• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG CÁC DÒNG MÁY ASUS

Status
Không mở trả lời sau này.

hook

Hi all.

Mình đang dùng con asus P 535. Mình có dùng cable để connect vào PC. Khi cấm vào thì mấy tính có hỏi là Synchronize các phần như contact, email, favorite,...... Tôi chọn ko tất cả. Và sau khi tôi đã connect được với máy tính. Tôi copy một số file nhạc từ trong máy P535 vào PC.
Mọi việc đã hoàn tất tôi đã ngắt kết nối và tháo cable ra. Một lúc sau có một số phone call cho tôi---tôi nhìn thấy số lạ. Sau khi bắt máy tôi mới biết đó là bạn của tôi. Tôi lấy làm lạ là sao số phone của bạn tôi, tôi đã save nó vào contact list rồi mà nó vẫn ko hiện ra.
Tôi kiểm tra lại contact list. Và điều làm tôi thật sự shock là trong contact list của tôi ko còn một số nào cả. trống trơn.

Các bạn cho mình hỏi là chuyện gì đã xảy ra cho máy mình. Và có thể khôi phục lại các số phone trước kia ko. Nó rất quan trọng với tôi. Điều đáng tiếc là tôi chưa kịp backup chúng lại.

Chân thành cảm ơn các bạn đã đọc và mong nhận được sự trợ giúp từ các bạn.

Thân.

alanlee

Khi bạn Sync lần 2 thì trước khi Sync bạn nên chọn trong phần Tool > option rồi chọn thiết lập chức năng lấy PC làm chuẩn hay PPC làm chuẩn ( trong PPC cũng có phần chọn này ).

Khi khi có sự khác nhau về dữ liệu, chẳng hạn sau khi bạn đã thêm số DT của trong danh bạ của PPC thì tùy vào lựa chọn ở mục trên mà quyết định có thêm vào nữa hay không.

Mình luôn lấy dữ liệu của PPC làm chuẩn nên chưa từng bị trường hợp nào như bạn.

Hơn nữa, không bao lâu thì mình dùng Pim backup lưu trong thẻ. Ngay cả việc up Rom mới cũng không sao :p

Trường hợp của bạn chắc bị lỗi khó hiểu gì đó chăng :D, thiết nghĩ nếu bạn làm như mình thì chắc không đến nỗi ;)

ancola66

Super V.I.P
Hi all.

Mình đang dùng con asus P 535. Mình có dùng cable để connect vào PC. Khi cấm vào thì mấy tính có hỏi là Synchronize các phần như contact, email, favorite,...... Tôi chọn ko tất cả. Và sau khi tôi đã connect được với máy tính. Tôi copy một số file nhạc từ trong máy P535 vào PC.
Mọi việc đã hoàn tất tôi đã ngắt kết nối và tháo cable ra. Một lúc sau có một số phone call cho tôi---tôi nhìn thấy số lạ. Sau khi bắt máy tôi mới biết đó là bạn của tôi. Tôi lấy làm lạ là sao số phone của bạn tôi, tôi đã save nó vào contact list rồi mà nó vẫn ko hiện ra.
Tôi kiểm tra lại contact list. Và điều làm tôi thật sự shock là trong contact list của tôi ko còn một số nào cả. trống trơn.

Các bạn cho mình hỏi là chuyện gì đã xảy ra cho máy mình. Và có thể khôi phục lại các số phone trước kia ko. Nó rất quan trọng với tôi. Điều đáng tiếc là tôi chưa kịp backup chúng lại.

Chân thành cảm ơn các bạn đã đọc và mong nhận được sự trợ giúp từ các bạn.

Thân.

*Bạn làm thế thì khả năng bị như thế là đúng roài. Khi bạn kết nối bằng AS với một PC lạ thì khi nó hiện Popup : Synchronization Setup Wizard bạn phải nhấp vào Cancel ( khi không muốn kết nối các mục khác mà đơn thuần chỉ kết nối như một đầu đọc thẻ) chứ không được nhấp vào Next sau đó mới vào bỏ dấu chọn ở các mục...

smile_13_31

em mới mua được 1 con ASUS P525,lúc mua đọc word,pp tiếng việt vô tư nhưng hum qua em ko biết nên default settings bây giờ đọc word toàn bị vỡ phông thui ạ. Bây giờ làm thế nào, các bác giúp em với

alanlee

default settings là trở vể trạng thái ban đầu, tức là có bao nhiêu phần mềm, trừ trong ROM ra đều mất hết. Máy của bạn không chỉ đã mất Font tiếng Việt mà có lẽ còn mất thêm các phần mềm hữu dụng khác :))

Bạn nên qua, PHẦN MỀM ỨNG DỤNG \ Soft PPC không thể thiếu theo link dưới đây tải về cài lại vậy ;)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=174

Chúc vui !

smile_13_31

các bro cho hỏi thêm chút là con P525 có dùng GPS được ko ạ? dùng như thế nao` các bác? em thấy nó co GPS mà

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bro cho hỏi thêm chút là con P525 có dùng GPS được ko ạ? dùng như thế nao` các bác? em thấy nó co GPS mà

P525 không có GPS bạn ạ nếu muốn dùng mua cục rời ngoài rồi kết nối qua blutool thôi nhé....

Duy_Boxing

Up Rom cho Asus P525 sao toàn bị Checksum fail ?

Chào các bác , sao em Up Rom cho con P525 toàn bị lỗi checksum fail vậy , em đã tải rất nhìu bản , bản nào cũng bị như vậy , không bít có cách nào khắc phục ko ? Em đã làm đúng theo hướng dẫn up rom vẫn bị . Em đang ở Cần Thơ , có bác nào ở đấy ko , giúp em với

ancola66

Super V.I.P
Chào các bác , sao em Up Rom cho con P525 toàn bị lỗi checksum fail vậy , em đã tải rất nhìu bản , bản nào cũng bị như vậy , không bít có cách nào khắc phục ko ? Em đã làm đúng theo hướng dẫn up rom vẫn bị . Em đang ở Cần Thơ , có bác nào ở đấy ko , giúp em với
Bạn đã chạy Asus unlock lang chưa ?

nhancimas

Asus P525 bị phone off hoặc no service

Tối qua mình vọc để chế độ phone off, sáng nay dậy không thể kích hoạt chế độ phone on được, nó cứ báo là phone off hoặc là no service. Đã SR và HR rồi mà vẫn không được. Mình đang dùng WM 6.1. Nhờ các bạn giúp đỡ

tranquan83

bạn vào phone setting, mục network > find network là ok. chứ để kô nó kô dò đc mạng đâu

haivan710198

p535 help me!!

mình mới mua con asus p535 máy có triệu chứng sau: Lắp tai nghe để đàm thoại thì bên người nghe bên kia ko nghe thấy mình nói gì còn mình thì nghe binh thường! Luc nghe nhạc nằng windows media thì cắm tai nghe vào thì âm thânh vẫn phát ra loa ngoài và cả tai nghe, dùng soft corel để nghe thì cắm tai nghe nghe qua tai nghe bình thường! Xin cho hỏi cái này là do tai nghe hay do máy!

Cho minh hỏi thêm là với P535 thì nghe nhạc mình cảm giác ko phải stereo vì nhiều đoạn mình nghe mấy bài hát không thấy tách âm ở 2 tai nghe!Do tai nghe đểu hay la do máy dòng này như vậy.
Rất mong anh em giải đáp thắc mắc hộ mình
Cám ơn rất nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái này là do tai nghe của bạn thôi không phải tai zin mà thử với tai khác là biết liền thôi (chú ý tiêu đề nhé).....

linhbap

Có bác nào dùng P526 ko nhỉ?, cho em xin bản rom mới cho em nó với (cả cách up nữa).
Thanks!

Theduy_05

Con VODAFone 1520 (Aus P550 ) của tôi không coppy hoặc xóa được file (Hoặc thư mục ) trong thẻ nhớ là tại làm sao các bác nhỉ. Thẻ mini SD 1G - Trancen, mới mua của Phú Thái. Nếu đọc bằng đầu đọc thì ghi, xóa tốt. Đã thử format FAT 16, FAT 32 đều vẫn thế. Hay phải dùng thẻ mini SD 80X ? Mong các bác cho ý kiến .

Nemmatlanh

Con VODAFone 1520 (Aus P550 ) của tôi không coppy hoặc xóa được file (Hoặc thư mục ) trong thẻ nhớ là tại làm sao các bác nhỉ. Thẻ mini SD 1G - Trancen, mới mua của Phú Thái. Nếu đọc bằng đầu đọc thì ghi, xóa tốt. Đã thử format FAT 16, FAT 32 đều vẫn thế. Hay phải dùng thẻ mini SD 80X ? Mong các bác cho ý kiến .

Đúng là con 1520 này nó rất kén thẻ bạn ạ,bạn nên ra Phú Thái đổi lại cái thẻ thành tốc độ 80X là sẽ ngon ngay thôi nhé :)

Theduy_05

Tí nữa thì lại tốn thêm ít tiền cho thẻ 80X (270.000 đ)
Tôi đã mua thẻ Kington 1G tại 1192 đường Láng-HN, 90.000 đ, cắm phát chạy tít, quay phim. chụp ảnh, ghi xóa vèo vèo. Ngon, bổ, rẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.