• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

có bạn nào biết thì hướng dẫn root cho máy đã lên 4.03 và hboot 1.53.007 đi ! thanks
Nếu máy bạn còn S-OFF thì bạn cài Recovery và Root. Còn S-ON thì đầu tiên bạn Unlock Bootloader bằng HTC DEV, sau đó cài Recovery và Root thôi.

dhnghia

HIC, lên 4.0, chán quá, quay lại 2.3 thì bị khởi động lại liên tục, Up lại Rom gốc cũng không được nữa, nó báo là sai ID, chẳng hiểu tại sao, ai biết chỉ mình với, Tks
khởi động liên tục thì vào Recovery Wipe Factory reset nó đi là khởi động dc liền,ko cần phải up rom lại đâu

doquangduc

Well-Known Member
khởi động liên tục thì vào Recovery Wipe Factory reset nó đi là khởi động dc liền,ko cần phải up rom lại đâu

Mình làm rồi, nhưng vẫn bó tay. Thẻ nhớ cũng tháo ra luôn, cũng không được, Up lại Rom Ship cũng ko dc, nó báo sai ID. Chịu rùi. hu hu

zobibobo

Lỗi file rom .zip, bạn tải lại file rom .zip hay có thể xóa file rom .zip trên thẻ nhớ rồi copy lại qua ổ đọc thẻ là được.

Cảm ơn bạn, nhưng mình thử download lại & copy thông qua đồ đọc thẻ nhớ cũng ko được, vẫn báo lỗi đó bạn à >.<

dhnghia

Cái này là bị sao nhỉ

ý của em là bác cài lại cái bản ROM SHIP nào mà bác cài được nhưng bị khởi động liên tục đó,còn bản nào bị báo lỗi ID thì đừng cài nữa,rồi Wipe Factory Reset là sẽ vào được thôi

doquangduc

Well-Known Member
ý của em là bác cài lại cái bản ROM SHIP nào mà bác cài được nhưng bị khởi động liên tục đó,còn bản nào bị báo lỗi ID thì đừng cài nữa,rồi Wipe Factory Reset là sẽ vào được thôi

Thì chính bản Rom backup đang dùng mà. Cũng ko dc luôn.

nickyhi

bác nào biết phần mềm nào tắt màn hình nhưng ko khóa màn hình ko ạ,chẳng là thời gian của mình thì đa số là ở nhà,nên rất hay sms,mà mỗi lần nhận sms phải dùng nút Power để mở màn hình lại thì như vậy khả năng hư nút power cũng nhanh nữa,nên mình chỉ muốn là nó tắt màn hình đi,khi cần dùng dt thì chạm vào màn hình là sẽ sáng lên lại

Bác có thể cài GO SMS, sau đó vào setting >> thẻ Advance >> Notification settings >> tick chọn Unlock screen
Vậy là mỗi khi có SMS máy sẽ tự động unlock màn hình, cũng giải quyết đc phần nào :D

Chỉnh sửa cuối:

dhnghia

Bác có thể cài GO SMS, sau đó vào setting >> thẻ Advance >> Notification settings >> tick chọn Unlock screen
Vậy là mỗi khi có SMS máy sẽ tự động unlock màn hình, cũng giải quyết đc phần nào :D
hay quá cám ơn bác nha,cái này là giải quyết tận gốc luôn chứ đâu phải "dc phần nào" đâu hehe,tại vì màn hình nó chỉ tắt hờ chứ nó ko khóa lại thì lúc nào nó cũng trong trạng thái chờ,tui nghĩ chắc nó hao pin chết luôn

Thì chính bản Rom backup đang dùng mà. Cũng ko dc luôn.

HBOOT của bác đầy đủ ra là bao nhiu vậy ạ ? e nghi là HBOOT của bác bị tăng lên quá,máy bác mua về là EU sẵn hay hạ HBOOT ạ
bác đưa HBOOT chính xác thì có thể e kiếm dc 1 bản ROM SHIP nào đó hợp với HBOOT của bác,tại vấn đề này xda nó cũng gặp nhiều
ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR
One of these error messages will appear when you use the wrong RUU to do the update. The RUU will check if the Model ID and Language ID are compatible with the Android phone. Make sure you use the correct RUU to update.

conanb3t

Bác làm ơn hướng dẫn cách trở về S-ON và LOCKED như ban đầu mới mua máy được không? Máy mình CID HTC__203, HBOOT 1.49.0018 đã thực hiện S-OFF.
thnks bác.
ai biết cách quay trở lại S-ON như ban đầu chỉ mình với, mình đang muốn update ICS từ OTA nhưng máy mình đã S-OFF nên nó không cho update

dhnghia

ai biết cách quay trở lại S-ON như ban đầu chỉ mình với, mình đang muốn update ICS từ OTA nhưng máy mình đã S-OFF nên nó không cho update
s-on hay s-off ko quan trọng,tại bạn chưa có khóa bootloader lại,vào chế độ bootloader rồi kiểm tra thử coi nó là unlocked hay relocked,nếu là unlocked thì tiến hành relocked nó đi

doquangduc

Well-Known Member
hay quá cám ơn bác nha,cái này là giải quyết tận gốc luôn chứ đâu phải "dc phần nào" đâu hehe,tại vì màn hình nó chỉ tắt hờ chứ nó ko khóa lại thì lúc nào nó cũng trong trạng thái chờ,tui nghĩ chắc nó hao pin chết luôn

HBOOT của bác đầy đủ ra là bao nhiu vậy ạ ? e nghi là HBOOT của bác bị tăng lên quá,máy bác mua về là EU sẵn hay hạ HBOOT ạ
bác đưa HBOOT chính xác thì có thể e kiếm dc 1 bản ROM SHIP nào đó hợp với HBOOT của bác,tại vấn đề này xda nó cũng gặp nhiều
ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR
One of these error messages will appear when you use the wrong RUU to do the update. The RUU will check if the Model ID and Language ID are compatible with the Android phone. Make sure you use the correct RUU to update.

Máy mình nguyên bản là Châu âu/: HB 007
Thông số: HB 1.49.007. HIện tại mình đã relock, nhưng không Up lại Rom Ship được nữa. Chán thật, Tks Bác nhiều

dhnghia

Máy mình nguyên bản là Châu âu/: HB 007
Thông số: HB 1.49.007. HIện tại mình đã relock, nhưng không Up lại Rom Ship được nữa. Chán thật, Tks Bác nhiều

vậy bác đã thử up bản ROM của bác ancola66 trong topic hạ hboot cho máy 011 và 012 xuống 007 chưa ạ
chỉ cần chép cái file này vào thẻ nhớ và khởi động vào chế độ bootloader khi nó load xong thì nhấn nút volume Up để up rom,bác thử xem

doquangduc

Well-Known Member
vậy bác đã thử up bản ROM của bác ancola66 trong topic hạ hboot cho máy 011 và 012 xuống 007 chưa ạ
chỉ cần chép cái file này vào thẻ nhớ và khởi động vào chế độ bootloader khi nó load xong thì nhấn nút volume Up để up rom,bác thử xem

tks Bác, để em thử xem sao

dhnghia

tks Bác, để em thử xem sao

à quên nói bác là khi up bản rom này thì phải relocked bootloader lại nhé,thêm cái nữa là tên của nó khi down về là
PG86IMG.zip thì phải giữ nguyên như vậy mà chép nguyên file zip vào,ko dc giải nén cũng ko dc đổi tên,cái đó là để đưa máy bác về RADIO ban đầu đó
vẫn ko dc nữa thì chắc phải kiếm cái RADIO khác,bác vào topic này để thử tất cả các bản RADIO

doquangduc

Well-Known Member
à quên nói bác là khi up bản rom này thì phải relocked bootloader lại nhé,thêm cái nữa là tên của nó khi down về là
PG86IMG.zip thì phải giữ nguyên như vậy mà chép nguyên file zip vào,ko dc giải nén cũng ko dc đổi tên

Vẫn đang relock mà Bác.

zobibobo

Lỗi file rom .zip, bạn tải lại file rom .zip hay có thể xóa file rom .zip trên thẻ nhớ rồi copy lại qua ổ đọc thẻ là được.

Cảm ơn bạn, nhưng mình thử download lại & copy thông qua đồ đọc thẻ nhớ cũng ko được, vẫn báo lỗi đó bạn à >.<