• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

vietphuong73

Mình cũng từng bị thế, lỗi chân USB. Up ROM khác đi may ra hết. Mình dùng 1 vài bộ ROM bị bệnh pin mà đang ở trên 85% thì không thể xạc hoặc Sync được, lúc xạc đầy đèn cũng không báo. Dùng sang bộ ROM V37 thì không bị nữa.

phdgkhoi

cho em hỏi cách up rom cho dopod m700 và cho em hỏi cách tăng dung lượng \ trong máy thì phải làm sao e cài phần mền mới vào nó luôn báo đầy dung lượng - dung lượng chỉ có 37mb a` mọi người :((

Last edited by a moderator:

PhamHien

cho em hỏi cách up rom cho dopod m700 và cho em hỏi cách tăng dung lượng \ trong máy thì phải làm sao e cài phần mền mới vào nó luôn báo đầy dung lượng - dung lượng chỉ có 37mb a` mọi người :((

Bạn cần tham khảo bài hướng dẫn up ROM đã có. Cũng tương tự các dòng khác thôi. Sơ bộ cần máy tính, phần mềm kết nối M700 với máy tính, bản ROM và các bước chuẩn bị. Có thể do bản ROm hiện tại quá lớn nên máy luôn báo thiếu dung lượng khi cài hoặc chạy chương trình. Bạn có thể remove bớt các chương trình không cần thiết đi hoặc tìm bản ROM nào "nhẹ nhàng" mà up lại cho máy

romedaide88

P3300 một số vấn đề khó chịu

E mới dùng máy nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác chỉ giáo giúp với :
1-Máy e cột sóng căng đét nhung không gọi được...Cứ ấn Call là 1 lúc sau nó tự động Call Ended..:-/
2-Sim e đã có Gprs nhưng sau khi chỉnh connections>vinaphone>ceguar line(gprs)>m3-world>mms-mms
Rồi cái proxy thì lung tung hết cả lên...Chung cuộc là ko vào đc mạng:(
3-Máy tính e cài win 7 cắm đi cắm lại không nhận cable(e dung WMDC 6.1)-chả hiểu tại sao...:((
đưa cho tg bạn dùng xp cắm lúc đầu không nhận nhưng sau lại nhận đc...Bác nào chỉ em cách kết nối với máy tính dùng win 7 với

Rất mong sớm nhận đc sự giúp đỡ của các bác....

Last edited by a moderator:
1-Máy e cột sóng căng đét nhung không gọi được...Cứ ấn Call là 1 lúc sau nó tự động Call Ended..:-/
2-Sim e đã có Gprs nhưng sau khi chỉnh connections>vinaphone>ceguar line(gprs)>m3-world>mms-mms
3-Máy tính e cài win 7 cắm đi cắm lại không nhận cable(e dung WMDC 6.1)-chả hiểu tại sao...:((
đưa cho tg bạn dùng xp cắm lúc đầu không nhận nhưng sau lại nhận đc...Bác nào chỉ em cách kết nối với máy tính dùng win 7 với
Bạn HardReset lại xem sao nhé... Còn trên Win 7 bạn chỉ cần cài Mobile Device Center là kết nối được, bạn cắm cable kết nối nếu MDC không tự động chạy thì bạn chạy MDC thì nó sẽ nhận ra máy bạn...

PhamHien

Rất mong sớm nhận đc sự giúp đỡ của các bác....

1. Hiện tượng call end đôi khi còn do nhà mạng đó bạn. Bị liên tục hay chỉ thi thoảng vậy bạn? Chỉ bị cuộc gọi còn SMS có thực hiện tốt chứ? Bạn thử với SIM mạng khác xem còn tình trạng đó không. Cũng có khi do Radio của máy
2. Để tránh phải cấu hình thủ công mạng GPRS, có thể tải phần mềm "Connection Setup" thể cài đặt tự động GPRS. Ngoài ra điều kiện vào mạng còn phải có sóng G ở khu vực bạn nữa
3. ...

daica32

Mọi ngừoi giúp đỡ em Artemis này với !!!

Các bác giúp em với -->Tình hình bệnh như sau :
Em đã up vài bản Rom rồi nhưng xuất hiện chung 1 tình trạng là : nhận đầy đủ các mạng nhưng không gọi được khi ở trong nhà...Còn ngoài đường thì lúc được lúc không..Có khi bên kia đường thì nghe gọi to nhưng sang bên này đường thì Falled luôn..:(
Em cũng thử up riêng vài bản Radio rồi nhưng tình trạng vẫn thế...Không biết có phải là do Bản Rom up chưa phù hợp với máy của em không nữa>>>nản quá..Hic..Một số bác khuyên nên up về Rom gốc nhưng em không biết cách tìm Rom gốc cho máy mình thế nào nữa...???
Các bác cho em lời khuyên với...mấy ngày hôm nay vật vã quá mà chưa được...:((

Em xin chân thành cám ơn các bác...Mong sớm nhận được sự giúp đỡ...

Bạn úp rom Ship bình thường, bạn đưa máy về Bootloader hay sync máy với PC, sau đó bạn chạy file .exe (duy nhất file này thôi nhé), nếu máy đang sync với PC thì máy sẽ tự chuyển về chế độ Bootloader để tiến hành Flash rom. Nếu úp rom Ship mà hiện tượng trên không hết thì do phần cứng của máy, bạn nên mang cho KTV kiểm tra nhé...

silentnightlp

P3300 không tìm được mạng!

:( Không hiểu sao mấy hôm nay con P3300 của em không thể tìm được mạng Viettel các bác ạ. Cứ mở lên là nó cứ Searching... mãi, rồi lại Phone off. Híc..., em đã thử hartreset rồi mà vẫn không được. bác nào biết bệnh khám cho em với.e đang dùng bản rom 6.1 V37 của bac PhamQuang gửi.

:( Không hiểu sao mấy hôm nay con P3300 của em không thể tìm được mạng Viettel các bác ạ. Cứ mở lên là nó cứ Searching... mãi, rồi lại Phone off. Híc..., em đã thử hartreset rồi mà vẫn không được. bác nào biết bệnh khám cho em với.e đang dùng bản rom 6.1 V37 của bac PhamQuang gửi.
Bạn kiểm tra và vệ sinh lại khay Sim xem sao nhé...

tienlt

mấy bác cho en hỏi hơi ngu : bác nào có 3300 hay 3350 xem là máy có mấy chân sim , máy em có tới 8 chân sim . kiểm tra mấy dòng nokia , moto , hay palm treo cũng chỉ có 6 chân , mà cái máy bữa giờ ko nhận sim mới bực chứ

tranhoang88

có bác nào ở HN rành phần cứng e này không kiểm tra hộ e với
e có con arte 200 cắm sạc k nhận, bật không lên, thay pin người khác cũng không lên. e đang nghi lỗi nguồn rồi. bác nào kiểm tra hộ em với

congdu19

Bác nào đã tìm ra nguyên nhân của việc O2 orbit tự động bật loa ngoài khi gọi chưa chỉ cho em với. Bây giờ em chỉ có mỗi cách cắm tai nghe vào để nói chuyện thì nó không phát ra ngoài thôi. Bất tiện quá, chẳng nhẽ đưa em nó đi làm cục chặn giấy.

dungdesign87

em có con orbit cũng không có sóng ,cứ seaching mãi thôi.bác nào rành vấn đề này giúp em với nhé.Thank các bác

anhconokia

máy mình SPL là 3.13.0000
mình tải file
Artemis_USPL.zip
file này mình tải nhiều trang wer thấy pfile nào cũng 9.99 sao nó lại 9.99 ko như SPL là 1.11.0000

úp báo lỗi 270
các pro giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

taolabang

Dopod M700 bị mất nguồn?

Mình up rom v37 cua phamquang sử dụng tốt được khoản 1 tuần thì bổng nhiên đang chơi bubble breaker thì máy bị treo, bấm reset thì máy mất nguồn từ đó, ko vào boot được. Kẹp nguồn thì vẫn nhích kim Ampe. Ai biết trường hợp này giúp mình. Mình ở HCM.

PhamQuang

Manager
Mình up rom v37 cua phamquang sử dụng tốt được khoản 1 tuần thì bổng nhiên đang chơi bubble breaker thì máy bị treo, bấm reset thì máy mất nguồn từ đó, ko vào boot được. Kẹp nguồn thì vẫn nhích kim Ampe. Ai biết trường hợp này giúp mình. Mình ở HCM.

Nói vậy tức là bản ROM V35 của PhamQuang gây lỗi mất nguồn hả bạn? :-?
Hãy kiểm tra lại thỏi PIN, thay thử PIN khác xem sao bạn nhé.

taolabang

Chắc không phải đâu, mình dùng V37 mà, nhiều người cũng dùng bảo ko sao mà. Mình xài máy kẹp nguồn mà không lên thì pin nào lên zzz. Ai biết HCM có chỗ nào sữa uy tính chỉ giúp.

orihan

Cách hard reset của HTC Love P3350?

Mình đang dùng htc love p3350 mà không biết cách hard reset. Mình đả thử rất nhiều cách nhưng cũng đành chịu. Bạn nào biết chỉ mình với. Mình đàn dung WM 6.5
Thanks nhiu nhiu..