• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

npsinfo

mình mới chuyển từ O2 Neo sang Atom Life nên chưa biết sử dụng nhiều các chức năng đặc biệt . Cho mình hỏi cách sử dụng FM như thế nào . sao mình không thấy có trong Program vậy ?.

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn đang xài bản rom nào, thường thì tất cả các rom của AL đều có ctr radio FM, bạn muốn xài FM thì phải gắn tai nghe vào để máy bắt sóng, thân :)

boythathoc

CÓ ai bị tình trạng này chưa?

Bình thường máy chỉ nháy đèn led xanh,nhưng máy mình lại nháy đèn led vàng liên tục xen kẽ đèn led xanh, dù đã kiểm tra tắt hết các kết nối Bluetooth,wifi mà máy vẫn nháy đèn vàng.
Từ khi bị tình trạng này nhận thấy rõ nhất là Pin mau hết hẳn, dùng Pin DLC sài được 5 ngày nay giảm xuông còn khoảng 3,5 ngày.
Đã up lại nhiều bản ROM khác nhau nhưng tình trạng này vẫn không khắc phục được
Liệu đây có phải do lỗi phần cứng không các bạn,có bạn nào đã gặp phải tình trạng này chưa,giúp với !!!

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn thử khóa sóng máy luôn xem nó có còn nháy nữa ko, nếu còn nháy hoặc ko nháy nữa thì bị chập ở đâu đó trong phần cứng rồi, đem ra tiệm có uy tín họ kiểm tra cho, thân :)

boythathoc

Thanks quangthang89, đã thử nhưng máy vẫn bị như thế. Tham khảo thêm ý kiến vài người nữa nếu ko được chắc phải đem máy đi sửa quá

quanktv

Bình thường máy chỉ nháy đèn led xanh,nhưng máy mình lại nháy đèn led vàng liên tục xen kẽ đèn led xanh, dù đã kiểm tra tắt hết các kết nối Bluetooth,wifi mà máy vẫn nháy đèn vàng.
Từ khi bị tình trạng này nhận thấy rõ nhất là Pin mau hết hẳn, dùng Pin DLC sài được 5 ngày nay giảm xuông còn khoảng 3,5 ngày.
Đã up lại nhiều bản ROM khác nhau nhưng tình trạng này vẫn không khắc phục được
Liệu đây có phải do lỗi phần cứng không các bạn,có bạn nào đã gặp phải tình trạng này chưa,giúp với !!!

Mình thỉnh thoảng bị tình trạng này(mỗi lần khởi động lại), vào kiểm tra wifi thì vẫn thấy off. Mình bật wifi thành on sau đó lại cho nó về off thì hết. Không biết bạn đã thử cách này chưa. Nếu rồi mà vẫn bị thì bó tay. Có lẽ cho em nó uống cốc nước là hết:D

QuangThang89

Well-Known Member
Khi khởi đông máy thì tất cả các sóng sẽ bật để kiểm tra, khi đã vào win rồi thì sẽ tắt hết chỉ để lại sóng phone thui, mình nghĩ bạn nên đem ra tiệm kiểm tra cho chắc ăn

Chỉnh sửa cuối:

beanbechoi

USB cho Atom life

có ai nghĩ cổng Mini USB có thể cắm một chiếc USB bình thường không hôm bữa tôi nhìn thấy nhưng khi nối lại không được có ai biết chỉ giúp

QuangThang89

Well-Known Member
có ai nghĩ cổng Mini USB có thể cắm một chiếc USB bình thường không hôm bữa tôi nhìn thấy nhưng khi nối lại không được có ai biết chỉ giúp
:)) bạn nghĩ đâu ra ý tưởng hay vậy, nếu có người làm được thì đã đưa lên từ lâu rùi :))

suvival198

có soft nào tương tự WM5torage cho Atomlife ko nhỉ, mình dùng cái này nó chỉ cho ghi từ thẻ nhớ, cứ chuyển qua bộ nhớ máy thì PC ko nhận , báo đòi format :| còn Softick Card Export thi ko hỗ trợ atom life

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn hãy thử format lại thẻ đi, hãy thử ở định dạng FAT, nếu ko được thì chuyển sang định dạng FAT32, chúc thành công :)

suvival198

AL ko gửi đc tin nhắn

tự nhiên vài hôm gần dây máy ko gửi dc tin nhắn,nó cứ ở trong outbox mà ko send đc,cũng ko nhận dc tin nhắn, nghe gọi vẫn bt, minh đã thử chuyên sim qua máy khác vẫn bt, đã kiểm tra cả số tông dài gửi tin nhắn ,
và h nếu muốn up lai Rom thì ban nào ổn dinh nhất nhỉ ?

dai_atomlife

tự nhiên vài hôm gần dây máy ko gửi dc tin nhắn,nó cứ ở trong outbox mà ko send đc,cũng ko nhận dc tin nhắn, nghe gọi vẫn bt, minh đã thử chuyên sim qua máy khác vẫn bt, đã kiểm tra cả số tông dài gửi tin nhắn ,
và h nếu muốn up lai Rom thì ban nào ổn dinh nhất nhỉ ?

bạn HRest lại máy nhé..! nếu không thành công thì up lại rom 6.0 chạy là mượt nhất, nếu cần chạy nhanh ổn định và ít tốn pin thì bạn up rom MWG rom này đã có trên forum pdaviet roi. chuc bạn thành công:D

mtty

cho em hỏi mấy cái hiện tượng lạ của Atom life

em mới mua nhưng máy có hiện tượng lạ là mấy luôn luôn báo đèn flas đỏ
pin sạc mãi nhưng vẫn báo pin như lúc chưa sạc
bỏ ra dùng 1 thời gian mớit bắt đầu báo pin đầy
thỉnh thoảng rút thẻ nhớ ra sau đó cắm vào thì ko nhận thẻ nhớ
thỉnh thoảng vào system info ko thấy báo cột năng lượng của pin
hơn nữa cứ vào camera là bị treo máy các bác ạ, lúc đc lúc ko
các bác xem tình trạng máy em và chỉ bảo em cách làm cho máy ngon lại cái:(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Vấn đề thứ nhất là do pin bạn hãy tìm và thử với viên pin mới xem còn bị tình trạng đó nữa ko. Vấn dề thứ 2 máy ban nhiều khi ko nhận thẻ rất có thể nhìu khi do chân tiếp xúc bị bẩn, bạn hãy lau sạch chân tiếp xúc của thẻ và thử lại
P\S: Đèn báo sạc và sóng là đèn LED chứ ko phải là đèn Flash nha bạn, thân :)