• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

magerlos

tình hình là các bác cho e hỏi tý. con HTC EVO của e đã unlock, s-off, hbooot 1.49.0007, radio 10.13.9.20.08_2M. e muốn up rom này có đc ko? máy e Châu Âu

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245424

thanks các bác!

Được bác à.

Sẵn tiện mình giới thiệu 1 số bản rom good bên xda cho mọi người tham khảo luôn:

Sen 3.0: KingCorba3D v2.4
Sen 3.5: MikRunny v1.13
Sen 3.6: mwakious3Drom® v.40

pipchic

TÌm app quay phim lai màn hình evo 3d

evo 3d mình đã root và lên 4.0 .mình thử screencast video thì báo fai lỗi fai gửi mail cho NPH, còn z-screen recoder thì quay đc mà lưu lại thì ko xem đc :(( ai có app khác share mình với với thank ::(

model91

Được bác à.

Sẵn tiện mình giới thiệu 1 số bản rom good bên xda cho mọi người tham khảo luôn:

Sen 3.0: KingCorba3D v2.4
Sen 3.5: MikRunny v1.13
Sen 3.6: mwakious3Drom® v.40

ko thấy nút thanks để bấm. thanks bạn nhiều :)

vnreview

evo 3d mình đã root và lên 4.0 .mình thử screencast video thì báo fai lỗi fai gửi mail cho NPH, còn z-screen recoder thì quay đc mà lưu lại thì ko xem đc :(( ai có app khác share mình với với thank ::(
Theo kinh nghiệm cá nhân thì mình đã up mấy bản 4.0 ICS Cook hiện nay thì đều ít nhiều phát sinh các lỗi khác nhau và thường kém ổn định (máy đã Root, unlocked, S-Off...). Cuối cùng đành phải quay về ROM-based 2.3 GB là lại ổn định (mình đang dùng MikRunny 1.1). Bạn thử quay về 2.3 và chạy lại các app nêu trên xem sao nhé?

starback

máy đang dùng mà tự nhiên cứ bị sập nguồn liệu có phải do lỗi room ko các bác?
có bác nào biết chỉ giúp mình với

yeskia

Moderator

Sập nguồn là sao bạn, có phải đang chạy tự nhiện tắt máy không. Bạn xem lại pin, kiểm tra sức khoẻ của nó nhé!

vnreview

Sập nguồn là sao bác ơi? Tự tắt ngúm hay là lâu lâu bị khởi động lại máy? Bác dùng ROM gì, xung nhịp CPU bao nhiêu? Có OC quá cao không?

Last edited by a moderator:

starback

thật ra thì mình mới mua máy thôi.sập nguồn tắt ngúm.máy mình dùng room gốc thi phải.android 2.3.4.sence 3.0.hôm qua vừa cài recover,root,unlock.hôm nay nghiên cứu tiếp để hạ hboot xuống 0007 mà chưa làm được.lại bị thêm tình trạng sập nguồn thế này.mệt quá!
bạn biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với

starback

evo 3d bị sập nguồn

thật ra thì mình mới mua máy thôi.sập nguồn tắt ngúm.máy mình dùng room gốc thi phải.android 2.3.4.sence 3.0.hôm qua vừa cài recover,root,unlock.hôm nay nghiên cứu tiếp để hạ hboot xuống 0007 mà chưa làm được.lại bị thêm tình trạng sập nguồn thế này.mệt quá!
bạn biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với

yeskia

Moderator
Các bạn cho mình hỏi:
Mình vào Navigation thì toàn báo lỗi: Google Maps Navigation is not yet available in this location
là sao vậy ?

Google đang nâng cấp phần mềm nên đang tạm dừng tính năng điều hướng (nâng cấp Google Maps Javascript API). Chi tiết các bạn đọc trên báo Thanh niên sáng nay 18/5/2012 nhé

starback

EVO 3D BỊ SỤT NGUỒN, TẮT NGỎM MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ

em evo 3d của em tự nhiên bị hiện tượng sụt nguồn và tắt ngấm.phải bật lại máy mới lên và 1 lúc lại bị tiếp.ko thường xuyên liên tục nhưng 1-2h thì phải bị vài ba lần.mấy em đã root,cài recover,unlock.chưa hạ hboot để s-off vì chưa biết làm.hiện vẫn dùng room ship của máy thì phải.2.3.4(vì máy là máy em mua lại)em muốn hỏi là máy em có phải lỗi room không hay là lỗi phần cứng để em còn biết đem đi bảo hành chứ dùng máy thế này ức chế quá đi mất.hix
rất mong các bác trong diễn đàn giúp em cái vụ này.em xin cảm ơn!

em evo 3d của em tự nhiên bị hiện tượng sụt nguồn và tắt ngấm.phải bật lại máy mới lên và 1 lúc lại bị tiếp.ko thường xuyên liên tục nhưng 1-2h thì phải bị vài ba lần.mấy em đã root,cài recover,unlock.chưa hạ hboot để s-off vì chưa biết làm.hiện vẫn dùng room ship của máy thì phải.2.3.4(vì máy là máy em mua lại)em muốn hỏi là máy em có phải lỗi room không hay là lỗi phần cứng để em còn biết đem đi bảo hành chứ dùng máy thế này ức chế quá đi mất.hix
rất mong các bác trong diễn đàn giúp em cái vụ này.em xin cảm ơn!
Bạn Factory reset lại coi sao.

starback

mình đã làm rồi và vẫn bị hiên tượng đó bạn ah!giờ phải làm thế nào bây giờ ?

starback

mình mới mua đc 2-3 ngày thì đã thấy bị rồi.mà bạn cho hỏi luôn là mình hạ hbbot xuống 0007.đã copy đc file mmcblk0p31 ra thẻ nhớ rồi.gõ lệnh thì hiện ra là daemon starter successfully*
dev/block/mmcblk0p31: cannot open for read: permission denide
như vậy là làm sai cái gì hả bạn
phải làm thế nào bây giờ ?bạn giúp mình với!

tungkotex

các bác ơi.có cách nào unlock bootloader cho e evo cdma của nhật ko ạ.a làm đúng như trên htcdev.com mà nó cứ báo lỗi cid 170 gì gì ý.mong các cao thủ giúp ạ :D

các bác ơi.có cách nào unlock bootloader cho e evo cdma của nhật ko ạ.a làm đúng như trên htcdev.com mà nó cứ báo lỗi cid 170 gì gì ý.mong các cao thủ giúp ạ :D
Ở trang htcdev.com, ở Seclect Your Device bạn chọn All Other Supported Models xem sao.

anhhung_245

mình mới mua đc 2-3 ngày thì đã thấy bị rồi.mà bạn cho hỏi luôn là mình hạ hbbot xuống 0007.đã copy đc file mmcblk0p31 ra thẻ nhớ rồi.gõ lệnh thì hiện ra là daemon starter successfully*
dev/block/mmcblk0p31: cannot open for read: permission denide
như vậy là làm sai cái gì hả bạn
phải làm thế nào bây giờ ?bạn giúp mình với!

Bác vào topic hạ hb ấy , ở chục trang đầu có những lỗi nào anh em đã khắc phục được hết rồi
Bác phải chịu khó đọc lại thôi ...Vì có máy có lỗi này có máy có lỗi khác !!!!

starback

cám ơn bạn!mình đã hạ được hboot về 0007,s-off,recover,root đầy đủ rồi:D
đã chạy bản room của mod ancola v5.0 no sence rồi.ko biết có phải flash kerlen ko vì chưa thử bắt wifi xem có lỗi ko nhưng trước mắt up đc room cook là sướng rồi!
bạn biết bản room nào dùng tốt thì chỉ cho mình với nhé.mấy room trong diễn đàn mình hỏng hết link rồi.giờ ko biết up room nào!