• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

BraDo

mình hs rồi nhưng sài dc 1 ngày rồi cũng bị lai tình trạng cũ ko biết làm sao nữa
bó tay lun:-??:-??:-??
help me thank các bro nhiều máy e đang bị lệch cảm ứng nặng lun rùi:-?:-?:-?

Up lại ROM zin xem sao...:-?

huypham

Các bạn ơi giúp mình với. Mình đang xài con AL mới Up lại Rom WM6 nhưng khi cài thêm phần mềm thì chức năng WIFI không bật lên được. HR lại thì bật được WIFI nhưng khi cài thêm phần mềm thì vẫn không bật được WIFI

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn ơi giúp mình với. Mình đang xài con AL mới Up lại Rom WM6 nhưng khi cài thêm phần mềm thì chức năng WIFI không bật lên được. HR lại thì bật được WIFI nhưng khi cài thêm phần mềm thì vẫn không bật được WIFI

Cài từng PM vào test do bị đụng soft thôi bạn ạ....

for1danny

Atom hay thẻ nhớ ?!?

mình dùng thẻ thẻ mini SD Apacher 2Gh. mọi việc vẫn bình thường. Sau đó mình uprom 6.1. Khi mình reset máy để up thì máy ko chạy đc. Sau đó mình đổi thẻ 1Gh thì up đc nhưng cũng từ đó thì cái thẻ 2Gh ko dùng đc nữa. bỏ vào Atom thì ko nhận đc. Trong khi đem cái thẻ đó bỏ vào PC hay 1 cái DTDD khác thì vẫn chạy bình thường .
pác nào bít thì chỉ giúp mình với !
tks

mars_huce

Các bác cho em hỏi, AL có sử dụng được tai nghe bluetooth ko? (loại có mic để gọi điện chứ ko phải loại nghe nhạc). Muốn dùng thì phải cài đặt như thế nào?

BraDo

Các bác cho em hỏi, AL có sử dụng được tai nghe bluetooth ko? (loại có mic để gọi điện chứ ko phải loại nghe nhạc). Muốn dùng thì phải cài đặt như thế nào?

Trong catalog có hướng dẫn cách cài tai nghe bluetooth đó bạn.

25xB_Ox38

Cho em hỏi con Atom Life của em bị quái gì mà pin vừa sạc đầy xài được khoảng 45 phút đã tụt gần hết rồi

bongbin2218

Cho em hỏi con Atom Life của em bị quái gì mà pin vừa sạc đầy xài được khoảng 45 phút đã tụt gần hết rồi

Bạn nê kiểm tra lại như sau:
1. xài cạn pin xong đó tắt máy sạc 10 tiếng rồi xài.
2. Lần này bạn cũng xài cho cạn rồi sạc 8 tiếng rồi xài
* Nếu mày vẫn bị tình trạng trên thì bạn nên xem lại cục pin của máy có bị phù kg, kiếm 1 cục pin khác thử. Nếu thay pin khác vào àm vẫn bị thì mình nghĩ máy bác chắc chắn bị phần cứng.

duy8889

em mới mua lại 1 con AL but k xài sim mobile được, viettel thì phà phà
- có cách gì để nó xài được sim mobile k mấy bác, chỉ giùm em tại em lần đầu xài ppc nên k bít gì cả :p (ráng giúp giùm em, sim mobile xài lâu rồi nên k mún đổi tí nào 8-|)

sonthai85

Diệt Virus

Chào các bạn,
Tôi dùng con ALife, cho tôi hỏi, có nên dùng PM Kaspersky Mobile Security cho nó không ạh? nếu sử dụng thì hiệu quả có cao không? :-/
và trên thị trường hiện nay thì PM nào là nhẹ và hiệu quả nhất?
Bạn nào biết xin vui lòng chỉ giáo.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
:D
thaisonmarine@gmail.com

namy2k

- có cách gì để nó xài được sim mobile k mấy bác, chỉ giùm em tại em lần đầu xài ppc nên k bít gì cả (ráng giúp giùm em, sim mobile xài lâu rồi nên k mún đổi tí nào )
Chà vậy ko đổi sim thì đổi máy thôi, hihi đùa bác thôi, bác thử up lại rom mới cho AL của bác TMM xem sao

duylong187

- có cách gì để nó xài được sim mobile k mấy bác, chỉ giùm em tại em lần đầu xài ppc nên k bít gì cả :p (ráng giúp giùm em, sim mobile xài lâu rồi nên k mún đổi tí nào 8-|)

Có 2 cách:
- Bạn ghé Mobifone xin đổi qua loại sim thường chứ không dùng super sim đời mới (vì có thể không tương thích máy của bạn)
- Bạn up lên bản ROM mới ver 6.1 có 3G của T2M trên diễn đàn (có hướng dẫn cách up luôn đó)
Chúc bạn thành công

BraDo

Có 2 cách:
- Bạn ghé Mobifone xin đổi qua loại sim thường chứ không dùng super sim đời mới (vì có thể không tương thích máy của bạn)
- Bạn up lên bản ROM mới ver 6.1 có 3G của T2M trên diễn đàn (có hướng dẫn cách up luôn đó)
Chúc bạn thành công

Bổ sung thêm để tham khảo: Có thể do bản Radio ko tương thích. Nếu up đc bản Radio AL1_KLNC2340_080121_RS001 (mới nhất từ MWg) thì sẽ ok vì mình đã test sim Mobi 64k & 128k bằng ROM của Mẫn thì "sóng gió" vẫn ầm ầm mà.

0985304186

Loa ngoài của atom life??

Tình hình em atom life của em ko hiểu sao thi thoảng bị mất tiếng của loa ngoài các bác ạ,em soft reset vài lần thì lại trở về bình thường.có bác nào gặp trường hợp giống của em ko vậy?chỉ jups em cách khắc phục ạ,liệu có p hải tại rom ko nhầy?thks các bác nhiều.

AnhPheCT

Cái vụ này đã post nhiều trong diễn đàn rồi Bác ơi!!! Chịu khó dùng chức năng tìm kiếm trong diễn đàn tìm bài trả lời đọc đi nhé!!! Nếu muốn nhanh thì chịu khó tìm hiểu trước khi đưa bài để chờ trả lời!!! Chúc may mắn!!!

hungtdh2006

chào các bác. các bác cho em hoi là ở Hà nội thì có chỗ nào bán vỏ màu trắng cho Atom Life không nhỉ, hôm nay search trên mang cả buổi mà chỉ thấy họ bán vỏ cho Atom thôi. Bác nào biết thì chỉ hộ em địa chỉ được không. Cám ơn các bác nhiều nhá.

dungkhoc_qn

Vấn đề về Phone!

Sau tgian nghiên cứu mình đã phát hiện ra tại sao AL lại tốn Pin rồi...mình để ý đi xe hay mỗi lần cấm vào máy tính thì sóng ĐT ở máy tính nó cứ nháy liên tục...mình tắt song ĐT thì hết ngay và cũng hết hao pin...Hok hiểu sóng ĐT nó mạnh hay là do DT bị hư...AE nào gặp trường hợp này cho xin ý kiến nhé...máy của mình sao nó tốn pin lắm...khoảng 2 tiếng là hết pin ah...làm thế nào để sóng DT ít mạnh...chứ nó hoạt động mạnh lắm.

kenny102201

Đau đầu với pass.32 .... các bro jup e :(

hix sau bao lần tìm hiểu room cho dòng AL, rồi các lỗi trong quá trình up room ... e đều đọc trong điễn đàn mình nhưng e ko tìm ra cách lấy pass.32 của wm 6.0 e đang dùng để copy vào windowns\temp rùi bắt đầu up room tránh trường hợp sai ID ... các bro giúp e với :(
(e muốn up room WWE_020108_B2_DS qua cáp, mà toàn bị báo lỗi hoặc bị shutdown máy do lỗi ID) .... hix đau đầu quá :((
@: Máy e hàng xách tay nên ko có đĩa room chuẩn để tìm pass.32 :(