• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

shotgun09

các bác cho e hỏi. con atom của e dò mãi ko thấy sóng wifi của nhà trog khi e63 vẫn dùng ngon ạ :(

death18

Các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ em trường hợp này cái :
Em có cái O2 Atom, cứ không cắm SIM vào thì không sao, còn nếu cắm SIM vào dùng thì thỉng thoảng lại bị mất nguồn, phải soft reset hoặc tháo pin ra thì mới lên nguồn lại, ác cái là lúc mất nguồn mà có ai gọi đến thì bên gọi vẫn nghe thấy có thông báo đổ chuông làm em toàn bị chửi oan.

Quên, em đang dùng ROM "PDAVIET_ROM_WM61_ATOM_19716" của bác SONBLACK. Ra ngoài hàng sửa thì thợ bảo tại ROM, nhưng mà ngay từ lúc em dùng bản ROM cũ cũng đã bị lỗi này rồi :-(

Các bác kíu em cái. tks các bác nhiều

Ôi lạy các đấng bề trên, và hơn cả là xin dâng trăn ngàn vạn lạy các pro. Sinh linh Atom bé nhỏ của em cũng mắc một chứng bệnh kì cục như thế này. mặc dù em đã up lại từ rom ship ------> rom6.5 các loại nhưng vẫn không sao cứu chữa được cho Atom tội nghiệp của em. mong sao các pro thương xót mà cứu em!!!!!! lạy, lạy, lạy,..........

thienvuong123

chào các anh em vừa mới được ông anh chia sẻ lại con vợ Atom của ông cho em.nhưng con vợ của anh ấy có một vài lổi nho nhỏ mong các anh giúp em trị nó.
Em nó bị lổi wifi em mở wifi lên thì chổ hiện wifi nó báo wifi unavailable. Với các anh cho em hỏi thêm là em Atom của em hiện giờ đang chạy bản room gốc của máy .Vậy có anh có thể chỉ em là nên xài bản room gốc đó hay là up bản room của bác Sonblack .Và nếu như up room khác có cách nào backup lại được bản room gốc của em nó không ?
thank các bác

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
chào các anh em vừa mới được ông anh chia sẻ lại con vợ Atom của ông cho em.nhưng con vợ của anh ấy có một vài lổi nho nhỏ mong các anh giúp em trị nó.
Em nó bị lổi wifi em mở wifi lên thì chổ hiện wifi nó báo wifi unavailable. Với các anh cho em hỏi thêm là em Atom của em hiện giờ đang chạy bản room gốc của máy .Vậy có anh có thể chỉ em là nên xài bản room gốc đó hay là up bản room của bác Sonblack .Và nếu như up room khác có cách nào backup lại được bản room gốc của em nó không ?
thank các bác

Chỉ có bạn mới có thể quyết định dùng bản ROM nào cho phù hợp với máy của bạn. Để up ROM cho ATOM bạn nên tham khảo topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?33301-UPROM-CHO-XDA-ATOM-ATOM-PURE
Bạn có thể tải ROM của bác Sonblack về up và dùng thử. Nếu không ưng ý bạn hoàn toàn có thể quay lại ROM gốc. Bạn vào đây để tải bản ROM gốc cho ATOM:
http://www.myxda.com/xda-atom_rom_download.aspx

thienvuong123

hic các bác giúp em với.Con o2 em vẩn không kết nối wifi được(wifi unavailable.).Em đả đem con Atom của em tới chổ bác Batkid thì vào wifi được chổ bác ấy.nhưng về đến nhà em thì vẩn không vào được mặc dù là máy tính của em vẩn kết nối ầm ầm. ở nhà em xài con wifi tenda w311r chuần N.

blackdoor

Manager
hic các bác giúp em với.Con o2 em vẩn không kết nối wifi được(wifi unavailable.).Em đả đem con Atom của em tới chổ bác Batkid thì vào wifi được chổ bác ấy.nhưng về đến nhà em thì vẩn không vào được mặc dù là máy tính của em vẩn kết nối ầm ầm. ở nhà em xài con wifi tenda w311r chuần N.

Nếu đem tới chỗ BatKid mà vào được WIFI rồi tức là chip WIFI tích hợp trong Atom của bạn hoàn toàn bình thường, kiểm tra lại cấu hình cái Tenda của bạn đi.

thienvuong123

anh blackdoor oi anh có thể cho em xin phần mềm dùng dèn9 flash làm đèn .em có thử cài cái nude light vào nhưng mà không xài được.anh cho em xin cái phần mềm cài vào có hình bóng đèn giống như trong bản room của bác sonblack.với chương trình nào chọn nhạc chuông tin nhằn.
thank anh

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
anh blackdoor oi anh có thể cho em xin phần mềm dùng dèn9 flash làm đèn .em có thử cài cái nude light vào nhưng mà không xài được.anh cho em xin cái phần mềm cài vào có hình bóng đèn giống như trong bản room của bác sonblack.với chương trình nào chọn nhạc chuông tin nhằn.
thank anh

Sao bạn không up luôn bản ROM ấy của bác SonBlack nhỉ?
Mình chưa dùng ATOM bao giờ nên không biết cái soft có trong ROM của bác Sơn mà bạn đề cập đến là gì?

thienvuong123

Sao bạn không up luôn bản ROM ấy của bác SonBlack nhỉ?
Mình chưa dùng ATOM bao giờ nên không biết cái soft có trong ROM của bác Sơn mà bạn đề cập đến là gì?
anh blackdoor cho em hỏi làm cách nào để uproom Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.exe bằng thẻ nhớ được không.em không biết làm cách nào đưa nó về file diskimg.nb0.

Chỉnh sửa cuối:

shotgun09

các bác cho e hỏi. nhà e có wifi nhưg atom của e dò đều báo ko thấy trog khi e63 vẫn dùng wifi ngon. ra tr g em atom lại dò thấy wifi. h em phải làm sao dể nó timd thấy wifi của nhà ạ?

shotgun09

các bác cho e hỏi. nhà e có wifi nhưg atom của e dò đều báo ko thấy trog khi e63 vẫn dùng wifi ngon. ra tr g em atom lại dò thấy wifi. h em phải làm sao dể nó timd thấy wifi của nhà ạ?
có ai giúp e với :(

thienvuong123

anh blackdoor có thể chỉ dẩn giúp em cách coi .NET Compact Framework trên máy mình là bản mấy ? bửa hổm em thấy trong diển đàn có bài mà giờ không nhớ nằm ở đâu

Hoanglong_lc

O2 xda atom ko cài dc ứng dụng đuôi jad,jar.zip...vv

em mới dùng o2 nên chưa biết nhiều lắm mong các bác júp em với!
em dùng con O2 xda atom nhưng k thể nào cài dc các ứng dụng có đuôi jad,jar,zip...vv ma chỉ cài dc đuôi cab thôi.:(có bác nào biết chỉ jùm em với.thanks các bác trươc nhé~X(~X(~X(~X(.

Chỉnh sửa cuối: