• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

duylong187

Vậy bạn làm theo hướng dẫn số 3 của mình đi: mở máy vệ sinh chân jack là ok.
Hoặc còn 1 cách nữa là mua RP7 rồi xịt vào lỗ jack , sau đó cắm ra rút vào vài lần jack tai nghe để các chấu tiếp xúc tốt trở lại là xong (nhớ là xịt 1 ít thôi nhé bạn, đừng để nhềiu quá lan dầu vào main là không tốt đâu).

ronta

xin rom 6.5 atom life của netson99

lúc trước mình có dùng bản 23105 của bác ấy rất ngon, bây giờ muốn tìm thêm vài bản của bác ấy để test..ai có cho mình với nhé, bên diễn đàn xda_developers toàn bị die link hết rùi,thanks^^

cakiem123

Vậy bạn làm theo hướng dẫn số 3 của mình đi: mở máy vệ sinh chân jack là ok.
Hoặc còn 1 cách nữa là mua RP7 rồi xịt vào lỗ jack , sau đó cắm ra rút vào vài lần jack tai nghe để các chấu tiếp xúc tốt trở lại là xong (nhớ là xịt 1 ít thôi nhé bạn, đừng để nhềiu quá lan dầu vào main là không tốt đâu).
Em vút máy qua thằng bạn nó sửa bảo là hỏng cái main có mic, thay main mà khi nghe vẫn có tiếng bục bục, jo vẫn chưa song.

wHin

hic.e moi' mua atom life.doc tren mag thay' co java 2.0 nhung khi e cho soft java vao may thi may lai bao' loi.bro nao biet vi sao chi giup' e voi' [sr e post bag dt nen hok co' dau' ]

immike

... atom life bị mất rung...

... hiện tại em đag dùng atom life , bỗng dưng mấy hôm nay máy dở chứng bị mất rung...:((.... thực ra là rung nhẹ nhẹ hầu như là hok có... em nghi ngờ là bị chết rung... các bác bảo em có nên đi thay rung hok... mấy vẫn còn zin nên em hơi ngại đi sửa....8-|...

hacker073

Atom Life bi lổi khi up ROM.

Máy Atom Life của mình bị lổi đứt cáp khi đang up ROM giữa chừng.Mình đã làm theo các bước như hướng dẩn trên các diển đàn như PDAViet và Tinhte nhưng vẩn không có cách nào giúp máy hoạt động trở lại.Mình cũng đã thử UP ROM lại bằng thẻ nhớ 512MB theo hướng dẩn trên các diển đàn.Máy vào được Bootloader và UP tới 100% sau đó máy khời động lại đứng ở màn hình DSUU MODE Please Wait..... và báo lỗi "PLease plug-in the USB cable and re-enter the eboot"
Mình hiện tại đã thử rất nhiều cách.Mong các bạn giúp mình.Mình xin thành thật cảm ơn.

blackdoor

Manager
Máy Atom Life của mình bị lổi đứt cáp khi đang up ROM giữa chừng.Mình đã làm theo các bước như hướng dẩn trên các diển đàn như PDAViet và Tinhte nhưng vẩn không có cách nào giúp máy hoạt động trở lại.Mình cũng đã thử UP ROM lại bằng thẻ nhớ 512MB theo hướng dẩn trên các diển đàn.Máy vào được Bootloader và UP tới 100% sau đó máy khời động lại đứng ở màn hình DSUU MODE Please Wait..... và báo lỗi "PLease plug-in the USB cable and re-enter the eboot"
Mình hiện tại đã thử rất nhiều cách.Mong các bạn giúp mình.Mình xin thành thật cảm ơn.

Kiếm sợi cáp còn tốt, cắm vào PC và up lại ROM ship ấy. Hy vọng là khi trước bạn không bị đứt cáp quá sớm.

hacker073

Kiếm sợi cáp còn tốt, cắm vào PC và up lại ROM ship ấy. Hy vọng là khi trước bạn không bị đứt cáp quá sớm.
Mình đã up được òi.Cho mình hỏi thêm là mình thấy trên diễn đàn có ROM 6.5 cho Atomk Life khá nhiều.Mình thì chỉ có thè 2GB nên không dám up.Mình muốn up bằng Cáp với Activesys thì phải làm sao với các bản ROm này

Chỉnh sửa cuối:

01686539527

cái con ATOM LIFE của em. có chứng bệnh cực kỳ khó chịu là. nhắn tin sms thi thoảng tin nhắn người khác gửi đến. máy lại chuyển vào tin nhắn của SIM. ko hiện ở INBOX của máy ( nên cứ phải tắt máy đi bật lại thì mới bít nội dung tin nhắn ). mặc dù em đã thử up lại ROM vẫn bị như thế. kể cả ROM 6.0 gốc của máy.
không biết đấy có phải là bệnh nan y của ATOM LIFE ko các bác :D

blackdoor

Manager
Mình đã up được òi.Cho mình hỏi thêm là mình thấy trên diễn đàn có ROM 6.5 cho Atomk Life khá nhiều.Mình thì chỉ có thè 2GB nên không dám up.Mình muốn up bằng Cáp với Activesys thì phải làm sao với các bản ROm này

Các ROM trên diễn đàn (trừ ROM ship ra) đều phải up qua thẻ bạn à.

canminh

kính gửi các AL pro! Hôm nay, em up lại ROM cho "người yêu"- AL tùe năm 2007 by WM6.1, có gì, em sẽ thông báo cho các pro hay. Chúc các pro sức khỏe và nâng cao our forum. Thanks!

canminh

ROM đó là của bác "ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan". Thanks TranMinhMan thật nhìu. Em thấy nó chạy cứ vèo vèo ấy. Chỉ tiếc một điều là giờ đây chẳng ai xài AL nữa. Nói chung, thời "hoàng kim" của AL đã hết. Chỉ nhửang ai "chuối" mới xài AL bây giờ như em nữa mà thôi. Xin trân trọng cảm ơn đại gia đình PDAVIET, đặc biệt là những người "XÂY" ROM cho AL. Thanks again.

0917333990

đang up rom atom life qua cáp bị chết

mình dùng win7 và up rom cho con atom life
up bao lần chả sao
tuẹn nhiên hum wa muốn đưa về bản rom gốc
down từ see O2 về cắm cáp vào bắt đầu up rom tự nhiên nó cứ đứng màn hình
màn hình trắng ghi DSUU MODE please wait
trên dòng đó thì ghi please plugin the USB cab eand re-enter the eboot

bác nào biết giúp e với
e đã thử dùng win xp up lại but toàn báo connection erro
hic rất mong các bác giúp đỡ :(:)(:)(:)(:)((

blackdoor

Manager
mình dùng win7 và up rom cho con atom life
up bao lần chả sao
tuẹn nhiên hum wa muốn đưa về bản rom gốc
down từ see O2 về cắm cáp vào bắt đầu up rom tự nhiên nó cứ đứng màn hình
màn hình trắng ghi DSUU MODE please wait
trên dòng đó thì ghi please plugin the USB cab eand re-enter the eboot
bác nào biết giúp e với
e đã thử dùng win xp up lại but toàn báo connection erro
hic rất mong các bác giúp đỡ :(:)(:)(:)(:)((
Đã có lỗi kết nối giữa PC và Life của bác rồi, bây giờ bác bật máy lên được không, nếu được thì cắm trở lại vào PC đã up ROM bị lỗi ban đầu cho nó chạy tiếp.

0917333990

Đã có lỗi kết nối giữa PC và Life của bác rồi, bây giờ bác bật máy lên được không, nếu được thì cắm trở lại vào PC đã up ROM bị lỗi ban đầu cho nó chạy tiếp.
hic con atom bật thi vẫn lên but cắm cáp up thì ko đc bác ạ
tối hí hoáy e lại đưa đc về boot roài roaif nó quay lại win ban đầu
but e thử up lại qua thr nhớ nó vẫn dừng ở hiện tượng như trên

blackdoor

Manager
hic con atom bật thi vẫn lên but cắm cáp up thì ko đc bác ạ
tối hí hoáy e lại đưa đc về boot roài roaif nó quay lại win ban đầu
but e thử up lại qua thr nhớ nó vẫn dừng ở hiện tượng như trên
Nếu đã vào được windows thì Life của bác bình thường rồi, bác đổi thẻ nhớ khác và up lại ROM thôi. Bác nên hạn chế up qua cáp, vì nếu lỗi là có khi Life tiêu luôn đấy.

vuonghongtien90

Bạn down bản gốc trên mạng về rồi rooif chạy trên PC, lấy cái file gốc ra chỉnh sửa, có bài hướng dẫn kỹ thuật rồi đấy rồi up qua thẻ cho an toàn, up qua pc như thế mất điện là toi

Rush1987

Cho em hỏi dùng soft gì để cài phần mềm cho winmobile 6.5

Các bác cho em cho em hỏi tí,
Dạo trước toàn dùng nokie, dùng PC Suỉte để càu phần mềm.
em mới mua 1 con atom life, dạo trước chạy WM 6.1 nên em cài Device Centre 6.1 để cài phần mềm (PC em chạy win 7), em thấy nó giống giống pc suite
Hôm nay mới up lên WM 6.5, do máy ở công ty chạy win Xp nên em cài active Sync 4.5 để cài các thứ.
Đến tối về nhà cắm vào PC mới ngớ người ra là cái DC 6.1 không nhận máy nữa, gỡ ra thì không cài lại được nữa, vào microsoft không tìm đựợc bản mới hơn của DC, Cái Active Sync thì không hỗ trợ win 7
Các bác cho em hỏi là bây h em phải dùng cái gì để cài pm vào máy? chả nhẽ lại cài lại win XP sao :|
Em không biết post ở đây có đúng không nữa, mong mod thông cảm

blackdoor

Manager
Các bác cho em cho em hỏi tí,
Dạo trước toàn dùng nokie, dùng PC Suỉte để càu phần mềm.
em mới mua 1 con atom life, dạo trước chạy WM 6.1 nên em cài Device Centre 6.1 để cài phần mềm (PC em chạy win 7), em thấy nó giống giống pc suite
Hôm nay mới up lên WM 6.5, do máy ở công ty chạy win Xp nên em cài active Sync 4.5 để cài các thứ.
Đến tối về nhà cắm vào PC mới ngớ người ra là cái DC 6.1 không nhận máy nữa, gỡ ra thì không cài lại được nữa, vào microsoft không tìm đựợc bản mới hơn của DC, Cái Active Sync thì không hỗ trợ win 7
Các bác cho em hỏi là bây h em phải dùng cái gì để cài pm vào máy? chả nhẽ lại cài lại win XP sao :|
Em không biết post ở đây có đúng không nữa, mong mod thông cảm
Vẫn dùng Windows Mobile Device Center thôi, bình thường nó nhận diện Atom Life rất chuẩn, không biết PC của bác thế nào.