• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dòng này bạn chỉ cần bật GPS lên là nó tự do cổng com và tốc độ. Nếu bạn bị vậy thử cài lại xem tình trạng thế nào chứ mình bắt vẫn ok mà....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nó dò ra được rồi, mà nhận GPS chậm như con rùa con ^^

Dạo này không hiểu sao GPS bắt rật chậm mình đã test trên asus P535, HP6925, kaiser, Obit2 đều bị như vậy mặc dù vừa update GPS song....

qkhaihoan

Có bác nào xài TyTN II thì cho em hỏi chút?

Em mới tập xài WM nên k rành về con TyTN II lắm, hôm nay khi xạc pin xong thì con TyTN của em nó bị trường hợp như vầy : em vô Comm Manager thì font chữ của nó bị nhòe đi k đọc đc! Còn các phần khác thì vẫn hiện chữ bình thường. Chỉ có vô Comm Manager là chữ k hiển thị thôi.
Bác nào gặp tình trạng này rồi thì giúp em với, thanks !!

Anbis

Em cũng vừa test trên con ETEN của đứa bạn, trời ạ, đứng giữa trời quang mây tạnh mà 5p mới fix xong :( GPS thế này thì chết em toàn phần :))

tranhai

Em mới tập xài WM nên k rành về con TyTN II lắm, hôm nay khi xạc pin xong thì con TyTN của em nó bị trường hợp như vầy : em vô Comm Manager thì font chữ của nó bị nhòe đi k đọc đc! Còn các phần khác thì vẫn hiện chữ bình thường. Chỉ có vô Comm Manager là chữ k hiển thị thôi.
Bác nào gặp tình trạng này rồi thì giúp em với, thanks !!

TyTN II đâu phải dòng hermes,bạn qua box TyTN II hỏi nhé

aqua125

cho em hỏi tai nghe bluetooth nào nghe nhạc hay nhất trên Kaiser vậy? Giá cả cụ thể luôn. Thạnks các bác nhiều!

LYLAC

các bác ơi,sao dòng PDAkaise của chúng mình lại ko có phần mềm như dòng Nokia os9.2 nhỉ,dạng như flipsilen ý.khi gọi điện thoại cho đối phương thì máy mình rung lên,khi đối phương trả lời thì hết rung,bác nào có share cho e voi,thanks các bác nhé.

NhatToai

Super V.I.P
các bác ơi,sao dòng PDAkaise của chúng mình lại ko có phần mềm như dòng Nokia os9.2 nhỉ,dạng như flipsilen ý.khi gọi điện thoại cho đối phương thì máy mình rung lên,khi đối phương trả lời thì hết rung,bác nào có share cho e voi,thanks các bác nhé.

Có phải bạn muốn nó rung khi kết nối cuộc gọi?nếu đúng thì bạn tìm PM Opal Phone Calvas tải về cài vào main,phần mềm này hầu hết đều được tích hợp trong các bản ROM bây giờ.

LYLAC

các bác cho e đường linhk down Opal Phone Calvas với.em seach trên google ko dc.
hiện e đang dùng bản room CE OS 5.2.20755 (build 20755.1.4.0.PV T2M).bản này chạy thì nhanh lắm,nhưng thì thoảng máy hay bị đơ.ví dụ bình thường thì ko sao,tự dưng e muốn dùng Note thì ấn mãi nó ko chạy,phải reset lại máy thì nó mới chạy bình thường.bản room này có slide tuyệt vời,nếu chạy PM mà ngon nữa thì phê lắm.bác nào có thấy bản room nào hay hơn và ổn định hơn bản này ko?giới thiệu e với.trong diễn đàn cho nhiều bản room quá,chẳng bit đâu mà lần,..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho e đường linhk down Opal Phone Calvas với.em seach trên google ko dc.
hiện e đang dùng bản room CE OS 5.2.20755 (build 20755.1.4.0.PV T2M).bản này chạy thì nhanh lắm,nhưng thì thoảng máy hay bị đơ.ví dụ bình thường thì ko sao,tự dưng e muốn dùng Note thì ấn mãi nó ko chạy,phải reset lại máy thì nó mới chạy bình thường.bản room này có slide tuyệt vời,nếu chạy PM mà ngon nữa thì phê lắm.bác nào có thấy bản room nào hay hơn và ổn định hơn bản này ko?giới thiệu e với.trong diễn đàn cho nhiều bản room quá,chẳng bit đâu mà lần,..

Bạn tải về ở ĐÂY nhé.
@: lần sau cần PM gì sang box phần mềm PPC hỏi nhé bạn....

LYLAC

bác ơi ko down dc rồi,bác cho đường Links khác hộ e với.e cũng bit là phải sang box PM,nhưng hỏi box người nhà mình vẫn thấy thích hơn.hiiiiiiii
bác nào giới thiệu bản room nào hay cho e với..hơn bản của duty ko??

NhatToai

Super V.I.P
bác ơi ko down dc rồi,bác cho đường Links khác hộ e với.e cũng bit là phải sang box PM,nhưng hỏi box người nhà mình vẫn thấy thích hơn.hiiiiiiii
bác nào giới thiệu bản room nào hay cho e với..hơn bản của duty ko??

Máy bạn đã up ROM rồi thì còn ngại gì mà không thử cho hết các bản ROM đã giới thiệu trên này?cả ROM PDAVIET & xda-developers đều có đủ trong khu vực này.Các ROM mới có tích hợp sẵn chức năng mà bạn cần rồi,cái hay ở bản ROM thì tùy vào yêu cầu sử dụng và khả năng nhận thức của mỗi cá nhân.Vì vậy bạn hãy tự khám phá và tìm hiểu cho mình với những bản ROM có sẵn trong khu vực KAISER này.
Bạn lưu ý không yêu cầu PM trong khu vực này,nếu không bài post sẽ bị delete.Chúc vui.

sonboi

bác nào chỉ cho em cách thay đổi tên Mạng, thay Mobifone bằng 1 tên khác,
kais 130 ạ.

NhatToai

Super V.I.P
bác nào chỉ cho em cách thay đổi tên Mạng, thay Mobifone bằng 1 tên khác,
kais 130 ạ.

Chỉ là vấn đề của phần mềm thôi bạn.Kaiser hay bất kỳ Windows Mobile nào cũng vậy.Tải Personalizer về giải nén lấy file .cab cài vào máy và có thể đặt lại bất kỳ tên nào tùy thích thôi!

vitdiesel

bác nhattoai ơi cho t hỏi...mình dùng GDK9 bản 24/12....CE Os 5.2.20764 build 20764.1.4.0 radio 1.58.25.17...Khi vào wifi máy luôn nhận được chỗ phát sóng nhưng không thể conec được mặc dù là sóng wifi căng đầy? Thỉ thoảng vào chỗ phát wifi khác thì lại conec được?(tức là tùy chỗ phát wifi mới conec dc 50, 50 đó bác) mong bác chỉ giúp là do máy hay do phần mềm ??? và cách khắc phục với

NBLam

Trước đây tôi dùng cái SMS Delivery Receipt Fix trên BA và gần đây thử với WM6.1 trên Kaiser (ROM PDACorner v.15) thấy hoạt động rất tốt, tên người nhận hiện cạnh số điện thoại để dễ nhận ra sms gửi cho ai. Các bác thử xem nhé.

Download ở đây:
http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-sms-delivery-receipt-fix-v2-0-0.html

NhatToai

Super V.I.P
bác nhattoai ơi cho t hỏi...mình dùng GDK9 bản 24/12....CE Os 5.2.20764 build 20764.1.4.0 radio 1.58.25.17...Khi vào wifi máy luôn nhận được chỗ phát sóng nhưng không thể conec được mặc dù là sóng wifi căng đầy? Thỉ thoảng vào chỗ phát wifi khác thì lại conec được?(tức là tùy chỗ phát wifi mới conec dc 50, 50 đó bác) mong bác chỉ giúp là do máy hay do phần mềm ??? và cách khắc phục với

Đôi khi bạn thấy Wifi căng đầy như bạn nghĩ nhưng đó chỉ là "đầy kết nối"(very good connection) giữa Kaiser của bạn với nơi phát wifi(tạm gọi là A).Trong khi đó giữa A và nhà cung cấp dịch vụ(đường truyền) lại thấp và yếu thì cũng vô hiệu.
Bạn cũng có thể flash lại bản radio khác thử xem có đúng không,với 1.65.24.36 hoặc 1.70.xx.xx

ngongiosau

Các bác cho hỏi không hiểu tại sao các file word tiếng việt của mình khi đọc trên chú Kaiser này đều bị mất chữ "ư" VD: đường => đờng,
Bác nào biết nguyên nhân tại sao chỉ giáo cho mình với
Thanks cả nhà nha