• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

minhhaicdm

có một vấn đề nữa là sau khi mình lock máy lại và chạy cập nhật thì lần này nó chạy thẳng vào màn hình bootloader mình không biết làm thế nào nữa . Cao thủ nào update thành công rồi chỉ giáo cho mình với .
thank!

minhhaicdm

sau khi mình lock lại máy ?

có một vấn đề nữa là sau khi mình lock máy lại và chạy cập nhật thì lần này nó chạy thẳng vào màn hình bootloader mình không biết làm thế nào nữa . Cao thủ nào update thành công rồi chỉ giáo cho mình với .
thank!

aulinh

thank!

Bạn phải update lại ROM gốc đi để sử lý cái vụ khởi động là vào bootloader. xg rồi update lên 4.0 qua OTA là ok.
Máy mình cg bị như bạn, giờ lên 4.0 ngon lành rồi

w2k

Các pác có bít phàn mềm nào add được các profile vào nút nguồn như trên ko?

venusian

Moderator

Các pác có bít phàn mềm nào add được các profile vào nút nguồn như trên ko?

Cai này không phải là phần mềm đâu bạn ạ. Nó đc chỉnh sửa từ Rom.
Bạn up các bản Cook thì sẽ có thôi vì nó đc các kĩ thuật viên buil Rom chèn vào.

mấy cái link bị die hết rồi pro ơi

Bạn cần Rom nào.

adnam007

Em mới dùng máy 3D này nhưng đọc mấy page cũng chẳng hiểu mấy, cho em hỏi máy em là v 4.0.3 (HTC Sense 3.6) software 3.28.401.1, baseband 11.77.3504. Cho em hỏi là làm cách nào để biết được hboot của mình là mấy để biết đó là phiên bản châu âu hay á? và hình như em đoán máy em là up qua OTA thì phải vì em ko có superuser. Gìơ em chỉ cần có super user để cài các ứng dụng như quck boot thì cách làm thế nào vậy? em bấm hoài power + vplume down mà nó chẳng hiện j cả. Em cám ơn ạh!

w2k

Em mới dùng máy 3D này nhưng đọc mấy page cũng chẳng hiểu mấy, cho em hỏi máy em là v 4.0.3 (HTC Sense 3.6) software 3.28.401.1, baseband 11.77.3504. Cho em hỏi là làm cách nào để biết được hboot của mình là mấy để biết đó là phiên bản châu âu hay á? và hình như em đoán máy em là up qua OTA thì phải vì em ko có superuser. Gìơ em chỉ cần có super user để cài các ứng dụng như quck boot thì cách làm thế nào vậy? em bấm hoài power + vplume down mà nó chẳng hiện j cả. Em cám ơn ạh!

trong mục cài đặt Power bạn bỏ dấu tích ở Fast boot đi là bấm power + volume được

adnam007

em vào dc rồi và thấy hiện lên là
hboot 1.53.0007
*UNLOCKED*
Ship S-OFF
radio 11.25.3504.06_M
Vậy em ko cần phải làm công đoạn S-off nữa phải ko ạh? giờ em chỉ cần làm recovery rồi tiếp tục root là có super user phải ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

dhnghia

em vào dc rồi và thấy hiện lên là
hboot 1.53.0007
*UNLOCKED*
Ship S-OFF
radio 11.25.3504.06_M
Vậy em ko cần phải làm công đoạn S-off nữa phải ko ạh? giờ em chỉ cần làm recovery rồi tiếp tục root là có super user phải ko ạ?
chủ trước của nó chắc cũng vọc bấy bá rồi nhở :D

dhnghia

Có thể đó là do thẻ nhớ đó bạn. Không mượt do class nhỏ. Nếu bạn dùng 16G hoặc 32G thì phải class 6 hoặc 10 nhé

bạn ơi nhờ bạn mà tui biết thêm cái vụ class nữa,nhưng chưa hiểu lắm,tui xài thẻ 8GB,làm sao để xem dc class của nó đây bạn ?
mà thẻ của tui chép có 6,7 phim 3D ngắn ngắn của bác bin21,khoảng 20 bài nhạc,và gần trăm tấm hình,phần mềm thì ko cài nhiều,nhưng mà vẫn bị khựng khựng khi vuốt màn hình để đổi hình,cứ cho là tại thẻ nhớ,thì sẽ bị lần đầu tiên khi mới vào thư viện hình,khi mà mọi thứ đã load xong hết rồi thì phải chấm dứt tình trạng này chứ bác,tại vì lúc bị lúc ko,chắc phải up lại rom 1 lần nữa quá

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
bạn ơi nhờ bạn mà tui biết thêm cái vụ class nữa,nhưng chưa hiểu lắm,tui xài thẻ 8GB,làm sao để xem dc class của nó đây bạn ?
mà thẻ của tui chép có 6,7 phim 3D ngắn ngắn của bác bin21,khoảng 20 bài nhạc,và gần trăm tấm hình,phần mềm thì ko cài nhiều,nhưng mà vẫn bị khựng khựng khi vuốt màn hình để đổi hình,cứ cho là tại thẻ nhớ,thì sẽ bị lần đầu tiên khi mới vào thư viện hình,khi mà mọi thứ đã load xong hết rồi thì phải chấm dứt tình trạng này chứ bác,tại vì lúc bị lúc ko,chắc phải up lại rom 1 lần nữa quá

Xem Class của thẻ thì bạn nhìn ở mặt trên của thẻ đấy. Nó báo số khoanh tròn đấy là Class của máy.
Các số đó tương ứng với Class của máy 2 4 6 8 10.

meomeotom

Đã xác định dùng SmartPhone thì bạn phải đầu tư. Thẻ 8Gb chả bõ bèn gì đâu bạn. Nên đổi thẻ 16 hoặc 32Gb đi bạn. Trên thị trường có nhiều loại thẻ dỏm, có thể ghi là class 8 hoặc 10 nhưng chất lượng thì ý ẹ. Bạn nên đến các cửa hàng lớn mà mua thẻ chính hãng. Cho dù bạn có load rồi thì vuốt vẫn sượng, là do thẻ dỏm. Thẻ theo máy nó luộc của bạn rồi. Giờ chỉ cần nâng cấp thẻ của bạn lên ICS nốt là ngon ;))

hachuoinuong

Alo dinhtuandung2012, mình đã relock được rồi, thank nhiều . Sau khi relock lại mình update qua OTA thì no báo lỗi : màn hình hboot CID incorrect ! mở máy thì được nhưng vô kiểm tra thì máy cũng y như cũ 2.3.4 và hình đầu lâu cũng còn , như thế cũng chưa trở về trạng thái như mới mua . Như vậy có relock cũng không up qua OTA được ( Nếu bạn ở Tp HCM chắc mình xin phép tới được chỗ bạn để làm có được không)