• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

ThaiChienvn

Hiện mình đang dùng con Hp 6828, và mạng MobiFone

Đã cài đặt gprs theo đúng thông số, cho vào máy khác chạy ngon.

Khi lắp sim vào ppc, chạy trình duyệt Internet Explorer nhưng ko đc, mặc dù chỗ gprs đã báo là connected.

Không vào đc 1 trang nào cả, nó báo: The page cannot be found. Check the name and try again.

Các pác cho em lỗi tại sao a? cách khắc phục sao để e vào đc Internet bằng gprs ạ, còn vào bằng wifi hoặc kết nối dây vào máy tính thì chạy ngon lành!
1.Đôi khi thấy chữ "E hay G" có mà ko vào duyệt Wb được. Vì do khu vực bạn sóng yếu Tắt Mở ngập ngừng.
2. Bạn coi lại cách cài đặt GPRS. cái này chỉ có bạn mới biết được chính xác hay không.?!?:))

eragon1322

Xin bản rom gốc của HP 6815

Em cần tìm bản rom gốc của HP 6815 nhưng tìm trên mạng mãi mà không có. Có bác nào có hoặc biết link down thì cho em với ạ
Thanks các bác

bao1001

cái vấn đề uprom này phức tạp và rủi ro cao quá, mà các bác hướng dẫn thì ko rõ ràng. hiện em cũng đang dùng con hp 6828 vẫn dùng WM5 rất ngon lành, nhưng nhát gan quá ko dám up lên. Bác nào có kinh nghiệm nhìu, tổng hơp lại làm 1 bản hướng dẫn cụ thể chi tiết từng bước, úp qua thẻ và qua Pc giúp em dc ko. cảm ơn các bác nhìu, em chưa 1 lần uprom các bác thông cảm

phucfcgialai

Mất wifi khi dùng Rom 6.5

E dùng 6828 chạy rom 6.5 của NHOCBANME nhưng ko kết nối dc wifi. các bác có cách chỉ giúp.thnks

votiendung

Đọc tất cả các bài viết trên đây thì có vài vấn đề sau :
1 . Dùng WM6 , WM6.1 , WM6.5 thì bản rom nào là ok nhất vì thấy có người nói dùng được, có người nói lỗi tùm lum ?
2 . Cách up rom trên đây có người nói up bình thường, , có người nói up lỗi không được ?
==> Kết quả là không biết cáinào đúng, cái nào sai.

phaipho

- Lâu rồi mình không lên diễn đàn.
- Giờ có chút vấn đề muốn thỉnh giáo cùng các đại ca.
- Số là mình xài con HP RW6828. Lúc trước xài win 5.0 thì có loa ngoài. Từ khi mình uprom lên 6.5. Thì không còn loa ngoài nữa. Cái menu "Turn Hands-free On" nó bị mờ . Nên mình không thể bấm vào đó được. Nên khg thể dùng loa ngoài được. Pro nào có file sửa lỗi loa ngoài, cho mình xin với. Hoặc chỉ cho mình cách khắc phục với.

Chỉnh sửa cuối:

Yennhi1989

Atom có thể up ROM của HP68xx

Cho mình hỏi tí nha là Atom có thể up ROM của HP68xx không vậy các bạn!

bmw_m3_mine

Lỗi BlueTooth .................:((

Các bác có gặp tình trạng này chưa chỉ em với.
e đang sài PPC WM2003SE, gửi nhận BlueTooth bình thường với máy SonyEricsson.
baby của em đang sài HP6828 WM6.5 củng gửi nhận BlueTooth bình thường với máy SonyEricsson.
Nhưng hai con WindowMobile lại không gửi BlueTooth cho nhau được, mỗi lần gừi nó báo "Unable to connect the device ...."

Giải quyết sao jo các bác.
Hôm rạ em gưi băng hồng ngoại không ha,hjchjc.....

boynhaque

ae cho e hỏi con hp 6828 của e sao khi cắm sạc vẫn báo sạc , hiện hình cái phích cắm ở cục pin trên màn hình mà sao sạc ko vô điện ko bít do pin hay do máy mong ae giúp đỡ

quangminhbqltd

HP iPaq 6815 và 6828 màn hình VGA hay QVGA?

cho mình hỏi 2 loại này màn hình gì và cách cài đặt nhạc cho tin nhắn.cám ơn các bạn

PhamQuang

Manager
cho mình hỏi 2 loại này màn hình gì và cách cài đặt nhạc cho tin nhắn.cám ơn các bạn

- Là màn hình QVGA (240x320)
- Vào Settings > Notifications >>> New Message bạn có thể cài đặt nhạc cho tin nhắn. Đó là nguyên lý chung cho tất cả các dòng PPC.

nguyenxvcuong

Số là mình xài con HP RW6828 gọi và nghe bình thường nhưng âm thanh của người nhận cuộc gọi thì bị dội lại chính âm thanh của người nhận cuộc gọi nói ra, mình đã thử nhiều lần với nhiều sim nhưng vẫn bị như vậy, kết luận là do máy của người gọi có vấn đề. Ai biết cách xử lý giúp mình với . xin cảm ơn trước

tanmobilevn

hp 6828 sóng yếu cần giúp

anh em ai đã gặp tình trạng này giúp em với , hoặc có thể hường dẫn em úp radio cho nó với . :((

Con Hp rw6828 của mình sao không up rom được. up bằng thẻ thì khi chuyển qua bootloader nó lên bootloader nhưng không up rom còn bằng cáp thì phần mềm up báo đang kiểm tra thông tin gì đó rồi treo luôn không chạy nữa.

các bạn cho mình hỏi sao mình up rom bằng thẻ không được vậy? mình làm như bác Quang ngồi đợi chừng 10 phút con Hp rw6828 khởi động lại mừng quá tưởng đã up được ai ngờ lại là wm5.0. không biết BL 1.05 có ảnh hưởng gì không nữa. Mình tìm cách chuyển BL 1.01 nhưng không thành vì mỗi lần chuyển qua BL là Pc báo "USB Device not Recognized" mình thấy tool của hp giải nén ra co file "EBOOT0502_MNT_01.00.01.nbf" không biết làm cách nào để chuyển BL thành 1.01 hết. Ai biết giúp mình với nếu có file up BL bằng SD thì cho mình xin luôn nha:D

huanbc

Lỗi không up được rom wm5.0 cho hp6828

Tình hình là sau khi mày mò up các bản rom khác nhau như wm6.1, wm6.5 của các bạn như nhócbanme,fido,newworld1,...thì khi đến bản rom của anrie thì sau đó mình không thể up được các phiên bản khác nữa ngoài các rom của anrie, hỏi anrie thì cậu ấy bảo bản rom của cậu ấy có thêm 1 số mã nữa nhưng lại không cho mình cách để up lại bản cũ. :( lên trang chủ hp down rom gốc về thì bị báo lỗi ngôn ngữ không tương thích với bản của máy mặc dù đã xóa bản ruu cũ và chép ruu patched vô nhưng vẫn không được ! Ai đã gặp lỗi này mà sửa được thì chỉ giúp với ! 8-|

Máy của mình là hàng xách tay : Made in Taiwan

Chỉnh sửa cuối: