• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

em xài Touch pro 2 mới up android nhưng mỗi khi thực hiện cuộc gọi thì màn hình lại tắt đen.khi kết thúc cuộc gọi thì không trở về menu chính được màn hình vẫn tối thui.có ai giúp e khắc phục tình trạng này với.e cám ơn nhiều
Do Android chạy chưa ổn định trên TP2 nên sẽ có những lỗi ngoài ý muốn. Bạn cài lại Android xem sao.

cdhoc1

cần thay đổi giao diện SMS cho Touch pro2 .. ae h giúp với

mình cần thay đổi giao diện SMS của Touch pro2 của mình tham khảo máy diễn đàn khác có hướng dẫn làm theo nhưng k đc .. cài ok nhưng k có thay đổi mặc dù đã disable HTC SMS.. reset cũng k ăn nhầm . ae cao tay giúp mình với nhá.
sẵn đây cho mình hỏi mình đổi Font chữ cho máy đc k ? :D

cdhoc1

Tp2 trượt phím đơ màn hình ..

tình hình là như thế các bro à. trượt phím cái đơ màn hình đóng lại xài bình thường. mà các bro biết HTC touch pro2 mà k có keyboard coi như vứt. do rom hay tại máy thế ạ !?? bro tư vấn với.... haizzz

tình hình là như thế các bro à. trượt phím cái đơ màn hình đóng lại xài bình thường. mà các bro biết HTC touch pro2 mà k có keyboard coi như vứt. do rom hay tại máy thế ạ !?? bro tư vấn với.... haizzz
Có thể cáp từ bàn phím lên màn hình bị lỗi hay bị lỏng. Bạn nên mang ra cửa hàng để KTV kiểm tra lại. Mà trước khi mang ra cửa hàng thì bạn úp thử Ship Rom xem còn lỗi đó nữa không nhé.

cdhoc1

Có thể cáp từ bàn phím lên màn hình bị lỗi hay bị lỏng. Bạn nên mang ra cửa hàng để KTV kiểm tra lại. Mà trước khi mang ra cửa hàng thì bạn úp thử Ship Rom xem còn lỗi đó nữa không nhé.
do cáp hay sao ý bạn ơi.. trượt gần hết wát mới đơ vẫn hiển thị chỉ bấm k ăn thôi. còn trượt lửng lửng gần hết cỡ thì bấm bình thường..
fix cái này nhju tiền ta có bung team void k tar?

P/S :mình đã thử up lại rom

do cáp hay sao ý bạn ơi.. trượt gần hết wát mới đơ vẫn hiển thị chỉ bấm k ăn thôi. còn trượt lửng lửng gần hết cỡ thì bấm bình thường..
fix cái này nhju tiền ta có bung team void k tar?

P/S :mình đã thử up lại rom
Do phần cứng (cáp) rồi, bạn nên mang ra cửa hàng để KTV kiểm tra và báo giá. Khi bung máy sẽ mất tem VOID nhé.

ETHANNGUYEN1993

cần giúp đỡ cứu con htc touch pr2

Em vừa chạy cây Touch pro2 từ phiên bản 6.1 lên 6.5 máy vẫn hoạt động vài hôm sau máy bị chập màn hình lúc lên hình lúc tối thui không biết máy bị sao xin anh em giúp cứu em nó thanks

lipiter3

Cho mình hỏi . Làm sao dùng htc touch pro2 sprint làm modum mạng cho pc đc vậy. Nếu đc xin hướng dẫn chi tiết giúp mình , mình ko rành lắm....

Cho mình hỏi . Làm sao dùng htc touch pro2 sprint làm modum mạng cho pc đc vậy. Nếu đc xin hướng dẫn chi tiết giúp mình , mình ko rành lắm....
Bạn vào Start/Setiings/Connections/Internet sharing hay có thể cắm cáp kết nối với PC rồi chọn Internet sharing ở menu nhé.

L

ledinhthem

Guest
con TP2 của e, nhà mạng Telstra mà hardreset lại báo lỗi " Trigger dumramp mode"....Hard SPL cũng không được luôn....Bro nào giúp em với,,,không chỉ e chổ nào up rom 6.5 rẻ rẻ cũng được...thanks...0972.002.881

con TP2 của e, nhà mạng Telstra mà hardreset lại báo lỗi " Trigger dumramp mode"....Hard SPL cũng không được luôn....Bro nào giúp em với,,,không chỉ e chổ nào up rom 6.5 rẻ rẻ cũng được
Bạn thử HardReset bằng tổ hợp phím cứng coi sao. Cách HardReset như sau:
- Bạn tắt máy hoàn toàn.
- Nhấn và giữ đồng thời 3 phím TALK/SEND (phím gọi), END (phím ngắt cuộc gọi) và POWER, khi nào màn hình hiện thông báo như hình dưới thì bạn nhả 3 phím kia ra và nhấn phím Volume Up để HardReset nhé.

L

ledinhthem

Guest
Bạn thử HardReset bằng tổ hợp phím cứng coi sao. Cách HardReset như sau:
- Bạn tắt máy hoàn toàn.
- Nhấn và giữ đồng thời 3 phím TALK/SEND (phím gọi), END (phím ngắt cuộc gọi) và POWER, khi nào màn hình hiện thông báo như hình dưới thì bạn nhả 3 phím kia ra và nhấn phím Volume Up để HardReset nhé.

mình cũng thử rồi, nhưng khi hiện thông báo mình bấm phím vol up không được luôn, không bấm phím nào được hết luôn

Last edited by a moderator:
L

ledinhthem

Guest
mình cũng thử rồi, nhưng khi hiện thông báo mình bấm phím vol up không được luôn, không bấm phím nào được hết luôn
ai giúp mình với...chỉ mình chổ úp rom uy tín tại hcm cũng được *(gò vấp càng tốt),,,thanks............

lipiter3

Help!!!!! Máy mình đang dùng wm6.5 đang up lên android 2.3 ....đang up thì sút mất sợi cap..... bây giờ khởi động lại thì chỉ dừng lại ở chữ htc sau đó vào đến phần upload chữ chi chít màu xanh .... xong tự khởi động lại ....bây giờ phải làm sao đây ... chẳng lẽ làm đồ chặn giấy.....

duytiep

Help!!!!! Máy mình đang dùng wm6.5 đang up lên android 2.3 ....đang up thì sút mất sợi cap..... bây giờ khởi động lại thì chỉ dừng lại ở chữ htc sau đó vào đến phần upload chữ chi chít màu xanh .... xong tự khởi động lại ....bây giờ phải làm sao đây ... chẳng lẽ làm đồ chặn giấy.....

làm đồ chặn giấy thì phí của giời mất. bạn task29 (tải phần mềm task29 dành cho máy bạn ấy) rồi tiến hành lại là ok thôi. android 2.3 cũng được, nhưng hay bị lỗi forclose quá. tiếc là không có ai phát triển thêm.

hong1702

chào cả nhà
hôm rồi em có uproom em tp2 mà lam sút cáp thế là không up được.....>>>..giờ thì em nó chi rung lên chữ HTC jui tắt ngúm
em phải làm sao dây?????
giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

giờ em mún cài lại room wm6.1 dược không vậy ah?
thank mọi người

chào cả nhà
hôm rồi em có uproom em tp2 mà lam sút cáp thế là không up được.....>>>..giờ thì em nó chi rung lên chữ HTC jui tắt ngúm
em phải làm sao dây?????
giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

giờ em mún cài lại room wm6.1 dược không vậy ah?
thank mọi người
Bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại rom thôi chứ không vấn đề gì đâu. Chú ý nếu máy đã HSPL thì úp rom nào cũng được miễn là dành cho TP2. Và còn một điều nữa là chú ý phân biệt TP2 GSM và TP2 CDMA (Verizon) mà úp rom cho đúng nhé.

lipiter3

htc tp2 brick

Up tp2 tu wn6.5 Len androi 2.3 Ma bi sut cap --------} e no bi brick mat jui. Hellp

Up tp2 tu wn6.5 Len androi 2.3 Ma bi sut cap --------} e no bi brick mat jui. Hellp
Bạn đưa máy về Bootloader xem máy đã HSPL chưa? Nếu đã HSPL thì bạn cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu PC phải cài ActiveSync với XP hay Mobile Device Center với Vista & 7), khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn tiến hành úp lại Ship Rom hay Rom cook WM cho máy. Còn nếu máy bạn chưa được HSPL thì bạn úp bản Ship Rom WM gốc của máy là được.