• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG CÁC DÒNG PPC KHÁC

Chung_tuhinh

Hỏi về Bavapen B800 Pro

Chuyện là mình đang tính dùng thử Windows Mobile, đầu tiên tính mua Dopod C720W hoặc C730, chợt thấy con Smartphone Bavapen B800 Pro cũng khá bắt mắt (cũng màn hình QVGA xoay ngang, phím QWERTY).
Anh em ở đây đã có ai dùng qua con đó rồi có thể cho mình biết con đó có cùi bắp lắm không ?
Sơ qua về tốc độ CPU, RAM, ROM ...
Thanks

Hình của nó đây

Chỉnh sửa cuối:

minh_prime

Con này là hàng China, em nghĩ nó ko dùng HDH đâu. Bác muốn dùng WM thì mua HTC or O2 mà dùng. Dùng con B800 chắc ko vọc được nhiều đâu. Chỉ được cái đẹp mã thôi. Thân...

rockone1909

Con này là hàng China, em nghĩ nó ko dùng HDH đâu. Bác muốn dùng WM thì mua HTC or O2 mà dùng. Dùng con B800 chắc ko vọc được nhiều đâu. Chỉ được cái đẹp mã thôi. Thân...
sai rồi bác, chính xác là con này dùng HDH winmobile đấy, tuy nhien thương hiệu thì lại chưa có thôi, nếu mình nhớ k nhầm thì nó là của đài loan hoặc hồng kông

Chung_tuhinh

Nó là Smartphoen chạy WM đó bạn.
Mình cũng có cầm thử rồi nhưng chưa có điều kiện tìm hiểu nhiều.
Tiêu chuẩn đầu tiên của mình khi mua ĐT bây giờ là phải có bàn phím QWERTY, HĐH gì thì không thành vấn đề vì đằng nào dùng là phải vọc.
Chỉ có điều chưa biết phẩm chất con này thế nào thôi, rất thích Dopod C720 - 730 nhưng giờ kiếm khó quá, hàng 2nd kiếm cũng đỏ mắt :|

richs

cho mình hỏi dòng HP IPAQ 3900 model 3950 cái này củ lắm rồi hả sao it thấy hướng dẫn gì wa hình như ko ai xài máy của minh phải mua card gì khoang nhiu tiền mới kết nối wifi dc thanks

tonybt

Cho mình hỏi 1 chút có bác nào có kinh nghiệm về sử dụng con Moto MPX 300 thì hướng dẫn cho mình cách thiếp lập wifi của nó. Còn 1 vấn đề nữa đó là có ai bít phần mềm bluetooth cho con này thì chỉ cho mình lun.Mới vừa mua về nên vẫn ko rành lắm mà kiếm trên mạng hoài vẫn ko thấy.
Giúp đỡ mình với, cám ơn rất nhiều

namcan23

Có ai biết LG Incite CT810 không?

Mình có con Lg Incite từ Mỹ đem về của mạng AT&T,mình đã unlock và xài ok nhưng mỗi có cái WIfi là rắc rối. Mình kết nối Wifi thì nó báo có kết nối,mọi thứ ok nhung khi vào web thì nó báo rớt mạng,xem lại kết nối hoặc là báo sai tên trang web. Ai biết xin chì với mình vọc đuối rồi mà chẳng ra hay ai biết ở đâu làm đươc thì chỉ với.

thuonggia_ptit

benq p50 không bật được wifi

máy em đang xài nhưng không bật được wifi cứ turn on thì nó đứng luôn ah,anh em nào biết chỉ giáo cho em với,em cám ơn nhiều
giahueag@yahoo.com:-/

giusemc

mình cũng đang xài LG incite,và có nhiều điều muốn trao đổi với các bạn nào cũng dùng nó,hiện giờ mình xài giao diện của Sbp mobile + thêm cái skin rât đẹp ,nếu cái này đã cũ với bạn thì thôi còn nếu mới thì bạn với mình cùng chia sẻ kinh nghiệm
nick Y!M của mình là giuse_mc@yahoo.com.vn (mình tên chánh)
thân chào bạn

bachit07

softbank toshibax01t

ai có cách cứu con này cho em với! nó bị khóa rồi,liệu up rom thì có nguy hiểm gì không

hoalam

Pin cho ACER n30

Có bác nào biết chỗ bán hoặc chỗ mod pin cho con acer n30 không, chỉ cho mình với.
Cám ơn rất nhiều!

truong_bk2007

htc wing

em có con htc wing(t-mobile)sau khi cài tiếng việt vào máy reset lại và không vào win đc nửa!mong đc sự giúp đỡ của anh em!cám ơn nhìu lắm!

vitamina81

Dưới đây là các bước up ROM tiếng Anh cho X01T mà mình đã áp dụng thành công sau khi thử nhiều cách. Nhưng cũng xin lưu ý là up ROM có thể biến con dế cưng của bạn thành "cục gạch", cách dưới đây có thể hiệu quả trong trường hợp của mình và có thể không có tác dụng trong trường hợp của bạn. Chúc các bạn thành công và... may mắn!!! )

Chuẩn bị:
- X01T đã được xạc hơn 50% pin.
- Cáp nối USB của X01T với máy tính
- Tốt nhất là dùng PC chạy Win XP.
- Thẻ micro SD cho X01T.

Link tham khảo:
http://myg900.com/index.php?showtopic=863

Mình xin lược dịch và chia sẻ cùng mọi người.

Download tools và ROM về nhé:
http://rapidshare.com/files/109540222/mod.rar.html

BƯỚC 1: UP IPL cho X01T thành G900.

1 Unzip file vừa download.
2 Chạy file "SUPER RUU utility"
3 Chọn option "IPL"
4 Browse đến file IPL.BIN
5 Click "UPDATE TARGET"
6 Trên X01T: bấm tổ hợp phím A + J + Power ON (vào Boot Loader mode)
7 Connect the USB cable.
8 Restart X01T

Đến giờ thì màn hình khởi động của X01T là TOSHIBA PORTEGE, không còn hiện lên logo SOFTBANK nữa.

BƯỚC 2: UP ROM cho X01T (giờ đã là G900).

9 Rút dây nối USB với X01T.
10 Tốt nhất là làm trống SD_CARD. Sau đó copy TF__ORCA.XLD vào mini_SD !
11 Lắp mini_SD vào X01T. Bấm tổ hợp phím D + Power ON
12 Kiên nhẫn nhé! Cần khoảng 8 phút để update xong.
Sau khi hoàn thành, X01T báo bạn bấm bất kỳ phím nào để restart.

Nếu thành công thì bạn đã có thể boot vào màn hình WM6. Sau đó, máy sẽ hiện lên 1 warning và X01T sẽ tự động tắt. Đừng lo lắng, thực hiện tiếp Bước 3.

BƯỚC 3: Giải quyết "kẻ phá bĩnh"

13 (X01T lúc này đã tắt). Bấm tổ hợp phím Z + M + Power ON.
14 Lúc này thì máy đã vào đc WM6 hoàn hảo. Chạy chương trình File Explorer. Tìm đến thư mục My Device/ Windows/ StarUp
15 Xóa file FingerErase.exe
16 Restart X01T.

Enjoy bản WM 6.0 English Ver.

Good luck!!!

tuwami

Mình cũng dùng LG Incite, và cũng có một số vấn đề cần trao đổi và nhận giúp đỡ từ các bạn.
Máy mình khi gọi đi thường bị tiếng tone kèm theo cho dù lúc đang nói chuyện hay đã tắt máy vẫn bị như thế. Có bạn nào máy bị nhjư vậy kg, chỉ mình cách chữa bệnh này.

Thanks

doanhsoft

cách chế pin cho acer n30

đem đi độ lại bạn ơi !
Nếu như bạn có chút am hiểu về điện tử là độ được bạn à.
Bằng cách mua một viên pin điện thoại của máy nolia 6300 về tháo ra và hàn lại lưu ý cực âm duuo7ng cua pin là ok
chúc thanh công

doanhsoft

cách chế pin cho acer n30

đem đi độ lại bạn ơi !
Nếu như bạn có chút am hiểu về điện tử là độ được bạn à.
Bằng cách mua một viên pin điện thoại của máy nolia 6300 về tháo ra và hàn lại lưu ý cực âm dương cua pin là ok
chúc thanh công=))