• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

ThaiChienvn

con atom dang sài rom 23009.rat muot.can tien bán.máy mói 90% chua sua.dam bão.em dang di dan quan o sai gon.các bác yen tam.1.6trieu.dt:01236974793
đây ko fải chủ đề để giao bán sản phẩm roài, bạn mau EXIT sửa lại chuyển bài viết qua CHUYÊN MỤC MUA BÁN để giao dịch đi. các Mod thấy là đau đầu đó.!
Posted via Mobile Device

aswin

mấy pác cho e hỏi sao cái O2 xda atom của mình vọc sao mà lại bị mất phần setting vậy? chỉ có phần program ko ah?muốn lôi cái setting ra thì phải vào phần nào?e cảm ơn mấy pác nhiều hen!

imleeu

mấy pác cho e hỏi sao cái O2 xda atom của mình vọc sao mà lại bị mất phần setting vậy? chỉ có phần program ko ah?muốn lôi cái setting ra thì phải vào phần nào?e cảm ơn mấy pác nhiều hen!

Mất phần settings là do bạn xóa mất thư mục settings trong thư mục windows/start menu/.
bạn thử download file đính kèm rồi giải nén vào thư mục windows/start menu xem sao.

phuc_sro

Ai giúp mình với sao khi minh truy cập mạng rồi vài phút sau vào chẳng được muốn vào được phải reset lại máy . MÌnh dùng mạng viettel. VÀ cho mình hỏi sao wifi của mình chẳng chịu tìm . MÌnh dùng bản rom 21005 của khoa ha

natha

Help không kết nối wifi được wm6.1

Máy em đang sử dụng bản wm 5.2.21109(Build 21109.1.5.0 Pv). khi search thì tìm thấy mạng(available), nhưng khi bấm connect thì nó chỉ để là connecting rồi trở lại available như cũ.

Xin được giúp đỡ.

sau_dep

mình là thành viên mới . ae cho mình hỏi : máy mình mới mua lại của 1 người. Nói la Atom Exec . Mình xem trong sýtem info ghi thông số rõ ràng của Atom Exec nhưng mình kiểm tra trong storage chi co 43mb ( theo mình biết thì Exec la 92mb ) .Như vậy là máy của mình la Atom chứ không phải Atom Exec phải không ( mình nghĩ do up rom của Exec nên thông số trong system là của Exec ) ? ( mình không biết cách kiểm tra chip cpu => là 520Hz Nếu là Atom Exec ) . Việc thứ 2 là : Máy mình đang xài Win5. Màn hình nhìn kỹ bị rung sọc ( không biết do Atom up rom Atom Exec bị như vậy hay là tại màn hình nữa ) ! mình muốn up lại rom 2005 bản gốc xem nó còn bị rung hay không ! Vậy thì mình up Rom của Atom hay Atom Exec mới an toàn vậy ? Ae giúp mình với ! vì thời gian test máy khi mua sắp hết rồi ! Ae nào cho mình số đt để mình call. mình sẽ gọi liền nhờ ae chỉ trực tiếp ! Thanks nhiều ae trên diễn đàn nha. Mình mới gia nhập diễn đàn,nếu có điều gì sơ xuất xin mod thông cảm và bỏ qua cho mình nha ! số đt của mình 0925642078 ! ae sms mình lưu số gọi lại liền nha !

Chỉnh sửa cuối:

imleeu

Theo mình nhận thấy thì nếu là Atom thì Flash size trong phần Settings/System Info là 128MB còn Atom Exec là 192 MB.
Ngoài ra, bạn nên check xem IMEI trong System Info và IMEI sau lưng máy có trùng nhau không?
Sau đó lên https://www.numberingplans.com/?page=analysis đăng ký một account, chỉ mất khoảng 3 phút, rồi check xem IMEI máy bạn có đúng là Atom Exec không?

shokuhawan

Mình mua lại 1 con Atom, gọi điện thì vẫn rung, bắt máy thì ko nghe gì hết, đầu bên kia cũng vậy, sau đó thì nghe nhạc = Core Player k dc, nhưng gọi đến vẫn kêu chuông.
Lúc đc lúc ko.
Cho mình hỏi thay loa trong của Atom hết bao nhiu lun nha!

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

Mình mua lại 1 con Atom, gọi điện thì vẫn rung, bắt máy thì ko nghe gì hết, đầu bên kia cũng vậy, sau đó thì nghe nhạc = Core Player k dc, nhưng gọi đến vẫn kêu chuông.
Lúc đc lúc ko,
có thể máy của bạn cài 1 số phần mêm chúng xung khắc với nhau. Chỉ còn cách làm sạch bằng cách Hard lại máy để trở về nguyên gốc của bản ROM. lúc đó bạn tùy thích cài phần mềm.
Posted via Mobile Device

M

ManyKaty

Guest
Lạ thật, mình có 1 con atom, nhưng it khi dùng ( vì đang dùng iphone rồi) nhưng thỉnh thoảng cũng lôi ra bật lên cho nó chạy 1 lúc. Ít khi kiểm tra bên trong ntn lắm. Mấy hôm nay ngồi nhồi thêm đống contact mới vào thì phát hiện ra cái contact có vấn đề. Khi mình kéo contact xuông cưới thì nó luôn luôn tự động trở lại vị trí đâu tiên. Kéo kiểu j cũng thế, search tên cũng ko xong với nó luôn.
Liệu :
1/ Có phải là mình nhồi nhiều contact vào máy quá ko ?
2/ Do rom up lên có vấn đề về xử lý contact ? ( ps: room của bác Sơn )
3/ Do máy lâu ngày ko đụng vào nên có vấn đề, liệu có cần up room mới ko ?

o2atom86

Wifi Atom XDA có vấn đề

Em có 1 vấn đề nhỏ về WIFI và Pin của máy ATOM :
- Khi bật máy lên lần đầu ( sau khi khởi động lại ) thì vào WIFI ngon lành, lướt net rất OK. Nhưng hễ khi tắt WIFI và ra khỏi vùng có sóng WIFI là y rằng nó tịt ( không bật lại nổi WIFI nữa và đồng thời trên màn hình có hiện biểu tượng " X " = hai mũi tên trái chiều nhau ) . Do đó, nếu muốn vào WIFI thì lại còn cách Reset máy . ( ROm 6.1 của Khoa_Ha và Rom gốc hiện tại đều gặp tình trạng này)

- Vấn đề Pin thì không có gì đặc biệt lắm ngoài việc nó nhanh hết quá. Vậy em muốn biết ở HN có chỗ nào bán Pin dung lượng cao ( trung quốc cũng OK ) thì mách giùm đệ.

Xin mọi người tư vấn hộ. Cảm ơn và chúc thành công

AnhPheCT

Đó là Active Sync đang chạy ngầm đó Pro!! Nếu AS chạy thì Wifi mờ đi Bạn ko thể nào bậc wifi là đùng rồi. Dùng Task manager tắt AS đi hoặc dis AS luôn thì vào Wifi phà phà chứ gì! Cài thử PM kèm vào Main nhé.

ThaiChienvn

Lạ thật, mình có 1 con atom, nhưng it khi dùng ( vì đang dùng iphone rồi) nhưng thỉnh thoảng cũng lôi ra bật lên cho nó chạy 1 lúc. Ít khi kiểm tra bên trong ntn lắm. Mấy hôm nay ngồi nhồi thêm đống contact mới vào thì phát hiện ra cái contact có vấn đề. Khi mình kéo contact xuông cưới thì nó luôn luôn tự động trở lại vị trí đâu tiên. Kéo kiểu j cũng thế, search tên cũng ko xong với nó luôn.
Liệu :
1/ Có phải là mình nhồi nhiều contact vào máy quá ko ?
2/ Do rom up lên có vấn đề về xử lý contact ? ( ps: room của bác Sơn )
3/ Do máy lâu ngày ko đụng vào nên có vấn đề, liệu có cần up room mới ko ?
Bạn chỉ cần gỡ bỏ contact đi và một số PM khác, Vi có thể do bạn cài nhiều PM. VÀ Tìm bản mới về sài.
Posted via Mobile Device

QuanDay

hô hô em đã fjx được cái lỗi ngớ ngẩn này rôi
hóa ra là do em config cái chuẩn phát sóng ở AP wifi là 802.11G nên toàn báo available mà ko vào được chỉ cần chuyển sang Auto hoặc 802.11B là lại vào ngon lành. bình thường mọi người toàn để auto nên vào được hết tại hồi trước mới mua ap nên em để chuẩn G cho nó nhanh =)).
Posted via Mobile Device
vào phần nào để chỉnh hả bác.chỉ e với.

palakanvd

em có vài điều muốn hỏi . :
PIn còn trên 50%
không hiểu tại rom hay tại pin mà đôi khi có người gọi đến cái là bị reset máy . đặc biệt 1 điều reset khi lên màn hình tới winmobile 6.5 (giống trong tính khởi động windown tới phần welcome vậy đó )rồi đèn màn hình tắt rồi ngủ luôn . muốn mở máy thi phải tháo cả pin ra rồi mở lại mới được đôi khi còn hên xui nữa ( em úp bản rom : EXtRom 0509 của bác Khoa Hà . 2009.06.07.FNL.WWE ) . Em xài con XDA Atom .

ThaiChienvn

em có vài điều muốn hỏi . :
PIn còn trên 50%
không hiểu tại rom hay tại pin mà đôi khi có người gọi đến cái là bị reset máy . đặc biệt 1 điều reset khi lên màn hình tới winmobile 6.5 (giống trong tính khởi động windown tới phần welcome vậy đó )rồi đèn màn hình tắt rồi ngủ luôn . muốn mở máy thi phải tháo cả pin ra rồi mở lại mới được đôi khi còn hên xui nữa ( em úp bản rom : EXtRom 0509 của bác Khoa Hà . 2009.06.07.FNL.WWE ) . Em xài con XDA Atom .
PPC ngốn pim gớm lắm, và cục Pin của bạn bị chai rồi. trên PV có cách khắc phục đó. hiệu quả đạt 80% theo mình.
Posted via Mobile Device

M

ManyKaty

Guest
Bạn chỉ cần gỡ bỏ contact đi và một số PM khác, Vi có thể do bạn cài nhiều PM. VÀ Tìm bản mới về sài.
Posted via Mobile Device

Vậy làm thế nào để backup dc contact của mình ra máy tính vậy bro ơi ?
Mình kết nối rồi, thấy sync cả contact của mình rồi, nhưng ko tìm thấy ở đâu trong desktop cả.
Rom mới mình cũng down rồi, giờ còn vường mắc vụ contact thôi, làm thế nào để mình lưu dc contact của mình vô PC và kiểm tra dc nhỉ ?
Chứ pim lại vào thẻ nhớ thì mình ko yên tâm lắm.

Vấn để của mình hiện giờ là : Làm thế nào lưu dc contact vào PC và kiểm soát hoặc thay đổi nd contact đã copy vào PC.
Bro trợ giúp mình nhé.

phuc_sro

atom có vấn đề nghiêm trọng

Atom của mình lúc trước sài sim viettel ,mobi bình thường thế mà chuyển qua vina thì sạc đèn ko đỏ,hết sạc nó cũng chẳng sáng đèn xanh,ai nhắn tin hay gọi điện nó cũng chẳng chớp đỏ. mình gọi cho họ nếu ko bật loa ngoài thì mình nói họ nghe,còn bạt loa ngoài mình nghe họ nói,chứ mình nói họ ko nghe. như thế là sao vậy ạ. Còn thẻ nhớ dùng 1 thời gian chép cũng chẳng đc mà atom cũng ko nhận. mình pải làm sao đây. giúp mình

TranMinhMan

Super V.I.P
Vậy làm thế nào để backup dc contact của mình ra máy tính vậy bro ơi ?
Mình kết nối rồi, thấy sync cả contact của mình rồi, nhưng ko tìm thấy ở đâu trong desktop cả.
Rom mới mình cũng down rồi, giờ còn vường mắc vụ contact thôi, làm thế nào để mình lưu dc contact của mình vô PC và kiểm tra dc nhỉ ?
Chứ pim lại vào thẻ nhớ thì mình ko yên tâm lắm.

Vấn để của mình hiện giờ là : Làm thế nào lưu dc contact vào PC và kiểm soát hoặc thay đổi nd contact đã copy vào PC.
Bro trợ giúp mình nhé.

Dùng Pim Backup v2.8 là được rùi bạn, ko lo về contact đâu!;) Khi pim xong thì xem lại số kb file đã pim là biết, còn ko yên tâm nữa thì hử bung ngược file pim đó ra là biết mà!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Bạn có up Rom hay cài ctr gì ko, hay chỉ thay sim là bị!? Hãy HardReset lại máy xem còn bị ko!?;;)