• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

HHN

Well-Known Member
Giảm cái Transparency Level thì vào đâu . Mình tìm mà không thấy đâu hết .

Không biết bác chọn như thế nào?? tôi hay chọn bằng cách vào Programs chọn Picture & Videos :
Sau đó chọn cái hình muốn set, bằng cách chọt và giữ vào cái hình đó để ra menu rồi chọn "Set as today Background..."

thì sẽ hiện ra phần để chỉnh Transparency Level

và kết quả =D>=D>

Chúc bác thành công =D>=D>=D>

boeing

Có ai chỉ giúp mình cách chụp lại màn hình (Print screen) con XDA ATOM với, và cách để đưa cái hình đó lên diễn đàn luôn.
Mình xin cám ơn trước.
Help me, pleaseeeeeeeeeeee
Help me, pleaseeeeeeeeeeee

phamcongli

Bạn có thể cái một số phần mềm để chụp lại màn hình của mình ( vd : Resco phôt view pro _vừa là trình xem ảnh có thêm chức năng Sceen capture ) . Cài vào máy sau đó vào program chọn Sceen Capture rồi chụp là ok . Còn đưa hình lên forum thì trong PV đã có chức năng đó rồi , lúc gửi bài để ý mấy cái biểu tượng phía trên có phần gửi file đính kèm đó . Chúc thành công . Nếu chưa hiểu có thể PM cho mình bằng chức năng pm trong Forum hoặc nick YH ! phamcongchi0412 .

BraDo

Có ai biết tại sao khi dump ROM 6.1 lại ko thể package lại thành OEM & SYS ko? còn các file .rgu & .dsm đi đâu mất tiêu?

TranMinhMan

Super V.I.P
Có ai biết tại sao khi dump ROM 6.1 lại ko thể package lại thành OEM & SYS ko? còn các file .rgu & .dsm đi đâu mất tiêu?

Phần lớn các bản ROM 6.1 đều đã bị tác giả lock sau khi build rùi bạn àh!:(:)D

TranMinhMan

Super V.I.P
Sao vậy?...

Để tránh việc các bản ROM (sản phẩm) của mình bị đánh cắp ý tưởng ( bằng cách dump ngược và cook
lại theo ý) bởi người khác thì phần lớn các bản ROM bây giờ đã bị tác giả lock trong quá trình build.:))(trừ ROM Ship của chính hãng)

...nguyên tắc khi build ROM 6.1 để tiết kiệm bộ nhớ máy?

Mình ko hiểu câu hỏi này của bạn lắm!? Ý bạn là freeRam nhiều hay sao!?:-/

BraDo

Để tránh việc các bản ROM (sản phẩm) của mình bị đánh cắp ý tưởng ( bằng cách dump ngược và cook
lại theo ý) bởi người khác thì phần lớn các bản ROM bây giờ đã bị tác giả lock trong quá trình build.:))(trừ ROM Ship của chính hãng)

À ra vậy...:-?

Mình ko hiểu câu hỏi này của bạn lắm!? Ý bạn là freeRam nhiều hay sao!?:-/

Thiển ý là cái Device Storage ấy mà...chính vì chưa hiểu kỹ nên làm liều delete & chỉnh sửa file .rgu + .dsm ROM WM6 nên con Atom Exec của mình trở thành cục chặn giấy còn bảo hành của Pacific Dragon....:((

trungnghia89

Ai cứu em cái unlock của Atom sài ROM 6.1 với

Em mới up cái Atom lên 6.1 nhưng thích cài chương trình khóa màng hình như iPhone hơn là phần mềm unlock của máy...nhưng em không biết cách bỏ unlock tự động đó...ai giúp em bỏ nó để sài khóa màng hình giống iPhone với
thanks nhiều.....

TranMinhMan

Super V.I.P
Thiển ý là cái Device Storage ấy mà...chính vì chưa hiểu kỹ nên làm liều delete & chỉnh sửa file .rgu + .dsm ROM WM6 nên con Atom Exec của mình trở thành cục chặn giấy còn bảo hành của Pacific Dragon....:((

Àh vấn đề này đòi hỏi phải có kinh nghiệm và kỹ thuật khá cao trong quá trình build thì mới làm được. Có 2 kỹ thuật:
1/ Build ROM Big Storage.
2/ Chuẩn nén ROM.
Thân!:D

phamcongli

Atom cài soft WOW HD bị liệt cảm ứng .

Em post bài ở đây nếu không đúng chỗ thì nhờ Mod di chuyển dùm nhưng đừng deleted nha . Tình hình là con Atom của em xài rom 6.1 kumara , cài WOW HD thì lúc tắt máy mở lên bị liệt cảm ứng , reset lại thì bt nhưng tắt mở lên thì bị típ . Nên phải remove nó đi , mà em thấy pm đó chỉnh âm thanh rất hay , loa hết bị rè , nghe rất to và rõ . Ai bít cách nào khắc phục thì chỉ giúp cho em với . Thanks nhiều

BraDo

Em post bài ở đây nếu không đúng chỗ thì nhờ Mod di chuyển dùm nhưng đừng deleted nha . Tình hình là con Atom của em xài rom 6.1 kumara , cài WOW HD thì lúc tắt máy mở lên bị liệt cảm ứng , reset lại thì bt nhưng tắt mở lên thì bị típ . Nên phải remove nó đi , mà em thấy pm đó chỉnh âm thanh rất hay , loa hết bị rè , nghe rất to và rõ . Ai bít cách nào khắc phục thì chỉ giúp cho em với . Thanks nhiều

Có thể là do ROM, bạn up lại rồi HR trước khi cài WOW HD xem hoặc up bản ROM khác. Chúc vui!

menwoft

Tình hình là con Atom của mình kô biết tại sao lại có bụi bên trong màn nữa,mình đã tháo miếng dán ra rối mà vẫn thấy còn bên trong nữa,kô biết tại sao nó bị bên dưới dc hay thiệt,kô biết nó có nằm giữa lớp cảm ứng với màn hình kô nữa,hay là màn hình em bi vấn đề gì rồi, bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với, tháo ra vệ sinh dc kô vì mình chưa tháo lần nào hết,thanks:((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tình hình là con Atom của mình kô biết tại sao lại có bụi bên trong màn nữa,mình đã tháo miếng dán ra rối mà vẫn thấy còn bên trong nữa,kô biết tại sao nó bị bên dưới dc hay thiệt,kô biết nó có nằm giữa lớp cảm ứng với màn hình kô nữa,hay là màn hình em bi vấn đề gì rồi, bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với, tháo ra vệ sinh dc kô vì mình chưa tháo lần nào hết,thanks:((

Máy đã thay miếng dán cảm ứng chưa nếu thay có thể dính bụi hoặc test thử camera hoặc màn xem có phải chỗ đó là điểm chết màn hình không tháo con này cũng đơn giản chỉ cần khéo tay tý là được khó nhất là tháo cái nắp chắn ở chỗ camera cẩn thận không để gẫy lẫy là ok thôi.........

menwoft

Máy đã thay miếng dán cảm ứng chưa nếu thay có thể dính bụi hoặc test thử camera hoặc màn xem có phải chỗ đó là điểm chết màn hình không tháo con này cũng đơn giản chỉ cần khéo tay tý là được khó nhất là tháo cái nắp chắn ở chỗ camera cẩn thận không để gẫy lẫy là ok thôi.........
thao miếng dán màn hình rồi,mà nó vẫn còn ở trong,mình vứa tháo máy ra dc rồi nhưg kô cách nào lấy ra dc,mình nhỉn chắc chắn nó la bụi mà,ma sao nó nằm tuốt trong man hình mới ác,màn hình còn tháo dc ra kô?nó nằm chinh giữa:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thao miếng dán màn hình rồi,mà nó vẫn còn ở trong,mình vứa tháo máy ra dc rồi nhưg kô cách nào lấy ra dc,mình nhỉn chắc chắn nó la bụi mà,ma sao nó nằm tuốt trong man hình mới ác,màn hình còn tháo dc ra kô?nó nằm chinh giữa:-??

Màn hình không tháo được tháo là toi đó bạn vì nó có mấy lớp kiếng tốt nhất cái này bạn nên mang ra thợ họ làm vì họ có chuyên môn hơn..... bạn qua box thảo luận phần cứng để thảo luận tiếp nhé.....

FRLVN

dạo này máy O2 Atom của mình tự dưng cứ sau 1 đêm ngủ dậy là liệt cảm ứng, mất sóng. Mình đang sài Viettel, bản ROM:20060426B1WWE. Máy mình lúc đó đang cài 1 số ứng dụng như Inesoft Address v.3, Magicall 2, Spb Mobile Shell 2.1

Vừa rồi tưởng liệt cảm ứng, mình đi that hết 300.000 VND nhưng hóa ra vẫn vậy. CHứng tỏ cảm ứng cũ vẫn sài tốt. Chắc tại do phần mềm, hay board gì đấy.

Nhưng đến chiều thì lại Ok như cũ.

Cho hỏi bản ROM này có phải là bản Original của O2 Atom không?

Không biết máy mình bị bệnh gì vậy? Cảm ơn các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
dạo này máy O2 Atom của mình tự dưng cứ sau 1 đêm ngủ dậy là liệt cảm ứng, mất sóng. Mình đang sài Viettel, bản ROM:20060426B1WWE. Máy mình lúc đó đang cài 1 số ứng dụng như Inesoft Address v.3, Magicall 2, Spb Mobile Shell 2.1

Vừa rồi tưởng liệt cảm ứng, mình đi that hết 300.000 VND nhưng hóa ra vẫn vậy. CHứng tỏ cảm ứng cũ vẫn sài tốt. Chắc tại do phần mềm, hay board gì đấy.

Nhưng đến chiều thì lại Ok như cũ.

Cho hỏi bản ROM này có phải là bản Original của O2 Atom không?

Không biết máy mình bị bệnh gì vậy? Cảm ơn các bác

Thử HS máy không cài PM gì rồi test nếu không bị chứng tỏ bạn cài bị đụng soft thôi còn nếu vẫn bị thì chắc chắn là do phần cứng rồi...

FRLVN

mấy hôm nay em đã Hard Reset & tình trạng vẫn bị như cũ. Không biết lỗi này do phần WM5 hay do phần cứng nữa??? Hu ..hu..hu...Không biết em thử up ROM lên WM6 có hết hay không ?