• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

darklife

co bac nao bi Lou cam ung, hay bi do va hay nhay cam ung Jo? huhu

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

trungctdng

Giúp đỡ về lựa chọn tắt nhanh âm thanh

Chào các bác,
Tình hình là lúc trước em dùng Blackberry cho chế độ lựa chọn tắt nhanh âm thanh, im lặng hoặc chế độ rung. Nay em mới vừa tậu thêm em HTC EVO nhưng mỗi lần chuyển chế độ như trên thì thao tác các phím cứng +/- thấy lâu hơn Blackberry nhiều. Bác nào biết em giúp nhé, thanks.
Không biết có ứng dụng nào của android hỗ trợ phần này không ?

ancola66

Super V.I.P
Chào các bác,
Tình hình là lúc trước em dùng Blackberry cho chế độ lựa chọn tắt nhanh âm thanh, im lặng hoặc chế độ rung. Nay em mới vừa tậu thêm em HTC EVO nhưng mỗi lần chuyển chế độ như trên thì thao tác các phím cứng +/- thấy lâu hơn Blackberry nhiều. Bác nào biết em giúp nhé, thanks.
Không biết có ứng dụng nào của android hỗ trợ phần này không ?
Bạn có thể cài Beautiful widget ( Tải trên Market )>>> Đầy đủ luôn, muốn bật tắt cái gì cũng có:D

tuansk_2008

nếu bạn dùng Sense thì có luôn widget đó mà. chỉ cần bỏ nó ra màn hình là được thôi, bấm 1 lần là chuyển từ bình thưởng sang im lăng, bấm tiếp sang rung.

trungctdng

nếu bạn dùng Sense thì có luôn widget đó mà. chỉ cần bỏ nó ra màn hình là được thôi, bấm 1 lần là chuyển từ bình thưởng sang im lăng, bấm tiếp sang rung.
Mình dùng HTC EVO 3D, không biết dòng điện thoại này có chức năng đó không bạn ?

Last edited by a moderator:
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn về cách thực hiện, thanks.
Trên các màn hình Home (gồm 5 màn hình) bạn nhấn và giữ thì sẽ ra Personalize (hay có thể vào Settings/Personalize cũng được), chọn Widget, kéo xuống dưới và chọn Settings nhé.

tuansk_2008

Lỗi Navigation [ROM]Virtuous Shooter v.3.0.2 [3.08.401.1][Sense 3.6 Android 4.0.3]

Các bạn cho mình hỏi:
Mình vào Navigation thì toàn báo lỗi: Google Maps Navigation is not yet available in this location
là sao vậy ?

kien_letrung90

Xin giúp đỡ về vấn đề relock!

Chả là thế này: Máy mình đã unlock bootloader bằng HCTDev, S-off và cài recovery thông qua tool revolutionary và đã root máy luôn. Và sau khi vào lại fastboot thì mình thấy không còn chữ unlocked mà thay vào đó là chữ revolutionary (mình nghĩ cũng bình thường vì có lẽ mình dùng tool revolutionary nên nó chiếm quyền trong fastboot). Bây giờ mình muốn up lại rom Ship, mà muốn up thì phải relock lại bootloader nhưng nghiệt là mình dùng tool relock lại nó báo relock thành công Okay nhưng mình khởi động lại vào fastboot thì vẫn thấy chữ revolutionary, mình lại relock tiếp thì nó báo là trạng thái relock đã sẵn sàng. Minhg kô hiểu và mong anh em bằng hữu giúp đỡ xử lý vụ này với. Xin chân thành cảm ơn trước.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Chả là thế này: Máy mình đã unlock bootloader bằng HCTDev, S-off và cài recovery thông qua tool revolutionary và đã root máy luôn. Và sau khi vào lại fastboot thì mình thấy không còn chữ unlocked mà thay vào đó là chữ revolutionary (mình nghĩ cũng bình thường vì có lẽ mình dùng tool revolutionary nên nó chiếm quyền trong fastboot). Bây giờ mình muốn up lại rom Ship, mà muốn up thì phải relock lại bootloader nhưng nghiệt là mình dùng tool relock lại nó báo relock thành công Okay nhưng mình khởi động lại vào fastboot thì vẫn thấy chữ revolutionary, mình lại relock tiếp thì nó báo là trạng thái relock đã sẵn sàng. Minhg kô hiểu và mong anh em bằng hữu giúp đỡ xử lý vụ này với. Xin chân thành cảm ơn trước.
Up ship rom không cần phải relock. Cứ chạy file rom ship trong máy tính là ok.

tungkotex

cần giúp đỡ gấp gấp lắm

e ko thể nào unlock bootloader đc e evo này.nó cứ báo lỗi CID gì gì ý.bác nào cao thủ giúp e với.máy e là cdma của nhà mạng kddi bên nhật.nghe nói là ko unlock đc.nhưng e vẫn hy vọng có cao thủ nào đó làm đc.làm ơn giúp e với :((

pentium3

EVO 3D của em cứ chơi game máy nóng lên là ko tắt màn hình

Lời đầu tiên em xin cảm ơn các bác quan tâm ghé qua topic của em.
Tình hình là em evo3d của em gần đây xuất hiện lỗi. Em cũng ko biết chính xác là bệnh có sẵn từ trước hay mới xuất hiện . Vì 1 tuần gần đây em chơi game TinTin HD , cứ chơi khoảng 1-2 tiếng là máy nóng ran, sau đó thoát game ko chơi nữa thì máy ko tự động tắt màn hình ( em đã để thử 15s , 30s, 45s đều ko tắt ) và cảm giác là gần như máy ko nguội đi đc, cầm lúc nào cũng âm ấm. Buộc phải ấn nút nguồn nó mới chịu tắt
Em thử khắc phục bằng cách restart máy thì máy lại hoạt động bình thường, máy cầm mát tay, Nhưng cứ vào game chơi cho nóng máy lên là lại ko tự tắt màn hình, và máy cứ giảm nhiệt từ nóng -> ấm rồi cứ âm ấm thế
Sau đó em factory reset máy, thì ko vấn đề gì, máy nguội lạnh mát mẻ, cài xong xuôi các thứ tưởng ok, em lại cài TinTin vào chơi, và khi nóng máy lên 1 lúc là nó lại dở chứng.
Bác nào có cao kiến gì về vụ này làm ơn giúp em với ạh, máy em mới mua hồi tết, chưa hết BH ở hoàng hà, máy em Hboot 0018. Ko có logo nhà mạng nào cả

Tình hình là em evo3d của em gần đây xuất hiện lỗi. Em cũng ko biết chính xác là bệnh có sẵn từ trước hay mới xuất hiện . Vì 1 tuần gần đây em chơi game TinTin HD , cứ chơi khoảng 1-2 tiếng là máy nóng ran, sau đó thoát game ko chơi nữa thì máy ko tự động tắt màn hình ( em đã để thử 15s , 30s, 45s đều ko tắt ) và cảm giác là gần như máy ko nguội đi đc, cầm lúc nào cũng âm ấm. Buộc phải ấn nút nguồn nó mới chịu tắt
Em thử khắc phục bằng cách restart máy thì máy lại hoạt động bình thường, máy cầm mát tay, Nhưng cứ vào game chơi cho nóng máy lên là lại ko tự tắt màn hình, và máy cứ giảm nhiệt từ nóng -> ấm rồi cứ âm ấm thế
Sau đó em factory reset máy, thì ko vấn đề gì, máy nguội lạnh mát mẻ, cài xong xuôi các thứ tưởng ok, em lại cài TinTin vào chơi, và khi nóng máy lên 1 lúc là nó lại dở chứng.
Bác nào có cao kiến gì về vụ này làm ơn giúp em với ạh, máy em mới mua hồi tết, chưa hết BH ở hoàng hà, máy em Hboot 0018. Ko có logo nhà mạng nào cả
Game khác cũng bị tình trạng này hay chỉ mỗi game TinTin HD thôi?

pentium3

em đang down thử captial american về oánh thử xem sao, nhưng em nghĩ là bệnh xuất phát từ việc máy nóng bác ah, mạng cùi quá load mãi ko xong cái data game

kien_letrung90

Khi bạn thoát ra khỏi game là như thế nào? Có thể game đó chưa thoát hẳn (có một số các ứng dụng, game trên android khi thoát ra nhưng bản thân nó chưa thoát hẳn hoặc một khoảng time sau nó mới thoát do hệ điều hành android tự động stop nó lại, còn nó nóng máy lên có thể do game có đồ họa lớn ngốn ram và CPU trong khoảng time lâu nên gây nóng máy). Khi bạn không chơi nó nữa thì nên vào task manager rồi kill all tất cả các ứng dụng chạy ngầm đi coi thử hết không nhé. Chúc vui.

Khi mình có được HTC EVO 3D trong tay thì có rất nhiếu game bị hỏng link tải trong đó có game TinTin như trên.
Hiện mình cũng đang bị cái game Aces Solitaire khi chơi rất nóng máy,nhưng không đến nỗi nóng phải tháo cả nắp lưng như hồi dùng HD2.

yeskia

Moderator
Các bạn cho mình hỏi:
Mình vào Navigation thì toàn báo lỗi: Google Maps Navigation is not yet available in this location
là sao vậy ?

Bạn đã bật các mục liên quan đến GPS trong Setting chưa?
Nếu chưa bật GPS nó không định hướng được nên sẽ báo lỗi.