• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

meomeotom

Mình up ICS room cook, cảm thấy sóng không hoàn hảo, thì mình úp radio ở topic radio được không các bạn? Và up kernel thì có tác dụng gì nhỉ

AquaSta

Moderator
Mình up ICS room cook, cảm thấy sóng không hoàn hảo, thì mình úp radio ở topic radio được không các bạn? Và up kernel thì có tác dụng gì nhỉ
Máy bạn phải S-OFF rồi mới up được radio, up ra đi ô bạn phải cẩn thận, với những radio unsigned có thể làm brick máy bạn.
kernel là file boot.img, nếu không up (hoặc không up được) thì máy sẽ không boot lên được, đứng ở màn hình khởi động

nthuy1691

Bác dinhtuandung cho em hỏi là con evo 3d của em up ota lên ics rồi thì cũng lên htcdev để unlock bootloader rồi root được phải không? hdboot của em lên 1.53.0007 rồi

w2k

Bác dinhtuandung cho em hỏi là con evo 3d của em up ota lên ics rồi thì cũng lên htcdev để unlock bootloader rồi root được phải không? hdboot của em lên 1.53.0007 rồi

đúng rồi bạn :)

AE biết rom none sense nào tốt ko chỉ cho mình 1 vài rom với

babyto

Bạn unlock ok,nếu trc đó hboot là 0018 và bạn chưa hạ hboot xuống 007,chưa có s off,thì bạn ko thể quay về bản cũ dc,up room cook 4.0 thì ok,nhưng hiện chưa thấy bản cook nào ổn định cả.

w2k

Bạn unlock ok,nếu trc đó hboot là 0018 và bạn chưa hạ hboot xuống 007,chưa có s off,thì bạn ko thể quay về bản cũ dc,up room cook 4.0 thì ok,nhưng hiện chưa thấy bản cook nào ổn định cả.

ý bạn là bản none sense ah, máy mình s-off, hạ hboot, unlock hết rồi. chỉ muốn đổi gió tý thôi

nthuy1691

Vậy theo em hiểu là unlock bootloader rồi recovery rồi root sau đó hạ hdboot rồi lại s off và cài rom cook 2.3 được đúng ko các bác

Vậy theo em hiểu là unlock bootloader rồi recovery rồi root sau đó hạ hdboot rồi lại s off và cài rom cook 2.3 được đúng ko các bác
Bạn cứ hạ HBOOT được thì bạn đã ở 2.3 rồi đó vì bản hạ HBOOT chính là bản 2.3 mà. Còn rom cook thì bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery và úp rom cook 2.3 bình thường.

nthuy1691

Bạn cứ hạ HBOOT được thì bạn đã ở 2.3 rồi đó vì bản hạ HBOOT chính là bản 2.3 mà. Còn rom cook thì bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery và úp rom cook 2.3 bình thường.
Cảm ơn bác nha, e mới dùng con này nên mù tịt :D

nthuy1691

À Bác Dũng ơi nhân tiện em hỏi sao mấy cái phim 3d em down trên pdav cop vào máy dạng sbs mà ko thấy hiện hiệu ứng nổi mà chỉ thấy hình nhoè nhoè thôi là sao vậy?

dhnghia

À Bác Dũng ơi nhân tiện em hỏi sao mấy cái phim 3d em down trên pdav cop vào máy dạng sbs mà ko thấy hiện hiệu ứng nổi mà chỉ thấy hình nhoè nhoè thôi là sao vậy?

coi 3D trên EVO là cả 1 nghệ thuật =)),hồi lúc mà vừa cầm con 3D lên xem hình 3D có sẵn trong ROM đó,nhìn vào thấy nó chẳng khác gì mấy cái hình 3D dc bán lề đường,hay là mấy cái hình 3D dc in trên thước kẻ học sinh hồi đó cả,nhưng mà khi chép phim 3D vào coi rồi thì mới biết cách coi hình
để mắt vuông góc với màn hình và ngay giữa của màn hình, tùy phim mà để màn hình cách mắt trong khoảng từ 20 ~ 30 cm là thấy hiệu ứng 3D rõ nhất
với lại tùy phim mà để máy từ trái -> phải hoặc ngược lại,khi coi thấy nhòe thì đổi chiều lại,đến bây giờ thì tui thấy phim TaB là dễ xem nhất,và ít bị mỏi mắt nhất,hiệu ứng 3D dễ thấy nhất,còn SBS thì tùy phim và phải biết cách coi,khoe với bạn bè mà phải hướng dẫn người ta cách coi nữa,trong khi phim TaB nhìn vào cái là thấy liền

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Đã có bác nào dùng phần mềm này chưa? http://www.tinhte.vn/threads/740064/
Cái này em đã thử cũng khá hay và chính xác nhưng nếu kẻ gian mà biết cách vào bootload và hard reset lại thì coi như công toi. Không biết có giải pháp nào khóa không cho vào bootload hoặc phải dùng mật khẩu kiểu như vào BIOS máy tính thì phần mềm này coi như tuyệt hảo 100%. Các bác có kinh nghiệm hãy nghiên cứu xem có cách nào khóa được bootload không nhé. Vì đa phần chúng ta đã bảo vệ máy bằng mật khẩu nên kẻ gian không vào máy mà reset được.=D> Em chỉ biết vậy mong các bác chỉ giáo dùm!!!!!

w2k

các pác cho hỏi tý, tìm mãi chả thấy đâu. m up rom bị treo logo, tìm cái lệnh để flash file .img trong rom mà mãi chả thấy.nhờ các pác chỉ giáo.thanks!

hachuoinuong

Cám ơn bạn nhiều đã làm được rồi. Nhưng máy vẫn còn tình trạng relock và khi update qua OTA thì máy vẫn 2.3.4 và sense 3.0 chứ không phải ICS như bạn thanhphu3310 nói đã có ICS cho htc evo 3d.

Cám ơn bạn nhiều đã làm được rồi. Nhưng máy vẫn còn tình trạng relock và khi update qua OTA thì máy vẫn 2.3.4 và sense 3.0 chứ không phải ICS như bạn thanhphu3310 nói đã có ICS cho htc evo 3d.
Bạn check lại xem. Nếu vẫn không có thì máy thuộc Khu vực đó chưa có update OTA lên ICS nhé.

thiennhi

HTC EVO 3D dính lỗi cảm ứng sau khi up lên 4.0 qua OTA

máy mình sau khi up lên 4.0 thi lâu máy lai bị đơ cảm ứng, nhất là để máy qua đêm sáng hôm sau liệt hẳn cảm ứng, tháo pin rồi khởi động lại nguồn vẫn bị, phải kết nối qua dây cáp usb với máy tính mới kích hoạt lại được cảm ứng.
Mình đã thử reset lại máy nhưng kô có kết quả
có bạn nào bị như vậy chưa.
mình muốn đưa về lại 2.3 nhưng chưa biết cách, máy minh sau khi lên 4.0 HBOOT-1.53.0007

yeskia

Moderator
máy mình sau khi up lên 4.0 thi lâu máy lai bị đơ cảm ứng, nhất là để máy qua đêm sáng hôm sau liệt hẳn cảm ứng, tháo pin rồi khởi động lại nguồn vẫn bị, phải kết nối qua dây cáp usb với máy tính mới kích hoạt lại được cảm ứng.
Mình đã thử reset lại máy nhưng kô có kết quả
có bạn nào bị như vậy chưa.
mình muốn đưa về lại 2.3 nhưng chưa biết cách, máy minh sau khi lên 4.0 HBOOT-1.53.0007

Bạn tải Rom Ship ICS đúng khu vực của máy mình (ASIA hoặc EUROPE) về rồi flash lại bằng máy tính đi khả năng hết lỗi rất cao.

Tải ở topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?147562-link-ship-rom-wwe-cho-htc-evo-3d-shooteru

meomeotom

Các bạn ơi LeeDrOiD V5.3.0 là ở ICS hay GB vậy nhỉ. Tại mình mình thích cái ứng dụng luơts để bật nguồn PGM - Ponury Gesture Mod, nhưng nghe bảo chỉ hoạt động trên LeeDrOiD V5.3.0