• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P750

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Được,rất đơn giản bạn à. Bạn qua đây http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us&model=P750 ,tải bản rom có đuôi WWE về.Sau khi giải nén được,
bạn copy file Rom vào thẻ microSD dung lượng ko quá 2Gb nhé ( thẻ trống hoàn toàn -format thẻ nhớ tr­­uoc khi úp rom)
-Tắt sóng GSM khi úp rom
- Máy cắm sẵn vào sạc pin, lắp thẻ vào sau môt lúc có bảng thông báo hiện lên,lúc này bạn chỉ việc làm theo chỉ dẫn. sau mấy phút sẽ hoàn thành.

Tốt nhất là dùng thẻ 512 và là thẻ zin cho đỡ bị bric....

hehe

cho e hỏi là e vừa mua ASUS P750 ram có 64mb thôi thì có thể úp đc bản rom VGA 0.22 của tác giả Sorg ko a?vì hình như nó chỉ dành cho máy đã nâg ram lên 128mb thi phải ,e muốn up lên VGA quá chứ nhìn màu của man hình QVGA chán quá nhưng mà e đag sợ up rom VGA thì die máy hi hi,a nào có kinh nghiệm tư vấn giùm e với a.e cảm ơn nhiều a

tmn

P750 chạy VGA ngon lành. Máy mình up lên chạy cả tháng nay rồi, chỉ tội hơi tốn pin thoai.

Bạn vô đây tìm bản ROM mới nhất mà down về (v.1.02). giải nén vào thẻ nhớ, sau đó vào bootload của máy, nó sẽ tự động up sau 10 phút là có ROM mới.

Trình tự vào bootload: giữ nút record + đẩy cần joystick xuống + đấy nút power lên + chọc lỗ reset + cắm sạc nguồn.

Chúc may mắn

butsinh

P750 không tiên đoán từ khi nhập chữ trong bàn phím ảo

Xin chào mọi người!
Con P750 của tôi không chịu tiên đoán từ khi nhập chữ trong khi đánh tin nhắn (Cái này rất tiện khi đánh 1 từ thì sẽ tìm các tên trong danh bạ có từ đó, để mình chọn được nhanh hơn), mặc dù đã tích vào ô: "suggest words when entering test" trong phần input. Xin các cao thủ chỉ dẫn cho tôi cách khắc phục với. Cám ơn nhiều!

tmn

Có 1 cách, bạn gõ vào mục To: trong sms tên người muốn send rồi chọn Menu phía dưới vào mục Check Names, máy sẽ liệt kê trong Contact những Name gần giống để có thể SMS.

Trước đây mình có dùng qua 1 số dòng máy đều có chức năng tự tìm name + số mobi khi mới chỉ gõ mấy chữ cái hoặc số trong sms. Chắc do ROM ko hỗ trợ bạn a.

kenu97

May quá có bài các bác trao đổi ở đây, e đi tìm mãi hướng dẫn up rom cho 750 giờ mới thấy.
tks các bác

ngquangbien

xin các bác chỉ giúp em một việc như sau với ạ : em nay hoay cả buổi tối mà không thể nào đăng ký làm thành viên của asus mobile để Downloads một bản rom cho con P750 của em. Chỉ tại cái câu hỏi này ạ: Please answer the following question: *
H0VV many day$ in J@nu@ry (numb3r) ?
To help prevent spam
.
Bác nào biết cách trả lời câu hỏi này như thế nào làm ơn chỉ giúp em với ạ ! Em xin cảm ơn nhiều! Còn đây là link của em nó :http://asusmobile.net/board/profile.php?mode=register&agreed=true

pinty

chào các bạn!
Cho tôi hỏi 1 chút.Tôi đang dùng P750 thì đột nhiên bị mất sóng.Tôi đã tìm mọi cách mà để sửa nó nhưng đều không được.Mọi thứ của máy vẫn hoạt động tốt.Chỉ không có sóng.Hy vọng bạn biết điều đó.Cảm ơn bạn trước.

ngquangbien

chào các bạn!
Cho tôi hỏi 1 chút.Tôi đang dùng P750 thì đột nhiên bị mất sóng.Tôi đã tìm mọi cách mà để sửa nó nhưng đều không được.Mọi thứ của máy vẫn hoạt động tốt.Chỉ không có sóng.Hy vọng bạn biết điều đó.Cảm ơn bạn trước.

Bạn thử HR xem có dược khong,nếu vẫn ko được thì tìm bản rom khác úp thử nhé.Nếu vẫn ko hết thì có khi là hư phần cứng.

pinty

Được,rất đơn giản bạn à. Bạn qua đây http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us&model=P750 ,tải bản rom có đuôi WWE về.Sau khi giải nén được,
bạn copy file Rom vào thẻ microSD dung lượng ko quá 2Gb nhé ( thẻ trống hoàn toàn -format thẻ nhớ tr­­uoc khi úp rom)
-Tắt sóng GSM khi úp rom
- Máy cắm sẵn vào sạc pin, lắp thẻ vào sau môt lúc có bảng thông báo hiện lên,lúc này bạn chỉ việc làm theo chỉ dẫn. sau mấy phút sẽ hoàn thành.

bạn có thể chỉ giúp tôi làm cách nào de tát GSM được chứ?Thanks!

tmn

Up Rom nếu cẩn thận thì nên tháo SIM ra hoặc drivert sang số khác, chứ tắt sóng chẳng giải quyết đc gì đâu, vì khi máy Up đến phần Radio nó sẽ auto on.

lazycat0111

Bạn up như thé nào HD tôi với. Tôi đang dùng bản VGA giờ muốn quay về với bản rom xịn của hãng mà ko úp được.

Sao thế bác, dùng VGA sướng hơn chứ. Có thể thay đổi VGA và QVGA bằng 1 cái chọt chọt mà.:p

lazycat0111

P750 khi chọn contact rùi bấm bằng bàn phím thì ra toàn số..., có cách nào bấm ra chữ để tìm contact cho tiện ko ạ, nhất là đang đi xe muốn tìm contact.

Thanks các bác.

butsinh

Chỉ vì bản rom này có mấy phần mềm ko hiệu quả và bộ nhớ trống còn ít quá. Nếu chạy mấy phần mềm cùng 1 lúc thì máy hay bị treo giò lắm!!!!!!!!!!!!!!

lazycat0111

Bác Up được chưa, em cũng ko thấy khoái bản VGA lắm.
Bác Up lên ROM mới của hãng được chưa? Up bình thường như bác PhamQuang hướng dẫn ko được ạh.