• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

blovep

Mình đã thử cả 2 cách rồi bạn ơi,Ra tiệm thử cục pin khác với up rom khác luôn mà nó củng như vậy hà.huhu. có ai có cách nào khác không ạ T__T

AngelLe

Mình đã thử cả 2 cách rồi bạn ơi,Ra tiệm thử cục pin khác với up rom khác luôn mà nó củng như vậy hà.huhu. có ai có cách nào khác không ạ T__T

Trong trường hợp này thì nên up ROM ship qua cap. Bạn thử đi, down ROM MWG về up qua cap coi.

Còn không đc nữa thì hỏi thiệt ổng có rơi rớt hay vô nước gì không? Nếu không thì không thể nào bị hư phần cứng đc. Chỉ có thể là pin dzỏm học hư ROM thôi.

Cố gắng lại lần nữa đi.

Chúc thành công

QuangThang89

Trong trường hợp này thì nên up ROM ship qua cap. Bạn thử đi, down ROM MWG về up qua cap coi.

Còn không đc nữa thì hỏi thiệt ổng có rơi rớt hay vô nước gì không? Nếu không thì không thể nào bị hư phần cứng đc. Chỉ có thể là pin dzỏm học hư ROM thôi.

Cố gắng lại lần nữa đi.

Chúc thành công
Up qua cable và up qua thẻ thì khác nhau về cái gì vậy bạn Angelle nhỉ :)), up qua cable thì chỉ up thêm được cái Radio thôi trong khi đó radio của bạn blovep vẫn good thì up qua cable làm gì cho nguy hiểm :-?

dai_atomlife

các bạn cho mình hỏi, mình đang dùng phần mềm freeram để giải phóng ram mỗi khi đóng các ứng dụng, nhưng thật bất tiện vì mỗi khi đóng ứng dụng lại phải nhấn freeram một lần. bạn nào có phần mềm giải phóng ram tự động không up cho mình xin một bản nhé..!
thanks trước các bạn.

QuangThang89

các bạn cho mình hỏi, mình đang dùng phần mềm freeram để giải phóng ram mỗi khi đóng các ứng dụng, nhưng thật bất tiện vì mỗi khi đóng ứng dụng lại phải nhấn freeram một lần. bạn nào có phần mềm giải phóng ram tự động không up cho mình xin một bản nhé..!
thanks trước các bạn.
Làm gì có phần mềm nào tự động chạy đâu bạn :-?, set free mem vào 1 phím cứng rồi bấm cho khỏe :)), như mình nè, mình gán nó vào phím Media Plus, vì phím này mặc định khi bấm thì sẽ đưa ta vào WindowsMedia Player, nhưng mình thì lại ko thích nghe nhạc bằng ctr này nên giờ phím này vô dụng thì set cho nó thành free mem cho khỏe

AngelLe

Up qua cable và up qua thẻ thì khác nhau về cái gì vậy bạn Angelle nhỉ :)), up qua cable thì chỉ up thêm được cái Radio thôi trong khi đó radio của bạn blovep vẫn good thì up qua cable làm gì cho nguy hiểm :-?

Khác nhau cụ thể như thế nào thì khôg biết nhưng chắc chắn là có khác đấy. Bạn cứ thử rồi tự cảm nhận thui :O

thanks trước các bạn.

Cái bạn cần nè htcAddicts cleanRAM v1.1.8.8
Vào Menu\Schedule để chọn thời gian chương trình tự động free RAM

a9hiphop

Loa nói hay bị chập chờn sau khi dùng tai nghe

Em hay sử dụng tai nghe khi đi đường để nghe nhạc và cả gọi điện. Nhưng gần đây hay xảy ra hiện tượng tháo tai nghe ra thì âm thanh bị tắt phải SR lại mới được. Gọi điện thì loa nói không hoạt động (Người ta nói mình có nghe nhưng mình nói bên kia không nghe gì),phải bật chế độ loa ngoài hay gắn tai nghe vào nói qua phone thì mới được.
Rất mong bác giúp đỡ xem con Atom Life của em bị bệnh gì với và nếu có thì sửa chữa thế nào, ở đâu là uy tín

QuangThang89

Bạn kiểm tra xem thử giắc phone máy bạn có bị chập ko, nếu ko bị thì hãy thử up rom lại. Nếu vẫn ko được thì mang ra tiệm người ta kiểm tra micro của máy, chúc vui :)

QuangThang89

Khác nhau cụ thể như thế nào thì khôg biết nhưng chắc chắn là có khác đấy. Bạn cứ thử rồi tự cảm nhận thui
Chả thấy khác cái gì cả, 1 file OS đó mà ra chứ có lấy OS từ chỗ nào nữa đâu :-?

ThaiChienvn

Bạn thử tháo ra kiểm tra coi. Vì cũng có thể rắc phone của bạn bị dơ rồi.

a9hiphop

Bạn có biết cửa hàng nào uy tín không giới thiệu mình với. Mà nếu cái này có làm ngay được không nhỉ hay là phải giam máy nữa vậy bạn
Bạn kiểm tra xem thử giắc phone máy bạn có bị chập ko, nếu ko bị thì hãy thử up rom lại. Nếu vẫn ko được thì mang ra tiệm người ta kiểm tra micro của máy, chúc vui :)

AngelLe

Theo tôi thì không đến nỗi phải đem ra tiệm đâu. Có lẽ phần mềm nào đó của bạn đã bị lỗi hoặc bị đụng với phone của máy.
- Trước tiên, thử tháo các chương trình mà bạn mới cài vào rồi thử xem.
- Nếu không đc thì Hard Reset lại, có lẽ sẽ ổn thôi.

QuangThang89

Đúng vậy, như mình đã nói bài trên rồi, thử up rom lại (hãy thử với rom ship), nếu ko được thì mới bung máy, thân :)

duchunglda

khi có cuộc gọi tới thì bị tắt máy?

máy của mình hay bị tình trạng là khi có cuộc gọi tới là hay bị tắt máy, mình phải restart lại máy. rồi không biết ai vừa gọi nữa. hic. mình để ý thấy hay bị tình trạng này khi pin máy còn dưới 50%. ai biết chỉ dùm nhé :((

quanktv

máy của mình hay bị tình trạng là khi có cuộc gọi tới là hay bị tắt máy, mình phải restart lại máy. rồi không biết ai vừa gọi nữa. hic. mình để ý thấy hay bị tình trạng này khi pin máy còn dưới 50%. ai biết chỉ dùm nhé :((

Cái này là do pin của bạn thôi. Bạn thử đọc ở topic này và khắc phục thử xem sao. Mình thấy cũng khá hiệu quả.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=19584

QuangThang89

Có như vậy thôi mà cũng post hỏi, ko chịu tìm kỹ trên 4rum, mod xóa bài này đi

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P

Vấn đề này đã có bàn luận:
1/ Do pin máy của bạn đã yếu.
2/ Do máy bạn chạy nhiều ứng dụng nền, vì như vậy khi có đt tới rất hay gặp tình trạng treo máy hoặc tắt máy thế này.

Lưu ý: đã có topic thảo luận sử dụng, bạn nên vào đó tìm hiểu hoặc post bài nơi đó, ko nên mở nhiều topic nhé!

ohtt

Có ai có hình chụp chỗ nắp sim của ATOM LIFE ko ah?
ATOM LIFE tem void đúng là màu trắng hay đen ah? THANKS!