• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

havanthang

~X(Sặc mình vừa mới hạ được Hboot 0012 xuống 0007 thì nó lại cho uplate luôn 4.0 cho máy châu á hả trời.( đen kinh)
:-??Nhưng mà thấy có vẻ 4.0 không đc ái mộ cho lém thì phải

~X(Sặc mình vừa mới hạ được Hboot 0012 xuống 0007 thì nó lại cho uplate luôn 4.0 cho máy châu á hả trời.( đen kinh)
:-??Nhưng mà thấy có vẻ 4.0 không đc ái mộ cho lém thì phải
Vì ICS trên EVO 3D hoạt động chưa ổn cho lắm thôi, một thời gian nữa HTC lại update tiếp để fix lỗi ngay mà.

Sau 1 ngày sử dụng thấy bản 4.0.3 này có cảm ứng mượt hơn (Chắc chưa cài ƯD gì nên thấy thế-các Pác nên reset máy ngay sau khi up lên FW nhé). Theo cảm nhận của mình 3D có vẻ yếu hơn bản cũ, các hiệu ứng bị hạn chế hơn. Game có nhạc rất nhỏ, nhất là game NFS Shift. Mà có Pác nào biết cách vào thẻ nhớ được kô? Mình tìm kô có phần mềm nào tích hợp sẵn để quản lý SD... 1 vài nhận xét ban đầu, tiếp tục mày mò xem thế nào:-?

Sau 1 ngày sử dụng thấy bản 4.0.3 này có cảm ứng mượt hơn (Chắc chưa cài ƯD gì nên thấy thế-các Pác nên reset máy ngay sau khi up lên FW nhé). Theo cảm nhận của mình 3D có vẻ yếu hơn bản cũ, các hiệu ứng bị hạn chế hơn. Game có nhạc rất nhỏ, nhất là game NFS Shift. Mà có Pác nào biết cách vào thẻ nhớ được kô? Mình tìm kô có phần mềm nào tích hợp sẵn để quản lý SD... 1 vài nhận xét ban đầu, tiếp tục mày mò xem thế nào:-?
Bạn vào Google Play mà tải các ứng dụng quản lý tập tin như Es Explorer hay Root Explorer nhé chứ trong rom Ship không có sẵn các ứng dụng đó đâu.

doquangduc

Well-Known Member
roor được, 3D ko lỗi nhưng kém hơn 2.3 thôi.

Root được, nhưng hình như không có quyền truy cập hay sửa chữa file hệ thông được thì phải ( trong máy đã có Super user ). Ví dụ : như dùng Soft System AppRemove để delete những soft có sãn trong máy được, nó báo là máy chưa được Root. bác nào có kinh nghiệm vụ này không ạ. Tks

relock bootloader mới up dc nha bạn :)

Cần gì Relock đâu bạn. Em chỉ cần Up lại Rom Ship, rồi Update luôn. máy vẫn Unlock, S off bình thường. Chỉ cần cài lại Recovery thôi.

model91

Root được, nhưng hình như không có quyền truy cập hay sửa chữa file hệ thông được thì phải ( trong máy đã có Super user ). Ví dụ : như dùng Soft System AppRemove để delete những soft có sãn trong máy được, nó báo là máy chưa được Root. bác nào có kinh nghiệm vụ này không ạ. Tks

vụ remove app trong hệ thống giờ mình mới bít apps này.test phát xem sao :D

nickyhi

Mình cảm nhận ICS room ship mượt hơn các bản room cook 1 chút, thêm nữa, cái stock browser có vẻ ko mượt bằng bản 2.3, nhất là khi mở trang tinhte.vn, 3d xem ko thích bằng 2.3, còn lại okie :d Chờ update fix lỗi thôi
Ps: có bác nào xài thử Chrome chưa, máy mình xài nó cứ giật rồi bị mờ hình, chán quá gỡ lun

dhnghia

bác nào biết phần mềm nào tắt màn hình nhưng ko khóa màn hình ko ạ,chẳng là thời gian của mình thì đa số là ở nhà,nên rất hay sms,mà mỗi lần nhận sms phải dùng nút Power để mở màn hình lại thì như vậy khả năng hư nút power cũng nhanh nữa,nên mình chỉ muốn là nó tắt màn hình đi,khi cần dùng dt thì chạm vào màn hình là sẽ sáng lên lại

vnreview

Chrome trên Android 4.0 của EVO 3D đúng là không ổn định, hình ảnh bị giật giật, nội dung hiển thị không chính xác->quay về bạn Opera là chuẩn!

Mình thấy nhiều bạn nói là 3D có vấn đề.Quả thực là có 1 chút gì đó ở clip Top Girl như nhiều bạn đã nói,hình như là thiếu chiều sâu và hơi bị lóa.Nhưng phải chăng đó chỉ là sự tự ám thị,thuộc lĩnh vực tâm lý mất rồi :D
Riêng mình thấy các phim hoặc clip 3D tải về xem vẫn bình thường...Nói chung là rất hài lòng với ICS 4.0!

dhnghia

Mình thấy nhiều bạn nói là 3D có vấn đề.Quả thực là có 1 chút gì đó ở clip Top Girl như nhiều bạn đã nói,hình như là thiếu chiều sâu và hơi bị lóa.Nhưng phải chăng đó chỉ là sự tự ám thị,thuộc lĩnh vực tâm lý mất rồi :D
Riêng mình thấy các phim hoặc clip 3D tải về xem vẫn bình thường...Nói chung là rất hài lòng với ICS 4.0!
có phải khi xem phim bác cầm máy theo chiều từ trái qua phải,tức là logo HTC nằm bên tay trái,còn 4 nút cảm ứng nằm tay phải đúng ko,bây giờ cầm ngược lại đi,logo HTC tay phải,4 nút cảm ứng tay trái,sẽ thấy có chiều sâu lại thôi,đó là do phim bị đảo ngược nên nó ko đúng với mắt nữa,tui cũng chẳng hiểu sao tự nó lại đảo ngược như vậy

heocoi22

các bác cho e hỏi giờ máy em đang 2.3 mà up radio bản ICS liệu có được không ạ

Mình dùng Sen XE khi úp Ship Rom gốc và Root bằng SuperSU v0.92 (mới nhất) thì cài SystemRemover vẫn remove các file hệ thống (System apps) bình thường. Bạn thử root máy bằng phiên bản SuperSU mới nhất xem.

các bác cho e hỏi giờ máy em đang 2.3 mà up radio bản ICS liệu có được không ạ
Được không vấn đề gì vì Radio nó riêng mà.

doquangduc

Well-Known Member
HIC, lên 4.0, chán quá, quay lại 2.3 thì bị khởi động lại liên tục, Up lại Rom gốc cũng không được nữa, nó báo là sai ID, chẳng hiểu tại sao, ai biết chỉ mình với, Tks

zobibobo

[HỎI] Hỏi về lỗi khi install rom miui evo 3d

Các bạn cho mình hỏi,
Máy mình bản HB 11 đã hạ 07, đã root, đã cài recovery...
Cài bản rom miui việt hóa của bạn gì đó thì okie, nhưng ko hiểu sao cài bản miui mới download từ roms.miui.us lại bị lỗi giống lỗi sau >.<

Mã:
assert failed: getprop("ro.product.device") == "shooter" || getprop("ro.build.product") == "shooter" || getprop("ro.product.board)" == "shooter"
Error in: /sdcard/roms/MIUI.us_shooter_v4_2.6.29_Eng_Deo_ZipA_Signed_Digitalhigh.zip
(Status 7)
Installation aborted.

Các bạn hướng dẫn mình với. Xin cảm ơn :)

Các bạn cho mình hỏi,
Máy mình bản HB 11 đã hạ 07, đã root, đã cài recovery...
Cài bản rom miui việt hóa của bạn gì đó thì okie, nhưng ko hiểu sao cài bản miui mới download từ roms.miui.us lại bị lỗi giống lỗi sau >.<
Các bạn hướng dẫn mình với. Xin cảm ơn :)
Lỗi file rom .zip, bạn tải lại file rom .zip hay có thể xóa file rom .zip trên thẻ nhớ rồi copy lại qua ổ đọc thẻ là được.

kenbj_panda

Ôi hay quá thế là vấn đề 3D đã đc giải quyết hihi, với phiên bản ISC 4.0 thì mình hoàn toàn thích thú :D pin lâu hơn, ứng dụng tùy biến hơn(gộp các ứng trong trong 1 thư mục tại màn hình chính:D)... Các bác thích lướt web thì em khuyên dùng Dolphin HD nhé xài rất thích. Hôm qua mới trên cửa hàng ĐT trải nghiệm em ONE X, cũng thấy OK nhưng vẫn thích EVO hơn^^ lâu lâu đem 3D dọa người được

HIC, lên 4.0, chán quá, quay lại 2.3 thì bị khởi động lại liên tục, Up lại Rom gốc cũng không được nữa, nó báo là sai ID, chẳng hiểu tại sao, ai biết chỉ mình với, Tks
Em nghĩ là do anh update OTA lên ICS nên HBOOT đã bị nâng lên cao hơn nên không thể úp lại Ship Rom gốc cũ được.

maphin

có bạn nào biết thì hướng dẫn root cho máy đã lên 4.03 và hboot 1.53.007 đi ! thanks