• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG CÁC DÒNG PPC KHÁC

ecoli

mình có cân đưa vè BOOTLOADER không anh:-?:-?

Nếu bạn không chắc chắn thì mình sẵn lòng dịch lại toàn bộ hướng dẫn quá trình upgrade ROM từ website chính thức giúp bạn. ok?
Bản ROM mới nhất là:
Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RM3070712
{Xem hình}
---
Còn cách share file qua bluetooth, mình sẽ viết lại hướng dẫn và post lên sau.;)

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

Nếu bạn không chắc chắn thì mình sẵn lòng dịch lại toàn bộ hướng dẫn quá trình upgrade ROM từ website chính thức giúp bạn. ok?
Bản ROM mới nhất là:
Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RM3070712
{Xem hình}
---
Còn cách share file qua bluetooth, mình sẽ viết lại hướng dẫn và post lên sau.;)

nếu được như vậy thì tốt quá,chỉ dùm em tận tình với,em cám ơn anh trướ nhe,sãn anh cho em xin bản rom luôn nhe,mà nếu lỡ có gì thì máy củ em có thành cục chạn giấy đác tiền không anh,bị hư một cái rồi nên em hơi sợ:-?

ecoli

nếu được như vậy thì tốt quá,chỉ dùm em tận tình với,em cám ơn anh trướ nhe,sãn anh cho em xin bản rom luôn nhe,mà nếu lỡ có gì thì máy củ em có thành cục chạn giấy đác tiền không anh,bị hư một cái rồi nên em hơi sợ:-?

Mấy hôm nay mình bận quá, không online được.
Mình đã uprom nhiều lần thấy không có j xảy ra cả. Còn liệu máy của bạn có thành cục chặn giấy không thì mình không dám chắc. Nhưng tỉ lệ này rất thấp nếu bạn làm đúng hướng dẫn.

Toàn bộ quá trình uprom mình đã viết ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25547

Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

Mấy hôm nay mình bận quá, không online được.
Mình đã uprom nhiều lần thấy không có j xảy ra cả. Còn liệu máy của bạn có thành cục chặn giấy không thì mình không dám chắc. Nhưng tỉ lệ này rất thấp nếu bạn làm đúng hướng dẫn.

Toàn bộ quá trình uprom mình đã viết ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25547

Chúc thành công!

vậy mình vẫn để nguyên màn hình,sim và thẻ nhớ như vậy rồi cấm cáp vào,rồi chạy file setup thôi hả anh,không cần đưa máy về chế độ bootloader phải không anh,hy vọng là em làm được,cá ơn huynh trước nhe:-??

ecoli

vậy mình vẫn để nguyên màn hình,sim và thẻ nhớ như vậy rồi cấm cáp vào,rồi chạy file setup thôi hả anh,không cần đưa máy về chế độ bootloader phải không anh,hy vọng là em làm được,cá ơn huynh trước nhe:-??

đúng vậy. chẳng cần làm j cả, chỉ cần căm chắc cáp usb vào đt là được.

anhkhat00

Cứu em với !!!!!T-mobile SDAII

em đang up ROM cho máy thì ko hiểu sao may' bị tắt.bây h bật máy lên thì chỉ thấy màn hình trắng xóa có pro nào giúp em với ...!!!!:(:(

ecoli

anh chỉ giúp em cách gởi bluetooth luôn đi em cám ơn huynh nhiều lắm

Nhìn hình đi, gửi file bằng bluetooth từ zinc sang ppc khác kìa. Thấy tuyệt vời không???=D>
Điều quan trọng là bạn phải kết nối được cái ppc kia với zinc của bạn bằng chức năng Bluetooth Manager sẵn có trong WM6. Bạn thử khám phá trước nhé. Mình phải mượn một cái ppc khác để làm demo, trong tuần này sẽ cố gắng viết được bài hướng dẫn đầy đủ (có chụp hình hẳn hoi).
Chúc thành công.

nin1009

Nhìn hình đi, gửi file bằng bluetooth từ zinc sang ppc khác kìa. Thấy tuyệt vời không???=D>
Điều quan trọng là bạn phải kết nối được cái ppc kia với zinc của bạn bằng chức năng Bluetooth Manager sẵn có trong WM6. Bạn thử khám phá trước nhé. Mình phải mượn một cái ppc khác để làm demo, trong tuần này sẽ cố gắng viết được bài hướng dẫn đầy đủ (có chụp hình hẳn hoi).
Chúc thành công.

xài WM5 thì không gởi được hả anh=D>:D

nin1009

Chúc thành công.

Em đã gửi Blutooth được rồi, cám ơn huynh nhiều lắm=D>

Last edited by a moderator:

youandmebl

a e oi _ giúp dùm rom samsung i300x nha

hiện tại mình có con sámung i300X ,nhưng tìm hoài không thấy rom em nó , nếu a e nào có giúp dùm mình nha . rom wm05 HÉ , wm 2003 XÀI CHUỐI QUÁ AH .. THANKS TRƯỚC NHA ...

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Bandshine X918 thuộc loại nào các pro.
Có dùng được ứng dụng gì trong ppc không .
Mong các bác chỉ giáo.

ductrong87

Em đang dùng I-mate JAQ3,rất muốn up lên WM 6 nhưng ko kiếm đâu ra ROM để up,bác nào có ROM hay cách nào thì chỉ cho em với,em nghe nói là up lên bằng ROM của Uiquio 501 nhưng đã thử tìm trên một số diễn đàn và làm theo nhưng ko được,kể cả trong forum của clubimate,nên nhờ các bro giúp đỡ.Thanks!Mà máy này giờ bán trên thị trường toàn ROM WM6 mới đau chứ

tocxanh

Mình đang dùng Samsung I600 mà tìm phần mềm trên này ít quá, chẳng biết chính xác máy này thuộc dòng nào??? WM5 thì phải rồi nhưng màn hình tỷ lệ khác nên nhiều khi ko cài được . Bác nào chỉ giúp thắc mắc của em với . Em mới tìm hiểu máy này nên còn thiếu kiến thức mong chỉ giáo. Thanks

hongnhung

Dell Axim X51v bị 1 hiện tượng rất khó chịu là mỗi lần hết pin hoặc thay pin thì tự động reset về ngày giờ sản xuất, thực sự rất bất tiện.

Xin hỏi mọi ngưởi có cách gì khắc phục hiện tượng trên o?

Xin cám ơn.
Sửa/Xóa nội dung

nukenuky

Dell Axim X51v có pin backup không bác, nếu có thì bác kiểm tra/thay pin backup đi

Dell Axim X51v bị 1 hiện tượng rất khó chịu là mỗi lần hết pin hoặc thay pin thì tự động reset về ngày giờ sản xuất, thực sự rất bất tiện.

Xin hỏi mọi ngưởi có cách gì khắc phục hiện tượng trên o?

Xin cám ơn.
Sửa/Xóa nội dung

mrlingling

Active Member
mình mới mua con i-mate JQA3 nhưng nó cứ chậm chậm làm sao í, xem phim thì giật đùng đùng, trước đây mình dùng cingular 8125 chip cũng như vậy mà xem phim có giật gì đâu? tốc độ chậm như vậy up lại rom có cải thiện gì không nhỉ?

hongnhung

Dell Axim X51v có pin backup không bác, nếu có thì bác kiểm tra/thay pin backup đi

Xin hỏi hiện ở Việt Nam có chỗ nào sửa cái này o? Chứ mình vốn vụng về, o dám tự làm!!!

Mà X51v có pin back up gắn trong máy o nhỉ??? (theo em biết là o đâu)

nukenuky

Theo mình thì bắt buộc phải có. Pin backup của PPC có tác dụng tương tự như pin CMOS trên PC. Dùng để duy trì nguồn nuôi các data cấu hình và ngày giờ. Đối với dòng O2 II mình từng dùng thì về lý thuyết pin backup chịu đựng được 5' khi pin chính bị tháo ra, đủ thời gian để bác thay sim card.

Khi máy hết pin chính, thậm chí không bật PPC lên nổi thì cũng đừng nghĩ là không còn tí điện gì trong pin chính. Thực ra pin chính vẫn reserve 1 phần điện để cấp nguồn nuôi các thông tin cấu hình. Pin backup chủ yếu chỉ để dùng khi cần tháo pin chính ra thôi (khi thay sim chẳng hạn)

Nếu ở SG thì bác có thể để 92 Trần Nhân Tôn Q10 để kiểm tra pin nha. Còn ở HN thì mình :-??

Xin hỏi hiện ở Việt Nam có chỗ nào sửa cái này o? Chứ mình vốn vụng về, o dám tự làm!!!

Mà X51v có pin back up gắn trong máy o nhỉ??? (theo em biết là o đâu)

nukenuky

Up rom có thể cải thiện lắm chứ, bạn cứ chịu khó up vài rom khác nhau xem

mình mới mua con i-mate JQA3 nhưng nó cứ chậm chậm làm sao í, xem phim thì giật đùng đùng, trước đây mình dùng cingular 8125 chip cũng như vậy mà xem phim có giật gì đâu? tốc độ chậm như vậy up lại rom có cải thiện gì không nhỉ?