• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

kenny102201

hix web xác định đc máy thuộc quốc gia nào lỗi rùi e ko vào đc ... nhg e sẽ thử xem sao ^^

kenny102201

bro bravedoan ơi .. e tìm đc rùi, máy e thuộc Europe mà website room bro cho là của asia nên khó quá, có cách nào ko bro ?

QuangThang89

Well-Known Member
bro bravedoan ơi .. e tìm đc rùi, máy e thuộc Europe mà website room bro cho là của asia nên khó quá, có cách nào ko bro ?
Bạn vào trang www.mwg.com đi, ở đó có máy thuộc vùng bạn cần đó.
Các bác cho em hỏi là máy em khi cài 2 phần mềm đó là Youtube nằm trong bộ M2D và phần mềm AvanceConfig mà T2M đưa, khi cài được 1/2 thì nó báo lỗi và bảo chọn cài lên chỗ khác, em cũng đã chọn cài lên thẻ rồi vậy mà nó vẫn báo lại như cũ, phần mềm Youtube thì khi cài nó chạy hết, khi cài thì nó báo lỗi như trên, vậy các bác bít bị lỗi như vậy là lỗi gì vậy, thanks các pro nhìu :)

BraDo

Bạn vào trang www.mwg.com đi, ở đó có máy thuộc vùng bạn cần đó.
Các bác cho em hỏi là máy em khi cài 2 phần mềm đó là Youtube nằm trong bộ M2D và phần mềm AvanceConfig mà T2M đưa, khi cài được 1/2 thì nó báo lỗi và bảo chọn cài lên chỗ khác, em cũng đã chọn cài lên thẻ rồi vậy mà nó vẫn báo lại như cũ, phần mềm Youtube thì khi cài nó chạy hết, khi cài thì nó báo lỗi như trên, vậy các bác bít bị lỗi như vậy là lỗi gì vậy, thanks các pro nhìu :)
Do đụng PM đó. Bạn thử cài các version AvanceConfig xem có bị ko. Chúc vui.

BraDo

Theo minh biết, nếu vỏ máy in chữ O2 thì không thể là Europe, pass.32 chỉ có thể lấy ở trang Asia thôi, nên nếu kiên nhẫn tải hết các bản ROM WM5 (đừng lấy WM6) bạn sẽ tìm đc pass.32 khớp với máy & dùng file này để up lên WM6 trê Asia hay WMg. Nếu vỏ máy in chữ WMg thì mới đúng là hàng Europe. Chúc may mắn.

banbebong

cho mình hỏi trong mấy bản ROM của anh TTM có phần bấm nút End Call thi nhạc tin nhắn của tắt luôn, o biết phần đó mình chỉnh làm sao hả anh.Bản ROM Ship thì o có chức năng đó

bodaonhao10

o2 atom life bị hư loa nghe

hồi hôm em ngồi chơi mấy đứa bạn thì làm rơi điện thoại,chập sau có người điện tới thì nghe bị rè cho em hỏi làm sao sửa đây,em đã thử mọi cách mà vẫn không được, em định mang tới thegioiđiong sửa không biết họ lấy bao nhiêu
em xin chân thành cảm ơn nếu được các anh chỉ bảo

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn đem đến để họ kiểm tra xem đi, dòng này điểm yếu hễ rơi 1 cái là dễ hỏng chip radio, nhìu khi máy bạn bị chip radio rồi, đem đến họ kiểm tra cho chứ về phần cứng thì mình ko nên đụng đến nếu ko có kinh nghiệm

langtuvn7

mình muốn úp 1 bản rom cho atom life nhưng kô biết nên up bản nào cả. tại thấy nhiều room trên dd quá. theo các bác thì room nào là chuẩn cho atom life ạ. Mình cần ổn định + tốc độ nhanh 1 tí ^^

BraDo

mình muốn úp 1 bản rom cho atom life nhưng kô biết nên up bản nào cả. tại thấy nhiều room trên dd quá. theo các bác thì room nào là chuẩn cho atom life ạ. Mình cần ổn định + tốc độ nhanh 1 tí ^^
Theo mình hãy thử tất cả & cảm nhận. Hoặc là mỗi box ROM đều có đánh giá & thảo luận của các mem, bạn chịu khó tham khảo...trước khi sử dụng & chọn cho mình tác phẩm ưng ý nhất. Chúc vui.

AngelLe

các bác cho mình hỏi cách HS máy AL như thế nào với ạ

Power + Reset (nhả nút reset trước cho tới khi vào đc HS)

Mình sử dụng ROM 6.1 core 19971 của Trần Minh Mẫn, tốc độc có cải thiện đáng kể nhưng thường bị treo máy khi sử dụng fexplorer. Up lại nhiều lần vẫn bị cùng một triệu chứng. Có ai bị giống mình không? Có cách nào giải quyết không?
Up ROM 6.0 của MWG thì chạy ổn định nhưng chậm và tốn RAM nhiều hơn nên vẫn thích sử dụng ROM của Mr Mẫn hơn. Hi vọng có cách giải quyết.

quanktv

Mình sử dụng ROM 6.1 core 19971 của Trần Minh Mẫn, tốc độc có cải thiện đáng kể nhưng thường bị treo máy khi sử dụng fexplorer. Up lại nhiều lần vẫn bị cùng một triệu chứng. Có ai bị giống mình không? Có cách nào giải quyết không?
Up ROM 6.0 của MWG thì chạy ổn định nhưng chậm và tốn RAM nhiều hơn nên vẫn thích sử dụng ROM của Mr Mẫn hơn. Hi vọng có cách giải quyết.
Cái này thì mình không bị, nhưng do mình cũng up bản ROM này mấy lần và thỉnh thoảng có gặp hiện tượng ROM up không chuẩn(lúc thì lỗi này, lúc thì lỗi kia). Cách khắc phục của mình mỗi lần up bị lỗi là format lại thẻ nhớ và copy lại file AL1.DIO vào sau đó up thì thấy ổn. Theo mình có thể do thẻ nhớ không chuẩn hoặc có lỗi trong quá trình copy file từ máy tính sang thẻ(mình dùng đầu đọc thẻ nhớ rời)

minhnguyet80

minh cung bi roi hong mat 1 loa, phai thay loa khac day. amin

T2M: lần sau post bài tiếng Việt phải có dấu bạn nhé. Nếu ko sẽ bị xóa đó!

Last edited by a moderator:

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn bị rơi mà chỉ bị hỏng loa thì phải nói bạn hơi bị hên đó :)), đa số dùng AL bi rơi toàn bị hỏng chip radio nhiều khi còn bị thay phần cứng nữa
P/S: Bạn vui lòng post bài có dấu để anh em dễ hiểu hơn nha :)

nhc1912

nói vậy chứ atom life ko đến nỗi đâu mình đang dùng thấy cũng nồi đồng cối đá dấy chứ mình bị rơi mấy lần rồi mà đang đi xe rơi xuống đường tung cả pin ra ngoài mà vẫn đang dùng có thấy trục trặc gi đâu điểm yếu nhất mình thấy là pin dùng nhanh hết nếu chỉ nghe gọi thì dùng khảng 1.5 ngày là hết còn nghe nhạc chơi game hay vọc pm thì dùng vài tiếng là hết

QuangThang89

Well-Known Member
Cái vụ rơi máy hỏng đến phần cứng là hên xui thui bạn ơi :)), có người rơi lần đầu tiên đã bị hỏng rồi có người rơi cả chục lần cũng ko hỏng gì cả (giống bạn đó), pin AL vọc thì chỉ được 1h là nhất :((

boythathoc

Thắc mắc về AL và thẻ nhớ ??

Mình chưa biết gì về thẻ nhớ khắc ngoà cái the miniSD đang sài,có vài thắc mắc,search trên diễn đàn cũng không có nói chi tiết ,mong giúp đỡ
- Thẻ miniSD có dung lượng lớn không vì mình tìm mua cũng chỉ có thẻ 2G thôi
- Thẻ SDHC là thẻ như thế nào ? gắn vào máy AL có đọc được không ? dung lượng tối đa sử được là bao nhiêu?
- thẻ MicroSD có adapter gán vào máy AL có nhận được không?
mong giúp đỡ vì mình đang băn khoăn muốn mua 1 thẻ dung lượng lớn hơn để sử dụng mà chưa biết gì về thẻ nhớ cả