• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

phuc1984

ko biết up rom Ship 4.0 qua file zip có được như bạn phuc1984 ko nhỉ

bạn chịu khó up wa wifi như mình đi. vì mình đả làm và có kết quả khả quang. mình up rom.zip bên xda nó báo lổi status 7. up thêm rom zip 17mb nó đính kèm ở dưới thì treo khởi động luôn. nên quay về rom gốc up wa wifi. xda rất nhìu người bị status 7

phuc1984

mừng vì khi lên ICS 4.0 nó vẫn còn số đẹp HBOOT 0007,sẵn máy anh phuc1984 test giúp e cái Ponury (tắt/mở màn hình bằng 4 nút cảm ứng ) có hoạt động trên ICS 4.0 ko a,nếu mà hoạt động là e đổi wa ngay,tại e kết chức năng này quá,nút Power nó lờn rồi

mình đả test giúp bạn. nó thông báo lổi và kêu mình flash kernel. vậy là ko dc rồi bạn ơi.

dhnghia

mình đả test giúp bạn. nó thông báo lổi và kêu mình flash kernel. vậy là ko dc rồi bạn ơi.

dạ cám ơn a nhiều,chắc phải đợi Ponury update cho tương thích với Kernel thôi,chứ nút power bây giờ nhấn 1 cái thôi là nó mở màn hình rồi tắt màn hình,nhấn vài cái mới dc mở màn hình,còn muốn tắt màn hình cũng khó khăn y vậy,1 lần nhấn cho 2 tác động :(

phuc1984

dạ cám ơn a nhiều,chắc phải đợi Ponury update cho tương thích với Kernel thôi,chứ nút power bây giờ nhấn 1 cái thôi là nó mở màn hình rồi tắt màn hình,nhấn vài cái mới dc mở màn hình,còn muốn tắt màn hình cũng khó khăn y vậy,1 lần nhấn cho 2 tác động :(

ừ. khổ thật.

thongbich

Ai chỉ e cách unroot EVO 3D với

Tình hình là bản ICS sắp update mà e ko biết cách unroot ai rành thì giúp dùm e với
Máy em đang S-ON HBOOT1.49.0011

binhhdda

Mới up lên ISC nhưng thấy thất vọng cái xem phim 3D của nó quá không nổi hẳn như bản 2.3.4 nên lại ngậm ngùi quay lai. Hic!

model91

bạn chịu khó up wa wifi như mình đi. vì mình đả làm và có kết quả khả quang. mình up rom.zip bên xda nó báo lổi status 7. up thêm rom zip 17mb nó đính kèm ở dưới thì treo khởi động luôn. nên quay về rom gốc up wa wifi. xda rất nhìu người bị status 7

nhưng chắc kiểu j sau này cũng có 1 bản ship 4.0 dạng exe ổn định cho mọi người dùng.

model91

sao bạn ko dùng Tweaks. Có chức năng gán fím mà.dùng 4fím cảm ứng chi cho tốn pin.

dhnghia

sao bạn ko dùng Tweaks. Có chức năng gán fím mà.dùng 4fím cảm ứng chi cho tốn pin.

2 cái nút volume của e chả hiểu sao nó cũng lờn lờn rồi,hồi kỳ cài recovery mà muốn khùng với 2 nút volume luôn,nút volume trên bị nặng hơn nút volume dưới
với lại e thấy 4 phím cảm ứng nó cũng ko hao pin lắm,với lại lên forum của nó đọc thì cách nó hoạt động là ko phải nó đưa màn hình về cái trạng thái tắt hờ,mà là tắt hẳn luôn,y như là mình bấm nút Power để tắt màn hình đi vậy đó,trước kia xài rom ship,nếu ko vọc gì thì cũng 1,5 ~ 2 ngày là sạc pin,còn vọc thì 1 ngày,giờ cũng vậy thôi chứ ko thấy hơn,e đang xài ROM leedroid 5.4 thấy cũng đẹp
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
theo như trên forum của ponury thì có thể chạy dc nó trên Rom Ship
với điều kiện là phải có :
root
kernel should have CONFIG_KALLSYMS_ALL
brain
mấy anh mấy chú nào rành tiếng anh có thể google dùm e cách enable cái CONFIG_KALLSYMS_ALL với ạ,e nghĩ nếu enable dc nó thì sẽ cài dc ponury trên rom ship luôn

Chỉnh sửa cuối:

thongbich

Ai có cho mình xin link romship HBOOT 11 với
Nhân tiện cho mình hỏi thêm là ICS hiện h chạy ổn định tốt hơn 2.3 không vậy

Last edited by a moderator:

tvakl

Dự báo thời tiết

Tình hình là mình mới nua cái HTC, nên chưa biết sử dụng lắm (mong các bạn thông cảm), mình không biết cái dự báo thời tiết phải thiết lập làm sao ấy, mình đi một số nơi thì thấy nó báo tốt lắm, ví dụ như đi quận 3, quận 1 thì thấy nó báo dist 3, dist 1. Nhưng khi về tới Tân Bình thì đôi khi nó báo tân bình , đôi khi nó báo là thành phố nào của Hàn Quốc đó , trong lúc đó mình mở bản đồ định vị lên thì nó báo mình đang ở Tân Bình , kỳ ghê, không biết là tại sao nữa, mong các bạn chỉ cho mình với! Cám ơn!

meomeotom

Mình vừa lên. Không thỏa mãn. Ứng dụng xem phụ đề 3D 3DVPlayer toàn lỗi: Phiên bản 2.1.0 thì không mở được, phiên bản 3.0 thì có phim xem được, có phim toàn bị Force Close. Đấy là cảm nhận vừa mới test, từ từ sẽ xem những lỗi khác

kenbj_panda

Mấy bác ơi em mới up EVO 3D lên android 4 mà bị lỗi hic, khi khởi động lại màn hình có biểu tượng android màu xanh và hình tam giác với chấm than màu vàng hic, máy em đã S off, root,.. hết rùi ạ. Giúp em với cảm ơn các bác nhiều lắm.

Mấy bác ơi em mới up EVO 3D lên android 4 mà bị lỗi hic, khi khởi động lại màn hình có biểu tượng android màu xanh và hình tam giác với chấm than màu vàng hic, máy em đã S off, root,.. hết rùi ạ. Giúp em với cảm ơn các bác nhiều lắm.
Úp lại bản rom cook nào đó là được mà.

vnreview

Máy mình sau khi up lên Android 4.0 ICS thấy chạy rất mượt và ngon nhưng HTC Sense 3.6 không tìm thấy chức năng cho tùy chọn các shortcut hiện thị trên màn hình khóa (mặc định tại lockscreen là Call, Mail, Message, Camera) nhưng muốn đổi sang ứng dụng khác lại không được trong khi HTC Sense 3.0 và Sense 3.5 lại OK. Bác nào biết giúp mình cách đổi với!

dhnghia

Mình vừa lên. Không thỏa mãn. Ứng dụng xem phụ đề 3D 3DVPlayer toàn lỗi: Phiên bản 2.1.0 thì không mở được, phiên bản 3.0 thì có phim xem được, có phim toàn bị Force Close. Đấy là cảm nhận vừa mới test, từ từ sẽ xem những lỗi khác
Mấy cái này bạn phải đợi ứng dụng nó tự update thôi,đó đâu phải là lỗi của ROM ICS đâu,ROM ICS này theo mình cảm nhận là ok.
Thêm vào những hiệu ứng làm mượt mà hơn khi mở ứng dụng,hay là khi xoay máy từ đứng -> nằm hoặc ngược lại.
Đỡ hao pin rất nhiều,mình canh sạc đến gần 00h30 sáng đầy pin rồi mình rút ra,đến 8h sáng xem thì máy còn 99% ,chỉ mất 1% thôi.
Còn khi xem phim 3D thì phải nói là ko hài lòng như bản cũ,cái phim Earth Song của chú Ân trước đây post là phim có hiệu ứng 3D rõ ràng nhất,nhưng bây giờ xem trên ICS thì thấy nó có cái gì đó ko thuận mắt,ko thuận mắt là do nó bị ngược,mình cũng ko hiểu tại sao tự nó lại bị ngược như vậy,phải cầm ngang dt theo chiều từ phải sang trái,tức là logo HTC nằm ở bên phải,còn 4 phím cảm ứng nằm bên tay trái thì mới lấy lại dc cảm giác xem 3D của bản cũ,nhưng mà chỉ bị mỗi phim đó thôi,còn phim Ghost Rider phần 2 thì trước kia xem có 3D,giờ xem lại cũng ko có hiệu ứng rõ ràng cho lắm.
Nói chung trừ cái vụ xem phim 3D ra thôi,chứ quay phim và chụp ảnh 3D thì như cũ.
vậy là up lên rồi mà bị lỗi hả ta
có phải là bạn đã download về 298mb rồi,nhưng nó hỏi Install now hay Install Later đúng ko,bạn chọn Install Now thì bị đứng lun ở cái biểu tượng android màu xanh và hình tam giác với chấm than màu vàng đúng ko
nếu vậy thì bạn khóa bootloader lại rồi up ICS lại từ đầu nha