• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
Hiện em đang xài con Kaiser, do lỡ tay làm rớt nên không mở màn hình được nữa

Mong được các bạn giúp đỡ về chổ sửa uy tín của HTC cho dòng này, vì trong máy còn lưu 1 số tài liệu quan trọng nên cũng đang lo lắng

Mong được sự giúp đỡ, em đang ở Sài gòn
Nếu ở SG thì bạn đến đây xem sao nhé: http://mdphoneshop.net/
Bạn lưu ý không mở chủ đề với tiêu đề như vậy vì sẽ phạm qui và bị xóa.tuy nhiên vấn đề của bạn có vẻ nghiêm trọng nên mình move bài vào đây cho mọi người cùng tham khảo.

kumiter

Các anh cho em hỏi 1 vấn đề, camera máy em khi chụp thì có 1 sọc ngang trên màn hình (nằm gần cụm phím), nhưng khi vừa bật camera lên thì không thấy sọc ngang đó, chỉ 1 lúc sau nó mới bị sọc, và khi em dùng soft Mobiola Web Camera for Windows Mobile để làm webcam test thử thì màn hình lại không có sọc ngang đó. Em không hiểu được vấn đề bị sọc ngang khi chụp hình là do đâu, mong các anh chỉ dùm em:-??

NhatToai

Super V.I.P
Các anh cho em hỏi 1 vấn đề, camera máy em khi chụp thì có 1 sọc ngang trên màn hình (nằm gần cụm phím), nhưng khi vừa bật camera lên thì không thấy sọc ngang đó, chỉ 1 lúc sau nó mới bị sọc, và khi em dùng soft Mobiola Web Camera for Windows Mobile để làm webcam test thử thì màn hình lại không có sọc ngang đó. Em không hiểu được vấn đề bị sọc ngang khi chụp hình là do đâu, mong các anh chỉ dùm em:-??

Camera Kaiser thường bị ảnh hưởng bởi ROM+Radio+SPL.Vì vậy bạn thử up lại bản ROM và cả Radio khác,nhớ HardSPL cho máy(nếu chưa).Bạn đọc kỹ trong khu vực chú ý sẽ có các hướng dẫn cần thiết.

vinhquang0712

mấy bro cho mình hỏi ,mình dùng tai nghe bằng cổng sạc pin thì có nghe được không.có cần cài đặt gì không, sao mình cắn tai nghe vào nhưng vẫn không nghe được gì âm thanh vẫn nghe bằng loa ngoà,tai nghe cuả mình cuả hãng motorola

laputaskynet

Sac pin cho kaiser

mình mới phát hiện ra là sạc = laptop nhanh hơn nhiều.mất có khoảng 2h là full ah!:Dcòn xạc = mấy cái charge lâu lắm.mà ko bít pin mình có làm sao ko sao sạc = charger mất cả ngày mới full!
Theo mình nghĩ thì chắc tại laptop có out put cao hơn nhiều(Ampe) nên mới charge nhanh hơn đó.mà ko biết xạc như vậy hoài có bị j ko nữa.có ai cho ý kiến đc ko?b-)
Thanks

zeroFILL

Cổng USB là chuẩn rồi bác, thường dòng khoảng 500mA trong khi sạc thì có sạc nhanh và sạc chậm.
Sạc của tui có ghi 2A max, sạc nhanh hơn USB.

Oái post nhầm chuồng rồi

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
mình mới phát hiện ra là sạc = laptop nhanh hơn nhiều.mất có khoảng 2h là full ah!:Dcòn xạc = mấy cái charge lâu lắm.mà ko bít pin mình có làm sao ko sao sạc = charger mất cả ngày mới full!
Theo mình nghĩ thì chắc tại laptop có out put cao hơn nhiều(Ampe) nên mới charge nhanh hơn đó.mà ko biết xạc như vậy hoài có bị j ko nữa.có ai cho ý kiến đc ko?b-)
Thanks
Vậy là sạc của bạn hỏng rồi.Đối với sạc zinc và máy đang sử dụng binh thường thì thời gian sạc khoảng 2h là đầy.Sạc bằng laptop cũng chả sao.

online mobile

teachya

Chào các tiền bối. đi tìm hoài mà không thấy bài nào nói về sysn contact cả. Tôi sysn thì nó báo như hình đính kèm:
mà khởi tạo outlook thì nó toàn chạy xuống yahoo hoặc gmail
- AH, quên. Tôi đang dùng HTC AT&T tilt 8925 nhé
- Ah, có ai độ pin laptop cho HTC để đi cong tác chưa nhỉ, hướng dẫn giúp
ai có kinh nghiệm xử lí hỗ trợ giúp nhé.
cám ơn nhiều.

Bác Toại đâu rồi,, help me giúp nhé

Chỉnh sửa cuối:

qkhaihoan

hjx...các bác giúp e vs..e dùng con HTC TyTN II tối hôm trước còn dùng ngon..e chờ cho máy hết sạch pin e tháo ra thay cục khác rồi bật lên để đấy đi ngủ ( k để ý đã vào trong chưa) đến sáng dậy thì thấy máy tắt..e bật lên thì chỉ hiện lên smart mobility roi` 3 dong` RGD đến đấy là đơ..e dùng máy khác gọi vào thì vẫn thấy tín hiệu nhưg máy thì chả có phản ứng j..các bác chỉ e với..phải làm như nào đây ạ

Em cũng gần giống thế này, có điều của em là mới sạc đầy pin hôm trước thì sáng hôm sau nhấn nút power không thấy lên, hiện 3 dòng là tắt..
Các bác cao thủ giúp tụi em với hic hic.

NhatToai

Super V.I.P
Chào các tiền bối. đi tìm hoài mà không thấy bài nào nói về sysn contact cả. Tôi sysn thì nó báo như hình đính kèm:
...
Hiện tượng này bạn cần cài lại cả MicroSoft Office và cà Active Sync 4.5.
Còn khu vực thảo luận về ActiveSync thì bạn có thể tham khảo thêm tại đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=861
Good luck!

Chỉnh sửa cuối:

teachya

Cám ơn bác Toại. sau khi cài MS outlook, sync 4.5 thì đã sync được nhưng toàn bị thiếu danh bạ, chỉ được 273/530 contact. có công mài sắt chắc có ngỳa thành xà beeng, tiếp tục vọc thêm đã.
Cám ơn mọi người.

lovekult

E được người nhà xách tay về Kaiser, đang mò sử dụng, nhưng giao diện window mobilbe của nó lại là tiếng Na Uy.. Em muốn chuyển sang tiếng anh thì phải làm sao? E cần sự giúp đỡ :((

AnhPheCT

E được người nhà xách tay về Kaiser, đang mò sử dụng, nhưng giao diện window mobilbe của nó lại là tiếng Na Uy.. Em muốn chuyển sang tiếng anh thì phải làm sao? E cần sự giúp đỡ :((

Đầu tiên hoan nghênh Bạn tham gia DĐ này! Bạn nên đọc các Bài có liên quan đến Kiaser, Những câu hỏi của Bạn thắc mắc đã có nhiều giải đáp! Bạn nên, đọc tham khảo, làm trình tự theo HD.
Xin nói ngắn gọn: Muốn Up Rom thì phải HardSPL, Unlock SIM.....Tải bản Rom tiếng Anh ưng ý Up thôi...!

Tham khảo ở đây: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=190

HSPL: http://pdaviet.net/showthread.php?t=40018

Unlock...: http://pdaviet.net/showthread.php?t=21485

Radio: http://pdaviet.net/showthread.php?t=22270

Xuanlap

Các bác cho em hỏi hồi trước em xài con O2 Atom và up rom bằng thẻ nhớ rất hay,tiện dụng và ít gặp nguy cơ rủi ro trong quá trình up rom hơn. Nay em mới tậu con TyTn II mà tìm hoài chẳng thấy ai nói về vấn đề này cả. Hình như dòng HTC không up rom bằng thẻ nhớ được phải không ạ?
Các bác đừng cười em nhé tại em không biết nên hỏi và củng thấy ngại quá...

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi hồi trước em xài con O2 Atom và up rom bằng thẻ nhớ rất hay,tiện dụng và ít gặp nguy cơ rủi ro trong quá trình up rom hơn. Nay em mới tậu con TyTn II mà tìm hoài chẳng thấy ai nói về vấn đề này cả. Hình như dòng HTC không up rom bằng thẻ nhớ được phải không ạ?
Các bác đừng cười em nhé tại em không biết nên hỏi và củng thấy ngại quá...

Chuẩn bị thẻ nhớ từ 128M trờ lên nhưng dưới 1G nha!!!Thẻ càng lớn thì up càng lâu! Format thẻ với định dạng FAT32 . Sửa file RUU_signed.nbh thành KAISIMG.nbh rồi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ (sau khi Format thì chép thằng vào là ok).Cắm thẻ nhớ vào máy và đưa máy về Boothloader bằng cách nhấn phím Camera + Reset. sau đó nhấn nút Power (Hoặc nhấn Volume Down + Nút Camera và chọc Reset và nhấn Power để Up) để tiến hành up Rom. Chúc các bạn thành công!!! Theo mình thấy cách này an toàn cho máy vì khỏi sợ mất điện giữa chừng khi đang up (ST) !!!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Dòng Kaiser up ROM bằng thẻ nhớ khá dễ và nhanh(chừng 3-5 phút/1 bản ROM).
Mình vẫn dùng cách này để up và thẻ mình dùng là 4GB,Trong thẻ lúc nào cũng có khoảng 10 bản ROM đã Rename thành KAISIMG,khi nào thích up cứ copy ra ngoài cho máy về Bootloader mà up...
Vài lưu ý về việc up trên thẻ sao cho tốt nhất:
- Pin trên máy còn trên 50%
- Thẻ phải format FAT32
- Khi về Bootloader cần đợi cho nó Loading đầy đủ,báo OK rồi mới nhấn Power
- Sau khi Complete(Success)cần đợi khoảng 15 giây rồi hãy chọt giữ Reset cho máy khởi động lại tiến trình setup.

NG_NHI

cho em hỏi,HTC TYTN II có phải là HTC 8925 không zạ?
và cho em hỏi HTC TYTN II xài max thẻ nhớ bao nhiu GB ạh?
Anh nào bik chỗ bán bao da cho HTC TYTN II ở SÀI GÒN thì chỉ em với ạh!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

cho em hỏi,HTC TYTN II có phải là HTC 8925 không zạ?
và cho em hỏi HTC TYTN II xài max thẻ nhớ bao nhiu GB ạh?
Anh nào bik chỗ bán bao da cho HTC TYTN II ở SÀI GÒN thì chỉ em với ạh!
HTC TyTN II và HTC Tilt 9825 điều thuộc dòng Kiaser, 1 con có hai Camera, con kia có 1 Camera, Cả hai cơ bản giống nhau cùng xài trên 1 bản Rom, Nhưng cấu tạo bàn Phím QWERTY khác nhau, Nên Khi Up bản Rom mà TyTNII dùng được bàn phím QWERTY, thì chắc chắn phải fix lỗi bàn phím QWERTY cho con HTC Tilt 9825 khi xài cùng bản Rom, Hiện tải có người sử dụng thẻ nhớ cho TyTN II lên đến 16GB rồi. Bao da HTC lại BatKid đấy! Tìm trên diễn đàn bằng cách gõ từ "BatKid" thì sẽ rõ, ngồi một chổ mua hàng qua mạng luôn!!!

HTC TyTN II ------------------------- HTC Tilt 9825
250

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Em đang có 1 con HTC 8925 AT&T của người nhà xách tay về, chưa unlock. Khi bỏ sim vào nó hiện màn hình có dòng cho mình nhập code (e nghỉ thế), trên nó ghi sim lock. Em đã tiến hành các bước Unlock CID, HardSPL cho máy, uprom mới, mà sao bỏ sim vào vẫn hiện màn hình đó (ko làm gì dc, chỉ báo là sim lock....ai chỉ giúp với
Bảng đó cụ thể ghi là : Network is lock, Please input unlock code......
Mà Radio thì đã ghi 1.70 OliNex

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Em đang có 1 con HTC 8925 AT&T của người nhà xách tay về, chưa unlock. Khi bỏ sim vào nó hiện màn hình có dòng cho mình nhập code (e nghỉ thế), trên nó ghi sim lock. Em đã tiến hành các bước Unlock CID, HardSPL cho máy, uprom mới, mà sao bỏ sim vào vẫn hiện màn hình đó (ko làm gì dc, chỉ báo là sim lock....ai chỉ giúp với
Bảng đó cụ thể ghi là : Network is lock, Please input unlock code......
Mà Radio thì đã ghi 1.70 OliNex

Đơn giản vì quá trình unlock Sim của bạn chưa thành công dù bạn đã chạy đúng Tool.Bây giờ bạn cần làm lại như sau:
1-Up lại cho máy một bản Ship ROM WM6.1 bất kỳ(có trong khu vực HTC KAISER)
2-Chạy lại Tool này: http://pdaviet.net/showpost.php?p=282983&postcount=4 để unlock SIM.Quá trình chạy Tool có 3 step,lưu ý tại step 3 sẽ chạy file Remove SIM lock ngay trên Kaiser.Bạn đọc lại các bài trong Thread này để rõ:http://pdaviet.net/showthread.php?t=21485
3-Bản radio 1.70 Olinex chỉ là bản patch của tool thôi,bạn cần up lại bản Radio khác 1.65.xx.xx hoặc 1.71.xx.xx
4-HardSPL cho máy với bản 3.29 hoặc 3.34 là tốt nhất,sau đó cứ việc up bản ROM nào mà bạn thích.
Good Luck!