• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
Sao ko thấy ai relay thế này.
Chẳng biết có nên đem đi sữa ko?
Bạn thử làm theo trình tự sau: Up lại bản Ship WM6.1(với điều kiện máy đã thực hiện 1 trong các tool unlockCID,HSPL),tiếp theo HardSPL 3.29 by Cmonex,sau cùng up lại với một bản WM6.1(build hay Ship cũng được,lite càng tốt) rồi kiểm tra lại xem sao.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Còn bị rất nhiều sọc ngang và dọc thì sao nhỉ? ai biết?
Mình đã up bản radio 1.65 lâu rồi mà đâu có đc đâu
Ai đã sữa đc rồi hoặc biết chỗ nào sữa đc cái này thì relay giúp minh, thanks

Bị sọc vậy thường là do soket lỏng hoặc bẩn nếu đã làm hết về PM rồi thì chuyển phần cứng tháo ra vệ sinh lắp lại chắc ok thôi....

qkhaihoan

Hỏi về nhạc chuông tin nhắn của Tytn II

Chào các bác trong diễn đàn.
Em mới tập xài WM nên sắm 1 em Tytn II dòng Kaiser, mấy hôm nay máy của em k hiểu sao mà có tin nhắn tới mà lại k nghe chuông báo. Nhưng có cuộc gọi đến thì máy vẫn có chuông bình thường. Chi tin nhắn là k có báo chuông thôi.
Em có vào Sound&Notification để cài đặt lại nhạc chuông mà vẫn k được. K biết cái này là bị lỗi gì ah, mong các bác giúp đỡ tư vấn cho em với.
Ah máy của em chưa Up Rom lần nào vì em còn non hihi.
Thanks all !

AnhPheCT

Chào các bác trong diễn đàn.
Em mới tập xài WM nên sắm 1 em Tytn II dòng Kaiser, mấy hôm nay máy của em k hiểu sao mà có tin nhắn tới mà lại k nghe chuông báo. Nhưng có cuộc gọi đến thì máy vẫn có chuông bình thường. Chi tin nhắn là k có báo chuông thôi.
Em có vào Sound&Notification để cài đặt lại nhạc chuông mà vẫn k được. K biết cái này là bị lỗi gì ah, mong các bác giúp đỡ tư vấn cho em với.
Ah máy của em chưa Up Rom lần nào vì em còn non hihi.
Thanks all !

Cài cái này vào Main (Ko cài vào thẻ nha) Set nhạc chuông, tin nhắn Mp3 từ thẻ nhớ luôn!

qkhaihoan

Cám ơn bác nhiều, em thử xem sao rồi báo cáo lại ah.
Ah em thấy mấy pm thường có key, k biết cái này free hay phải có vừng mới xài được ah?
Thank!

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Cần chỉ dẫn tắt phần incoming

Máy e cài chương trình Resco Contact Manager, Slide UnLock, những chương trình này mặt định có thêm phần hiển thị cuộc gọi đến, tức là lúc có điện thoại gọi đến, cả 2 chương trình này và chương trình mặt định của máy sẽ cùng hiển thị (cái này hiện lên,xong tới cái kia)...
Giờ e muốn tắt bớt chỉ để 1 cái (như cái của Slide unlock) thì phải làm sao ạ?Nghe nói chương trình SKTools có thể làm được việc này nhưg làm bằng cách nào, xin ace chỉ dẫn thêm
Thanks all

AnhPheCT

Muốn tắt S2U2 phần incoming Vào S2U2 settings Chọn Tab Phone Tắt hết trong Tab Phone gồm (Caller ID, Side to Answer, Side to End, S2A Answer key, S2A End key, Ask to send a busy SMS, Phone No. Format ) xong save lại OK. Chọn iLock2 để tắt S2U2. để nhớ lần save cuối (Có thể Reset máy như nhau thôi) Chạy lại file S2U2 nhá máy lại thấy kết quả!!!

DELLX30

Mình có cái 8925 khi khởi động xong thì màn hình chỉ hiện ra toàn các chấm màu sắc khác nhau thôi, không thao tác gì được hết. Vậy là nó bị gì? Mong chỉ dẫn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình có cái 8925 khi khởi động xong thì màn hình chỉ hiện ra toàn các chấm màu sắc khác nhau thôi, không thao tác gì được hết. Vậy là nó bị gì? Mong chỉ dẫn!

Màn hình khôg hiện lên gì àh bạn ngoài các chấm khác nhau thử gọi đến xem có nhận cuộc gọi không nghe gọi bt không nếu vẫn bt thì do màn có vấn đề còn không thử up lại rom xem thế nào nhé...

namy2k

Muốn tắt S2U2 phần incoming Vào S2U2 settings Chọn Tab Phone Tắt hết trong Tab Phone gồm (Caller ID, Side to Answer, Side to End, S2A Answer KKK, S2A End KKK, Ask to send a busy SMS, Phone No. Format ) xong save lại OK. Chọn iLock2 để tắt S2U2. để nhớ lần save cuối (Có thể Reset máy như nhau thôi) Chạy lại file S2U2 nhá máy lại thấy kết quả!!!
Hic cái này thì e bít, nhưg cái e mún tắt là cái của thằng Resco contact mânger và cái mặt định của máy kìa :D vì chỉ có cái của S2U2 là hiển thị hình ảnh đầy màn hình

AnhPheCT

Hic cái này thì e bít, nhưg cái e mún tắt là cái của thằng Resco contact mânger và cái mặt định của máy kìa :D vì chỉ có cái của S2U2 là hiển thị hình ảnh đầy màn hình

Remove bỏ Nó đi!!! Thế là hết!!!

binht611

hỏi về camera và drive cho kaiser

các bác cho hỏi đến thời điểm này thì kaiser đã có video drive chưa??
đã chơi được các games 3d mượt chưa
và xem video trên coreplayer có bị giật nữa không?? (ví dụ benchmark file video 256 kbps Xvid thì được bao nhiêu %??).
Còn 1 điều nữa là đã có fix cho nó chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng không bị giật chưa????
cám ơn các bác lắm lắm...

qkhaihoan

Cài cái này vào Main (Ko cài vào thẻ nha) Set nhạc chuông, tin nhắn Mp3 từ thẻ nhớ luôn!

Hôm trước em cài cái này theo hướng dẫn rùi, xài được mấy bữa thì nó đòi đăng kí , bác có cách nào để xài free k ah?

kencolor

các bạn co mình hỏi chút?
mình xài con kaiser của AT&T mình muốn sử dụng wifi nhưng mỗi lần kết nối máy báo là mình chưa dăng ký dịch vu GPRS(mình đẵ tắt GPRS) , mấy bạn có thể hướng dẫn cho mình cách cài wifi không chứ mình xài bằng GPRS hoài tốn tiền quá.

NhatToai

Super V.I.P
các bạn co mình hỏi chút?
mình xài con kaiser của AT&T mình muốn sử dụng wifi nhưng mỗi lần kết nối máy báo là mình chưa dăng ký dịch vu GPRS(mình đẵ tắt GPRS) , mấy bạn có thể hướng dẫn cho mình cách cài wifi không chứ mình xài bằng GPRS hoài tốn tiền quá.
Hiện tượng này hầu như máy nào cũng gặp chứ chẳng riêng gì Kaiser,vấn đề ở chổ là bạn chưa tắt được GPRS thôi.
Bạn tải PM dưới về cài vào máy và kích hoạt nó để Disable GPRS thì có thể sử dụng Wifi bình thường.

traduma

HTC TyNT II của em tự nhiên restart liên tục. Hepl!

Chào cả nhà!

Chẳng là em mới tậu con này, máy 2hand, được 2 hôm đang chạy ngon lành, nghịch ngợm cài cái HTC Touch Power Tray, đang cài thì nó khởi động lại và cứ hiện màn hình khởi động là nó lại restart. Không thể làm gì được.

Máy của em hiện đang dùng bản rom Corner PDA Ultimate, em không biết bản này xuất xứ từ đâu. Mong mọi người chỉ cách khắc phục.

Em cảm ơn nhiều nhiều