• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P550 & VODAFONE-1520

haiyen2410

Member

Asus P550Vodafone-1520 thuộc DÒNG ASUS-550 đấy bạn ạ. :))
Nếu nó thuộc các dòng khác thì chú đã để nó không nằm ở đây.
Chúng thuộc CLB Asus thôi, dòng riêng biệt.
Cấu trúc ROM cũng quỷ quái, đành phải chờ nguồn ROM WWE thôi.

Với Vodafone khi Up ROM từ thẻ thì nhấn hơi khác 1 chút, giữ núm xoay xuống duới (NAV) rồi chọc nhẹ Reset.
Các bạn thử xem sao nhé.

Tại vì cháu thấy các PPC khác ngoài tên ra còn thuộc về một dòng máy nào đó (như O2 Exec dòng Universal chẳng hạn) nên cháu cứ thắc mắc máy của cháu dòng gì.:p

sunson

Hình như Vodafone 12501 ko có cổng hồng ngoại:((
cài chương trình chỉnh TV mà báo lỗi:(:)(:)((buồn quá.
con nó dùng O2s chỉnh TV ầm ầm. hic..hic:))

Wi-fi của Vodofone 1520 ko bằng O2s, mình đã test thử cùng với O2s, nó vào mạng hơi bị chậm. Voda chỉ hơn dc O2s khi truy suất nhiều chương trình thôi.
không biết máy các bạn có bị giống như của mình không?

Nemmatlanh

Hình như Vodafone 12501 ko có cổng hồng ngoại:((
cài chương trình chỉnh TV mà báo lỗi:(:)(:)((buồn quá.
con nó dùng O2s chỉnh TV ầm ầm. hic..hic:))

Wi-fi của Vodofone 1520 ko bằng O2s, mình đã test thử cùng với O2s, nó vào mạng hơi bị chậm. Voda chỉ hơn dc O2s khi truy suất nhiều chương trình thôi.
không biết máy các bạn có bị giống như của mình không?

Vodafone 1520 là PPC Phone không có Hồng Ngoại mà bạn.Không có thì sao bạn có thể cài Soft điều khiển Tivi được :D.Hầu hết các PPC đời mới hiện nay bỏ mất đi cái cổng hồng ngoại(Điều này mình cũng buồn vì rất thích điều khiển Tivi nhà hàng xóm :)) ).

Còn Wifi thì mình thấy so với 02S sóng bắt kém hơn chút nhưng tốc độ duyệt Wed thì hơn hẳn mà :D

haiyen2410

Member
Chú Quang ơi chú đã nhận được máy để test rom chưa? Cháu mong tin của chú lắm.

haiyen2410

Member
Ôi mừng quá. Cảm ơn chú nhiều nhiều. Thật sự cháu rất khâm phục sức làm việc nhanh chóng, hiệu quả của chú cũng như những lời khuyên và sự đóng góp một cách vô tư và nhiệt tình của chú. Một lần nữa cảm ơn chú. Cháu sẽ thử bản ROM mới của chú ngay.

fantasylife54

Cho mình hỏi cách Backup rom cho Asus p550

Mình có máy Asus P550 đang muốn up len 6.1 thử nhưng sợ mất rom cũ,có ai chỉ mình cách buckup rom cho dòng máy này không.Thank you all!!

PhamQuang

Manager
Mình có máy Asus P550 đang muốn up len 6.1 thử nhưng sợ mất rom cũ,có ai chỉ mình cách buckup rom cho dòng máy này không.Thank you all!!

Backup pim hay 1 số dữ liệu cài đặt, tin nhắn, Contacts... thì có thể được.
Backup cả ROM để sau này Up lại y nguyên với Asus P550 là việc quá khó hiện nay. Lý do đơn giản là Asus chưa đưa lên free bản ROM gốc WWE.
Có thể dump ra nhưng không có base để gắn vào hỗ trợ Update lần sau.
Bạn hãy tự lựa chọn:
- Hoặc là hãy tạm bằng lòng với ROM hiện có của máy.
- Hoặc là chơi và nghịch các bản Cook của mình đã đưa lên giới thiệu. Khi đã Update thì hiện nay quay về ROM cũ là chưa thể.

fantasylife54

Thank you bạn nhiều, mình cứ nghĩ có thể lôi ra bản Rom trong máy để sau up lai.Kiểu này đành dùng yên ổn bản Rom cũ vậy, khi nào buồn tay thì up lên xem thử :(

haiyen2410

Member
Máy của mình trước kia vẫn đặt chuông báo bình thường. Mấy hôm trước mỗi lần khởi động máy lại thấy báo lỗi là The file enAlarmPC.exe (không biết có chính xác không vì lúc đó cũng không để ý lắm) cannot be opened. Lúc đó mình nghĩ file đó là của phần mềm báo thức mà mình cài đặt nên tìm xóa đi. Bây giờ máy của mình không đặt chuông báo được nữa.
Nhờ mọi người chỉ dùm mình cách cài lại file này. Mình có cần phải hard reset lại không?

Chỉnh sửa cuối:

haiyen2410

Member
Dùng Vodafone 1520 có một lợi thế so với ASUS P550 là không bị tốn bộ nhớ vì cài phần mềm mặc định của hãng; còn cấu hình hai may như nhau bạn ạ.
Bạn muốn hỏi chức năng hard reset phải không? Bạn vào setting có phần Reset Defaul đấy:D

Mình cài bản Rom của chú Quang. Vào setting/system mà không thấy có phần reset default. Thấy có phần Default settings, có phải phần bạn nói không?

qkhaihoan

Em cũng đang tính mua con P550 mà chưa thấy ai xài nhiêu nên cũng phải ngồi đợi xem sao.

VuPhong187

Các bác ơi! Cái em asus này của mình có vuốt được nhẹ nhàng như HTC touch champage không các bác nhỉ. Có phải là touch thì mới vuốt được không. Asus mình vuốt nhiều có dễ hỏng màn hình không?

hieutq

Các bác ơi! Cái em asus này của mình có vuốt được nhẹ nhàng như HTC touch champage không các bác nhỉ. Có phải là touch thì mới vuốt được không. Asus mình vuốt nhiều có dễ hỏng màn hình không?

Mình thấy vuốt thoải mái bạn ạ, màn cảm ứng vuốt mà nhanh hỏng thì chọt cũng chẳng mấy mà hỏng.
Cũng dùng 1 chú P550 4 tháng này rồi, mỗi cài màn QVGA thôi còn đâu cái gì cũng hài lòng

VuPhong187

Em đang phân vân giữa em asus p535 và 550 quá. 2 em này cấu hình giống nhau nhưng 550 thì to và đẹp hơn.Chỉ băn khoăn cái vụ chụp ảnh của 2 em này. 1 em thì autofocus còn 550 thì lại ko (thiếu cả flash). Bác nào có thiện chí up 1 cái ảnh chụp bằng 550 cho em so sánh với.Trong diễn đàn của mìnhc¬ së ảnh chụp bằng 535 rùi. :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang phân vân giữa em asus p535 và 550 quá. 2 em này cấu hình giống nhau nhưng 550 thì to và đẹp hơn.Chỉ băn khoăn cái vụ chụp ảnh của 2 em này. 1 em thì autofocus còn 550 thì lại ko (thiếu cả flash). Bác nào có thiện chí up 1 cái ảnh chụp bằng 550 cho em so sánh với.Trong diễn đàn của mìnhc¬ së ảnh chụp bằng 535 rùi. :D

Thear này thảo luận cho dòng P550 thôi bạn nhé. Lần sau post bài chú ý....
@: Chụp ảnh thì 535 có vẻ vượt trội vì cùng độ phân giải mà màn 550 to hơn nên chắc chắn là xấu hơn rồi. Kể cả khi bt dùng nhìn ngoài đã thấy ngay sự khác biệt. Còn lấy cái nào thì tùy vào sở thích và cảm nhận của từng người thôi. Tôi chọn 535 :D

VuPhong187

Đã mua asus p550.Quả thật khi nhìn thấy chú này thì quên luôn p535 vì vẻ đẹp cũng như tính năng lướt web màn ảnh rộng.Chụp ảnh cũng quá đỉnh luôn.Đúng là tiền nào của nấy.:))

sedona

đã lâu rồi không biết có ai tìm được rom gốc của 1520 chưa vậy nhỉ , up lên 6.1 không dùng được gps chán quá

VuPhong187

Posted via Mobile DeviceVới 1520 thì fải đợi bọn asus nó cho rom 6.1 thôi bạn ơi.Up các rom tự chế hay bi lỗi lắm.Có thể bọn này đợi 6.5 rùi mới up cho người dùng p550 hay sao ý.Đành đợi xem sao.Trong thời gian chờ đợi mình sẽ để dành xiền để mua pro2