• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG CÁC DÒNG MÁY ASUS

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về các dòng máy ASUS thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

hhiep_kts

màn hình cảm ứng của tôi không được ngon lắm.các bác chỉ cho có phải là tại sao??? nhắn tin khó chịu lắm. giải quyết hộ em với các bác oiiiii

carrick1984

Màn hình của mình cũng nhiều lúc ko ăn có phải là tại máy cũ quá rồi ko mình mua cũng lâu rồi mà dùng cũng ko giữ lắm.Sử lý thế nào đây các bạn???

asuscu

ASUS P535 tự động tắt!

Mình dùng con ASUSP535 nhưng cứ để bình thường thì chỉ sau 30 phút đến 1 giờ là tự động tắt,Bác nào cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục nhé!Thanks.:((

deamon_ip

Mình cũng bị giống như bạn, có thể do dùng soft nào đó ko tương thích, mình hard reset lại là hết ngay. Bạn thử hard reset lại xem.

mrcom98

hì hì, sao giống nhau vậy,hình như lỗi của dòng P535 này thì phải, mình làm các kiểu theo hướng dẫn của mọi người nó vẫn tắt như thường. Đành phải sống chung với lũ, cứ 1 lúc lại ngó ngó nó 1 tị, thấy tắt thì bật nó lên.

Nemmatlanh

hì hì, sao giống nhau vậy,hình như lỗi của dòng P535 này thì phải, mình làm các kiểu theo hướng dẫn của mọi người nó vẫn tắt như thường. Đành phải sống chung với lũ, cứ 1 lúc lại ngó ngó nó 1 tị, thấy tắt thì bật nó lên.

Cái này cũng chẳng phải đâu anh Trường ơi,có thể do bản Rom thôi,chứ em dùng bản 6.0 Ship của hãng chẳng thấy bị sao cả,hoặc do mọi người hay bị đụng vào nút Hold :D

ancola66

Super V.I.P
3 Bác mua máy thế nào chứ:-? Mình dùng vẫn bình thường mà:)) Rom nào cũng úp và cũng chạy phăm phăm=))

binhxii

Re: Asus tự động tắt

Trước kia mình cũng bị vậy, cứ tưởng do đụng soft hoặc Rom, cuối cùng là do viên pin bị tiếp xúc không tốt, Sau khi cài chặt viện pin và căn chỉnh lại chân nguồn mấy tháng nay không còn hiện tượng đó nữa. Chắc do Asus kén nguồn nên vậy.

asuscu

Thank các bác nhé,Mình vừa chèn thêm miếng giấy nhỏ dưới cục pin dùng thử 2 hôm nay thấy không vấn đề gì các bác ah!

longdau12

Cái này cũng chẳng phải đâu anh Trường ơi,có thể do bản Rom thôi,chứ em dùng bản 6.0 Ship của hãng chẳng thấy bị sao cả,hoặc do mọi người hay bị đụng vào nút Hold :D

Bản ROM 6.0 Ship này tải ở đâu vậy bạn, cho mình xin với.
Cho hỏi thêm chút có phải khi Hand reset sẽ xuất hiện một bảng cảnh báo hỏi mình có muốn Hand reset không phải không ?, máy của mình sau khi Hand reset xong thì cứ khởi động lại là ngày tháng lại bị sai, có thể khắc phục bằng cách nào ?
Cảm on rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bản ROM 6.0 Ship này tải ở đâu vậy bạn, cho mình xin với.
Cho hỏi thêm chút có phải khi Hand reset sẽ xuất hiện một bảng cảnh báo hỏi mình có muốn Hand reset không phải không ?, máy của mình sau khi Hand reset xong thì cứ khởi động lại là ngày tháng lại bị sai, có thể khắc phục bằng cách nào ?
Cảm on rất nhiều.
*Bản ROM Ship 6.0 cho P535 Bạn tải ở ĐÂY ( Bản v4712WWE_E00 only for UK )
*Khi HR là máy sẽ trở về nguyên bản bản ROM của bạn và ngày tháng sẽ Reset lại như khi xuất xưởng.

Chỉnh sửa cuối:

longdau12

*Bản ROM Ship 6.0 cho P535 Bạn tải ở ĐÂY ( Bản v4712WWE_E00 only for UK )
*Khi HR là máy sẽ trở về nguyên bản bản ROM của bạn và ngày tháng sẽ Reset lại như khi xuất xưởng.

Chưa thấy link bạn ạ, không phải ngày tháng bị sai khi HR (cái này mình biết rồi ) mà là sau khi tắt nguồn bật trở lại là ngày tháng lại bị sai mình lại phải chỉnh lại.

ancola66

Super V.I.P
Chưa thấy link bạn ạ, không phải ngày tháng bị sai khi HR (cái này mình biết rồi ) mà là sau khi tắt nguồn bật trở lại là ngày tháng lại bị sai mình lại phải chỉnh lại.
*Xin lỗi bạn mình quên chưa paste đường Link:p. Bạn lên trên vào lại nhé:D
*Ngày tháng bị sai cũng có thể là do bạn kết nối AS với PC mà giờ trên PC lại sai:-? (Mình cũng chỉ phỏng đoán thế thôi:D)

longdau12

Các số điện thoại trong contact toàn bị như thế này: (091) 342-4xx7, Làm thế nào để xóa mấy dấu (), - , chỉ hiện dãy số không thôi, ai biết chỉ giúp mình với.

khacduy1978

Well-Known Member
Các số điện thoại trong contact toàn bị như thế này: (091) 342-4xx7, Làm thế nào để xóa mấy dấu (), - , chỉ hiện dãy số không thôi, ai biết chỉ giúp mình với.

Bạn vào Settings --> Regional Setings, chỉnh về English (Australia) là được. Thân.

longdau12

Máy của mình bắt được sóng Wifi, kết nối vào bình thường hiện cả địa chỉ IP và đầy đủ các thông số khác nhưng không vào xem được trang nào cả, bạn nào biết chỉ giúp mình với.

ancola66

Super V.I.P
Máy của mình bắt được sóng Wifi, kết nối vào bình thường hiện cả địa chỉ IP và đầy đủ các thông số khác nhưng không vào xem được trang nào cả, bạn nào biết chỉ giúp mình với.
Bạn thử ra điểm phát sóng Wifi khác xem sao. Mình cũng bị tình trạng như thế ở một quán cafe (Cũng hiện đầy đủ như bạn nói) nhưng không thể vào được bất kì một trang nào cả (Đối với rất nhiều bản ROM):-?:-?:-?. Nhưng qua các quán khác hoặc ở cơ quan lại chạy phe phé:D:D:D

carrick1984

Mình đang rất cần chương trình để sao lưu dữ liệu ai có thể giúp mình sẽ thanks rất nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.