• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

binht611

:-/:-/ báo cáo bác là em làm y chang như hướng dẫn của bác thế mà kô dc mới đau chứ mới up bản v28 giờ muốn tes bản v29 của bác quang mà kô up lên dc chưa dùng máy bàn file tải về tên là KAIER_WM6[1].5_3_34_72... ĐỔI TÊN THÀNH KAISIMG.nbh format 32 trước khi copy vào thẻ em dùng thẻ 128 thoi vẫn còn dư cả 50mblieeju có vấn đề ji khác kô bác chỉ em với tính em hay vọc bậy mỗi lần mang máy đến tiện nhọc công quá ơ xì gòn lại hay kẹt xe nữa chứ mà thời gian lại ít bác giúp nhé.
cam ks ơn bác nhiều

Posted via Mobile Device
the nho phai ko co ten nhe. tuc la vao cho label cua the va de trong nhe

thinh_td

các bro cho hỏi chút. những bản ROM trên 4rum chúng ta camera đều có autofocus, hum bữa thử up bản của HyperDragon bên xdadevelop thì camera ko có autofocus. test bằng cách chụp hình rùi mở bằng photoshop thì thấy chất lượng ko khác nhau mấy. vậy điểm khác biệt giữa có autofocus và ko có là gì ạ? '_____'

NokuaN70

Well-Known Member
con kaiser của mình SPL 1.53, mình thực hiên các bước Hard SPL như trên forum hướng dẫn nhung toàn báo lỗi 260, còn Hard SPL bằng thẻ nhớ thì nó đứng cứng ở dòng loading, thẻ nhớ đang xài là 256, đã format định dạng FAT32, label thẻ để trống. Anh em nào có thể hướng dẫn giúpb mình dc không?
bản Rom AT&T 1.62.502.0, Rom date 17/01/08

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
con kaiser của mình SPL 1.53, mình thực hiên các bước Hard SPL như trên forum hướng dẫn nhung toàn báo lỗi 260, còn Hard SPL bằng thẻ nhớ thì nó đứng cứng ở dòng loading, thẻ nhớ đang xài là 256, đã format định dạng FAT32, label thẻ để trống. Anh em nào có thể hướng dẫn giúpb mình dc không?
bản Rom AT&T 1.62.502.0, Rom date 17/01/08
Bản ROM trong máy bạn là bản Ship WM6.0 từ AT&T. với radio 1.27.14.09 .
Bạn thử dùng KaiserUnlocker V2 by Olipro xem sao.Tải tool và phương pháp xem tại đây:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=282983&postcount=4
Sau khi chạy tool này thì máy bạn đã được unlock CID và có thể up ROM thoải mái,tuy nhiên cần up lại bản radio khác cho phù hợp với bản ROM vì bản radio patch của tool này là 1.70.olip sẽ không dùng được trên nhiều ROM khác(gây hiện tượng mất âm thanh,camera đen).
Sau khi up lên 6.1 hoặc 6.5 bạn hãy thực hiện lại việc HardSPL(nên dùng SPL3.29 hoặc 3.34)
Chỉ cần đọc thật kỹ các topic hướng dẫn bạn sẽ làm được và rồi sẽ thấy rất đơn giản.
Chúc thành công.

hoaitri

Bác nào giúp em với. em dùng bản V30 của bác quang hôm nay tự nhiên cái chương trình nghe nhạc của WM tự nhiên kô xài được nữa cứ đụng vào nó là nó cú ỳ ra treo máy luôn. các chương trình khác vẫn hoạt động bình thường. :(

cupidon192

các bro cho hỏi chút. những bản ROM trên 4rum chúng ta camera đều có autofocus, hum bữa thử up bản của HyperDragon bên xdadevelop thì camera ko có autofocus. test bằng cách chụp hình rùi mở bằng photoshop thì thấy chất lượng ko khác nhau mấy. vậy điểm khác biệt giữa có autofocus và ko có là gì ạ? '_____'

Autofocus là chức năng tự điều chỉnh tiêu cự trong kỹ thuật nhiếp ảnh nhằm cho phép các máy ảnh tự điều chỉnh để lấy độ nét cho bức ảnh. Khi Thịnh ấn 1 nửa nút chụp ảnh nghe tiếng kêu éo éo của máy là máy đang điều chỉnh ống kính xa gần để tìm vị trí mà ảnh đạt được độ sắc nét nhât. Cũng giống như khi mình dùng máy ảnh mà mình xoay xoay cái ống kính phía trước vậy đó. Các máy ảnh kỹ thuật số ngày nay đa số đều có chức năng này. Còn về việc 2 ROM, 1 có autofocus, 1 cái không có mà cho độ nét giống nhau mình khi chụp ảnh thì nó chỉ khác nhau tương đối thôi, nhưng nên nhớ autofocus sẽ tìm tiêu cự của ống kính cho độ nét nhât.

cupidon192

Bác nào giúp em với. em dùng bản V30 của bác quang hôm nay tự nhiên cái chương trình nghe nhạc của WM tự nhiên kô xài được nữa cứ đụng vào nó là nó cú ỳ ra treo máy luôn. các chương trình khác vẫn hoạt động bình thường. :(

Có lẽ bạn cài chương trình bị đụng nhau rồi, bạn thử nhớ lại xem là trước khi WMP không hoạt động được thì bạn đã cài cái gì vào máy

NhatToai

Super V.I.P
Bạn thử Reset lại nhé.Đôi khi xài nhiều chương trình nên RAM thiếu khiến WMP không chạy được.
Lần sau vấn đề trên ROM nào thì bạn tham gia ý kiến trên bản ROM ấy để tiện theo dõi nhé.

cupidon192

Anh nhattoai cho em hỏi 1 tí. Em dùng kaiser duyệt web vào trang nghe nhạc mp3.zing.vn để nghe nhạc. Vào trang này xong bấm vào các link nhạc thì không nghe được. Chỉ cho em cách nghe nhạc trực tuyến trên kaiser với. Em đang sử dụng ROM X2 V10 của abu

thinh_td

Autofocus là chức năng tự điều chỉnh tiêu cự trong kỹ thuật nhiếp ảnh nhằm cho phép các máy ảnh tự điều chỉnh để lấy độ nét cho bức ảnh. Khi Thịnh ấn 1 nửa nút chụp ảnh nghe tiếng kêu éo éo của máy là máy đang điều chỉnh ống kính xa gần để tìm vị trí mà ảnh đạt được độ sắc nét nhât. Cũng giống như khi mình dùng máy ảnh mà mình xoay xoay cái ống kính phía trước vậy đó. Các máy ảnh kỹ thuật số ngày nay đa số đều có chức năng này. Còn về việc 2 ROM, 1 có autofocus, 1 cái không có mà cho độ nét giống nhau mình khi chụp ảnh thì nó chỉ khác nhau tương đối thôi, nhưng nên nhớ autofocus sẽ tìm tiêu cự của ống kính cho độ nét nhât.

có 1 vấn đề băn khoăn là ko có autofocus thì lúc chụp hình có cảm giác nó xử lý nhanh hơn :-?

zeroFILL

có 1 vấn đề băn khoăn là ko có autofocus thì lúc chụp hình có cảm giác nó xử lý nhanh hơn :-?

Vì không mất thời gian lấy nét mà bạn, có 2 kiểu là lấy nét vùng trung tâm hoặc toàn cảnh, đối với máy không có chức năng lấy nét thì ảnh nào cũng như ảnh nào, không có trọng tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

zeroFILL

Anh nhattoai cho em hỏi 1 tí. Em dùng kaiser duyệt web vào trang nghe nhạc mp3.zing.vn để nghe nhạc. Vào trang này xong bấm vào các link nhạc thì không nghe được. Chỉ cho em cách nghe nhạc trực tuyến trên kaiser với. Em đang sử dụng ROM X2 V10 của abu

Bạn thử dùng trình duyệt Skyfire xem có nghe được không nhé. Nhạc trên mp3.zing.vn phải có trình duyệt hỗ trợ flash mới nghe được :p

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử dùng KaiserUnlocker V2 by Olipro xem sao.Tải tool và phương pháp xem tại đây:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=282983&postcount=4
Sau khi chạy tool này thì máy bạn đã được unlock CID và có thể up ROM thoải mái,tuy nhiên cần up lại bản radio khác cho phù hợp với bản ROM vì bản radio patch của tool này là 1.70.olip sẽ không dùng được trên nhiều ROM khác(gây hiện tượng mất âm thanh,camera đen).
Sau khi up lên 6.1 hoặc 6.5 bạn hãy thực hiện lại việc HardSPL(nên dùng SPL3.29 hoặc 3.34)
Chỉ cần đọc thật kỹ các topic hướng dẫn bạn sẽ làm được và rồi sẽ thấy rất đơn giản.
Chúc thành công.
Rất cám ơn anh về sự giúp đỡ, cuối cùng đã thành công. Có thể sau khi bài này dc post lên sẽ bị xóa do không liên quan đến topic, nhung không nói lời cảm ơn thì thật không phải, click thanks thôi vẫn không đủ. Một lần nữa xin cảm ơn.

nam470

Chúc thành công.

Bác NhatToai cho em hỏi với: Máy em đã được unlock với tool 1.70.olip rồi. Bây giờ muốn up bản rom V10 của TPC thì có cần phải dùng bản unlock V2 ko vậy? Và bản rom TPC V10 thì dùng tốt với radio nào? Thank bác trước

NhatToai

Super V.I.P
Bác NhatToai cho em hỏi với: Máy em đã được unlock với tool 1.70.olip rồi. Bây giờ muốn up bản rom V10 của TPC thì có cần phải dùng bản unlock V2 ko vậy? Và bản rom TPC V10 thì dùng tốt với radio nào? Thank bác trước
Tốt nhất nên HardSPL cho máy sẽ an toàn hơn(dùng SPL3.29 by Cmonex hoặc 3.34 by Dave).
Radio thì bạn có thể thay đổi tùy thích mà test trên máy mình cho chắc.Các radio rất nên dùng là 1.65.24.36, 1.70.19.09, 1.71.09.01

Bác NhatToai cho em hỏi về tính năng chụp hình gắn vị trí địa lý của Camera, khi em đã fix dc GPS, chụp với vị trí địa lý tai đó nhưng hình ảnh chỉ lưu vào thư mục My POI và không hiện tên của vị trí đó trên bức ảnh và tính năng Footprints trên con Iolite sao không thấy có trên Kaiser vậy bác.

AnhPheCT

Khi chụp hình bằng Footprints Bạn phải chờ Nó Search GPS định vị ra bức ảnh đó, nếu thích kết hợp với Google Maps định vị qua GPRS luôn thì xong mới save lại. Mới được Bạn ơi!!

Chỉnh sửa cuối:
Khi chụp hình bằng Footprints Bạn phải chờ Nó Seach GPS định vị ra bức ảnh đó, nếu thích kết hợp với Google Maps định vị qua GPRS luôn thì xong mới save lại. Mới được Bạn ơi!!

Nhưng em đã bắt được tín hiệu vì lúc đó đã mở Vietmap, vì khi tín hiệu GPS có fix được thì camera mới chụp được, tuy nhiên em muốn hỏi là những bức hình chụp được không khác gì các bức hình khác cả.

AnhPheCT

Camera trong FootPrints khởi động lần thứ 2 mới thấy hình! Lầm thứ 1 đen thui!! Bạn nên chụp xong chọn Search GPS hay GoogleMap xong Định vị hoàn toàn rồi Save vào là OK!! Mình làm biết bao lần rồi cơ!!

NokuaN70

Well-Known Member
Cách up Rom bằng thẻ nhớ thì mình đã thực hiện thành công, nhưng thử up Radio bằng thẻ nhớ thì lại không dc, nó chạy khoảng 30% là đứng im luôn, đợi hơn nửa tiếng đồng hồ vẫn không có gì thay đổi. Cho mình hỏi up Radio bằng thẻ nhớ có được không? hay vẫn phải up bằng PC?
Posted via Mobile Device