• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

ronta

cấu hình 3G thì khi mới up rom xong có phần cài đặt mạng thì mình chọn ok rùi...như thế có đúng ko, bạn nói rỏ giùm mình nhé, thanks

truongloc1989

Sync ALife và tạo,di chuyển shortcut!

Em mới sài nên hỏi cũng nhìu mà ko biết mình post có đúng quy định ko?Có gì các anh và mob bỏ qua và move cho đúng topic dùm em ạ...Em cảm ơn nhìu!

1.Tình hình là em mới up lên WM6.5.Trước giờ chỉ cắm cáp vào Lap,em chép dữ liệu thông qua thẻ nhớ.Bữa nay em mời cài SmartMovie,tính sài ké với 1 Owner thì mới bít là phải lên internet mới dc,lap em phát ra Wifi thì O2 nhận nhưng ko vào dc,nhà em lại ko có moderm wifi,vậy chì còn cách sync với Pc rùi lên Internet thôi....Em đang sài Window7 nên có cài Window Device Mobile Center nhưng hình như nó ko có nhận thiết bị,nó chỉ hiện ra cái thẻ nhớ thôi các anh ạ!Các anh cho em hỏi là mình có thiết lập trên O2 gì thì mới sync dc hay ko?

2.Em cài nhìu phần mềm nhưng thấy 1 vấn đề là nó nhảy cái icon trong start nhìu quá,nhìn rối mắt lắm,em kéo vào trong forder nhất định nhưng ko dc,vậy có cách nào mình tạo 1 new forder rùi move icon vào dc ko các anh?

Em cảm ơn các anh rất nhìu

vanthu

1. Trên o2 có thể cài đặt lựa chọn kết nối Mass Storage là kết nối dữ liệu như USB. Còn muốn sync thì chọn RNDIS Sync. (vào settings ->connections -> USB to PC để chọn chế độ). Trường hợp trên có thể do Win7, tốt nhất nên xài xp hoặc cài máy ảo xp.
2. Muốn tạo folder thì dùng quản lý file vào thư mục gốc, vào Windows\start Menu\Programs rồi có thể tạo folder và chuyển các shortcut vào folder

hai_vuong

trả lời tự động kho đeo tai nghe

kính gởi các Anh/Chị. xin các AC giúp em với, số là thế này. em sử dụng Atom life room 6.0 và có cài S2U2 2.41 của anhphe,vì tai nghe của em nó bị hư nút bấm để nghe khi có điện thoại gọi đến, nhưng em mò cả trên room điện thoại cũng như S2U2 không thấy chế độ trả lời tự động. vì vậy mong các AC giúp em với làm cách nào để khi đeo tai nghe vào mà có cuộc gọi đến máy tự động trả lời. xin chân thành cảm ơn các AC. chúc AC khỏe

ronta

chào mấy huynh..tình hình là mình mới kiếm được con Atom life,cung vọc nhiều Rom rùi...mà chưa thấy Rom nào ổn định hết, kể cả 6.5 hay 6.1, mình đều thử hết!!! khi nào xuất hiện sóng 3G thì giống như mất sóng vậy... liên lạc ko được!!! bây giờ xin mấy huynh từng dùng Atom life cho mình bản Rom nào ổn định nhất, đặc biệt là dùng dc 3G để xem tivi...mình cảm ơn trước nha^^

huynh nào dùng Atom life dùng 3G xem tivi được thì cho mình xin tên bản rom tham khảo với...

Radio máy mình là: AL1_KLNC2340_070905_RS001
nó có liên quan gì ko vậy mấy huynh, hình như up Rom từ thẻ nhớ thì nó cũng ko thay đổi phải ko vậy, có cách nào up Radio khác ko vậy, mấy huynh giúp mình với!!! thanks

ai giúp mình vụ này với...hic,đang cần để liên lạc bạn ở xa..

QuangThang89

cấu hình 3G thì khi mới up rom xong có phần cài đặt mạng thì mình chọn ok rùi...như thế có đúng ko, bạn nói rỏ giùm mình nhé, thanks

Hiện bạn đang xài mạng nào, hình như trên wed mỗi nhà mạng đều có hướng dẫn cách cài đặt cấu hình cho mỗi loại máy đó, trong đó có PPC chạy WM đó

ronta

Hiện bạn đang xài mạng nào, hình như trên wed mỗi nhà mạng đều có hướng dẫn cách cài đặt cấu hình cho mỗi loại máy đó, trong đó có PPC chạy WM đó

mình đang dùng mạng Mobiphone, mỗi khi up Rom xong thì mình thấy có phần hỏi chọn mạng tự động nên mình chọn Yes, mỗi khi cột sóng xuất hiện chữ 3G thì mình liên lạc ko được,giống như mất sóng vậy... để mình tìm theo cách của bạn xem thử, thanks nhé^^

QuangThang89

mình đang dùng mạng Mobiphone, mỗi khi up Rom xong thì mình thấy có phần hỏi chọn mạng tự động nên mình chọn Yes, mỗi khi cột sóng xuất hiện chữ 3G thì mình liên lạc ko được,giống như mất sóng vậy... để mình tìm theo cách của bạn xem thử, thanks nhé^^

Bạn up bản rom nào, cái chọn mạng đó là chương trình Netword Winzard, đó là chọn cấu hình hình GPRS. Mình ko xài 3G nên mình cũng ko bít cấu hình GPRS có giống với 3G ko, tốt nhất là bạn lên trang chủ của Mobifone xem hướng dẫn rồi cài đặt thủ công đi, đừng cài đặt tự động nữa

ronta

Bạn up bản rom nào, cái chọn mạng đó là chương trình Netword Winzard, đó là chọn cấu hình hình GPRS. Mình ko xài 3G nên mình cũng ko bít cấu hình GPRS có giống với 3G ko, tốt nhất là bạn lên trang chủ của Mobifone xem hướng dẫn rồi cài đặt thủ công đi, đừng cài đặt tự động nữa

mình mới dùng thử rom ATOM-LIFE-PV-ROM-WM6.5-(Core-21901) của diễn đàn mình, http://www.pdaviet.net/showthread.ph....5-(Core-21901)
trước giờ có test rom của bajok rùi mà vẫn bị thế...^^thanks bạn nhiều nha

vanthu

Việc chọn cấu hình của mobifone là hoàn toàn bình thường và không ảnh hưởng gì đến chức năng phone. Cấu hình của 3G cũng hoàn toàn giống cấu hình GPRS. Mình dùng rất nhiều lần rồi và toàn dùng cấu hình tự động có sao đâu, chỉ mobifone và vinaphone là dùng được cấu hình tự động. Hiện tượng của bạn là do mạng hoặc Rom, tốt nhất là thay Rom

QuangThang89

Việc chọn cấu hình của mobifone là hoàn toàn bình thường và không ảnh hưởng gì đến chức năng phone. Cấu hình của 3G cũng hoàn toàn giống cấu hình GPRS. Mình dùng rất nhiều lần rồi và toàn dùng cấu hình tự động có sao đâu, chỉ mobifone và vinaphone là dùng được cấu hình tự động. Hiện tượng của bạn là do mạng hoặc Rom, tốt nhất là thay Rom

Vậy bạn đang dùng bản build nào tư vấn cho ronta đi, mình ko xài 3G nên cũng ko bít tư vấn sao nữa :D

vanthu

Mình thấy bản rom nào cũng dùng được cả. Bạn ronta dùng cả rom của bajok rồi mà cũng ko được thì mình nghĩ bạn nên liều up rom và radio qua cable.

ronta

Vậy bạn đang dùng bản build nào tư vấn cho ronta đi, mình ko xài 3G nên cũng ko bít tư vấn sao nữa :D

cảm ơn 2 bạn rất nhiều nha...thật sự mình đang rất quan tâm vấn đề này, bây giờ chắc phải up ROm qua PC để có radio khác, mình có up 1 lần bản 6.0 rùi, radio hiện tại của mình là AL1_KLNC2340_070905_RS001, có bản Rom nào có radio khác 2 bác cho mình test thử với...^^

TranMinhMan

Super V.I.P
cảm ơn 2 bạn rất nhiều nha...thật sự mình đang rất quan tâm vấn đề này, bây giờ chắc phải up ROm qua PC để có radio khác, mình có up 1 lần bản 6.0 rùi, radio hiện tại của mình là AL1_KLNC2340_070905_RS001, có bản Rom nào có radio khác 2 bác cho mình test thử với...^^

Trả lời bạn 1 lần về vấn đề 3G nhé, vì thấy bạn cứ hỏi khắp nơi, cứ mở chủ đề mới liên tục về vấn đề này:
- Radio ko ảnh hưởng đến việc dùng được hay ko 3G (Video Call) nhé.
- Các bản Rom Cook thì thường các tác giả có tích hợp NetworkWizard nó sẽ tự config cấu hình mạng, khi đó bạn chỉ cần kiếm 1 bản Rom có hỗ trợ Dialpad Videocall thì sẽ dùng được. (Trước đây mình build cho AL WM6.1 mình nhờ các mem nước ngoài tét chưc năng này chạy tốt). Còn Rom Ship của AL đã lạc hậu, nếu up Rom Ship bạn cần phải config mạng bằng tay.
- Việc up Rom Ship cho AL để lên Radio qua USB kết nối với PC là ko đơn giản, phải tìm hiểu kỹ trước khi tiến hành nếu ko muốn máy biền thành cục gạch bạn nhé.
Thân!

ronta

Trả lời bạn 1 lần về vấn đề 3G nhé, vì thấy bạn cứ hỏi khắp nơi, cứ mở chủ đề mới liên tục về vấn đề này:
- Radio ko ảnh hưởng đến việc dùng được hay ko 3G (Video Call) nhé.
- Các bản Rom Cook thì thường các tác giả có tích hợp NetworkWizard nó sẽ tự config cấu hình mạng, khi đó bạn chỉ cần kiếm 1 bản Rom có hỗ trợ Dialpad Videocall thì sẽ dùng được. (Trước đây mình build cho AL WM6.1 mình nhờ các mem nước ngoài tét chưc năng này chạy tốt). Còn Rom Ship của AL đã lạc hậu, nếu up Rom Ship bạn cần phải config mạng bằng tay.
- Việc up Rom Ship cho AL để lên Radio qua USB kết nối với PC là ko đơn giản, phải tìm hiểu kỹ trước khi tiến hành nếu ko muốn máy biền thành cục gạch bạn nhé.
Thân!

hehe...tại mình đang cần dùng chức năng này, mà trước đây thì dùng được, nhưng bây giờ ko biết có phải đã up nhiều rom quá ko mà giờ thì dùng 3G ko được(đã test core 20753 của bác vẫn ko được), mỗi khi cột sóng xuất hiện chữ 3G thì giống như mất sóng vậy liên lạc ko được, trong khi máy khác dùng 3G vẫn ok, ko biết có phải do máy mình ko nữa...thanks

Chỉnh sửa cuối:

ronta

ROM nào free ram nhiều...

hehe...chắc mấy bác trong diễn đàn đã dùng nhiều bản Rom khác nhau, có bác cũng đã chuyển sang dùng điện thoại khác, nhưng kinh nghiệm của mấy bác thì vẫn quí báu...
hjj hiện tại thì rom của AL bản nào cũng ổn định, nhưng vấn để được quan tâm nhất hiện nay là FREE RAM, nên em lập topic này để các bác đóng góp ý kiến...thanks

blackdoor

Manager
hehe...chắc mấy bác trong diễn đàn đã dùng nhiều bản Rom khác nhau, có bác cũng đã chuyển sang dùng điện thoại khác, nhưng kinh nghiệm của mấy bác thì vẫn quí báu...
hjj hiện tại thì rom của AL bản nào cũng ổn định, nhưng vấn để được quan tâm nhất hiện nay là FREE RAM, nên em lập topic này để các bác đóng góp ý kiến...thanks

Với nội dung này thiết nghĩ không cần phải mở topic mới.
Atom Life chỉ có 64MB RAM nên để có FREE RAM nhiều nhất thì chỉ có dùng WM6.1 (bản không có M2D). Với WM6.5 thì sau khi flash ROM chỉ còn khoảng 18-20MB thôi.

khangbeo49cg

Atom life bị đơ khi chuyển từ sóng 2g-3g

Bác nào có cách chỉ để nhận sóng 2g không. Đang đi xe mà gọi hoặc là ở chỗ chập chờn giữa 2 sóng là e rằng tắt ngóm.
Vấn đề nữa là khi đang dùng chương trình ứng dụng máy hay bị đơ. Không biết rõ nguyên nhân.
Mình dùng wm 6.5 nhé.
Thanks for attention
;;)