• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

starback

có bản room mới cook nào chưa các bác ơi.mình mình dùng room cook quen rồi,roon ship lên 4.0 rồi mà chưa thấy bác nào giới thiệu room cook cả.chờ đợi lâu quá!

ngtient38

các Pác cho em hỏi là: Nhiều bài viết ghi bộ nhớ trong của EVO 3D là 4GB, có bài ghi là 1GB. Vậy rốt cuộc bộ nhớ trong của em nó là bao nhiêu ạ???:-?
Mình đang định tậu em nó về vọc thủ, nhưng thấy giá bên Nhật Cường lên đến 8,990triệu.Cao hơn so với Cellphone là 8,190, Và Hoàng Hà là 7,990. Hiện tại 2 của hàng này đang hết hàng nên đang đợi. Nhưng nghe nói bên NC làm ăn uy tín và chế độ bảo hành tốt hơn...
4Gb là máy CDMA, máy gsm thì chỉ có 1Gb thôi

ngokietquan

CẦN CÁC BÁC HỖ TRỢ VỀ ROM SHIP 4.0

tình hình là em đã unclockboot ,recovery ,root và đã cài rom cook 4.0.mới thấy bản cập nhật chính thức 4.0 của htc , nên em đã download rom ship RUU bản 2.3.4 về cài và đều làm ok. , đã update lên được 4.0 chính thức.nhưng do em thấy bản cook up beat audio được nên lấy up cho rom gốc thì muisc bị lỗi luôn hát ko được.em định up lại rom gốc 2.3.4 như củ rùi nâng cấp như ban đầu nhưng ko làm được. đã vậy máy em thay đổi HOOT luôn 0011 thành 0007. nên khi em up rom cook 4.0 sài đỡ thì lại bị lỗi wifi . bây giờ em rất bế tắc mong các bác nhiệt tình giúp đỡ em vượt qua khó khăn này để cứu EVO của em.thank các bác nhiều lắm. PHẢI LÀM SAO ĐÊ CÓ THỂ VỀ 4.0 CHÍNH THỨC VÀ KO LỖI . 1 LẦN NỮA CÁM ON CÁC BÁC NHIỀU LẮM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
tình hình là em đã unclockboot ,recovery ,root và đã cài rom cook 4.0.mới thấy bản cập nhật chính thức 4.0 của htc , nên em đã download rom ship RUU bản 2.3.4 về cài và đều làm ok. , đã update lên được 4.0 chính thức.nhưng do em thấy bản cook up beat audio được nên lấy up cho rom gốc thì muisc bị lỗi luôn hát ko được.em định up lại rom gốc 2.3.4 như củ rùi nâng cấp như ban đầu nhưng ko làm được. đã vậy máy em thay đổi HOOT luôn 0011 thành 0007. nên khi em up rom cook 4.0 sài đỡ thì lại bị lỗi wifi . bây giờ em rất bế tắc mong các bác nhiệt tình giúp đỡ em vượt qua khó khăn này để cứu EVO của em.thank các bác nhiều lắm. PHẢI LÀM SAO ĐÊ CÓ THỂ VỀ 4.0 CHÍNH THỨC VÀ KO LỖI . 1 LẦN NỮA CÁM ON CÁC BÁC NHIỀU LẮM!!!
Máy bạn đã có s-off chưa. Hay chỉ unlock bootloader thôi.

Nguyenson318

Nhờ Hướng dẫn cài lại ROM Ship sau khi đã update OTA lên Android 4.0

Chào các bạn!

Trước đây mình cài ROM Cook, sau khi có bản cập nhật chính thức từ HTC thì mình đã quay lại Ship ROM và update OTA lên Android 4.0. Rồi mở khóa Bootloader trực tuyến (vì Hotboot của mình là 0011) và cài Recovery, Root. Nhưng thấy bản Update không được "ngon" cho lắm nên mình Restore lại bản ROM Cook cũ (cũng là bản AD 4.0 từ trang XDA đã cài trước đây), xong mình có cài lại file boot.img cho nó, nhưng khi khởi động lại thì ôi thôi :(( không vào được nữa (cứ hiện lên Logo rồi khởi động lại). Đã Relock để cài lại ROM Ship thì không cài được (chạy được 1 lúc là báo lỗi). Nhờ các bạn giải quyết giúp mình! Thanks

Nguyenson318

Con EVO của mình cũng đang trong tình trạng giống bạn ngokietquan. Khi unlock bootloader thì máy vẫn là S-ON. Nhờ các cao thủ giúp đỡ!!!

starback

đã có bản room nào mới chưa các bạn ơi?chờ lâu quá mà ko thấy forum mình nhúc nhích gì nhỉ,hay evo bị bỏ quên rồi !

starback

mình quen xài room cook rồi,nhưng nếu evo 3d bị bỏ quên rồi thì chắc cũng phải chạy room ship thôi!

ngokietquan

bạn cho về rom ship 2.3.4 rùi update trực tiếp luôn cho dễ.mình củng đang kiếm rom ship 4.0 nhưng chưa có nà,cố gắng tìm có gì thông tin nha bạn.mình đang khổ vì evo nà

ngokietquan

hay quá cám ơn bác nha,cái này là giải quyết tận gốc luôn chứ đâu phải "dc phần nào" đâu hehe,tại vì màn hình nó chỉ tắt hờ chứ nó ko khóa lại thì lúc nào nó cũng trong trạng thái chờ,tui nghĩ chắc nó hao pin chết luôn

HBOOT của bác đầy đủ ra là bao nhiu vậy ạ ? e nghi là HBOOT của bác bị tăng lên quá,máy bác mua về là EU sẵn hay hạ HBOOT ạ
bác đưa HBOOT chính xác thì có thể e kiếm dc 1 bản ROM SHIP nào đó hợp với HBOOT của bác,tại vấn đề này xda nó cũng gặp nhiều
ERROR [131]: CUSTOMER ID ERROR
One of these error messages will appear when you use the wrong RUU to do the update. The RUU will check if the Model ID and Language ID are compatible with the Android phone. Make sure you use the correct RUU to update.

bác giúp em với HB của e 1.53.0007 nhờ bác giúp hộ 1 bản rom ship phù hợp

starback

mình up room bên forum xda,bản room của vua hổ mang 1.6 ICS mà máy treo ở logo htc
ko biết có phải flash kernel hay phải làm gì nữa thì mới đc không nhưng mình chỉ dow bản room về và up qua thẻ nhớ.mình đã hạ hboot về 007 nên cứ nghĩ sẽ up các room bên forum xda 1 cách đễ dàng,giờ như này mong a e chỉ cách giai quyết với .link room đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1647674

model91

Nếu máy bạn khi up lên ICS 4.0 mà hboot là 1.53.0007 thì bạn tải bản rom dùng khi hạ hboot xuống 1.49.0007 chép vào thẻ nhớ để máy tự động chạy là đc.

AquaSta

Moderator
Mấy rom Cook ICS base 3.28.707 hiện giờ toàn yêu cầu bạn điều kiện là bạn phải up rom 3.28.401 sau đó up tiếp rom cook thì mới boot lên được

venusian

Moderator
mình up room bên forum xda,bản room của vua hổ mang 1.6 ICS mà máy treo ở logo htc
ko biết có phải flash kernel hay phải làm gì nữa thì mới đc không nhưng mình chỉ dow bản room về và up qua thẻ nhớ.mình đã hạ hboot về 007 nên cứ nghĩ sẽ up các room bên forum xda 1 cách đễ dàng,giờ như này mong a e chỉ cách giai quyết với .link room đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1647674

Bạn Flash file FW cho em nó chưa?

venusian

Moderator
tôi muốn hỏi : htc evo3d phải s-off mới up được romcook đúng không?

EVo 3D hay các dòng máy HTC chạy Android nói chung. Trước đây thì bắt buộc phải S-OFF mới up đc Rom Cook. Nhưng giờ đây HTC đã cho phép mở khóa Bootloader nên S-ON với unlock Bootloader vẫn up ROm Cook bình thường