• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

Ủa bác máy mình đã hạ Hboot từ 11 xuống 007 rồi cài các bản Rom vô rồi, nhưng nếu muốn up lên bản stock rom ics 4 thì về cái bản Ship ROm. Vậy có nghĩa là down cái bản Ship ROm có tên PG86IMG trong Hạ Hboot cài vô hay là cái bản ship Rom file .exe cài vô. Mà hướng dẫn mình chút cách cài bải Ship Rom vô là làm thế nào. Mà cài lại rồi thì Hboot sOff và root lại như bình thường khi up lên bản chính thức trên Ota chứ?
Bạn cài bản Ship Rom Châu Âu nhé (cài bản dùng để hạ HBOOT cũng được), sau khi update lên ICS qua OTA thì rất có thể HBOOT sẽ bị nâng lên, nếu mà còn nguyên S-OFF thì tốt, còn nếu bị chuyển sang S-ON mà HBOOT vẫn là 0007 thì bạn S-OFF lại.

nickyhi

Hôhô Pác nào đang dùng room cook nhanh tay, nhanh chân up về bản room Ship đi. hihi vui quá, bây lâu trong ngóng em nó:))
PS: Kô có Pác nào trả lời em câu hỏi phía trên a???hic :((

bác máy châu á ah ?
sao máy mình vẫn chưa thấy update, nhìn bà con thiên hạ lên ics sao mà não lòng wa' =((

joeD

Bạn cài bản Ship Rom Châu Âu nhé (cài bản dùng để hạ HBOOT cũng được), sau khi update lên ICS qua OTA thì rất có thể HBOOT sẽ bị nâng lên, nếu mà còn nguyên S-OFF thì tốt, còn nếu bị chuyển sang S-ON mà HBOOT vẫn là 0007 thì bạn S-OFF lại.

Ủa bác sao nghe có vẻ phiêu quá à. Nếu ko soff được thì có thể mai mốt có cài được bản ROm cook ko hả bác? Bên xda có hướng dẫn root máy sau khi lên ics bên bản Ota. mà chưa có thông tin nói về cái soff gì hết. Chắc phải đợi thôi

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=27903661&postcount=38

Bác tham khảo cho mình ý kiến up lên bản trên đây xem sao?

Last edited by a moderator:

dhnghia

các pác cho e hỏi là,e từ HBOOT 0011 xuống HBOOT 0007,khi còn là Rom ship Châu Âu thì tắt nguồn vẫn sạc pin dc,sau đó e up Rom LeeDroid 5.4 vào thì tắt nguồn ko sạc pin dc nữa,Recovery của e là bản mới nhất 5.0.2.0,cái e thắc mắc là tại sao trước kia vẫn tắt nguồn sạc dc,mà lên LeeDroid lại ko dc nữa ạ ,cũng hên là còn 8%,nếu mà nó kiệt pin luôn thì toi

vnreview

Có bác nào có link rom Ship của bản Eu không, cho mình xin với. Thanks.
Bạn vào link ROM Ship có ngay trong box HTC EVO 3D này là có hết mà, máy mình đã lên được Android 4.0 dùng thấy rất mượt, RAM free cao, cảm ứng nhạy và máy rất mát ^^

vnreview

các pác cho e hỏi là,e từ HBOOT 0011 xuống HBOOT 0007,khi còn là Rom ship Châu Âu thì tắt nguồn vẫn sạc pin dc,sau đó e up Rom LeeDroid 5.4 vào thì tắt nguồn ko sạc pin dc nữa,Recovery của e là bản mới nhất 5.0.2.0,cái e thắc mắc là tại sao trước kia vẫn tắt nguồn sạc dc,mà lên LeeDroid lại ko dc nữa ạ ,cũng hên là còn 8%,nếu mà nó kiệt pin luôn thì toi
Tắt nguồn không sạc được chính là do lỗi của cái CWM Recovery bản mới nhất 5.0.2.0 đấy, cái này trên forum có thông báo rồi mà. Bác nên thay một Recovery mod nào đó như EXT chẳng hạn sẽ ngon lành thôi. Giờ còn dùng ROM cook làm gì nữa mà lên Android 4.0 ICS chính thức đi thôi.

Chỉ có phiên bản Châu Âu có thôi. Phiên bản Châu Á vẫn chưa có đâu các Pác à...Đợi thêm mấy ngày nữa...;;)

bacsihoachuoi

xin rom có thể chơi được game 3d và chụp ảnh, quay phim 3d

bạn nào có rom có thể chơi đc game 3d, quay phim chụp ảnh 3d thoải mái thì share cho mình với. thanks !

dhnghia

Tắt nguồn không sạc được chính là do lỗi của cái CWM Recovery bản mới nhất 5.0.2.0 đấy, cái này trên forum có thông báo rồi mà. Bác nên thay một Recovery mod nào đó như EXT chẳng hạn sẽ ngon lành thôi. Giờ còn dùng ROM cook làm gì nữa mà lên Android 4.0 ICS chính thức đi thôi.
a trai có link của cái EXT ko,trong cái topic về Recovery thì có nói đến cái 4EXT nhưng mà die mất tiêu rồi ạ,cái nút power của e nó bị lờn rồi a trai ơi,nên giờ xài cái 4 phím cảm ứng để mở máy tắt máy thấy cũng hay hay nên lên ICS e sợ cái đó chưa cập nhật nên sẽ ko xài dc,ROM Leedroid 5.4 cũng đẹp,thôi đợi mọi người lên xem có lỗi gì ko rồi e lên sau,máy e là HBOOT 0011 hạ xuống 0007 nè

starback

đã có bản room cook nào chưa a e ơi!
room ship đc lên rồi mà chưa thấy các cao thủ nhà mình cook room cho evo nhỉ,mong các cao thủ cook cho a e vài bản room để thưởng thức hoặc bạn nào biết bản room nào tốt thì giới thiệu lên cho a e biết với
thank các bạn nhiều!

room ship đc lên rồi mà chưa thấy các cao thủ nhà mình cook room cho evo nhỉ,mong các cao thủ cook cho a e vài bản room để thưởng thức hoặc bạn nào biết bản room nào tốt thì giới thiệu lên cho a e biết với
thank các bạn nhiều!
Mới lên thôi mà, kiểu gì trước sau chả có rom cook dựa trên Ship Rom này.

thank các bạn nhiều!

ICS 4.0.x?
Máy mình vào update vẫn chưa có!

phuc1984

mình vừa update lên 4.0 thông qua wifi.
máy mình hboot 11 hạ xuống 007 chơi rom cook chán giờ úp rom 4.0 chính thức xem thế nào. trước tiên up về rom ship châu âu rom dùng hạ hboot ấy ko cần relock up rom ship xong bạn vào cập nhật sẻ không thấy thông báo cập nhật 4.0 ics đâu mà chỉ thấy cập nhật game với vài cái linh tinh khoảng 47mb , bạn chọn cập nhật nó xong xuôi bạn vào kiểm tra cập nhật hệ thống phát nửa sẻ thấy bản nâng cấp 4.0 ics gần 300mb dung lượng. update hay ko tùy nha. mình up thành công rồi. up xong hboot đổi thành 1.53.007, bootloader vẩn còn unlock, s-off ko bị chuyển thành s-on. flash recovery vô root dể dàng. máy chạy mượt ngon, xem 3d ko chuẩn bằng rom ship 2.3.3. camera chup co vẻ ngon và thêm ngìu lựa chọn. pin đang test. duyệt 3g ko nóng máy. nhạn nghe i vậy. kết nối data chậm hơn rom ship 2.3.4. sense 3.6 tiện dụng và đẹp. chia sẻ với các bạn có gì các bạn đóng góp thêm nha.

dhnghia

mình vừa update lên 4.0 thông qua wifi.
máy mình hboot 11 hạ xuống 007 chơi rom cook chán giờ úp rom 4.0 chính thức xem thế nào. trước tiên up về rom ship châu âu rom dùng hạ hboot ấy ko cần relock up rom ship xong bạn vào cập nhật sẻ không thấy thông báo cập nhật 4.0 ics đâu mà chỉ thấy cập nhật game với vài cái linh tinh khoảng 47mb , bạn chọn cập nhật nó xong xuôi bạn vào kiểm tra cập nhật hệ thống phát nửa sẻ thấy bản nâng cấp 4.0 ics gần 300mb dung lượng. update hay ko tùy nha. mình up thành công rồi. up xong hboot đổi thành 1.53.007, bootloader vẩn còn unlock, s-off ko bị chuyển thành s-on. flash recovery vô root dể dàng. máy chạy mượt ngon, xem 3d ko chuẩn bằng rom ship 2.3.3. camera chup co vẻ ngon và thêm ngìu lựa chọn. pin đang test. duyệt 3g ko nóng máy. nhạn nghe i vậy. kết nối data chậm hơn rom ship 2.3.4. sense 3.6 tiện dụng và đẹp. chia sẻ với các bạn có gì các bạn đóng góp thêm nha.
mừng vì khi lên ICS 4.0 nó vẫn còn số đẹp HBOOT 0007,sẵn máy anh phuc1984 test giúp e cái Ponury (tắt/mở màn hình bằng 4 nút cảm ứng ) có hoạt động trên ICS 4.0 ko a,nếu mà hoạt động là e đổi wa ngay,tại e kết chức năng này quá,nút Power nó lờn rồi