• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P750

Mình chụp ảnh nhưng bắt rất chậm (không lưu được ảnh ngay lúc chụp, khi đối tượng chụp di chuyển rồi mới chụp được). Bạn nào có cách gì để chụp được nhanh không giúp mình với.
Cảm ơn nhiều.

lttung

Mình chụp ảnh nhưng bắt rất chậm (không lưu được ảnh ngay lúc chụp, khi đối tượng chụp di chuyển rồi mới chụp được). Bạn nào có cách gì để chụp được nhanh không giúp mình với.
Cảm ơn nhiều.

Bạn cài CoolCamera v1.15 để thay trình điều khiển chụp ảnh cũ của máy nhé

Download CoolCamera1.15.cab (Mirrors (9): RapidShare, MegaUpload, NetLoadIn, zShare, FileFactory, HideMyAss, Badongo, MediaFire, and UploadBox)

hanhfam

Hi các anh,

Em đang dùng bản rom của bác Sorg, thấy có 1 vấn đề như này ở con P750 của em. Em đã cài 1 số phần mềm như Resco Keyboard, Font, Vietmap, HTC Home Plus thì chạy vô tư. Nhưng khi em cài iLauncher3.WM5 thì máy rất hay bị reset lại hoặc bi đơ. Có khi phải HR mới hết.

Em để chế độ màn hình VGA. Không biết là do phần mềm hay do bản rom của em bị lỗi vậy? Em có cài thêm 1 số ứng dụng khac thì máy chạy vẫn ổn, nhưng đôi khi vẫn reset (rất ít khi) ạ.

tranquan83

hiện tại mình đang dùng bản Rom 0.22 build 19591.1.1.6 của sorg, thấy có một số vấn đề sau:
- Vẫn bị lỗi bluetooth, trong file explorer kô có chế độ send bluetooth.
- Ở màn hình today, những khi có thông báo (remind, notification...) thì nó kô hiện ra hẳn mà chỉ thi thoảng lại nháy một cái ở vị trí soft key bên trái, thành ra muốn xem nó thông báo cái gì cũng kô đc.
Ưu điểm của bản này là mình thấy máy chạy có vẻ nhanh hơn.

tranquan83

This set default ABC mode in XT9:

HKLM\SOFTWARE\Tegic\eT9\IME
CarrierDefaultTextMode=0
(0 for ABC / 1 for XT9) - DWORD Registry
đã tìm đến theo đúng đường dẫn này nhưng kô thấy các mục ở dưới. Chỉ thấy 3 mục: (Default);defaultInputmodule; keyboadlayout.
:-??

xayruou

Tại sao con P750 của em chữ cứ bị vỡ, mờ mờ sao ấy. Bác nào dùng rồi chỉ cho em cách khắc phục với!

kieukhanh

Member
Chào tất cả mọi người , tôi là thành viên mới hiện đang dùng ASUS P750 đã up ROM VGA của Sorg . Hiện tại máy của mình cài vietkey khi ở QVGA thì bình thường còn khi ở VGA thì bàn phím thu nhỏ lại bé tí tẹo rất khó nhìn , mình đã dowload bản 3.3 về rồi và đã cài nhưng chỉ có trial thôi bác nào có ****thì giúp mình với nhá . Mình cài Spb Weather nhưng khi muốn cập nhật thì không được ....

hanhfam

ASUS P750 đã up ROM VGA của Sorg, làm thế nào để bỏ chế độ "đoán chữ" khi nhắn tin? Em muốn nhắn tin bằng bàn phím cho nhanh, thay vì dùng but chọc. Chế độ "đoán chữ" khiến cho em nhắn tin bị chậm.

Vietvnn

Super V.I.P
ASUS P750 đã up ROM VGA của Sorg, làm thế nào để bỏ chế độ "đoán chữ" khi nhắn tin? Em muốn nhắn tin bằng bàn phím cho nhanh, thay vì dùng but chọc. Chế độ "đoán chữ" khiến cho em nhắn tin bị chậm.

khi bắt đầu soạn tin, bạn bấm * giữ nguyên rồi chọn chế độ gõ ABC(2) sẽ nhắn vô tư ngay.

hihihaha84

sao con asus P750 của em ko vô được web vậy các bác ơi. Nó search được sóng wifi. Báo đã connected. vậy mà không vô được. không biết có phải cài đặt gì không. Em mới cưới em nó, nguyện sống lâu dài mà cũng có vẻ nản ghê. Nhờ các Bro giúp em cái.

hanhfam

Bác nào có phần mềm điều khiển phím cứng P750 không? Em up lại bản rom của hãng, nhưng nhắn tin bằng phím cứng chỉ có số thôi, ko đánh được chữ ở phím cứng ạ.

hanhfam

sao con asus P750 của em ko vô được web vậy các bác ơi. Nó search được sóng wifi. Báo đã connected. vậy mà không vô được. không biết có phải cài đặt gì không. Em mới cưới em nó, nguyện sống lâu dài mà cũng có vẻ nản ghê. Nhờ các Bro giúp em cái.

Có thể bản rom bác đang dùng bị lỗi Internet Explo, thử cài trình duyệt khác như Opera để vào xem sao?

hihihaha84

Thank bác! máy chạy ngon rùi. Khồng biết pin của các bác dùng bao lâu thì hết. Con của em nếu chỉ nghe gọi chắc cũng được 2-3 ngày. còn dùng GPS, hay hý hoáy thì chỉ 1 ngày. có vẻ hẻo quá.
Xin các bác cho em hỏi lun:"có cách nào tắt hẳn PPC, giống như kick turnoff trên PC ấy" để em xạc pin cho chuẩn.
Mong các bro chỉ giáo.

bongtom

Tắt hẳn thì bác đẩy lẫy Power lên trên và giữ vài giây là máy hiện GoodBye thôi
Khi đó máy tắt hẳn đấy bạn à

bongtom

Bác nào có phần mềm điều khiển phím cứng P750 không? Em up lại bản rom của hãng, nhưng nhắn tin bằng phím cứng chỉ có số thôi, ko đánh được chữ ở phím cứng ạ.

Sao lại không điều khiển được phím cứng, bạn bấm phím * để chọn nhập ký tự/ số/ ký tự đặc biệt là được mà.

bongtom

bác vào làm theo hướng dẫn này thì được, rất nhanh:

Nguyên văn bởi lttung
This set default ABC mode in XT9:

HKLM\SOFTWARE\Tegic\eT9\IME
CarrierDefaultTextMode=0
(0 for ABC / 1 for XT9) - DWORD Registry

Nếu không có keyword đó thì bác tự tạo ra là được, hình như làm cách này có hardreset lại vẫn dùng được hay sao ấy, không cần chỉnh lại hihihi

Cám ơn bác lttung

huysmall

Thank bác! máy chạy ngon rùi. Khồng biết pin của các bác dùng bao lâu thì hết. Con của em nếu chỉ nghe gọi chắc cũng được 2-3 ngày. còn dùng GPS, hay hý hoáy thì chỉ 1 ngày. có vẻ hẻo quá.
Xin các bác cho em hỏi lun:"có cách nào tắt hẳn PPC, giống như kick turnoff trên PC ấy" để em xạc pin cho chuẩn.
Mong các bro chỉ giáo.

Dòng máy này thì pin có vẻ ngon so với các em ppc phone có cấu hình tương đương. Thời gian sử dụng pin của bro thế là dc rồi.

zolahn

Dòng này có vẻ ít ng dùng nhỉ, mình mới mua 1 con, đã up rom bản cua Sorg, nhưng có mấy vấn đề thế này:
- bluetooth ko nhận đc các file lớn hơn 1M
- bàn phím cứng chỉ bấm đc số
- camera nếu dùng để quay video thì ảnh di chuyển chậm
- camera VGA ko biết dùng kiểu j
bác nào có bản rom cho màn VGA ngon , ít lỗi cho mình xin nhé, thanks

kenu97

Dòng này có vẻ ít ng dùng nhỉ, mình mới mua 1 con, đã up rom bản cua Sorg, nhưng có mấy vấn đề thế này:
- bluetooth ko nhận đc các file lớn hơn 1M
- bàn phím cứng chỉ bấm đc số
- camera nếu dùng để quay video thì ảnh di chuyển chậm
- camera VGA ko biết dùng kiểu j
bác nào có bản rom cho màn VGA ngon , ít lỗi cho mình xin nhé, thanks

E cũng bị lỗi bàn phím này, rom nguyên gốc official tử tế mà lại bị lỗi đấy.
Up lên VGA thử thì hay bị out of memory mà chậm còn dùng 6.1 QVGA thì ổn định hơn.
có cách nào fix riêng cái bàn phím không các bác nhỉ