• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

the_kiet

Tình hình: Mới mua con HTC P3300 mọi thứ đều verry good...nhưng có 01 cái đang hầm hực đó là GPS:
- Cài Vietmap R12 bản dùng thử 15 ngày. Chương trình nhận đợơc phần cứng GPS cổng COM 4 OK; Thế mà FIX hoài không được; Chỉ hiện 01 Vị tinh là 29 rồi im re re...chờ hoài chờ mãi ...đứng giữa bầu trời bao la ko có gì cả trở cả...mặc dù trước khi đó đã vào mạng chạy chương trình QuickGPS để Download để cập nhật vị trí...
Đã cài đặt máy như sau:
-Phần External GPS:
1.Tab Program: GPS program port: COM4;
2.Tab Harware:
- GPS harware port: None;
- Baurate: 4800;
3.Tab Access: tít vào ô Manage GPS automatically (recommentded)
Thế mà FIX hoài kô zô được....ch� �n thật;
Nghi vấn: - ăngten GPS có bị yếu không nhi?
- Phần cứng có vấn đề gì không nhỉ? ( Nó đã máy ra phần cứng COM 4 mà...)
- Hay phần mền có vấn đề.
- Rom có gì ko nhỉ? ( Đã thử bản ROM ship 05, 06 vẫn ko FIX được...)
Vậy mong ai có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giúp...cám ơn nhiều

the_kiet

không bác nào giúp em sao? tình hình là em nó vẫn bắt đc tín hiệu GPS nhưng em chờ hoài mà nó không bắt đc sóng để định vị trên VietMap, trong khi con diamon để kế bên đã định vị xong trong vài giây.

madbigbaby

Micro SDHC 8GB có thể xài cho Orbit không?

Rom SHIP của Orbit chỉ nhận được Micro SD 2GB. Mình đã thử install driver SDHC dành cho Orbit thì máy có thể nhận được thẻ 4Gb, nhưng vẫn không nhận được thẻ 8Gb.
Có bro nào thử chưa? Có cách nào hay bản ROM nào nhận được thẻ 8Gb không? Bro nào biết xin vui lòng hướng dẫn giúp.

tiennghe2005

cài gprs

bác nào biet cách cài đặt gprs cho O2 ? chỉ giúp cho mình với.
mình dã mang ra 1 số cử hàng rồi nhưng cũng:O

PhamHien

bác nào biet cách cài đặt gprs cho O2 ? chỉ giúp cho mình với.
mình dã mang ra 1 số cử hàng rồi nhưng cũng:O

1. Bạn có thể tự cài đặt thông sô GPRS theo mạng bạn đang dùng. Chỉ cần google "caàiđặt GPRS cho PPC" là ra ngay bài hướng dẫn
2. Nếu không làm được thiìcài phần mềm cấu hình tự động vào máy, chọn quốc gia, nhà mạng và OK, máy sẽ tự cài

anhco

em có con T-Mobile - MDA Compact III , nhưng không biết nhấn nút nào để đưa về Bootload. có anh, em nào biết không, xin vui lòng chỉ dẫn

thuannga

XIN GIÚP ROM GỐC DOPOD M700 ?

xin hỏi các chú và các anh trên diễn đàn ai có cho em xin rom gốc con m700 với,em đang rất cần ạ
thank all !:((

trungthong32

New bie cần giúp đỡ - ARTEMIS TOUCH 4.02 lite with cube

Các bác làm ơn giúp em với, em mới mua em dopod p800w. win 6.5 thì cao quá mà chưa ổn định, nên em tính cài ARTEMIS TOUCH 4.02 lite with cube. Các bác cho em xin link down nhé, ngoại trừ link rapidshare vì 3 ngày hôm nay em down sáng down tối đều không được, cả máy ở văn phòng lẫn công ty.

Tiện thể các bác hướng dẫn em cách cài nhé.

Cám ơn các bác nhiều

vpmity

mơi up rom 6.1 con p3300 mà không vào internet được, đã có gprs, ko down quick GPS không được do vậy vietmapR12 cũng nghỉ luôn vậy ai biết chỉ giùm tôi với. thank nhiều nghe

xaiWMlandau

tình hình em là mem mới, mới mua con 02 orbit, em muốn hỏi 1 số vấn đề sau
1.máy e là O2, vỏ ngoài ghi là Xda nhưng trong system lại ghi là HTC P3300, có phải em bị thuốc ko?
2.đằng sau chỗ số SN ghi là Arte110, trong system là Arte200, vì e xài PPC lần đầu nên mong các bác chỉ bảo với,hix hix có khi nào vỏ là Arte 110, mà ruột là arte200, mọi cái đều OK hết, ngoại trừ lo lắng vì ko bik đứa nào bùa phép con PPC của e hay ko nữa :(
Ngoài hai cái trên thì mọi cái đều Ok hết, rom là 6.1, đã unlock CID,

PhamHien

tình hình em là mem mới, mới mua con 02 orbit, em muốn hỏi 1 số vấn đề sau
1.máy e là O2, vỏ ngoài ghi là Xda nhưng trong system lại ghi là HTC P3300, có phải em bị thuốc ko?
2.đằng sau chỗ số SN ghi là Arte110, trong system là Arte200, vì e xài PPC lần đầu nên mong các bác chỉ bảo với,hix hix có khi nào vỏ là Arte 110, mà ruột là arte200, mọi cái đều OK hết, ngoại trừ lo lắng vì ko bik đứa nào bùa phép con PPC của e hay ko nữa :(
Ngoài hai cái trên thì mọi cái đều Ok hết, rom là 6.1, đã unlock CID,

Nếu là mua máy cũ thì chuyện thay đổi vỏ hay dán tem...là điều khó tránh khỏi bạn ạ. Nhiều dòng máy có tên khác nhau nhưng hình thức coóthể giống nhau và chuyện thay vỏ...là chuyện bình thường. Điều quan trọng là máy chưa bị sửa phần cứng vaàchạy vẫn tốt là được

xaiWMlandau

thanks mod, các bạn cho mình hỏi mình connect bằng activesync 4.5, nhưng chỉ sync dc favorites, chứ ko biết cách nào sync vào contact dc, với lại hướng dẫn mình cách hardreset nhé, giúp mình nhé, cám ơn

PhamHien

thanks mod, các bạn cho mình hỏi mình connect bằng activesync 4.5, nhưng chỉ sync dc favorites, chứ ko biết cách nào sync vào contact dc, với lại hướng dẫn mình cách hardreset nhé, giúp mình nhé, cám ơn

Để sync contacts, bạn phải vào Microsoft Office trong máy tính và kích hoạt Outlook, khi đó trong contact của outlook sẽ có tất cả các số danh bạ. Tâấtnhiên, trên PPC bạn cũng phải tích vào lựa chọn Contacts trong Sync để có thể sync được
- Hard reset, bạn thử vào System, chọn Clear storage nhé

xaiWMlandau

mình hr dc rồi,còn trong ppc mình ko tick vào ô chọn contact dc,mặc định là favorite chứ ko chọn dc cái nào nữa,mod PhamHien cho mình xin yh dc ko ạ?

hangcuipap

Xin Được Các Huyenh Giúp Đỡ..

TÌnh Hình là Em có 1 Con P3300, Em bị Bệnh lạ..Loay Hoay mãi mà hok giải Quyết được Mong Các Anh có Thể chho em xin ý Kiến..Cái P3300 Của em Bị Lỗi Sạc Pin Không Vào điện..Nhưng cắm Sạc Và cáp Vào Máy tính Điện Thoại Vẫn Báo Nhận..Nhưng cắm sạc Cả Đêm Không được 1% Pin..Em tưởng Lỗi Pin em đi Mua 1 Cục Pin mới về Thay vào Nhưng Sạc Vẫn Không Vào, Máy vẫn sài Bình thường, Cáp Máy tính Vẫn Nhận, Em đã Up Rom 6.1 ..Hix Mong các Huynh có thể Giúp em !:(

TÌnh Hình là Em có 1 Con P3300, Em bị Bệnh lạ..Loay Hoay mãi mà hok giải Quyết được Mong Các Anh có Thể chho em xin ý Kiến..Cái P3300 Của em Bị Lỗi Sạc Pin Không Vào điện..Nhưng cắm Sạc Và cáp Vào Máy tính Điện Thoại Vẫn Báo Nhận..Nhưng cắm sạc Cả Đêm Không được 1% Pin..Em tưởng Lỗi Pin em đi Mua 1 Cục Pin mới về Thay vào Nhưng Sạc Vẫn Không Vào, Máy vẫn sài Bình thường, Cáp Máy tính Vẫn Nhận, Em đã Up Rom 6.1 ..Hix Mong các Huynh có thể Giúp em !:(
Mình thì không hiểu về phần cứng mấy nhưng theo mình máy bạn bị hư mạch sạc rồi...:-?