• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

boeing

Cám ơn bạn đã quan tâm.
- Mình có thắc mắc này: theo như bài hướng dẫn cơ bản sử dụng PPC (của Utxd trong http://pdaviet.net/showthread.php?t=50) có chỉ cách BL cho dòng Atom là
7- Dòng ATOM:
- Hard reset: ấn Power + soft reset. Màn hình máy sẽ hiện lên câu hỏi "Ấn phím gọi màu xanh để Hard reset, ấn phím Huỷ màu đỏ để thoát.
- Bootloader: Press and hold at Action KKK then press Reset or Press and hold at Camera button then press Reset.
Vậy cho mình hỏi Action KKK là phím nào vậy?
- Thêm 1 vấn đề mình gặp phải, đó là sóng của máy mình: có đôi khi mình vào khu vực không có sóng Vina (hoặc có nhưng sóng yếu) thì dĩ nhiên là không thể nhận/thực hiện cuộc gọi, tuy nhiên khi ra lại vùng sóng mạnh thì vẫn không thể nhận/thực hiện cuộc gọi; mình phải vào off phone sau đó on phone lại thì mới có sóng. Vậy mình có nên up Radio không, và up phiên bản nào?

PS:Sao bài #43-44-45 nằm trong 1 Topic do mình tạo mới bên http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=112 giờ lại nằm trong này vậy :-/:-/:-/

Chỉnh sửa cuối:

boeing

Sorry SMOD, do mình đang reply trong topic mới, đến khi nhấn Trả lời xong thì thấy nằm trong này rồi ;))

boeing

Cám ơn bạn đã quan tâm.
- Mình có thắc mắc này: theo như bài hướng dẫn cơ bản sử dụng PPC (của Utxd trong http://pdaviet.net/showthread.php?t=50) có chỉ cách BL cho dòng Atom là

Vậy cho mình hỏi Action KKK là phím nào vậy?
- Thêm 1 vấn đề mình gặp phải, đó là sóng của máy mình: có đôi khi mình vào khu vực không có sóng Vina (hoặc có nhưng sóng yếu) thì dĩ nhiên là không thể nhận/thực hiện cuộc gọi, tuy nhiên khi ra lại vùng sóng mạnh thì vẫn không thể nhận/thực hiện cuộc gọi; mình phải vào off phone sau đó on phone lại thì mới có sóng. Vậy mình có nên up Radio không, và up phiên bản nào?

Ai trả lời giúp mình với

Nemmatlanh

Ai trả lời giúp mình với

Nút Action là nút ở giữa của phím tròn 5 chiều đó bạn.Dòng Atom này nếu bạn đang dùng bản rom và Radio nguyên gốc từ khi mua thì bạn nên Up bản Rom và Radio khác sẽ khắc phục được các lỗi về sóng và Camera.Thân :)!

trongtuct

Atom Khi Restar , đồng hồ sớm 1 giờ

Không biết hỏi chuyện này ở đâu nên mới pót bài mới xin thông cảm . E đang xài Atom Life , không biết tại sao khi restar thì đồng hồ hiện giờ sớm hơn 1 tiếng , chương trình chặn cuộc gọi tự động tắt trong khi trước lúc restar thì chương trình đang chạy . Ai giúp với , chứ kg lẽ mỗi lần restar máy phải chỉnh giờ lại với chạy chương trình chặn cuộc gọi lại hoài . Cám Ơn !:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

bibi2011

Bạn chỉnh lại đồng hồ thuộc vùng "GMT+7 Bangkok,Hanoi",mình nghĩ chỉnh lại đồng hồ sẽ chạy đúng.

trongtuct

cám ơn bạn , kg để ý cái chuyện này . Nhưng sao mỗi lần restard thì chương trình Magic Call lại tắt vậy

bibi2011

Nếu muốn chương trình tự động load khi khởi động lại thì bạn copy cái shortcut của chương trình đó vô Windows-->Startup.

vbclg

Rom cũ cho O2 XDA ATOM

Chào các bác, các pác có ai có bản rom cũ thật cũ k? (Radio: R060822N_MN1ARC_RS00049) không? vì em mới thử thì thấy atom sẽ chạy mạng mobifone tốt với bản radio này. em đã thử rất nhiêu lần. bản mới hơn RS00052 thì không chạy được thôi. cảm ơn các pác nhiều.

menwoft

O2 Atom không nghe được FM

tình hình là con atom của mình thấy có chức nghe nghe FM,mà sao kô nghe dc,gắn tai nghe rồi,vô thì auto scan mà ko tìm thấy kênh gì của việt nam hết,thấy toàn mấy nc nào kô à,mà cũng kô nghe dc,có ai biết cách khac phục kô chỉ mình với,nghe FM bằng tai nghe nha,ko phải bẳnng wifi, mình up rom của anh sonblack ,thanks

menwoft

tình hình là con atom của mình thấy có chức nghe nghe FM,mà sao kô nghe dc,gắn tai nghe rồi,vô thì auto scan mà ko tìm thấy kênh gì của việt nam hết,thấy toàn mấy nc nào kô à,mà cũng kô nghe dc,có ai biết cách khac phục kô chỉ mình với,nghe FM bằng tai nghe nha,ko phải bẳnng wifi, mình up rom của anh sonblack ,thanks

Sonblack

Super V.I.P

Phần nghe nhạc FM là gốc của ROM Atom đấy bạn ạ! Mọi thứ rất bình thường. Mình nghe được 4 kênh radio FM của Việt Nam mà ở TP.HCM có thể bắt sóng được đó. :D

menwoft

sao lạ vậy ta,sao máy em kô nghe dc,autosan ko dò dc đài việt nam,anh sơn nghe làm sao vây anh,kô lẻ may có vấn đề

Medkid

Bạn cho biết bạn đang ở đâu ? Ở chỗ bạn ở có ai bắt được Radio của Việt Nam không ?
Nếu không thì chờ nhà đài của Việt Nam lắp trạm thu phát sóng Radio gần chỗ bạn đã nhé. :D

qwert

nghe nhạc online và down soft qua wifi trên wm5?

có thể nghe nhạc online và down soft qua wifi trên wm5 cụ thể là trên Atom được không hả các bác? nếu được thì phải làm thế nào ạ chứ em có thử qua mà không được

menwoft

sặc ,em ở TP mà,ở quận tân phú, máy khác nghe dc FM mà, khó hiểu quá,từ lúc mua tới h vẫn không nghe dc huhu

boeing

Vậy thì có thể do máy. Bạn kiểm tra lại earphone có hoạt động tốt không, nếu tốt thì là do máy rồi.

kellybum

Cái này mình đã từng gặp rồi:

1. bạn xem rom của bạn version nào, nếu cũ thì bạn lên seeO2 uprom mới nhất nha.
2. Chắc cái lỗ cắm ear phone của bạn bị gì đó nên không ăn, bạn rút ra cắm vào vài lần xem

Nếu máy bạn không báo phải cắm earphone vào thì 90% là do bản rom của bạn!