• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

se7endang

e kết nối với PC ko được bác ah.lựa chọn sync trên phone rùi mà ko được. có cần driver gì ko bác????

se7endang

e sync với máy tính được rùi mà e HardSPL ko được? máy e sài WP 6.5, người bán kêu đã up zùm rùi, mà cái SPL của e là 0.87.000 hay sao ah?

bác có số dt ko? cho e đi, e gọi hỏi cho nhanh. chứ post bài như zậy thì lâu quá

Last edited by a moderator:
e sync với máy tính được rùi mà e HardSPL ko được? máy e sài WP 6.5, người bán kêu đã up zùm rùi, mà cái SPL của e là 0.87.000 hay sao ah?

bác có số dt ko? cho e đi, e gọi hỏi cho nhanh. chứ post bài như zậy thì lâu quá
Bạn add nick Yahoo của mình vào để sáng mai mình hướng dẫn cho nhé.

se7endang

bác ơi, máy e thì người bán đã up được lên WP 6.5 rùi thì mình có cần HSLP ko? e hỏi thì người ta nói là down bản rom về và chạy bình thường thôi. e thì ko biết làm thế nào? mong bác chỉ giáo

bác ơi, máy e thì người bán đã up được lên WP 6.5 rùi thì mình có cần HSLP ko? e hỏi thì người ta nói là down bản rom về và chạy bình thường thôi. e thì ko biết làm thế nào? mong bác chỉ giáo
TP2 T-Mobile có Ship Rom là WM6.5 mà nên không cần HSPL cũng úp được.

se7endang

sync được với máy tính, mà cài app ko được. potay. nó cài vào ổ C chứ đâu phải chạy trong dt đâu

sync được với máy tính, mà cài app ko được. potay. nó cài vào ổ C chứ đâu phải chạy trong dt đâu
WM thì bạn cài các file .cab nhé, copy file .cab vào thẻ nhớ rồi vào File Explorer của máy tìm đến file .cab dó cài là được. Chú ý trên PC phải cho hiện phần mở rông đuôi file để phân biệt các file .rar, .zip, .7z, .cab và .jar vì chúng có biểu tượng y hệt nhau nên rất dễ bị lầm.

se7endang

thì file .cab thì chạy trên phone, còn .exe thì chạy trên PC mà. mà chạy file .exe trên PC thì nó ko chạy vào trong phone mà nó chạy vào trong ổ C mới ghê chứ

thì file .cab thì chạy trên phone, còn .exe thì chạy trên PC mà. mà chạy file .exe trên PC thì nó ko chạy vào trong phone mà nó chạy vào trong ổ C mới ghê chứ
Bạn vào thư mục cài đặt của phần mềm đó trong ổ C mà lấy file .cab ra nhé.

se7endang

cho em xin bản ship rom của TP2 T-Mobile đi ah. cái bản mà bác PhamQuang ko phải bản tiếng anh???

se7endang

cho e hỏi tý xíu. có cách nào để chỉnh màn hình landscape tự động ko(xoay ngang)? là khi mình để nằm ngang là màn hình tự xoay ngang ah? còn khi để đứng thì nó lại quay đứng lại. có cách nào ko các bác

cho e hỏi tý xíu. có cách nào để chỉnh màn hình landscape tự động ko(xoay ngang)? là khi mình để nằm ngang là màn hình tự xoay ngang ah? còn khi để đứng thì nó lại quay đứng lại. có cách nào ko các bác
Chỉ có một số ứng dụng có chức năng xoay ngang đó thì nó mới tự động xoay thôi bạn nhé.

se7endang

Chỉ có một số ứng dụng có chức năng xoay ngang đó thì nó mới tự động xoay thôi bạn nhé.

có phần mềm nào làm được cái này ko bác, cái G-sensor thì nó chỉ được 1 vài cái chứ ko hết được bác ah???

vimaru_hh

các anh ơi cứu em với máy của em màn hình nó cứ bị xoay ngang ra không xoay dọc được :(