• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

yeskia

Moderator
các bác cho mình hỏi là hiện nay dùng bản Rom nào để có tốc độ CPU max là 1.8ghz, ít stock apps (những apps không hoặc ít dùng ở VN ấy) nhỉ. Với lại có cách nào thay biểu tượng mặc định của battery indicator trên status bar không nhỉ?

Bạn cần đến 1,8 Ghz!
Theo mình nên dùng các App Over clock tạm thời thôi (để show hàng) còn thì dùng 1,5 Ghz trở xuống là ngon rồi. Ép xung thường xuyên quá làm CPU quá tải, dễ đứt và rất hao pin.

Còn thay battery indicator của máy thì chỉ có cách làm tự cook rom thôi bạn, bỏ cái mặc định và thêm cái nào mình thích vào

lebinh__hung

chả cần phải ép xung gì nữa đâu bạn ơi, họa may chỉ để thử nghiệm cho biết....

đa số mọi người dùng android hay root để up rom, mình cũng 1 thời up từa lưa cuối cùng nhận ra cũng chỉ là phần mềm cài vào...

khỏi root củng dc, khỏi hack cũng dc, mua máy mới thì hỏi kỹ vụ để nguyên bản up ota có bảo hành ko đối với hàng xách tay.

mấy bữa nay tối về nhà lục lọi đống game đã cài vào máy :D trước đó chơi mỗi thứ 5, 10 phút

giờ tự nhiên nghiền SF IV HD, đánh nhau ầm ầm. bạn nào nghiền cái game này thì chỉ cần kiếm bản 540 x 960 cài vào rồi bỏ data vào chơi thôi khỏi root gì cho mệt. nếu game ko chạy dc thì 1 là sai bản data, 2 là sai đường dẫn data, 3 là cài sai phiên bản apk.

NMLam

thanks các bác, mình đang chơi Eternal Legacy, cảm thấy hơi giật, mai up thử rom no sense 3.5 cpu 1.5 thử xem, chủ yếu để 1.5 chơi game, chứ bình thường chỉ để 520hz thôi

lebinh__hung

game bị lag thì thay cái thẻ nhớ đi, trước mình cũng bị vụ này, thay thẻ mobile ultra vào chơi phê lắm, chụp hình quay phim cũng nhanh

máy mạnh thì thẻ nhớ phải ngon mới đồng bộ

NMLam

sorry mình hơi gà, chưa up rom lần nào nên có mấy thắc mắc mong các bác giải đáp giúp:
1, trước khi up rom có cần phải wipe không?
2, dùng apps gì để sao lưu rom cũ phòng trường hợp không vừa ý thì còn quay lại dc
3, có thể di chuyển apps cũ sang bản rom mới không, đỡ phải cài apps lại

hanoiwap

Super V.I.P
sorry mình hơi gà, chưa up rom lần nào nên có mấy thắc mắc mong các bác giải đáp giúp:
-Trước khi up một bản mới cần wipe
-Nếu up bản rom cùng loại thi không cần wipe

2, dùng apps gì để sao lưu rom cũ phòng trường hợp không vừa ý thì còn quay lại dc
- Titaium Backup
- Bản rút gọn của VnEvo3D ROM giữ nguyên bản nên không có gì là không vừa ý
- Thêm vào của VnEvo3D ROM không thể thiếu nên càng không thể không vừa ý:percentBattery,QuickSetting,PowerOptions, Giảm xung nhịp và chạy 1 cpu khi nghỉ

Cài rom mới cùng loại và không wipe thì apps cũ vẫn nguyên. Nếu wipe thì phục hồi bằng

hanoiwap

Super V.I.P
-Trước khi up một bản mới cần wipe
-Nếu up bản rom cùng loại thi không cần wipe

- Titanium Backup
- Bản rút gọn của VnEvo3D ROM giữ nguyên bản các ứng dụng nên không có gì là không vừa ý
- Thêm vào của VnEvo3D ROM không thể thiếu nên càng không thể không vừa ý: PercentBattery,QuickSetting,PowerOptions, Giảm xung nhịp và chạy 1 cpu khi nghỉ để tiết kiệm pin

Cài rom mới cùng loại và không wipe thì apps cũ vẫn nguyên. Nếu wipe thì phục hồi bằng Titanium Backup

NMLam

thanks bác HanoiWap nhiều lắm, em vừa download bản VnEvo3D EUR 0316 về, có nghĩa là bây giờ không wipe thì apps cũ vẫn giữ nguyên phải ko bác.
---------------
các thông tin em đọc dc trong thông tin phần mềm của em:
phiên bản android: 2.3.4
phiên bản HTC Sense: 3.0
Số phần mềm: 1.22.707.2
phiên bản kernel:
2.6.35.13-g65abe1e
htc-kernel@and18-2#1
SMP PREEMPT Wed Aug 3 15:40:38 CST 2011
Phiên bản Baseband: 10.55.9020.00U_10.13.9020.29_M
Unlocked
Shooter_u_pvt ship S-on RL
HBOOT 1.49.0011
/////////////
Quên mất, còn 1 vấn đề nữa là lúc nãy em lỡ backup trong recovery, mà hình như thẻ nhớ không đủ, nó vẫn báo completed, vậy phần backup này nằm ở đâu trong thẻ nhớ để em còn xóa đi

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
thanks bác HanoiWap nhiều lắm, em vừa download bản VnEvo3D EUR 0316 về, có nghĩa là bây giờ không wipe thì apps cũ vẫn giữ nguyên phải ko bác.
---------------
các thông tin em đọc dc trong thông tin phần mềm của em:
phiên bản android: 2.3.4
phiên bản HTC Sense: 3.0
Số phần mềm: 1.22.707.2
phiên bản kernel:
2.6.35.13-g65abe1e
htc-kernel@and18-2#1
SMP PREEMPT Wed Aug 3 15:40:38 CST 2011
Phiên bản Baseband: 10.55.9020.00U_10.13.9020.29_M
Unlocked
HBOOT 1.49.0011
/////////////
Quên mất, còn 1 vấn đề nữa là lúc nãy em lỡ backup trong recovery, mà hình như thẻ nhớ không đủ, nó vẫn báo completed, vậy phần backup này nằm ở đâu trong thẻ nhớ để em còn xóa đi
Nếu bạn đang dùng VnEvo3D Rogers thì không cần wipe.
Nếu bạn dùng rom khác thì nên wipe để xóa các dữ liệu cũ. Nếu không rom mới sử dụng dữ liệu cũ ( thí dụ như MNS/default.xml ) gây ra lỗi không mong muốn

hanoiwap

Super V.I.P
NMLam; nói:
2.6.35.13-g65abe1e htc-kernel@and18-2#

Unlocked
HBOOT 1.49.0011

Máy của bạn S-on nên khi up rom vẫn giữ nguyên kernel cũ g65abe1e
Rom tự động thay moduls wifi phù hợp với kernel cũ của bạn.
Nếu bạn up rom của tác giả khác sẽ gây lỗi wifi.

Việc thiết kế Rom tự động thay modul bị mod@caothanhhai chê cười nhưng tôi nghĩ làm vậy để dẽ dàng cho người sủ dụng.

Nhìn sang xda chẳng ai làm như tôi. Chẳng lẽ mình sai ?

Chỉnh sửa cuối:

meomeotom

Các bác xin cho em hỏi, ở folder System Android, trong đó có mục Data, vào trong nữa có một folder này: MTQ0OTU5MDU2MQ== . Em xem trong đó thì co1 folder tên là .video , trong file đó có một file là 1331902816521.bin (dung lượng đến hơn 1.3Gb) . Em thử xóa (tiết kiệm dung lượng) thì thấy máy vẫn chạy bình thường, xem video 2D và 3D bình thường. Vậy phần System đó có quan trọng ko? Và cái file đuôi .bin đó em xóa thì có bị ảnh hưởng gì ko ạ? Và nó có thì có tác dụng gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

NMLam

chết cháu rồi, up xong khi khởi động lại nó boot xong, vào màn hình có rất nhiều miếng đủ màu xoay xoay chóng mặt lắm, rồi nó phát âm "android" xong cứ bị như vậy, chớp chớp màn hình mà không chịu khởi động @@
cháu làm đủ các bước "chọn usb debugging" xong chạy recovery mà không dc, nó báo "waiting for device" cả tiếng ma ko dc, cháu bèn vào recovery, chọn up from zip file ... completed xong là bị vãy luôn @@
/// cháu mang ra tiệm xem họ nói thế nào @@

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
chết cháu rồi, up xong khi khởi động lại nó boot xong, vào màn hình có rất nhiều miếng đủ màu xoay xoay chóng mặt lắm, rồi nó phát âm "android" xong cứ bị như vậy, chớp chớp màn hình mà không chịu khởi động @@
cháu làm đủ các bước "chọn usb debugging" xong chạy recovery mà không dc, nó báo "waiting for device" cả tiếng ma ko dc, cháu bèn vào recovery, chọn up from zip file ... completed xong là bị vãy luôn @@
/// cháu mang ra tiệm xem họ nói thế nào @@

Lý do bạn up bản S3.5 và s-on ( không đọc hướng dẫn s-on thì không thay kernel khi up rom). Hãy làm một trong 3 cách sau
1- Đơn giản nhất hãy up bản S3.0
2- Nếu biết up kernel thì thay kernel phù hợp (hãy đọc kỹ hướng dẫn)
3- Nếu hiểu kỹ hơn thì hạ HBoot xuống 0007 và thực hiện s-off

Chỉnh sửa cuối:

hoangson12c6

tai nghe zin của máy mua ở đâu vậy mọi người !? Mình sơ ý làm mất tai nghe theo máy rồi. Ở tp HCM nhé :)

NMLam

ui dzời, thanks các bác, cháu bị thần hồn nát thần tính, trưa nay đi nhậu, sẵn tiện ngồi kể khổ với bạn, chúng nó bảo mở cho chúng nó xem, cháu mở lên cho chúng nó xem, xong rồi bấm power để tắt, ai dè thấy nó hiện lên home screen ==> thành công rồi.
ngày mai cháu sẽ hạ HBoot xuống 007 và S-off. Thanks bác HanoiWap và các bác trong diễn đàn nhiều

Billytruong

chả cần phải ép xung gì nữa đâu bạn ơi, họa may chỉ để thử nghiệm cho biết....

đa số mọi người dùng android hay root để up rom, mình cũng 1 thời up từa lưa cuối cùng nhận ra cũng chỉ là phần mềm cài vào...

khỏi root củng dc, khỏi hack cũng dc, mua máy mới thì hỏi kỹ vụ để nguyên bản up ota có bảo hành ko đối với hàng xách tay.

mấy bữa nay tối về nhà lục lọi đống game đã cài vào máy :D trước đó chơi mỗi thứ 5, 10 phút

giờ tự nhiên nghiền SF IV HD, đánh nhau ầm ầm. bạn nào nghiền cái game này thì chỉ cần kiếm bản 540 x 960 cài vào rồi bỏ data vào chơi thôi khỏi root gì cho mệt. nếu game ko chạy dc thì 1 là sai bản data, 2 là sai đường dẫn data, 3 là cài sai phiên bản apk.

Bác cho em xin link tải SF IV HD mà Bác chơi ngon lành đi.Em kiếm ko ra.Toàn bản phải Root máy không àh.

Chỉnh sửa cuối:

kenbj_panda

Các bác ơi chi em hỏi với, ngày mai em tính mua HTC EVO 3D còn bảo hành 5 tháng giá 7tr, nhưng ở góc màn hình bên phải có 1 miếng màu đen lòi ra khoảng 0.3cm, chủ máy kiêu là bị lệch màn hình có thể kéo lại được. Mình tính mua về rồi mình mang đi bảo hành các bác thấy được không?, cảm ơn các bác trước nha.

lebinh__hung

Các bác ơi chi em hỏi với, ngày mai em tính mua HTC EVO 3D còn bảo hành 5 tháng giá 7tr, nhưng ở góc màn hình bên phải có 1 miếng màu đen lòi ra khoảng 0.3cm, chủ máy kiêu là bị lệch màn hình có thể kéo lại được. Mình tính mua về rồi mình mang đi bảo hành các bác thấy được không?, cảm ơn các bác trước nha.

đừng ham rẻ mà mua, ngắn gọn thế thôi.

@billitruong: bạn lên tinhte load bản data cho all device trước đi, nhớ load đúng data, trước có mấy bài post data bị hư ko chạy dc.
www.tinhte.vn/threads/1000800/

bạn vào appstore.vn load về bản 540 x 960, chạy ngan lành nhé.

nếu chạy ko dc thì xem lại data, lưu ý khi cài apk ko chạy game ngay và ko bật wifi hay bất kỳ kết nối internet nào. bỏ thư mục data vào thẻ nhớ và chạy game, lần thứ 2 trở đi thì thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

mdtuanbac

Chao cac bac.em lan dau tham gia dien dan.co gi cac bac chi dan nhiet tinh ho em.cho em hoi may htc evo 3 d cua em co so phan mem la 1.20.401.8 la xuat xu tu dau vay.em mua o cellphones.

meomeotom

Các bác xin cho em hỏi, ở folder System Android, trong đó có mục Data, vào trong nữa có một folder này: MTQ0OTU5MDU2MQ== . Em xem trong đó thì co1 folder tên là .video , trong file đó có một file là 1331902816521.bin (dung lượng đến hơn 1.3Gb) . Em thử xóa (tiết kiệm dung lượng) thì thấy máy vẫn chạy bình thường, xem video 2D và 3D bình thường. Vậy phần System đó có quan trọng ko? Và cái file đuôi .bin đó em xóa thì có bị ảnh hưởng gì ko ạ? Và nó có thì có tác dụng gì ạ?

Cho phép em up lại để nhờ các bác .