• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

randoms

mình cũng không vào được mong mọi người chỉ bảo. Khi reset thấy ghi là 1.00.01 WWE và dòng dưới là 1.00.05 BL ở màn hình khởi động. Mình mới dùng con này nên không vào BL để up trên thẻ được mặc dù đã làm theo hướng dẫn. Thanks mọi người trước.

( Đến sáng nay thì đã vào BL được và đã up ngon lành cành đào bản ROM của NBM - giờ đang chạy phà phà. Công nhận con này up dễ hơn dòng Prophet nhìu ). Em xin báo danh vào dòng HP6828 ^_^

Chỉnh sửa cuối:

hung007008

Lỗi RW 6828 không UP ROM được?

Mình có cây HP RW 6828 bị lỗi phần mềm sau:
Phiên bản ROM WM5.0 OS 5.1.195.
- Camera đen thui, chụp hình đen thui. (Đã tháo ra test camera trên máy khác ok).
- Pin báo ???, vô Power Manager báo Pin 100% (lúc nào cũng 100%)
- Không cho bật rung.
Mình chép file diskimg.nb0vô thẻ nhớ (máy mình 1.0.5 nên chỉ úp đc bằng thẻ nhớ) cho lên bootloader nhưng máy chỉ hiện chữ HP invent rồi trả lại tình trạng cũ. không chịu UP ROM.
Mình handreset máy vẫn bị.
Sau đó mình chép CAB HP6828_camera_patch vào thẻ chạy thì máy bị như sau:
- Camera kg lên hình, chỉ có chữ HP Invent, kg chụp đc, vô cài đặt toàn tiếng Nga.
- Lỗi báo pin 100% và kg cho bật rung thì khắc phục được.

Rất mong các anh em quan tâm giúp đỡ dùm e.E xin cảm ơn và hậu tạ

kiki1234

mình đã làm theo cách của ban tanthatle la HR nhưng khi vào wifi thi nó cứ đòi setting . Mình nghe nói la cài thông số rauter cho nó là ok nhưng ko biết làm cách nào. Bro nào hương dẫn giup minh với nhé:D . thank trc nha

zheroctbpz

em mới mua con hprw6828 người ta nói con này ko co wifi là nó bị làm sao vay va cách khắc phục wifi đó như thế nào vậy.va cho em hoi nua là 3em đang up bản 6.1 của nhocbanme nó chạy đến đây la đứng luôn giúp em với em mới sài con này lần đầu tiên.chạy đến stage4:dơnload radio stack.please wait...nhưng đợi gần 1 tiếng đồng hồ mà ko thấy xong j cả mong ae giúp mình voi .thank

headboynt

Cho em hỏi về Hp 6828?

1. Cho em hỏi con này có loa ngoài ko vậy? sao em gọi mà ko thấy chỗ bật loa ngoài vậy (mặc dù thông tin máy trên tgdd là có)
2. Con này dùng tai nghe 2,5 phải ko ạ? sao e lắp vào nghe đc 1 taì và nghe bé lắm...
3. Rom gốc của nó là wm5.0, em tính nâng cấp rom, có nên ko ạ (vì nhiều người bảo để bản gốc của nó dùng ổn định hơn)...và nếu nâng cấp thì dùng đc bản mấy ạ (ai có link cho mình luôn thì tốt quá)

Các bạn giải đáp giùm mình với, mình mới sài mà,hjhj

thanhcong_to

đang quan tâm con 6828! các bạn dùng ròi cho hỏi là phần cứng có ổn ko vậy! chứ pin, sóng như atom thì nản lắm!

luckywin

help me!!!

Mình có cây HP RW 6828 bị lỗi phần mềm sau:
Phiên bản ROM WM5.0 OS 5.1.195.
- Camera đen thui, chụp hình đen thui. (Đã tháo ra test camera trên máy khác ok).
- Pin báo ???, vô Power Manager báo Pin 100% (lúc nào cũng 100%)
- Không cho bật rung.
Mình chép file diskimg.nb0vô thẻ nhớ (máy mình 1.0.5 nên chỉ úp đc bằng thẻ nhớ) cho lên bootloader nhưng máy chỉ hiện chữ HP invent rồi trả lại tình trạng cũ. không chịu UP ROM.
Mình handreset máy vẫn bị.
Sau đó mình chép CAB HP6828_camera_patch vào thẻ chạy thì máy bị như sau:
- Camera kg lên hình, chỉ có chữ HP Invent, kg chụp đc, vô cài đặt toàn tiếng Nga.
- Lỗi báo pin 100% và kg cho bật rung thì khắc phục được.

Rất mong các anh em quan tâm giúp đỡ dùm e.E xin cảm ơn và hậu tạ

mình cũng bị y chang vậy mà chưa tìm đc cách khắc phục.
up đủ các loại rom rùi vẫn thế.
à còn bị thêm cái này nữa chứ:
sau khi up lên bản 6.5 25001 của NBM rồi thì up các bản khác vẫn ko thay đổi j đc.vào system info vẫn thấy là bản rom đó.
có cao thủ nào biết cách khắc phục ko?chỉ cho mình với :(( :(( :((

truonglpc

mình cần giúp đở về 6828

mình úp rom 6.1 mà giờ khởi động đến chữ windown là đứng lun:(.mình cần úp lại bản cũ.mấy men chỉ dùm mình nha:|

zen_4986

Pin HP 6828 có bình thường ????

Bro nào sử dụng HP iPAQ 6828 , cho mình ý kiến nha :

tình hình là mình mới tậu pé HP 6828 , lúc trước toàn sử dụng NOKIA , lần đầu mình sử dụng WM và PDA phone nói chung ,( có tét qua vài pé , O2, HTC ) , vấn đề thế này :

pé HP của mình là hàng xách tay, mới 100% , nhưng mình biết là tụi bán hàng có test qua rồi, có vần đề về pin như sau : mua về , cạn pin , sạc 8h liên tục , sử dụng dc 1 đêm (6h chờ , ko làm gì hết ) hơn nữa ngày ( có nghe nhạc, test wifi , ko nhiều , lúc nghe nhạc thì mình chuyển bài liên tục , màn hình sáng liên tục ) mình ko có gắn sim nha , PIN 1530 mA , mình thấy như vậy là quá tệ ???? ko biết tụi bán hàng sử dụng trước sạc pin ra sao nữa ........ mình sạc 8h liên tục mà pin báo đầy khoảng 95%,(còn một khoảng trắng nhỏ) (MW 5.0 nguyên bản , nên ko có báo pin bằng số cụ thể ), nghe nhạc khoảng 1 h , pin tuột từ từ mất khoảng 20%......để qua đêm ko làm gì (ko gắn sim) off toàn bộ software chạy ngầm , mất khoảng 5% ! win mobile 5.0 nguyên bản nha, ko up gì hết

Bro nào sử dụng rồi cho mình ý kiến nha , có gì mình đổi cục pin khác ( bảo hành máy 12t , pin 1t )

P.S: khi sạc pin , đèn màu cam , 2 phím nghe gọi bật sáng , khoảng 2h là mất đèn cam , chỉ còn 2 phím nghe gọi , như vậy là đầy ?? (but mình ko rút ra, để 8h liên tục )

huysmall

Bro nào sử dụng HP iPAQ 6828 , cho mình ý kiến nha :

tình hình là mình mới tậu pé HP 6828 , lúc trước toàn sử dụng NOKIA , lần đầu mình sử dụng WM và PDA phone nói chung ,( có tét qua vài pé , O2, HTC ) , vấn đề thế này :

pé HP của mình là hàng xách tay, mới 100% , nhưng mình biết là tụi bán hàng có test qua rồi, có vần đề về pin như sau : mua về , cạn pin , sạc 8h liên tục , sử dụng dc 1 đêm (6h chờ , ko làm gì hết ) hơn nữa ngày ( có nghe nhạc, test wifi , ko nhiều , lúc nghe nhạc thì mình chuyển bài liên tục , màn hình sáng liên tục ) mình ko có gắn sim nha , PIN 1530 mA , mình thấy như vậy là quá tệ ???? ko biết tụi bán hàng sử dụng trước sạc pin ra sao nữa ........ mình sạc 8h liên tục mà pin báo đầy khoảng 95%,(còn một khoảng trắng nhỏ) (MW 5.0 nguyên bản , nên ko có báo pin bằng số cụ thể ), nghe nhạc khoảng 1 h , pin tuột từ từ mất khoảng 20%......để qua đêm ko làm gì (ko gắn sim) off toàn bộ software chạy ngầm , mất khoảng 5% ! win mobile 5.0 nguyên bản nha, ko up gì hết

Bro nào sử dụng rồi cho mình ý kiến nha , có gì mình đổi cục pin khác ( bảo hành máy 12t , pin 1t )

P.S: khi sạc pin , đèn màu cam , 2 phím nghe gọi bật sáng , khoảng 2h là mất đèn cam , chỉ còn 2 phím nghe gọi , như vậy là đầy ?? (but mình ko rút ra, để 8h liên tục )

Dòng máy này thì ko thể còn hàng new 100% đc bro. Do đó khả năng pin chai theo thời gian rồi.

zen_4986

còn đó bro ơi , mình được xem hàng nhập HP 6828 nguyên hộp , còn seal luôn nè ( sản suất tại Đài Loan), but mà giá hơi cứng và chỉ bào hành 3t nên thôi , ( còn cái của mình khui hộp rùi,ko có bao da, và mất 1 conver ) và mình biết là tụi nó có test wa, ko biết tụi nó sạc pin ra sao ?) vậy cho mình hỏi , pin zin HP 6828 sử dụng trung bình bao lâu ?? để có gì đem đổi , ng ta nói còn biết mà ..... tụi nó nói hàng mới 100% nên pin mà như vậy là đổi liền .......... ........

kien_letrung90

Dòng máy này thì ko thể còn hàng new 100% đc bro. Do đó khả năng pin chai theo thời gian rồi.
Bạn có chắc là WM5 gốc không? Với lại nó là hàng xách tay nữa. Nói như zen_4986 cũng có lý nhưng với dòng HP6828 này theo mình pin cực tốt. Trước đây huysmall dùng o2 pin pọng thế nào?
theo mình khuyên bạn như sau:
1.đổi pin.
2. nếu vấn vậy thì đổi máy (chắc đổi hơi khó... he..he..).
3. nếu vẫn vậy thì nên cài lại bản ROM khác, ví dụ như WM6, WM6.1, Wm6.5 chẳng hạn.
4. giảm độ sáng màn hình (màn hình là nguyên nhân làm hao nguồn nhất đó.
5. chỉnh lại chế độ tắt màn hình tự động ở chế độ chờ.
6. turn off các ứng dụng chạy ngầm.
Mà theo mình nghĩ sài các dòng PDA này phải chấp nhận như vậy thôi. chủ yếu làm sao để con dế của mình sử dụng nguồn ở mức tiết kiệm nhất mà thôi.
Chúc vui.

kien_letrung90

Em đang xài Hp 6828 mà ko biết hard reset kiểu gì? ai biết HR của những loại HP nào chỉ dùm em với !
ấn và giữ luôn 3 phím call + End Call + Power Chọc Reset (nằm ở chân máy)
bootloader bằng thẻ nhớ thì: ấn và giữ luôn 2 phím option (2 phím nằm trên phím call và end call) rồi chọc reset.
chắc chắn là thế. chúc vui.

zen_4986

thanks Bro kien_letrung90 chia sẽ kinh nghiệm !, mình mới sử dụng PDA phone nên chưa có kinh nghiệm , qua hỏi han nhiều người , PDA hao pin lắm ! phải chịu vậy , còn máy của mình , hiện tại là 1.5 ngày ít sử dụng , sử dụng nhiều là 0.5 -1 ngày .......> ý kiến chung là bình thường .....> phải chấp nhận vậy !tại vì hôm rồi mình có đọc bài nào đó của ai nói HP 6828 sài 2.5 ngày ....??? ( mình hỏi vậy , kĩ thuật nói là , chắc ng đó để chế độ chờ ko wá ....)

huysmall

thanks Bro kien_letrung90 chia sẽ kinh nghiệm !, mình mới sử dụng PDA phone nên chưa có kinh nghiệm , qua hỏi han nhiều người , PDA hao pin lắm ! phải chịu vậy , còn máy của mình , hiện tại là 1.5 ngày ít sử dụng , sử dụng nhiều là 0.5 -1 ngày .......> ý kiến chung là bình thường .....> phải chấp nhận vậy !tại vì hôm rồi mình có đọc bài nào đó của ai nói HP 6828 sài 2.5 ngày ....??? ( mình hỏi vậy , kĩ thuật nói là , chắc ng đó để chế độ chờ ko wá ....)

Tùy nhu cầu sử dụng bro ah. Có thể do bro mới sử dụng máy này nên ham khám phá --> hao pin nhanh

nnmhvn

Cứu giúp HP-6815 mất cảm ứng?

Chả là con Hp 6815 của em bị em đè sao đó vỡ mất cảm ưng, màn hình vấn tốt.
Sau khi bị vì busy nên em còn để xài tạm ko cảm ứng nữa tháng.
Sau em vác lên tiệm sữa PDA để thay
Hôm đến nó tháo máy kiểm tra thì bảo thay 200k hẹn mai lấy
Mai đến nó bảo con ni phải thay 2 lớp là 400k :-/
Em bảo thôi để em lấy lại máy. Luc đó thợ chưa ráp máy bảo quay lấy sau.
mấy ngày sau em lại lấy.
Ôi thôi cái máy ko khởi động nguồn lên được.
thỉnh thoảng điên điên bấm bấm chọt chọt thì nó sáng lên nhưng mà màn hình tối om
Nhờ ông thợ kiểm tra lạ giùm. ổng báo máy đã bị rơi hư cảm ứng nên giờ có thể nó chạm linh tinh hay abcxyz gì đó, còn ổng chỉ tháo lắp và miễn kiểm tra lai cho em luôn. Lý do đưa ra: Giờ con máy này đụng vô chỉ sợ nó tọa thêm :|
Nói thiệt chuyện máy hên xui die thì bình thường, em hiểu được (chưa nói đến là do tháo lắp) nhưng sự vô trách nhiệm đó thì X-(
Pó tay. Em ôm hận ôm cái xác về.
Loay hoay mãi chẳng được chi
Tình trạng cụ thể là:
Xạc pin được, sạc vài tiếng thì vấn báo đầy (đèn màu xanh).
Nút nguồn vần bấm được vi bỏ pin vào bấm nguồn thì DT bắt đầu báo sóng, , gọi tới thì người gọi vấn nghe tín hiệu đổ chuông tức là vẫn kết nối sóng
Còn cả cái DT thì tối om trừ 2 cái đèn báo ở trên.
Thỉnh thoảng bấm bấm chọt chọt nó sáng cái DT lên nhưng màn hình tối om, một lát thì lại tắt lại
Anh em ai có kinh nghiệm xem có cách nào cứu nó lên được ko, để em gửi nó đi HN thay cảm ứng, chứ giờ chưa biết bệnh tình thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Máy vẫn sống mà, vì theo lời bạn vẫn xạc được PIN, điện thoại vẫn đổ chuông...
Vấn đề còn lại chính là cái màn hình đấy.
Khả năng nhiều là do tháo ra tháo vào nhiều tuột mất cáp màn hình.
Bạn cứ mang ra cửa hàng tin cậy bảo họ kiểm tra lại, có khi lại bật lên ngay đó.

Bạn có chắc chắn là mất cảm ứng không?

nnmhvn

Máy vẫn sống mà, vì theo lời bạn vẫn xạc được PIN, điện thoại vẫn đổ chuông...
Vấn đề còn lại chính là cái màn hình đấy.
Khả năng nhiều là do tháo ra tháo vào nhiều tuột mất cáp màn hình.
Bạn cứ mang ra cửa hàng tin cậy bảo họ kiểm tra lại, có khi lại bật lên ngay đó.

Bạn có chắc chắn là mất cảm ứng không?

Sorry, mình nói ko rõ ý đó là : gọi tới thì người gọi vấn nghe tín hiệu đổ chuông tức là vẫn kết nối sóng chứ máy ko đổ chuông
Máy ko lên được, chỉ bắt sóng thôi vì bình thường nếu máy lên thì lúc kích nguồn thì đèn nền và đèn phím phải sáng, nhưng ở đay toàn máy tối om chỉ có cái đèn báo sóng là chớp khi kích nguồn
Nó y như là lúc đang xài hết pin tắt máy hoàn toàn nhưng gọi tới vẫn đổ chuông.
Liệu co khi nào là do chân Pin có vấn đề ko nhỉ - Vì trước đây máy em nếu để hết pin hoàn toàn nó tự tắt thì bị như thế ko thể khởi động lại được, phai sạc > 50% pin thì lúc đó mới khởi động lên ( Trong lúc đó gọi đến vẫn đổ chuông)

Cái cảm ứng thì nứt 1 đường bị chắc chán rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

dunglantq

PPC ko kết nối đc Internet bằng GPRS?

Hiện mình đang dùng con Hp 6828, và mạng MobiFone

Đã cài đặt gprs theo đúng thông số, cho vào máy khác chạy ngon.

Khi lắp sim vào ppc, chạy trình duyệt Internet Explorer nhưng ko đc, mặc dù chỗ gprs đã báo là connected.

Không vào đc 1 trang nào cả, nó báo: The page cannot be found. Check the name and try again.

Các pác cho em lỗi tại sao a? cách khắc phục sao để e vào đc Internet bằng gprs ạ, còn vào bằng wifi hoặc kết nối dây vào máy tính thì chạy ngon lành!