bạn tìm trong box để tham khảo vậy ^^.
Vô lý quá . Lúc e mua máy này nó mới ra chưa dc 1 tháng , lúc đó còn chưa có Hạ boot gì mà . Chẳng lẽ mấy ông trong nhà máy HTC bỏ ra để vọc :)

hanoiwap

Super V.I.P
Bác ancolla và hanoiwap đang dùng radio nào cho em evo 3d gsm thế? bản radio vào pin ổn nhất thì cho em xin link với nhé :)

Tốn pin do tín hiệu yếu nên máy tăng công suất phát và dò mạng nhiều lần.
Radio của tôi vẫn nguyên bản vì dùng Mobifone ổn định nên không chú ý đến radio

thanharts

Tốn pin do tín hiệu yếu nên máy tăng công suất phát và dò mạng nhiều lần.
Radio của tôi vẫn nguyên bản vì dùng Mobifone ổn định nên không chú ý đến radio
bác có biết cài Recovery Touch cho em Evo 3D GSM này ko hả bác :)

thanharts

Hixx bac nao biet undervolt cho evo 3d thi cho em xin cac muc mV on dinh va tiet kiem pin voi hix
Srr mod ra may em chua cai go tieng viet a.

kdv2108

Active Member
Máy Evo 3D của mình cứ màn hình sáng là 4 phím cảm ứng cũng sáng.Nghe nói nếu ban ngày thì 4 phím này sẽ ko sáng mà chỉ sáng lúc ánh sáng yếu.Vậy có phải máy mình bị lỗi gì và có cách nào để chỉnh ko các bác?Máy mình bản Hboót 11 hàng xách tay Singtel vẫn đang dùng Rom ship

hailam1991

Máy Evo 3D của mình cứ màn hình sáng là 4 phím cảm ứng cũng sáng.Nghe nói nếu ban ngày thì 4 phím này sẽ ko sáng mà chỉ sáng lúc ánh sáng yếu.Vậy có phải máy mình bị lỗi gì và có cách nào để chỉnh ko các bác?Máy mình bản Hboót 11 hàng xách tay Singtel vẫn đang dùng Rom ship
chắc bản fw bị lỗi rồi. up bản khác xem
hoặc về romgoooch xem có hết không

pandemonium109

Muốn bỏ cái taskbar bo tròn nhàm chán sang vuông vức như ICS hay kiểu khác thì làm thế nào nhỉ :(
Như thế này nè

Muốn thay đổi thì phải làm thế nào, tên của thanh bar dưới cùng màn hình là gì nhỉ :D

antonvierus

quảng cáo gê vậy, giúp người khác thì nên thật lòng. Ở hà nội uy tín nhất là cellphones ,không tin thì sang tinhte.vn là biết.

antonvierus

các bác cho e hỏi, sao máy e chơi aslphat 6 mà không có chức năng chơi qua blutooth vậy, e cảm ơn trước nha!!

airjordan

Muốn bỏ cái taskbar bo tròn nhàm chán sang vuông vức như ICS hay kiểu khác thì làm thế nào nhỉ :(
Như thế này nè

Muốn thay đổi thì phải làm thế nào, tên của thanh bar dưới cùng màn hình là gì nhỉ :D
Nếu muốn bạn có thể lên XDA download 1 số skin.
Tham khảo http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=16103864&postcount=2
Vì những link trong bài viết đã die nên nếu muốn download bạn dùng link này nhé

teranosaus

Mình hỏi hiện tượng gần đây EVO 3D của mình bị hiện tượng tự nhiên màn hình đang tắt tự nó sáng bừng lên rồi tự tắt rồi lại tự sáng, vài phút lại tắt và sáng lên 1 lần rất khó chịu mà chưa xác định được nguyên nhân. Máy đã S-OFF và cài ROM MikRunny 1.1 chạy rất ổn định mấy hôm nay mới bị mà chưa xác định được thủ phạm. Các bác gặp phải hiện tượng này chưa nhỉ?

Dear các cao thủ, máy em chưa root, dùng Rom gốc HTC mà cũng bị tình trạng yh như thế này, không biết làm sao để khắc phục ạ, nhờ các cao thủ cho em xin ý kiến (bác HNWap, ancola66,...)